[Thảo luận] Bẫy nhập làn cao tốc nút Pháp Vân đi Khuất Duy Tiến???

slaz8

Xe ba gác
Thế theo cụ thì Cái mũi tên đi thẳng để ở đó có nghĩa gì?

Vâng, tui đã đọc bài này của cụ. Trong đó cụ có kết như sau:
"Kết luận: Như vậy không có quy định nào bắt buộc chúng ta phải chuyển làn tại vị trí có mũi tên chỉ hướng rẽ trái hoặc sau đó. Mà chúng ta chỉ chuyển làn khi thấy an toàn, có vạch đứt, tốc độ cho phép và phía sau mũi tên đi thẳng (nếu có). Chú ý xi nhan trước khi chuyển làn, hình ảnh tình huống trên đầu có thể là xxx đứng bắt khi chuyển làn không có tín hiệu báo hướng rẽ.
- Ở tình huống 1: Chúng ta có thể chuyển làn trước mũi tên chỉ hướng rẽ trái
- Ở tình huống 2: Chúng ta có thể chuyển làn sau mũi tên chỉ hướng thẳng và trước mũi tên chỉ hướng rẽ trái
P/S: Cái mũi tên chỉ hướng rẽ trái chỉ có tác dụng cảnh báo cho các lái xe biết nếu đến đó mà không chuyển làn có thể bị đâm xe vào giải phân cách.
"

Cụ có thể post lại cái hình mô tả 2 tình huống được ko? Tui click mở thì ko được. Chỉ thấy cái icon mờ mờ thôi.
cụ quất lại rồi còn gì?

Mr. Keen

Xe buýt
cụ quất lại rồi còn gì?
Tôi vẫn nói đồng ý với comment về mũi tên rẽ trái như chỗ cụ bôi đỏ. Ở đây tui đang muốn trao đổi về mũi tên đi thẳng cụ ạ .

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Tôi vẫn nói đồng ý với comment về mũi tên rẽ trái như chỗ cụ bôi đỏ. Ở đây tui đang muốn trao đổi về mũi tên đi thẳng cụ ạ .
Khi tạo ra một điểm nhập làn của đừong cao tốc không chỉ dành cho 1 xe cụ ạ. Nên đối với nhũng nút giao có lưu lượng lưu thông lớn thì nút giao phải làm to lên, vì đường làm to là khó nên họ sẽ kéo dài ra để đảm bảo nhập làn đựoc an toàn hơn, do đó họ kéo dài ra, vì những lúc lưu lượng xe cộ lớn tầm nhìn hạn chế nên bắt bộc phải vẽ mũi tên để cảnh báo, với những đọan đủ đièu kiện nhập làn họ sẽ vẽ nét đứt hoặc vẽ mũi tên chỉ hướng..
Khi nhập vào làn đường cao tốc không phải họ làm dài để tăng tốc độ cho đủ mới được nhập làn, mà phải ra tín hiệu và quan sát thấy đủ an toàn mới cho xe nhập làn, khi đã nhập vào làn thì phải duy trì tốc độ tối thiểu. ....
em chỉ biết có vậy

KYNGLISH

Xe tăng
Em đi chỗ này cứ xi-nhan sẵn, đến vạch đứt quan sát thấy an toàn là nhập vào, có cần đợi đến chỗ có mũi tên nhập làn đâu... Có mấy lần xxx đứng sau đó cũng chẳng sao cả các cụ ạ.

Mr. Keen

Xe buýt
Em đi chỗ này cứ xi-nhan sẵn, đến vạch đứt quan sát thấy an toàn là nhập vào, có cần đợi đến chỗ có mũi tên nhập làn đâu... Có mấy lần xxx đứng sau đó cũng chẳng sao cả các cụ ạ.
Vâng cụ ơi. Ở đây tui ko nói đến mũi tên rẽ trái mà đang bàn về mũi tên đi thẳng ạ. Cụ có ý kiến gì ko?

hp30s3704

Xe buýt
...hôm qua em chửi bọn này 1 trận ...Mấy xxx già phải nịnh mãi em mới đi cho!

NoCarNoMoney

Xe buýt
đoạn nguyễn xiển lên hướng về cầu thanh trì nó bắt người đi bộ với đi xe máy thôi mà bác, chứ có bắt ô tô đâu, mấy đoạn khác cũng vậy, có mỗi đoạn pháp vân là nó bắt thế thôi
Nếu xxx bắt xe máy và người đi bộ thì là chuẩn vi đường này cấm xe máy. Nếu bắt ô tô vì cái gọi là nhập làn sớm (dù đã đi qua vạch nhập làn và có signal đầy đủ) thì là sự ngớ ngẩn của bọn xxx ăn bẩn dân. Gặp cụ nào cứng thì vỡ mặt ngay

Vinhthuyhp

Xe hơi
Nhưng mấy cái mũi tên kia không báo hiệu đúng theo luật cụ trích. Vấn đề là thằng kẻ mấy cái mũi tên thì ngu, còn thằng vin vào mấy cái mũi tên đấy để phạt thì láo.
Em nghĩ đó là làn tăng tốc?

Khoai ha

Xe máy
Em nghe 1 cụ chạy xe 16 chỗ kể cũng bị dính ở đoạn này, ác ôn hơn ở chỗ là hôm đó xxx còn đứng ra gần giữa làn phía trước mũi tên rẽ trái cơ! cụ í thấy vậy oánh lái tránh ra... và ăn gậy! đau!

pnew

Xe điện
Vâng cụ ơi. Ở đây tui ko nói đến mũi tên rẽ trái mà đang bàn về mũi tên đi thẳng ạ. Cụ có ý kiến gì ko?
Thẳng hay rẽ trái mà vẽ ở chỗ vạch nhập làn là vạch đửt thì đều là ngu hết.
- Mũi tên đi thẳng thì mâu thuẫn với vạch nhập làn. Thằng bảo được nhập thằng bảo chưa.
- Mũi tên rẽ trái thì thừa

hp30s3704

Xe buýt
Đầu đuôi như nào. Cụ share cho anh em biết với ạ.
vấn đề là... chỗ đấy có cấm chuyển làn đâu mà dừng xe đòi phạt. Với lại các chú cắm chốt ở đấy là sai lè ra rồi.

preciouslight

Xe hơi
Các cụ chú ý, tháng trước về HN em vừa bị bắn tốc độ bằng mồm ở đúng đoạn này ạ. Em đi tầm 30km/h, các anh kêu mình đi 50 và gọi vào chốt đó. Em yêu cầu ảnh và máy bắn tốc độ, không xuất trình được cứ lằng nhằng đòi kiểm tra giấy tờ mất 15p. Hôm đấy tức lắm vì chỉ chậm 5 phút nữa là em không kịp lên máy bay.

Mr. Keen

Xe buýt
Thẳng hay rẽ trái mà vẽ ở chỗ vạch nhập làn là vạch đửt thì đều là ngu hết.
- Mũi tên đi thẳng thì mâu thuẫn với vạch nhập làn. Thằng bảo được nhập thằng bảo chưa.
- Mũi tên rẽ trái thì thừa
Để hôm nào tui search lại cái ví dụ có cái vạch này bên mấy nước phát triển rồi share lại các cụ. Tui nghĩ nếu nó kết hợp với nhau mà hợp lý thì cũng ok cụ ạ. Chỉ tại mấy chú GTCC nhà mình học lỏm ko đến đầu đến đuôi thì mới như đánh đố nhau thôi.

Mr. Keen

Xe buýt
vấn đề là... chỗ đấy có cấm chuyển làn đâu mà dừng xe đòi phạt. Với lại các chú cắm chốt ở đấy là sai lè ra rồi.
Vote cho cụ. Đúng là cắm chốt nơi này làm các cụ nhà mình phải lạng mà tránh. Như vậy rât nguy hiểm. Còn cụ nào non thì bị hù là chuyển làn sớm.

2nt

Xe tải
Để hôm nào tui search lại cái ví dụ có cái vạch này bên mấy nước phát triển rồi share lại các cụ. Tui nghĩ nếu nó kết hợp với nhau mà hợp lý thì cũng ok cụ ạ. Chỉ tại mấy chú GTCC nhà mình học lỏm ko đến đầu đến đuôi thì mới như đánh đố nhau thôi.
Em cũng có ý tưởng như cụ. Nhìn chung là không vẽ thêm mấy cái mũi tên vào làm gì cho mất thời gian. Gần hết phần đường tăng tốc nên có cảnh báo sắp tông vào lan can là được.

Em search tạm vài cái. Autobahn của Đức chắc làm mẫu được các cụ nhỉ :D

thuhabeo

Xe tải
Em mới bị vẫy hôm rồi đúng chỗ này. Em xuống hỏi luôn là ngày nào tôi qua đây cũng thấy các cậu bắt nhiều xe ở đây mà không biết lý do gì. Cậu xxx trẻ chỉ trỏ là bác có nhìn thấy mũi tên chuyển làn không, abc này nọ. Tôi hỏi mỗi câu: Thế cái đó là hướng dẫn hay bắt buộc? Cu cậu lảng ngay là: Chúng cháu chỉ nhắc nhở hướng dẫn các bác lái xe nhập làn an toàn. Tôi hỏi lại thế cậu thấy khi nãy tôi chuyển làn có an toàn không? Cậu ta không trả lời mà quay sang hỏi bác lái xe bao nhiêu năm rồi, em đành nhỏ nhẹ tuyên bố: Tôi lái năm nay là năm thứ 24. Cu cậu tiu ngỉu ...chúc bác lái xe an toàn. Các cụ cứ bình tĩnh, chả có thể bắt lỗi những thứ vớ vẩn đó đâu mà ngại.

podr everet

Xe buýt
Em mới bị vẫy hôm rồi đúng chỗ này. Em xuống hỏi luôn là ngày nào tôi qua đây cũng thấy các cậu bắt nhiều xe ở đây mà không biết lý do gì. Cậu xxx trẻ chỉ trỏ là bác có nhìn thấy mũi tên chuyển làn không, abc này nọ. Tôi hỏi mỗi câu: Thế cái đó là hướng dẫn hay bắt buộc? Cu cậu lảng ngay là: Chúng cháu chỉ nhắc nhở hướng dẫn các bác lái xe nhập làn an toàn. Tôi hỏi lại thế cậu thấy khi nãy tôi chuyển làn có an toàn không? Cậu ta không trả lời mà quay sang hỏi bác lái xe bao nhiêu năm rồi, em đành nhỏ nhẹ tuyên bố: Tôi lái năm nay là năm thứ 24. Cu cậu tiu ngỉu ...chúc bác lái xe an toàn. Các cụ cứ bình tĩnh, chả có thể bắt lỗi những thứ vớ vẩn đó đâu mà ngại.
Hôm CN vừa rồi buổi chiều, em tý đâm cho 2 chú xxx khi chạy ra định chặn xe em xong chẳng biết thế nào lại chặn cụ FT đi sau em.

pnew

Xe điện
Nhắc nhở an toàn hay làm mất an toàn khi cụ đã nhập làn an toàn nó lại bắt cụ tách ra để nhắc nhở lần sau cứ đi như thế. Lần nhập lại chắc chắn không thuận tiện bằng lần trước trừ khi cụ lùi xe xuống chân dốc để bắt đầu lại.

vephiatay

Xe tải
Lập chốt, nhảy ra chặn xe trên cao tốc quá nguy hiểm