[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

Boyngoan

Xe buýt
Có cảm giác Trump là người ko có đạo đức. Đạo đức này theo kiểu lòng trắc ẩn. Có vẻ Trump luôn tin và mãi mãi tin rằng tiền có thể làm đc mọi thứ.

duongphong

Xe container
Thời Trump trước kia là chưa đụng đến VN mà mới đang tập trung đập Trung Quốc, bây giờ khác rồi đấy, vì bây giờ các cty từ Trung chạy sang Việt rất nhiều, cả các cty Trung cũng sang việt làm ăn, giờ mới đáng lo đấy
Lĩnh vực nào chạy sang cụ?? Cứ toàn hô hào mà không có con số. :D

toyota219

Xe điện
Rất nhiều kiểu tấn công cá nhân. Trong khi lại không để ý, chính sách của Bác e lại hợp với sắc dân nào đó ở swing states🤔🤔🤔🤔
E vẫn thik kiểu chính trị gia cũ. Lên bục nói chiện, ai nói kém thì bị chê/ bị lôi xuống. Chứ k thik núp sau MSM.

Boyngoan

Xe buýt
Vụ án cấp tiểu bang New York về vụ Trump chi tiền bịt miệng sao phim người lớn đã hoãn tuyên án vào sau ngày 5/11. Như vậy, rất có khả năng nếu Trump thắng cử thì sẽ bị tuyên án tù. Cấp liên bang thì Trump có thể tự ân xá cho mình nhưng cấp tiểu bang thì vẫn xét xử như thường và người duy nhất có thể xoá tội cho Trump là Thống đốc bang. Nhưng thống đốc New York là người của Dâm chủ.

Như vậy, một cuộc chiến pháp lý sẽ nổ ra ngay sau ngày 5/11.

Đông86

Xe điện
Có cảm giác Trump là người ko có đạo đức. Đạo đức này theo kiểu lòng trắc ẩn. Có vẻ Trump luôn tin và mãi mãi tin rằng tiền có thể làm đc mọi thứ.
Đồng cảm nhận.
Trump xuất thân là ông chủ 1 công ty, quen kiểu độc quyền lãnh đạo, rất khó bỏ khi lãnh đạo 1 đất nước.
Đáng lo. Lịch sử đã có chuyện mấy cụ độc đoán yêu nhau rồi ghét nhau nhanh như chớp, rồi dẫn đến chiến tranh chết mấy chục triệu người.

Phỗng new

Xe điện
Cơ chế vận hành của nc Mỹ đã được thiết kế một cách khá tinh vi+ tối ưu để tránh tập trung quyền lực và cách hành xử kiểu độc tài, nên 100 nếu đắc cử có muốn cũng ko thể hành xử độc đoán được, các cụ ko phải lo :D

Đông86

Xe điện
Cơ chế vận hành của nc Mỹ đã được thiết kế một cách khá tinh vi+ tối ưu để tránh tập trung quyền lực và cách hành xử kiểu độc tài, nên 100 nếu đắc cử có muốn cũng ko thể hành xử độc đoán được, các cụ ko phải lo :D
Vâng cụ. Nhiệm kỳ trước cụ 100 đấu đá chính trường Mỹ, tính kéo quyền lực về mình nhưng bất thành.

tratida2019

Xe tải
Năm 2020 cũng bài ca gian lận Trump kiện tới kiện lui cũng vẫn thua đau đớn. Không những thua đau đớn mà Trump còn bị truy tố ngược lại vì việc cố tình lật ngược kết quả bầu cử năm 2020;))
Năm 2024 lại tiếp tục bài ca Harris mà thắng là do gian lận;)) Dân chủ mà gian lận dễ thế năm 2016 Clinton đã không thua đau đớn như vậy trong khi ăn chặt Trump về mọi thứ, bằng cấp, profile kinh nghiệm chính trị, khả năng diễn thuyết...
Anh hùng bàn phím chê Phó tổng thống 1 siêu cường số 1 thế giới là chả có vẹo gì;))
Một bên bà Harris là cử nhân ngành luật, công tố viên, tổng lý chưởng bang California, Thượng nghị sĩ California, Phó tổng thống nữ và da màu đầu tiên của Mỹ..kinh nghiệm mấy chục năm qua ba nhánh Hành pháp - Lập pháp - - Tư pháp. Debate với Trump đa số polls dân Mỹ bầu bà Harris thắng thế còn fan Trump vẫn không chịu công nhận tài tài lạ;))
Trump có vẹo và vẹo là sẽ ngồi tù 4 năm nếu thất cử lần này 🤣😃
Harris for the White house, Trump for the prison;))
Đấy là em thấy dân Mỹ comment vậy em không biết gì ạ 🤷😬
Chắc sau vụ Hilary thì cheat cẩn thận hơn.

Sent from Other Universe via OTOFUN

chemvovan

Xe tăng
Về đối nội thì tổng thống bị giới hạn nhiều quyền. Chứ đối ngoại thì tổng thống được trao cực nhiều quyền lực.

Nên là lo cho dân VN nếu tổng thống mới có chính sách không có lợi cho ta.

Chứ lo đếch gì cho dân Mỹ đâu cụ.

baba77

Xe tăng
Cụ cho tý dẫn chứng tý chứ ai lại nói cảm giác thế. Nếu người khác nói ngược lại hoặc bảo mợ Harris thế cụ nghĩ sao?

Hoàng A Mã

Xe điện
Trump sẽ thắng tuyệt đối. Tin em đi. :D:D:D

Boyngoan

Xe buýt
Cụ cho tý dẫn chứng tý chứ ai lại nói cảm giác thế. Nếu người khác nói ngược lại hoặc bảo mợ Harris thế cụ nghĩ sao?
Cảm giác thôi cụ ạ.

Ai nói Harris thế thì cũng ko vđ gì.

Trump hay Harris lên thì em cũng ko quan tâm vì kết quả cũng như nhau cả. Đến 50% dân Mẽo cũng chả thèm quan tâm cơ mà

MyMac

Xe điện

Đông Gioăng

Xe tăng
Đấy là đối nội anh ơi. Đối ngoại thì quyền lực của TT khá lớn. Đấy là lí do bầu cử nào của Mỹ cũng bị Offers thao túng ác liệt

hoangdinhman

Xe hơi
Em ko phân biệt chủng tộc. Nhưng mà em thấy Harris man quá. Lại ko có con cái gì cả.

Ok. Boss cũng được thôi nhưng vẫn cứ có cảm giác gì đó nó ko thoải mái khi nhìn Harris.

Em thật!
Nhân cụ nói về phân biệt chủng tộc em có ý này:
Nhìn Biden có sự xảo trá qua cái cười nhếch mép
Halary có sự kênh kiệu qua nụ cười
Harris tăng nặng hơn nữa: sự lên gân qua biểu cảm gương mặt: có thể là nữ da màu giữ chức vụ cao nhất cho đến nay. Nhưng có lẽ là do đã làm tổng chưởng lý, lên nhìn gương mặt có sự kênh kiệu, vênh váo, coi thường, có đôi chút áp đặt
Nhận xét riêng của bản thân, hai trắng một màu kẻo nói phân biệt chủng tộc

Lãng khách 179

Xe buýt
Nhân cụ nói về phân biệt chủng tộc em có ý này:
Nhìn Biden có sự xảo trá qua cái cười nhếch mép
Halary có sự kênh kiệu qua nụ cười
Harris tăng nặng hơn nữa: sự lên gân qua biểu cảm gương mặt: có thể là nữ da màu giữ chức vụ cao nhất cho đến nay. Nhưng có lẽ là do đã làm tổng chưởng lý, lên nhìn gương mặt có sự kênh kiệu, vênh váo, coi thường, có đôi chút áp đặt
Nhận xét riêng của bản thân, hai trắng một màu kẻo nói phân biệt chủng tộc
Vậy cụ phán cụ Trump thế nào ? E thì thấy cụ ấy rất hài hước, vui vẻ, thậm chí là dễ gần (nói thế chứ dễ gì được thấy ông ấy ngoài đời). Chả hiểu sao cụ ấy bị ghét nhiều vậy, có thể do người ta ganh tị, hoặc là do bị định hướng từ báo chí DC.