[Funland] BDS nơi các cụ ở có giảm giá?

TorienT

Xe container
Theo e biết từ khi sih ra và lang thang nhiều nơi thì Đống Đa Hoàng Mai, đọna cuối Hai Bà và đoạn đầu Thanh Xuân cực nhiều nhà dưới 20 mét vuông :)
Khu đó ngày xưa là vùng phức tạp mà cụ.

oXiaoJie

Xe máy
Ở Liễu Giai, Linh Lang đang có mấy tòa:

7 tầng, 91 m2 giá 41 tỷ, ngõ 12 Đào Tấn
9 tầng ngõ chợ Linh Lang, 80m2, 33 tỷ

Ở Liễu Giai có một tòa trong ngõ nữa giá cũng trên 450tr/m2

Cuối Lê Văn Lương ngõ 2 oto tránh 40 tỷ/100 m2.

Khu Mỹ Đình cũng vậy, không có cái nào ngõ oto tránh mà dưới 400 :(

Nói chung mấy tháng nay em tìm đỏ mắt ko tìm được building nào để mua nên give up rồi.
cụ cho em hỏi là cụ thường lấy thông tin ở trang nào để tìm nhà ạ? E cũng chuẩn bị qua Tết là đi tìm building nhưng ttin trên mấy trang bds toàn là ttin ảo để lấy data khách hàng. Rất chán là ở Việt Nam không có các real estate thực sự như nước ngoài.

stevevuxx

Xe tải
cụ cho em hỏi là cụ thường lấy thông tin ở trang nào để tìm nhà ạ? E cũng chuẩn bị qua Tết là đi tìm building nhưng ttin trên mấy trang bds toàn là ttin ảo để lấy data khách hàng. Rất chán là ở Việt Nam không có các real estate thực sự như nước ngoài.
Cụ cứ lên batdongsan.com.vn mà xem, điện đến hỏi môi giới thì hỏi cụ thể là ở khu vực nào, đoạn nào, rồi bảo gửi ảnh thật và sổ đỏ cho xem. Sau đó thì cụ chọn mấy căn ở khu vực đó rồi tranh thủ sắp xếp 1 buổi đi xem. Đi một buoiir là xem hết một khu vực thôi, vì trong tầm giá từ x đến y thì nó cũng chỉ có một vài căn thôi, không nhiều đâu cụ.

oXiaoJie

Xe máy
Cụ cứ lên batdongsan.com.vn mà xem, điện đến hỏi môi giới thì hỏi cụ thể là ở khu vực nào, đoạn nào, rồi bảo gửi ảnh thật và sổ đỏ cho xem. Sau đó thì cụ chọn mấy căn ở khu vực đó rồi tranh thủ sắp xếp 1 buổi đi xem. Đi một buoiir là xem hết một khu vực thôi, vì trong tầm giá từ x đến y thì nó cũng chỉ có một vài căn thôi, không nhiều đâu cụ.
cảm ơn bác nhiều, vài năm trước em cũng tìm mua nhà một lần mà đến mệt vì môi giới #:-s

taianh0203

Xe tải
Nếu tính nội đô thì cụ bảo 2-3 tỷ em e là khó tìm được nhà. Nhà ngõ tầm 2 3m nội đô cũng tầm 150tr/m2. Ngõ oto tránh thì không dưới 250tr/m2. Em đi tìm đất xây building cho thuê đỏ mắt không ra. Building xây sẵn thì em thấy nội đô trong ngõ toàn tầm 400tr/m2 trở lên (em xem khu Linh Lang). Ra mạn xa xa tí như cuối Lê Văn Lương Khuất Duy Tiến giá cũng xêm xêm.
Mà em nói với thời điểm hiện tại chứ không nói đến 2, 3 năm trước.
Nhà e có nhà 54m2 ngõ ô tô vào nhà q. Hai bà cụ quan tâm thì ới e

zaihn8x

Xe tải
Thế nên mới nói là thời điểm này Ko nên mua nhà đó cụ :). Mà cái này là em thấy may hơn khôn. Em kể cái chuyện mua nhà của em thế này. Năm 2013 em có đi tìm nhà để làm khách sạn. Lúc đấy có hơn 2 mấy tỷ thôi. Lúc đấy cầm tiền đó Ko tìm được cái nào ra hồn, ra mấy cái nhà Ngõ Huyện trông như cái chuồng gà mà giá cũng 2 mấy tỷ rồi. Vài năm không tìm được nhà, đến năm 2016 thì may lại mua được cái nhà ở Mã Mây 560tr/m2. Do bất động sản đứng giá gần 10 năm nên sau 3 năm từ 2013 đến 2016 giá nó không nhích. Đến năm em mua xong thì 2018 người mua trả em gần 1 tỷ một m2.
Nên nói thế có nghĩa là thời điểm lãi suất cao thế này, ít cũng phải 2 năm nữa thì không nên mua nhà. Vì giá nhà theo em nó sẽ đứng trong vòng vài năm nữa.
Trên phố cổ hiện giá đang thấp hơn cả khu Cầu Giấy đấy cụ. Mặt phố Hàng Bạc đang có mấy căn dt khá to đang bán. Giá chắc cỡ 500tr/m2 ( có nhà 5 tầng trên mảnh 120m2, mt tầm 5m)