[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

victory_1980

Xe điện
Mình mong bà harris thắng trong cuộc bầu cử này.
Trump lên là loạn ngay, thế giới lúc nào cũng căng như dây đàn.

AllLivesMatter

Xe đạp
Harris mà thắng thì sẽ thấy WW3 ngay, nhà nước ngầm nó muốn thực hiện WW3 để kiềm chế NGA, TQ mà.

Cụ ủng hộ cho đám dâm chủ truyền bá các giá trị sa tăng ra thế giới à: ấu dâm, LGBT, đen quyền,...

Nhìn cái Olympic Paris cụ có ớn không vậy, hay lại thấy thích thú?

nguyenhaiha

Xe buýt
Dưới thời Trump lên là loạn ngay, thế giới lúc nào cũng căng như dây đàn.
Trump làm tổng thống thế giới có cuộc chiến tranh nào không?kinh tế thế giới dưới thời Trump tăng trưởng ổn định. Còn bây giờ thì sao?thế giới đánh nhau loạn xạ, kinh tế suy thoái. Mẹ Harris chẳng có đường lối chính sách gì, chỉ biết nói luyên thuyên vòng vo. Nhìn như phù thủy, không có hậu

X_axe

Xe buýt
Jeff Bezos quay xe sang ủng hộ Trump, vậy là các tỉ phú đã biết điều gì đó, Elon Musk, Jeff Bezos, Mark Zuckerberg

Biên tập viên của tờ Washington Post đã từ chức hôm qua cho biết Jeff Bezos đã ngăn chặn việc ủng hộ Kamala Harris.

“Rõ ràng đây là nỗ lực của Bezos nhằm lấy lòng Trump trước khi ông nhậm chức tổng thống.”

Có thể #Bezos không nghĩ rằng đảng dâm chủ có thể thực hiện thành công pha cheat phiếu của kì bầu cử này. Chết mợ chưa đảng dâm chủ, không cheat phiếu thì sao ăn được.
Chỉ còn Google là cố thủ dân chủ thôi.

AllLivesMatter

Xe đạp
Chỉ còn Google là cố thủ dân chủ thôi.
Mùa bầu cử 2024 này nếu đảng dâm chủ không cheat được phiếu như 2020 thì Trump win 99%, nếu cheat được thì Trump thua, các cách cheat của đảng dâm chủ:

1. Cho người không có ID đi bầu.
2. Cho người di dân lậu đi bầu
3. Cho người chết đi bầu
4. Đăng kí thay cho những người không muốn bầu cho ai, xong mạo danh họ gửi thư bầu cho Biden, tỉ lệ phiếu qua thư bầu cho Biden hơn 90%.

Lần này con dâu Trump là Lara Trump dẫn đầu chiến dịch các tình nguyện viên giám sát tại các điểm bầu cử để ngăn cản đảng dâm chủ cheat, dâm chủ lần này ko cheat được thì Trump win.

Lần bầu cử này Ivanka Trump và chồng gốc Do Thái của cô ấy không tham gia, tôi nghĩ giữa họ đã có mâu thuẫn nội bộ, lí do là Ivanka Trump và chồng mâu thuẫn với Trump cách tiếp cận việc thất bại cuộc bầu cử 2020, Trump cho là có gian lận, nhưng con gái ông ấy và chồng cho là không có, sự vắng mặt của Ivanka Trump và chồng lần này tạo cơ hội cho con dâu Lara Trump có ảnh hưởng lớn.

Chỉnh sửa cuối:

X_axe

Xe buýt
Mùa bầu cử 2024 này nếu đảng dâm chủ không cheat được phiếu như 2020 thì Trump win 99%, nếu cheat được thì Trump thua, các cách cheat của đảng dâm chủ:

1. Cho người không có ID đi bầu.
2. Cho người di dân lậu đi bầu
3. Cho người chết đi bầu
4. Đăng kí thay cho những người không muốn bầu cho ai, xong mạo danh họ gửi thư bầu cho Biden, tỉ lệ phiếu qua thư bầu cho Biden hơn 90%.

Lần này con dâu Trump là Lara Trump dẫn đầu chiến dịch các tình nguyện viên giám sát tại các điểm bầu cử để ngăn cản đảng dâm chủ cheat, dâm chủ lần này ko cheat được thì Trump win.

Lần bầu cử này Ivanka Trump và chồng gốc Do Thái của cô ấy không tham gia, tôi nghĩ giữa họ đã có mâu thuẫn nội bộ, lí do là Ivanka Trump và chồng mâu thuẫn với Trump cách tiếp cận việc thất bại cuộc bầu cử 2020, Trump cho là có gian lận, nhưng con gái ông ấy và chồng cho là không có, sự vắng mặt của Ivanka Trump và chồng lần này tạo cơ hội cho con dâu Lara Trump có ảnh hưởng lớn.
View attachment 8803970
Chắc chắn có gian lận chỉ là quy mô đến đâu thôi.

Nước Mỹ bắt đầu thấy những nhược điểm của tự do thái quá dẫn đến gian lận, fake news vv hay nói cách khác là "tự do bị lạm dụng".

Cứ nói 4.0 mà Mỹ chưa số hoá được đến từng người dân thì tụt hậu rõ. Thua VN VNeID :)

Nhiều cụ cứ nghĩ Trump lên thì chiến tranh Nga-Ukr kết thúc ấy nhỉ? Ở cái bản đồ này, cờ không phải còn trong tay Mỹ nữa. Mà Mỹ muốn phất cờ là phất cờ, muốn thu cờ là thu cờ. Nga là sân sau của Mỹ à?

Đây là cuộc chiến phá thế đơn cực, phá thế cấm vận của Mỹ đối với Nga. Nên cho dù ai lên thì Nga vẫn sẽ đánh Ukr thôi. Nga mà không đánh thì 4 năm sau Mỹ lại có TT tiếp theo theo đường lối cũ, thì Ukr lại có thời gian phục hồi. Còn Nga thì 4 năm tới làm trò con bò hay sao ạ?

Nên thế em nói thật, cờ bây giờ đang trong tay Nga. Nếu không phất ở map Ukr thì Nga cũng sẽ phất cờ ở nơi khác tiếp. Mục đích là phá thế đơn cực của Mỹ, xây dựng cực BRICS, nên các cụ đừng có hy vọng chiến tranh sẽ giảm ạ. Để ông Trump lên vui vui lại nổ ra War III luôn đấy =))

Còn riêng em thì em tin kỳ này bà Haris sẽ lên thôi. Vì em ăn quá nhiều trái đắng từ trước rồi.

Năm McCain vs Obama => Truyền thông ủng hộ rất mạnh McCain. Vì McCain xuất thân là quân nhân chuyên nghiệp. Từng tham gia chiến tranh VN. Ở Mỹ mà nghe nói tới VN War là dân họ sợ xanh mặt và nể phục lắm. Ai tham gia chiến đấu và bước ra từ chiến trường này họ đều tôn trọng và xem như là anh hùng. (Sorry mod em chỉ nói sự thật chứ không có lái ạ).

Năm Hillary vs Trump => Truyền thông ủng hộ Hillary, cảm tưởng như bà này đã bước 1 chân vô nhà trắng tới nơi. Bã tự tin là bã thắng nên như nhiều cụ ở trên nói, là bà này không thèm tới các bang chiến trường để vận động.

Năm Trump vs Haris => Ai cũng nghị cụ Trump sẽ thắng vì bị ám sát tới vài lần. Nhưng các cụ quên mất 1 điều là dân của đảng nào thì họ thờ đảng đó. Nên lá phiếu sẽ ngang nhau, và các bang chiến địa thì lúc trước họ bỏ cho ai thì họ lại bỏ cho người đó tiếp thôi. À dân Mỹ nói riêng và phương Tây nói chung có 1 căn bệnh mà các cụ chắc đã nghe qua. Là "Tiêu chuẩn Kép" ạ, có thể lúc đi khảo sát thì họ sẽ nói bầu cho Trump. Chứ tới khi đi bầu thì họ lại tích vô Haris vì gói trợ cấp 9k tỉ $, là chuyện bình thường. Bình thường khảo sát thì họ sẽ lên án cái gói trợ cấp này làm suy yếu quốc lực của quốc gia. Nhưng hỏi cho có nhận không? Thì họ âm thầm lấy đấy. Nên chắc đợt này lại như đợt trước. Mồm thì tôi sẽ ủng hộ Trump vì 1 America Frist, nhưng vote phiếu bầu thì tích vô ô Haris vì .... được tiền =))

Chỉnh sửa cuối:

baba77

Xe tăng
Thế giới 4 năm mợ Harris làm phó thì bình yên hả mợ? Cả thế giơi ôm hôn nhau thắm thiết. Nga Uc, Triều - Hàn, Israel - Iran đang căng hay trùng? Việc mợ ủng hộ ai em chả quan tâm nhưng mợ phán Trump lên thế giới loạn, căng như dây đàn thì nên xem lại nói ý kiến mà cái đầu không nghĩ à?

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: qhi

hp78

Xe điện
Nhiều cụ cứ nghĩ Trump lên thì chiến tranh Nga-Ukr kết thúc ấy nhỉ? Ở cái bản đồ này, cờ không phải còn trong tay Mỹ nữa. Mà Mỹ muốn phất cờ là phất cờ, muốn thu cờ là thu cờ. Nga là sân sau của Mỹ à?

Đây là cuộc chiến phá thế đơn cực, phá thế cấm vận của Mỹ đối với Nga. Nên cho dù ai lên thì Nga vẫn sẽ đánh Ukr thôi. Nga mà không đánh thì 4 năm sau Mỹ lại có TT tiếp theo theo đường lối cũ, thì Ukr lại có thời gian phục hồi. Còn Nga thì 4 năm tới làm trò con bò hay sao ạ?

Nên thế em nói thật, cờ bây giờ đang trong tay Nga. Nếu không phất ở map Ukr thì Nga cũng sẽ phất cờ ở nơi khác tiếp. Mục đích là phá thế đơn cực của Mỹ, xây dựng cực BRICS, nên các cụ đừng có hy vọng chiến tranh sẽ giảm ạ. Để ông Trump lên vui vui lại nổ ra War III luôn đấy =))

Còn riêng em thì em tin kỳ này bà Haris sẽ lên thôi. Vì em ăn quá nhiều trái đắng từ trước rồi.

Năm McCain vs Obama => Truyền thông ủng hộ rất mạnh McCain. Vì McCain xuất thân là quân nhân chuyên nghiệp. Từng tham gia chiến tranh VN. Ở Mỹ mà nghe nói tới VN War là dân họ sợ xanh mặt và nể phục lắm. Ai tham gia chiến đấu và bước ra từ chiến trường này họ đều tôn trọng và xem như là anh hùng. (Sorry mod em chỉ nói sự thật chứ không có lái ạ).

Năm Hillary vs Trump => Truyền thông ủng hộ Hillary, cảm tưởng như bà này đã bước 1 chân vô nhà trắng tới nơi. Bã tự tin là bã thắng nên như nhiều cụ ở trên nói, là bà này không thèm tới các bang chiến trường để vận động.

Năm Trump vs Haris => Ai cũng nghị cụ Trump sẽ thắng vì bị ám sát tới vài lần. Nhưng các cụ quên mất 1 điều là dân của đảng nào thì họ thờ đảng đó. Nên lá phiếu sẽ ngang nhau, và các bang chiến địa thì lúc trước họ bỏ cho ai thì họ lại bỏ cho người đó tiếp thôi. À dân Mỹ nói riêng và phương Tây nói chung có 1 căn bệnh mà các cụ chắc đã nghe qua. Là "Tiêu chuẩn Kép" ạ, có thể lúc đi khảo sát thì họ sẽ nói bầu cho Trump. Chứ tới khi đi bầu thì họ lại tích vô Haris vì gói trợ cấp 9k tỉ $, là chuyện bình thường. Bình thường khảo sát thì họ sẽ lên án cái gói trợ cấp này làm suy yếu quốc lực của quốc gia. Nhưng hỏi cho có nhận không? Thì họ âm thầm lấy đấy. Nên chắc đợt này lại như đợt trước. Mồm thì tôi sẽ ủng hộ Trump vì 1 America Frist, nhưng vote phiếu bầu thì tích vô ô Haris vì .... được tiền =))
Cụ có chắc truyền thông ủng hộ cụ Mc Cain không ạ:))

MyMac

Xe điện
Thôi hai cụ 77 và 78 ơi, quay xe ủng hộ chị dân chủ còn kịp chứ mấy bữa nữa cụ 88 cụ ấy ra tù rồi cụ ấy ghi sổ thù vặt thì mệt hê hê. Mà cụ ấy gỉa thù khác người lắm. Cụ ấy hì hục cóp pết quăng vào còm của các cụ ung cả thủ lên cơ.

victory_1980

Xe điện
Thế giới 4 năm mợ Harris làm phó thì bình yên hả mợ? Cả thế giơi ôm hôn nhau thắm thiết. Nga Uc, Triều - Hàn, Israel - Iran đang căng hay trùng? Việc mợ ủng hộ ai em chả quan tâm nhưng mợ phán Trump lên thế giới loạn, căng như dây đàn thì nên xem lại nói ý kiến mà cái đầu không nghĩ à?
Làm phó thì sao có quyết sách gì được, chỉ là giúp cho TT thôi.
Thế giới đôi khi có chiến tranh, ko thể khác đc. Chiến tranh rồi sẽ hòa bình, lòng tham cùng thói đố kỵ sẽ luôn có mâu thuẫn, đấu tranh và phát triển.
Nga vs Ukraine ko chiến tranh, thì Ukraine vào Nato thì họ kéo VKHN đến cắm dọc biên giới của Nga, vậy có ổn ko? Dần dần họ mong muốn xé toang Nga như Nam Tư,.....
Thôi mỗi người một quan điểm, mình ko thích Trump thế thôi.

.Bo My

Xe container
Chỉnh sửa cuối:
Cụ có chắc truyền thông ủng hộ cụ Mc Cain không ạ:))
Đúng nha cụ, lúc đó truyền thông ủng hộ McCain mạnh hơn. Ông này như kiểu trâm anh phế phiệt, truyền đời làm chính trị như mấy gia đình (Kenedy, Cinton, Bush) nên uy tín cao hơn Obama nhiều. Ông này thua là đo đen, người tiền nhiệm trước là Bush con lê máy chém khắp bản đồ, nên làm kinh tế của Mỹ suy yếu. Nên UCV Cộng Hòa năm đó như McCain bị dân quay lưng vì sợ lại giống Bush (Bush với McCain rất rắn) sợ chiến tranh tiếp diễn. Nên mới đôn Obama lên đó cụ. Chứ lần tranh cử đầu tiên không ai đánh giá cao Obama sẽ chiến thắng đâu.

Còn ông McCain này tác động mạnh tới đảng Cộng Hòa, và nền chính trị Mỹ thì cụ cứ xem cái đám ma của ổng, xem có bao nhiêu gương mặt tai to mặt lớn đến dự.

À ông Trump thua ở bầu cử 2020 vì chửi ông McCain này đó ạ. Năm đó bang Arizona lúc nào cũng màu đỏ mà chuyển thành bang màu xanh. Nên ông Trump thua đau đớn đấy.

baba77

Xe tăng
Làm phó thì sao có quyết sách gì được, chỉ là giúp cho TT thôi.
Thế giới đôi khi có chiến tranh, ko thể khác đc. Chiến tranh rồi sẽ hòa bình, lòng tham cùng thói đố kỵ sẽ luôn có mâu thuẫn, đấu tranh và phát triển.
Nga vs Ukraine ko chiến tranh, thì Ukraine vào Nato thì họ kéo VKHN đến cắm dọc biên giới của Nga, vậy có ổn ko? Dần dần họ mong muốn xé toang Nga như Nam Tư,.....
Thôi mỗi người một quan điểm, mình ko thích Trump thế thôi.
Mợ xem lại vụ tranh luận ấy. Câu chốt khi cụ Trump bảo bả chỉ hứa lèo, Tại sao 4 năm qua không làm gì đi? Mợ ấy có dám bảo tôi làm phó nên ko có quền gì đâu. K.k

Cucumin

Xe tăng
Đến 99% Cụ Trum thắng rồi, mặc dù cụ Trum không phải là ngon nhưng mà màn thể hiện của Bà Harris thì chán quá.

lambasss

Xe đạp
Đến 99% Cụ Trum thắng rồi, mặc dù cụ Trum không phải là ngon nhưng mà màn thể hiện của Bà Harris thì chán quá.
Trump mà lên thì Việt nam lại khốn khổ với hắn thôi, lạị phải lo mua than, mua gas, mua Oil của Mỹ với giá cắt cổ mất ... phiền toái rồi

'GDP của Việt Nam có thể giảm 1% nếu ông Trump tái đắc cử'

Một nhiệm kì tổng thống thứ hai của ông Donald Trump có thể dẫn đến tăng trưởng kinh tế thấp hơn đáng kể ở một số nền kinh tế châu Á-Thái Bình Dương, trong đó Trung Quốc, Hàn Quốc và Việt Nam bị ảnh hưởng đặc biệt, theo cơ quan xếp hạng tín nhiệm Fitch.

Trong kịch bản xấu nhất, GDP thực tế của Việt Nam, Hàn Quốc, Trung Quốc vào năm 2028 sẽ giảm đến 1% hoặc hơn so với mức dự kiến hiện tại của Fitch, nếu chủ nghĩa bảo hộ thương mại của Mỹ tăng mạnh, tăng trưởng kinh tế yếu hơn và căng thẳng địa chính trị gia tăng trong một nhiệm kì tổng thống của Đảng Cộng hòa.

Trong các bài phát biểu vận động tranh cử vào Nhà Trắng 2024, ông Trump đã nêu kế hoạch áp thuế toàn diện từ 10% đến 20% lên hầu hết các mặt hàng nhập khẩu cũng như thuế từ 60% trở lên đối với hàng hóa từ Trung Quốc.

Chỉnh sửa cuối: