[Funland] BDS nơi các cụ ở có giảm giá?

dhela

Xe tăng
Sẽ tới thời điểm, người có tiền ko cần phải săn lùng tranh cướp nhau hàng ngon nữa, vì hàng ngon sẽ có ở khắp nơi.
E đợi cùng bác Piano ^^
Nhớ năm ngoái, lúc thiên hạ vẫn đang rần rật cơn cuồng với đất, bác đã rất lạnh lùng dứt áo vì thấy Đã đủ :)
Bái phục. Vì ít ai giữ đc tỉnh táo trong cơn sốt :D

Tony_Le

Xe container
Em theo dõi trong 1 chu kỳ đầu tư 10 năm thì là vậy :D
Bây giờ cụ có 10 tỏi gửi ngân hàng là mỗi tháng có 100 củ tiêu rồi ;))
Chu kỳ đầu t̀ư 10 năm gần đây của BĐS trung bình tăng gấp 5 với BĐS tương đối an toàn, còn rủi ro cao là hơn thế nữa.

Có 10 tỷ gửi ngân hàng thấy dôi ra 100 triệu/tháng là ngon vào thời điểm này rất đúng, nhưng kéo dài được bao lâu?

Trongxanh2022

Xe buýt
Dễ mua tức là không có ai dí súng vào đầu bắt mua cụ nhé. Cụ đọc hết bài với đủ dữ kiện rồi hãy bảo em phán chứ: 1. có tiền tươi 2. Có nhu cầu mua để ở ngay. Còn rình rập kiếm miếng giảm giá ngon hơn thì em viết ở bài khác rồi nhưng cái gì cũng có 2 mặt cả, chứ biết chắc chắn nó xuống 50% nữa thì chả có kinh tế thị trường.
=)) thôi nhường cụ hết.

binhnq2

Xe tăng
Mua cái nhà tử tế mà ở cho xong đi. Có rồi thì nhường ng khác đi các cụ!

XSim

Xe container
Sẽ tới thời điểm, người có tiền ko cần phải săn lùng tranh cướp nhau hàng ngon nữa, vì hàng ngon sẽ có ở khắp nơi.
Hàng ngon thì lúc nào cũng có, nó bất động mà có đi đâu đâu... Vẫn là nó, khi giá lên cao thì ai cũng cho là hàng ngon, lúc nó sập thì ai cũng té vì không nghĩ nó ngon.

Chứng khoán cũng vậy, lúc cổ phiếu đang lên thì giá 100 cũng tranh nhau mua, đến lúc nó về 50 thì lại té sạch.

piano

Xe điện
E đợi cùng bác Piano ^^
Nhớ năm ngoái, lúc thiên hạ vẫn đang rần rật cơn cuồng với đất, bác đã rất lạnh lùng dứt áo vì thấy Đã đủ :)
Bái phục. Vì ít ai giữ đc tỉnh táo trong cơn sốt :D
Em đã nói chuyện với cụ rồi? Sao em không nhớ gì nhỉ?
Chắc cụ nhầm e với ai rồi

dhela

Xe tăng
Em đã nói chuyện với cụ rồi? Sao em không nhớ gì nhỉ?
Chắc cụ nhầm e với ai rồi
Là thấy cụ kể trên diễn đàn chung thôi chứ ko phải nói chuyện với em:)
Cũng một cái thớt về đấy cát. Trong khi hầu hết mọi người vẫn hào hứng với việc ôm và xúi nhau ôm, thì thấy mỗi cụ bảo bán. Em có hỏi sao cụ lại dám ngược dòng thì cụ bẩu vì thấy đã đủ lãi kỳ vọng ^^

Nên là em nhớ. Mí cả nữa, nick cụ là Piano, đúng đận em mua cái đàn piano cho cháu. Nên càng dễ nhớ ^^

cadan

Xe container
Vấn đề không phải chỉ là giảm gía

vấn đề là không có tiền để mua

vấn đề hơn nữa là có tiền cũng ko muon mua

ls 36 tháng đang chào 13.5

vị chi sau3 năm khoản 10 tỷ thu về14 tỷ

trong khi bỏ ra 10ty mua cái nhà3 năm sau ko chắc bán nổi 14 tỷ

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Chu kỳ đầu t̀ư 10 năm gần đây của BĐS trung bình tăng gấp 5 với BĐS tương đối an toàn, còn rủi ro cao là hơn thế nữa.

Có 10 tỷ gửi ngân hàng thấy dôi ra 100 triệu/tháng là ngon vào thời điểm này rất đúng, nhưng kéo dài được bao lâu?
Cụ có dữ liệu thống kê giá BĐS ko, ta cùng trao đổi. Chứ nói theo cảm tính thì khó :D.
Em ứng trước cụ số liệu về lãi suất. Cụ tự đếm xem có mấy năm lãi suất được dưới 10%.
Note là lãi thực tế luôn cao hơn lãi suất thống kê cụ nhé. Như dạo này em gửi thì được ưu đãi +1,5% so với số niêm yết.

piano

Xe điện
Là thấy cụ kể trên diễn đàn chung thôi chứ ko phải nói chuyện với em:)
Cũng một cái thớt về đấy cát. Trong khi hầu hết mọi người vẫn hào hứng với việc ôm và xúi nhau ôm, thì thấy mỗi cụ bảo bán. Em có hỏi sao cụ lại dám ngược dòng thì cụ bẩu vì thấy đã đủ lãi kỳ vọng ^^

Nên là em nhớ. Mí cả nữa, nick cụ là Piano, đúng đận em mua cái đàn piano cho cháu. Nên càng dễ nhớ ^^
Chúc cụ chờ đợi vui vẻ và kiếm được trong đợt này
Quan điểm của em thì lần này là cơ hội rất lớn cho ai đủ kiên nhẫn, và quá trình cắt tiết này nó phải tính bằng vài năm, chứ ko hẳn là q2/2023 như nhiều sale thổi đâu.
Tốt nhất là ăn chơi du lịch đi, 2 năm sau quay lại

Trần Gia

Xe tăng
Tình hình cá nhân e thấy thế này ạ
Đội Siêu to về Bds thì đang tắc thanh khoản, kiểu như thiếu máu nên đang tìm cách cắt bớt những bộ phận ko cần thiết để máu nuôi chỗ cần .
Đội Siêu to về tài chính ( bank)thì cũng tắc thanh khoản, vì muốn cho vay cũng ko đc . Thằng đc cho vay thì ko đủ dòng tiền cho vay hết .
Đội cá mập cầm tiền mặt thì đã rút tiền ngồi ngắm từ đầu năm. Giờ họ đang đợi chính sách để ra tiền ( luật đất đai, lãi suất) . Nếu có ra tiền thời điểm này là đi M&A mấy bộ phận của các anh siêu to ở trên
Đội cá lòng tong thì ngồi xem cá mập làm gì, đi theo kiếm miếng rơi vãi :D
Người mua để ơt thì ngâm cứu và xuống tiền khi thấy phù hợp vs kỳ vọng.
À đợt này có món dự án chung cư, e thấy tầm này ở Hn ko còn nhiều đất để xây, và cũng ít dự án đang trong quá trình hoàn thiện. Nên e nghĩ thị trường này sẽ xuống chậm nhất

cadan

Xe container
Tình hình cá nhân e thấy thế này ạ
Đội Siêu to về Bds thì đang tắc thanh khoản, kiểu như thiếu máu nên đang tìm cách cắt bớt những bộ phận ko cần thiết để máu nuôi chỗ cần .
Đội Siêu to về tài chính ( bank)thì cũng tắc thanh khoản, vì muốn cho vay cũng ko đc . Thằng đc cho vay thì ko đủ dòng tiền cho vay hết .
Đội cá mập cầm tiền mặt thì đã rút tiền ngồi ngắm từ đầu năm. Giờ họ đang đợi chính sách để ra tiền ( luật đất đai, lãi suất) . Nếu có ra tiền thời điểm này là đi M&A mấy bộ phận của các anh siêu to ở trên
Đội cá lòng tong thì ngồi xem cá mập làm gì, đi theo kiếm miếng rơi vãi :D
Người mua để ơt thì ngâm cứu và xuống tiền khi thấy phù hợp vs kỳ vọng.
À đợt này có món dự án chung cư, e thấy tầm này ở Hn ko còn nhiều đất để xây, và cũng ít dự án đang trong quá trình hoàn thiện. Nên e nghĩ thị trường này sẽ xuống chậm nhất
chung cư mà trung tâm thì luôn thiếu vì cầu là cầu thực ko giống đất nền hầu hết là đầu cơ

mấy căn của em liên tục có ng hỏi thuê hỏi mua dù ko hề rao

cadan

Xe container
Cụ có dữ liệu thống kê giá BĐS ko, ta cùng trao đổi. Chứ nói theo cảm tính thì khó :D.
Em ứng trước cụ số liệu về lãi suất. Cụ tự đếm xem có mấy năm lãi suất được dưới 10%.
Note là lãi thực tế luôn cao hơn lãi suất thống kê cụ nhé. Như dạo này em gửi thì được ưu đãi +1,5% so với số niêm yết.
Bảng này của cụ hay quá
Nói có sach mách có chứng chứ cứ khơi khơi x3 x5 …thì ai chả nói đuọc

Trần Gia

Xe tăng
chung cư mà trung tâm thì luôn thiếu vì cầu là cầu thực ko giống đất nền hầu hết là đầu cơ

mấy căn của em liên tục có ng hỏi thuê hỏi mua dù ko hề rao
Vâng chung cư là nhu cầu thật nhất. Nên nếu việc giá thuê và giá vốn mà đc như lãi suất bank thì khó giảm lắm. Chỗ e nhiều nhà để đó, cả tháng mới về lau dọn thắp hương 1 lần cơ 😑.

Santo70

Xe buýt
Cụ đang nói NCB phỏng, hôm nay tăng lên 12.5% kỳ hạn 6 tháng với khoản >=200tr rồi .
Ghê thế hả cụ? những NH nào mà chào lãi tiết kiệm cao thế thì các cụ cũng nên cân nhắc xem giữ hay chuyển ạ

TieuFu

Xe container
Hồi đó thê thảm nhất là những nđt vay tiền mua nhà trên giấy. Cố đóng hết tiền để ăn cái chiết khấu khuyến mại.
Kết quả là mất tiền gốc cho 1 cái nhà + tiền lãi 3 năm tương đương 1 cái nhà nữa và hình như bây giờ vẫn đang đợi nhận nhà :D
Thế hóa ra nhà đầu tư ăn phải phân cò à, xơi món này nhẹ thì tháo dạ nhập viện, nặng thì vong mạng !

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Em giờ chẳng mua hay bán gì nữa, đắp chăn chờ chết vậy nên ngồi hóng xem các cụ phân tích thế nào ~o)