[Thảo luận] Bẫy nhập làn cao tốc nút Pháp Vân đi Khuất Duy Tiến???

Mr. Keen

Xe buýt
Em cũng có ý tưởng như cụ. Nhìn chung là không vẽ thêm mấy cái mũi tên vào làm gì cho mất thời gian. Gần hết phần đường tăng tốc nên có cảnh báo sắp tông vào lan can là được.

Em search tạm vài cái. Autobahn của Đức chắc làm mẫu được các cụ nhỉ :D

Cảm ơn cụ. Hình rất rõ ràng. Tui nhớ mang máng gặp ở đâu đó ở Hà Lan hoặc Đức có chỗ họ có vẽ thêm mũi tên ở đoạn nhập làn, nhưng search lại mãi ko thấy

Cuonghadhxd

Xe buýt
Các loại mũi tên tại thời điểm này đều xóa hết rồi các cụ nhé, đã lâu em không thấy xxx đứng ở đây nữa.

Paulus

Xe hơi
Phải tỉnh táo thôi, tết nhất đến nơi rồi polis cũng chăm chỉ làm việc hơn :)

Mr. Keen

Xe buýt
Các loại mũi tên tại thời điểm này đều xóa hết rồi các cụ nhé, đã lâu em không thấy xxx đứng ở đây nữa.
Tui cũng thấy 1 cụ khác cập nhật thông tin như vậy. Chắc anh # nghe thấy các OFers kiến nghị các cụ nhỉ.:-bd .

Tuy nhiên các cụ chú ý, họ xóa (hoặc ko tô lại) cả vạch đứt phân làn nên cái chỗ này làn tăng tốc rất rộng. Có 2 làn xe chạy song song cùng nhập làn nên rất nguy hiểm.

Chỗ này theo tui cần phải kẻ đứt chia làn cho rõ ràng. Cuối đường cần phải có mũi tên rẽ trái (hoặc đảo ngựa vằn) để bà con ta đến đấy thì phải cẩn thận chứ ko thì sắp húc vào lan can rồi đấy~X(.

Cụ nào có số của anh # thì sms cho anh cái để anh ấy chỉ đạo cấp dưới làm ăn cho có trách nhiệm nhé. :)
Tui post lại đây clip của cụ [@suzu37;307122] mới thực địa qua chỗ này để các cụ tham khảo.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=LORFHrvXC1A[/YOUTUBE]​

thienphuc

Xe điện
Quan trọng nhất khi xxx phi ra thái độ các cụ ntn thôi chứ e kệ cứ dí chưa thằng nào can đảm đứng chặn cả.

Mr. Keen

Xe buýt
Quan trọng nhất khi xxx phi ra thái độ các cụ ntn thôi chứ e kệ cứ dí chưa thằng nào can đảm đứng chặn cả.
Cụ nói chuẩn! Tui kiểm nghiệm lại ở nhiều trường hợp thi thấy rằng XXX chỉ vịn những ai đi rón rén thôi :>

Mr. Keen

Xe buýt
Thẳng hay rẽ trái mà vẽ ở chỗ vạch nhập làn là vạch đửt thì đều là ngu hết.
- Mũi tên đi thẳng thì mâu thuẫn với vạch nhập làn. Thằng bảo được nhập thằng bảo chưa.
- Mũi tên rẽ trái thì thừa
Để hôm nào tui search lại cái ví dụ có cái vạch này bên mấy nước phát triển rồi share lại các cụ. Tui nghĩ nếu nó kết hợp với nhau mà hợp lý thì cũng ok cụ ạ. Chỉ tại mấy chú GTCC nhà mình học lỏm ko đến đầu đến đuôi thì mới như đánh đố nhau thôi.
Đây cụ pnew ơi, tui search được cái ảnh này ở Đức. Họ có vẽ mũi tên rẽ trái lúc cuối đoạn nhập làn.

Cụ [@2nt;317648] thông thạo Autobahn thử tìm xem có chỗ nào vẽ mũi tên đi thẳng nơi bắt đầu nhập làn ko?

2nt

Xe tải
Cụ [@2nt;317648] thông thạo Autobahn thử tìm xem có chỗ nào vẽ mũi tên đi thẳng nơi bắt đầu nhập làn ko?
Cụ ơi, ngày trước em cũng hay đi Autobahn cùng gia đình, bạn bè, nhưng thú thực lúc đó em không biết lái xe nên cũng chẳng quan tâm đến vạch kẻ đường. Cái ảnh cụ search được em nghĩ rất chuẩn và mũi tên đó có ý nghĩa "bắt buộc phải nhập vì đã hết đoạn tăng tốc" :D

nobitavip

Xe buýt
Hình như là Taxi nhập làn ko xin nhan chứ ạ?:-w