[Thảo luận] Bẫy vượt phải ở Việt Trì - Phú Thọ

MrFan

Xe máy
Thanks cụ nhé, cảnh báo bọn cướp ngày này,hum nào mình đi qua phải sút cho 1 fat.

cuongdt86

Xe tăng
Chắc những trò bẩn của xxx VN thì kể ra chẳng bao giờ hết được, sao mà nó lại thối nát đến mức thế k biết. Đã cắm biển rồi thì cứ theo biển mà làm đi, người ta sai thì hẵng phạt người ta, đằng này thì phải nghĩ ra những cái trò đồi bại, khốn nạn để mà ăn mấy đồng tiền. Ông trời có mắt, rồi con cháu chúng nó cũng sẽ phải hứng chịu tai quái mà cha ông chúng nó gây ra với người khác thôi mà. Đời cha ăn mặn thì đời con khát nước. Thật sự là xxx có quá ít người tốt, chủ yếu là những thằng ăn bẩn.

QUYNHCHI

Xe buýt
Đúng là bọn KHỐN con nhà bà NẠN.

HTML:
Cái loại chim mồi ăn bẩn kiểu này mà gặp em (nếu có chỉ thị) thì chim  mồi sẽ nhảy vỉa hè hoặc lao vào lan can hoặc vỡ hết a lô với em. Tuy  nhiên trước khi bắn hạ chim mồi em vẫn còi + đèn + xi nhan đầy đủ trong  giới hạn 1km mà không nhường đường thì kết quả như trên. Em đã 2 lần hạ  chim mồi Hải Dương rồi, giờ đi qua Hải Dương mà gặp chim mồi, tín hiệu  xin vượt không được là y như rằng chim mồi gẫy cánh
Cụ Quynhchi có thể giải thích rõ hơn tí nữa được không.
Cụ làm thế nào đới, em tò mò quá :D
Em đi xe biển trắng, hộ khẩu 56 nhưng trong 1 số trường hợp thì các cụ hiểu xe em là xe dẫn đoàn nhé. Các cụ gặp xe dẫn đoàn thì có dẹp đường không

henryk

Xe buýt
Vậy phải gọi Cụ là khắc tinh của chim mồi !

henryk

Xe buýt
Chắc những trò bẩn của xxx VN thì kể ra chẳng bao giờ hết được, sao mà nó lại thối nát đến mức thế k biết. Đã cắm biển rồi thì cứ theo biển mà làm đi, người ta sai thì hẵng phạt người ta, đằng này thì phải nghĩ ra những cái trò đồi bại, khốn nạn để mà ăn mấy đồng tiền. Ông trời có mắt, rồi con cháu chúng nó cũng sẽ phải hứng chịu tai quái mà cha ông chúng nó gây ra với người khác thôi mà. Đời cha ăn mặn thì đời con khát nước. Thật sự là xxx có quá ít người tốt, chủ yếu là những thằng ăn bẩn.
Bây giờ không cần đợi đến đời con cháu đâu cụ ạ, "Đời cha ăn mặn thì đời cha khát nước"

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Hôm nay em từ Lào Cai về qua Phú Thọ, đến đoạn đường nội thị chạy được khoảng 2km thì có 1 em TOY Altis biển 88 (ko chơi 19 cho đỡ bị lộ-em nghĩ thế) bò khoảng 20km/h - cho cụ nào phía sau nóng ruột thì sập bẫy dư em. EM vẫn đảm bảo nhỏ hơn 50km/h,em nhá nháy xi nhan nó éo cho em vượt (đoạn này đường đôi to ko cấm vượt trái :P),cũng rất mệt rồi (đêm qua em chạy lên LC-xong 9h sáng em xuôi luôn) em oánh sang phải ngó lên trên thấy ko có màu vàng,em tăng ga vọt lên xọng trở về làn thì em nhìn thấy 3 đồng chí xxx, 2 đồng chí ra mời em vào. Em biết lỗi rồi, đưa giấy tờ và bằng lái cho các đồng chí xxx xem, em trình bầy và xin (+$) các đồng chí ko nghe, trong khi em quay ra tìm số ĐT và gọi cho người thân thì các đôpngf chí ấy đã viết xong bb và cả Ông Altis 88 xuống ký vào làm chứng từ bao giờ rồi, trả em hết giấy tờ còn bằng thì ghim vào bb và đưa bắt em ký, em xin thêm vài phút.Đồng chí xxx ngồi bàn bẩu quen ai thì cú gọi,nhưng khi nào đội trưởng của tôi gọi cho tôi thì tôi trả bằng a.Em gọi cho Đồng chí GĐ một Sở trên Phú Thọ (em xin ko nêu ở đây ạ),em trình bầy và đọc biển số xe,tên ĐC xxx ở đó,sau 2ph thì em thấy ĐT của xxx ngồi bàn reng reng (đúng Sếp của ảnh goi). Lúc này em mới chịu ký tá :P, Đúng lỗi này, đã nhận lại GPLX này! Em nhận lại bằng và cũng có bao Marlboro + cơ số cốc nước" cảm ơn mấy anh.Lên xe em gọi cảm ơn bác GĐ Sở và nhận thấy rằng thì là mà: Đây là cái bẫy các chú xxx VT giăng ra ở đây,chú Altis 88 kia lên trên lại quay đầu bẫy tiếp,rất nhiều bác dính đòn ở đây, em thấy cái vali của bác xxx biên bản dầy cộp-chắc vượt chỉ tiêu mất! :D
Đề nghị các Cụ qua VT - PT cẩn thận với bẫy vượt phải kiểu này. Đã có "Bẫy vượt trên cầu Kiền Thủy Nguyên Hải Phòng"
Hôm nay mùng một đầu tháng đi toi hộp sữa của con em,nhưng cũng may em lấy được bằng luôn chứ giữ 30day hay bi nhiêu....+ 1,5tr(chú xx dọa thế-em ko biết khung của lỗi này) + tiền đi lại,nghỉ việc cũng chết em! Thú thật với các bác trước hôm đi LC mấy hôm em cũng vừa lấy bằng ở Đội 2 ( TT Vĩnh Phúc) xong,đèn đỏ 30 day+1,2tr.
Các Cụ cẩn trọng nhé!
cám ơn cụ chủ thớt nhé em oánh dấu cái vụ này cả đội PS CN đi Việt trì...hi hi phải từ tốn chút

henryk

Xe buýt
Nói thật, đọc bài cụ chủ xong thấy nhức đầu, rách ruột! Lại còn để cho thằng Atis rảnh chân đứng làm chứng, ký tá nữa thì quả là hết thuốc với cụ. Có 3 phương án xử lý:

- Ức chế, chấp nhận "vượt phải" (đè vạch liền), tạt đầu + bật đèn cứu hộ ép nó đứng lại, rút luôn cái tuýp chạy lên gõ cửa hỏi xem nó có cần giúp đỡ gì không. Nếu không, chuyển tuýp sang tay trái, thò tay phải túm cổ áo nó kéo ra tẩn. Nếu nó bật lại, chuyển tuýp về tay phải.

- Miệt mài chạy theo nó đến đoạn vạch đứt, vượt lên ép hạ và thực hiện như phương án 1.

- Phỏng vấn (có ghi âm) và lưu lại hình ảnh hiện trường, thời điểm, tình huống, nhân vật. Mất chút thời gian và công sức thì... coi như xong cả bầy!
Cụ thật là cao thủ có cao kiến, có lẽ em ma gặp trường hợp này thì vui lắm đây !

henryk

Xe buýt
Chẳng phải VT - PT hay Thủy Nguyên HP mà ở Hải Dương quê em cũng thế, ngoài bắn tốc độ ở TT Phú Thái, Lai Cách, Quốc Tuấn, Chí Linh ra bây giờ còn bắt lỗi Vượt phải ở đoạn từ Lai Cách - Quán Gỏi(cả 2 chiều) các cụ đi qua phải cẩn thận nhá.
Cảm ơn cụ đã cảnh báo.

henryk

Xe buýt
Khổ cho cụ chủ thớt. Nhưng em đi lại nhiều lần, vượt phải khi đường có 3 làn xe, có hú nào ẳng câu nào đâu. Nhất là đoạn vinnhx yên, khét tiếng về gài bẫy người tham gia giao thông. Từ giờ nếu gắpfj tình huông trên, các cụ cứ tông thẳng *** nó (nhẹ thôi), lần sau bố nó cũng ko giám đem xe ra gài bẫy.
E thỉng thoảng lại qua vĩnh yên nhưng chưa lần nào bị xxx chỉ cạp nong. Lần sau em cũng phải cẩn thận thôi.

Em thì bị bẫy đè vạch Chí Linh sao đỏ. Chim mồi là một cái xe khách to đùng (ko hành khách). Khi em vừa vượt lên đè vạch, chim mồi tạt vào lề quay đầu ngay (chắc để lùa xe khác), em thấy chim mồi quay đầu thì biết ngay là dính bẫy, quả nhiên ngay lập tức mấy anh xuất hiện. Lại tiền thôi.
Tuần sau, lại cảnh tương tự, em tạt vào lề, xuống Lái một cái. Hết đoạn vạch liền, chú chim mồi lại vòng lại. Cứ vòng đi vòng lại thế, kiếm chắc cũng khá.

dieu_tbd

Xe buýt
Ức chế nhỉ chả khác gì bọn c hó c him mồi xe máy đi qua cầu Thăng Long. Cụ nào mưu cao chỉ cách xử lí thằng c him mồi cho bõ tức!

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
các bác ơi, bẫy vượt phải này còn có cả ở đoạn đàu Vĩnh phúc. chỗ sân bay NBai xuống khoảng 3km đấy ah. Hôm trước nhà cháu bị dính 1 chưởng. may mà vẫn mặc nguyên quân phục nên đc tha các bác ah. hec. các bác ấy đuổi đi đi đẻ tao còn làm ăn đấy...

QH1105

Xe tải
Cái loại chim mồi ăn bẩn kiểu này mà gặp em (nếu có chỉ thị) thì chim mồi sẽ nhảy vỉa hè hoặc lao vào lan can hoặc vỡ hết a lô với em. Tuy nhiên trước khi bắn hạ chim mồi em vẫn còi + đèn + xi nhan đầy đủ trong giới hạn 1km mà không nhường đường thì kết quả như trên. Em đã 2 lần hạ chim mồi Hải Dương rồi, giờ đi qua Hải Dương mà gặp chim mồi, tín hiệu xin vượt không được là y như rằng chim mồi gẫy cánh.
Cụ gấu quá, nhưng e thích cách xử của cụ. Mà cụ đi xe gì mà cho chim mồi lên vỉa hè đc cụ chỉ e với, hnao gặp chim mồi e cho chúng nó phát :)

Nipo

Xe tải
Chắc cụ ấy nhầm phó đội thành phó phòng.
Phó phòng cụ ạ. Nó học ở đại học cảnh sát chính quy và bố làm ở công an thành phố VT đấy các cụ ạ. Bạn e mà e chém làm cái giề

ruantuan

Xe hơi
thank cụ maybach63, đợt nào em đi qua đấy sẽ chú sờ ý để mấy bố xxx không làm gì dc

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
đúng đất của e đây ....may mà em chưa bị lần nào.nói chung đi phải cẩn thận....cứ đúng luật thì chẳng sợ ai cả.

kduc

Xe Cứu Trợ