[Thảo luận] Bẫy vượt phải ở Việt Trì - Phú Thọ

thienhoacompany

Xe hơi
Em ghét nhất mấy thằng cõng rắn cắn gà nhà thế này, đời chúng nó mà như vậy thì con cháu nó cũng chết nhuc thôi các bác ah

h_mdc

Xe điện
VT là quê gấu nên em cũng hay la cà, em toàn tránh đi làn ngoài vì hay có xe rẽ trái, vưỡn vượt phải vô tư mà có thấy xxx nói gì đâu mặc dù em biền 30. Đi ở đây khó mà đi nhanh được trừ rẽ sang đường tránh, các bác cứ tà tà chuyển làn xinhan đầy đủ thì xxx chẳng làm gì được.

minck

Xe container
Hôm nay em từ Lào Cai về qua Phú Thọ, đến đoạn đường nội thị chạy được khoảng 2km thì có 1 em TOY Altis biển 88 (ko chơi 19 cho đỡ bị lộ-em nghĩ thế) bò khoảng 20km/h - cho cụ nào phía sau nóng ruột thì sập bẫy dư em. EM vẫn đảm bảo nhỏ hơn 50km/h,em nhá nháy xi nhan nó éo cho em vượt (đoạn này đường đôi to ko cấm vượt trái :P),cũng rất mệt rồi (đêm qua em chạy lên LC-xong 9h sáng em xuôi luôn) em oánh sang phải ngó lên trên thấy ko có màu vàng,em tăng ga vọt lên xọng trở về làn thì em nhìn thấy 3 đồng chí xxx, 2 đồng chí ra mời em vào. Em biết lỗi rồi, đưa giấy tờ và bằng lái cho các đồng chí xxx xem, em trình bầy và xin (+$) các đồng chí ko nghe, trong khi em quay ra tìm số ĐT và gọi cho người thân thì các đôpngf chí ấy đã viết xong bb và cả Ông Altis 88 xuống ký vào làm chứng từ bao giờ rồi, trả em hết giấy tờ còn bằng thì ghim vào bb và đưa bắt em ký, em xin thêm vài phút.Đồng chí xxx ngồi bàn bẩu quen ai thì cú gọi,nhưng khi nào đội trưởng của tôi gọi cho tôi thì tôi trả bằng a.Em gọi cho Đồng chí GĐ một Sở trên Phú Thọ (em xin ko nêu ở đây ạ),em trình bầy và đọc biển số xe,tên ĐC xxx ở đó,sau 2ph thì em thấy ĐT của xxx ngồi bàn reng reng (đúng Sếp của ảnh goi). Lúc này em mới chịu ký tá :P, Đúng lỗi này, đã nhận lại GPLX này! Em nhận lại bằng và cũng có bao Marlboro + cơ số cốc nước" cảm ơn mấy anh.Lên xe em gọi cảm ơn bác GĐ Sở và nhận thấy rằng thì là mà: Đây là cái bẫy các chú xxx VT giăng ra ở đây,chú Altis 88 kia lên trên lại quay đầu bẫy tiếp,rất nhiều bác dính đòn ở đây, em thấy cái vali của bác xxx biên bản dầy cộp-chắc vượt chỉ tiêu mất! :D
Đề nghị các Cụ qua VT - PT cẩn thận với bẫy vượt phải kiểu này. Đã có "Bẫy vượt trên cầu Kiền Thủy Nguyên Hải Phòng"
Hôm nay mùng một đầu tháng đi toi hộp sữa của con em,nhưng cũng may em lấy được bằng luôn chứ giữ 30day hay bi nhiêu....+ 1,5tr(chú xx dọa thế-em ko biết khung của lỗi này) + tiền đi lại,nghỉ việc cũng chết em! Thú thật với các bác trước hôm đi LC mấy hôm em cũng vừa lấy bằng ở Đội 2 ( TT Vĩnh Phúc) xong,đèn đỏ 30 day+1,2tr.
Các Cụ cẩn trọng nhé!
TKS cụ. Lần sau mấy con dòi bọ chim mồi đó các cụ gặp thì cứ cho biển số xe của nó lên đây. Để anh em mình gặp nó ở đâu thì cho nó 1 vạch hoặc 1 nốt để cảnh cáo...

minck

Xe container
Đề nghị các Cụ qua VT - PT cẩn thận với bẫy vượt phải kiểu này. Đã có "Bẫy vượt trên cầu Kiền Thủy Nguyên Hải Phòng"
Hôm nay mùng một đầu tháng đi toi hộp sữa của con em,nhưng cũng may em lấy được bằng luôn chứ giữ 30day hay bi nhiêu....+ 1,5tr(chú xx dọa thế-em ko biết khung của lỗi này) + tiền đi lại,nghỉ việc cũng chết em! Thú thật với các bác trước hôm đi LC mấy hôm em cũng vừa lấy bằng ở Đội 2 ( TT Vĩnh Phúc) xong,đèn đỏ 30 day+1,2tr.
Các Cụ cẩn trọng nhé!
Nghị định 34 đây:
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;
b) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn nhưng chưa tới mức vi phạm quy định tại điểm b khoản 5, điểm b khoản 6 Điều này;
c) Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ;
d) Quay đầu xe tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt; không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt; dừng xe, đỗ xe trong phạm vi an toàn của đường sắt;
đ) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép; không có báo hiệu trước khi vượt;
e) Tránh xe không đúng quy định; không nhường đường cho xe đi ngược chiều theo quy định tại nơi đường hẹp, đường dốc, nơi có chướng ngại vật;
g) Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông;
h) Không tuân thủ hướng dẫn của người điều khiển giao thông khi qua phà, cầu phao hoặc nơi ùn tắc giao thông; không chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông hoặc người kiểm soát giao thông;
i) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau;

Hai lỗi mà cụ bị vịn thì bị phạt 700k thôi và làm éo gì có chuyện giữ bằng lái. Chỉ có HN và TPHCM mới có tăng nặng thôi.
Một là cụ bị lừa...Hai là cụ là Âm binh của xxx nên cụ tung hoả mù để người không thuộc luật chẳng biết đằng nào mà lần...

QUYNHCHI

Xe buýt
Hôm nay em từ Lào Cai về qua Phú Thọ, đến đoạn đường nội thị chạy được khoảng 2km thì có 1 em TOY Altis biển 88 (ko chơi 19 cho đỡ bị lộ-em nghĩ thế) bò khoảng 20km/h - cho cụ nào phía sau nóng ruột thì sập bẫy dư em. EM vẫn đảm bảo nhỏ hơn 50km/h,em nhá nháy xi nhan nó éo cho em vượt (đoạn này đường đôi to ko cấm vượt trái :P),cũng rất mệt rồi (đêm qua em chạy lên LC-xong 9h sáng em xuôi luôn) em oánh sang phải ngó lên trên thấy ko có màu vàng,em tăng ga vọt lên xọng trở về làn thì em nhìn thấy 3 đồng chí xxx, 2 đồng chí ra mời em vào. Em biết lỗi rồi, đưa giấy tờ và bằng lái cho các đồng chí xxx xem, em trình bầy và xin (+$) các đồng chí ko nghe, trong khi em quay ra tìm số ĐT và gọi cho người thân thì các đôpngf chí ấy đã viết xong bb và cả Ông Altis 88 xuống ký vào làm chứng từ bao giờ rồi, trả em hết giấy tờ còn bằng thì ghim vào bb và đưa bắt em ký, em xin thêm vài phút.Đồng chí xxx ngồi bàn bẩu quen ai thì cú gọi,nhưng khi nào đội trưởng của tôi gọi cho tôi thì tôi trả bằng a.Em gọi cho Đồng chí GĐ một Sở trên Phú Thọ (em xin ko nêu ở đây ạ),em trình bầy và đọc biển số xe,tên ĐC xxx ở đó,sau 2ph thì em thấy ĐT của xxx ngồi bàn reng reng (đúng Sếp của ảnh goi). Lúc này em mới chịu ký tá :P, Đúng lỗi này, đã nhận lại GPLX này! Em nhận lại bằng và cũng có bao Marlboro + cơ số cốc nước" cảm ơn mấy anh.Lên xe em gọi cảm ơn bác GĐ Sở và nhận thấy rằng thì là mà: Đây là cái bẫy các chú xxx VT giăng ra ở đây,chú Altis 88 kia lên trên lại quay đầu bẫy tiếp,rất nhiều bác dính đòn ở đây, em thấy cái vali của bác xxx biên bản dầy cộp-chắc vượt chỉ tiêu mất! :D
Các Cụ cẩn trọng nhé!
Cái loại chim mồi ăn bẩn kiểu này mà gặp em (nếu có chỉ thị) thì chim mồi sẽ nhảy vỉa hè hoặc lao vào lan can hoặc vỡ hết a lô với em. Tuy nhiên trước khi bắn hạ chim mồi em vẫn còi + đèn + xi nhan đầy đủ trong giới hạn 1km mà không nhường đường thì kết quả như trên. Em đã 2 lần hạ chim mồi Hải Dương rồi, giờ đi qua Hải Dương mà gặp chim mồi, tín hiệu xin vượt không được là y như rằng chim mồi gẫy cánh.

anhtho

Xe ngựa
Cái loại chim mồi ăn bẩn kiểu này mà gặp em (nếu có chỉ thị) thì chim mồi sẽ nhảy vỉa hè hoặc lao vào lan can hoặc vỡ hết a lô với em. Tuy nhiên trước khi bắn hạ chim mồi em vẫn còi + đèn + xi nhan đầy đủ trong giới hạn 1km mà không nhường đường thì kết quả như trên. Em đã 2 lần hạ chim mồi Hải Dương rồi, giờ đi qua Hải Dương mà gặp chim mồi, tín hiệu xin vượt không được là y như rằng chim mồi gẫy cánh.
Em cũng mong được như cụ quá (mặc dù chưa bao giờ chính thức gặp chim mồi). Hỏi khí không phải, cụ đi xe jeep ạ ?

TVPL

Xe container
Em chả biết phải hiểu cụ chủ viết như thế nào nữa: bị túm vì vượt phải dễ gây tai nạn nguy hiểm trên đường không cấm vượt ... Ặc, giờ em mới nghe thấy có lỗi như thế.

trungbeo28

Xe đạp
Cụ kể thế làm em lại nhớ đến Trạng Quỳnh có câu: Con chóa vàng ăn cục *** vàng

soul 9133

Xe tăng
Thế này thì khác gì xxx ăn gian các cụ nhỉ.

Civic TN

Xe lăn
Bệnh này lây lan nhanh ghê các cụ nhỉ

maybach63

Xe buýt
Em chả biết phải hiểu cụ chủ viết như thế nào nữa: bị túm vì vượt phải dễ gây tai nạn nguy hiểm trên đường không cấm vượt ... Ặc, giờ em mới nghe thấy có lỗi như thế.
Cụ không hiểu à?Thế cụ ra đường đã bao giờ thấy cái biển có hai cái xe ô tô 1 đỏ và 1 đen chưa?Biển này thường ở những nơi đường hẹp,trên cầu thì đương nhiên.Ở đoạn này thì rộng thênh thang nên ko có cái biển đó và em xi nhan đèn còi xin vượt trái (phải luật) mà nó éo cho em vượt nên em phải vượt phải nó (trái luật) Cụ hiểu chưa?

Lỗi vượt bên phải chứ có gì khó hiểu đâu cụ?
Cụ rất hiểu vấn đề! :D

Chỉnh sửa cuối:

pisces_8203

Xe tải
EM ghét nhất thể loại chim mồi của xxx ,cảm ơn cụ maybach63 đã thông tin cho anh em hay chạy tuyến VT biết nhé !!!!

TVPL

Xe container
Em vẫn không hiểu cái đoạn sao cụ không chiến mà phải gọi điện cho người thân cơ =))
Cụ không hiểu à?Thế cụ ra đường đã bao giờ thấy cái biển có hai cái xe ô tô 1 đỏ và 1 đen chưa?Biển này thường ở những nơi đường hẹp,trên cầu thì đương nhiên.Ở đoạn này thì rộng thênh thang nên ko có cái biển đó và em xi nhan đèn còi xin vượt trái (phải luật) mà nó éo cho em vượt nên em phải vượt phải nó (trái luật) Cụ hiểu chưa?

ndkhoivtv

Xe tăng
Nói thật, đọc bài cụ chủ xong thấy nhức đầu, rách ruột! Lại còn để cho thằng Atis rảnh chân đứng làm chứng, ký tá nữa thì quả là hết thuốc với cụ. Có 3 phương án xử lý:

- Ức chế, chấp nhận "vượt phải" (đè vạch liền), tạt đầu + bật đèn cứu hộ ép nó đứng lại, rút luôn cái tuýp chạy lên gõ cửa hỏi xem nó có cần giúp đỡ gì không. Nếu không, chuyển tuýp sang tay trái, thò tay phải túm cổ áo nó kéo ra tẩn. Nếu nó bật lại, chuyển tuýp về tay phải.

- Miệt mài chạy theo nó đến đoạn vạch đứt, vượt lên ép hạ và thực hiện như phương án 1.

- Phỏng vấn (có ghi âm) và lưu lại hình ảnh hiện trường, thời điểm, tình huống, nhân vật. Mất chút thời gian và công sức thì... coi như xong cả bầy!

Emchaien

Xe buýt
Em mà như cụ, e xuống éo cần biết luật lệ thế nào, e cứ lu loa lên trước đã, là có thằng xe đi trước đi chậm éo lên được thì thế éo nào là đúng luật, mà cái thằng xe chim mồi đứng ngay đấy thì cụ ra vả vào mồm nó rồi bảo có phải mày đi chậm nên tao éo vượt được không, nếu nó lươn khươn cụ oánh bỏ *** nó đi, làm gì có chuyện đứng im mà chịu phạt thế, e là em chửi bố hết nhà chúng nó lên ý chứ, phạt cái CCC :))

Chẳng phải VT - PT hay Thủy Nguyên HP mà ở Hải Dương quê em cũng thế, ngoài bắn tốc độ ở TT Phú Thái, Lai Cách, Quốc Tuấn, Chí Linh ra bây giờ còn bắt lỗi Vượt phải ở đoạn từ Lai Cách - Quán Gỏi(cả 2 chiều) các cụ đi qua phải cẩn thận nhá.

thule6

Xe điện
Nếu là đường đôi, tức là có 2 làn trở lên--> không có định nghĩa vượt. Làn thằng nào thằng ấy đi, không vi phạm tốc độ là được
Em ủng hộ cụ xxx mà chém em lỗi đó em chém lại ngay :))

Rickyman

Xe điện
Vâng nhưng con chim mồi nó đi làn xe con (sát giải phân cách) lại ko cho vượt và bò 20km/h thì cụ có chịu bò theo nó được ko ạ?Thế mới phải lách sang bên phải nó mà lên >> thì ko phải là vượt phải chim mồi à cụ! Khôngg phải vạch đâu cụ ạ,vì ở đây ko phải vạch liền,chú xxx còn bẩu em vượt phải là nguy hiểm lắm đấy rất rễ gây tai nạn :P.Con chim mồi nó cũng xuống ký vào bb làm chứng là thấy em vượt phải nó. Em nghe nói ở Mẽo hay China vượt trái phải đều được phải ko các cụ?
Cụ đúng là ní nuận còn non lắm. trường hợp cụ nói là chuyển làn chứ đeck phải vượt phải hay trái gì cả...chú ý đọc kỹ các thớt chiến thắng vượt phải ở đường 5 của các cụ OF lần sau mà chiến :D

Matizcoi

Xe cút kít
Nếu làn thứ 2 mà ko cấm xe con thì khi vượt kiểu ấy các cụ chú í xi nhan, còn nếu đoạn cấm vượt mà vượt thì sai lè ...