[Funland] Bắt tạm giam nguyên Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Nguyễn Văn Vịnh và đồng phạm

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW R60

Xe tăng
Tính ra vào mắt cụ ơi. Một nhiệm kỳ bí thư chủ tịch ăn cả nghìn khoản, bị bắt thì chỉ vì một vụ. Cụ cứ xem bao nhiêu vụ quan chức vào tù rồi toàn ra sớm xem nộp được bao nhiêu?
Căng quá thì coi chừng quản trại bị thuyên chuyển chứ chưa đến lượt phạm nhân phải chuyển trại đâu. Một đời quan chức cấp cao thì ân nghĩa và tiền bạc còn nhiều lắm. Không đủ để có người ra gánh tội chết thay nhưng thừa đủ để vả loại tôm tép như quản trại. Trên bộ nó gọi 1 cuộc điện thoại thôi thì quản trại có mà đái ỉa không đều chứ ở đó mà oai.
Cái này em nghĩ đúng. Như ông Thăng chẳng hạn, bạn em làm cấp phường nhưng sếp nó lại là đệ anh Thăng, nó bảo sếp nó thỉnh thoảng vẫn cùng con nhang đệ tử đi thăm anh ý…
Có nghĩa là ko phải cứ đi tù là mọi người xa lánh hết, người mang ơn họ vẫn biết ơn.
Có khi ngay cả như anh Chung con người ghét vẫn ghét nhưng con nhang đệ tử cũ kiểu gì chả còn, ko đến nỗi cạn tàu ráo máng.
Cháu nghĩ 2 cụ nói cũng đúng.
Tất nhiên, không bàn chuyện công, tội.
Đã lên tầm bí thơ, chủ tịch tỉnh hay như anh Thăng, anh Chung..Có thể đương thời có nhiều người "ghét" nhưng những người "mang ơn" chắc chắn cũng ko ít.
Khi các anh ấy ngã ngựa thì những người "mang ơn" họ ko ăn cháo đá bát, cạn tàu ráo máng đâu.
Ví dụ anh Vịnh ngày xưa giúp em mà giờ em mới lên đc chức vụ, tiền tài.. như hiện tại. Nay anh ngã ngựa, nếu giúp đc anh điều gì trong khả năng là em sẵn sàng ngay.
Hay trong đời sống bình thường. Xưa mình mua nhà, bạn cho vay ko lãi...Nay bạn gặp khó khăn, mình ko giúp đỡ sao?

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam273

Xe máy
Vấn đề là còn tiền mà chạy ko ý chứ. Ông tham ô tham nhũng làm thiệt hại bao nhiêu thì các cơ quan pháp luật họ sẽ tính ra được. Sau đó nộp lại mà khắc phục hậu quả, chày bửa không nộp cũng được thôi nhưng xác định làm con ma tù luôn. Sau này xét giảm án ân xá thì nó cũng là yếu tố quyết định.
Với lại muốn xin chuyển trại cũng ko dễ đâu, cụ cứ nghiên cứu thử ở google xem muốn xin chuyển trại thì nó loằng ngoằng thế nào. Vào đó rồi thì như cá nằm trên thớt, bướng làm sao được. Có phải như các cụ ngày xưa đâu mà kiên trung bất khuất. Đang sống sướng quen rồi giờ nó cho ngủ ngồi gần wc 1-2 hôm khéo lại gọi điện cho người thân chuyển khoản vội ý chứ. Phải em thì em cũng bào cho ói tiền ra thì thôi 😄
Cụ yên tâm, các quan có ăn mỗi vụ kia đâu, còn nhiều cách kiếm tiền như chạy chức, tham nhũng chính sách...
Nói chung đã lên tầm lãnh đạo như các cụ ấy rồi, tài sản hợp pháp và không hợp pháp có cả ngàn tỏi, xxx muốn bóc tách hết cũng khó.

nowhereland

Xe điện
Tính ra vào mắt cụ ơi. Một nhiệm kỳ bí thư chủ tịch ăn cả nghìn khoản, bị bắt thì chỉ vì một vụ. Cụ cứ xem bao nhiêu vụ quan chức vào tù rồi toàn ra sớm xem nộp được bao nhiêu?
Căng quá thì coi chừng quản trại bị thuyên chuyển chứ chưa đến lượt phạm nhân phải chuyển trại đâu. Một đời quan chức cấp cao thì ân nghĩa và tiền bạc còn nhiều lắm. Không đủ để có người ra gánh tội chết thay nhưng thừa đủ để vả loại tôm tép như quản trại. Trên bộ nó gọi 1 cuộc điện thoại thôi thì quản trại có mà đái ỉa không đều chứ ở đó mà oai.
Cụ đi tù tăng nào chưa mà phát biểu hùng hồn coi thường Ban thế?
Quan chức ngã ngựa ấy à, m éo thằng nào dám dây nữa, càng to họ càng phải xa lánh. Không phải hết ân tình mà họ cũng phải lo cho chính họ, xem mẹ Mr. X mất đấy, có đàn em đệ tử nào dám đến viếng ko? Mà ông ấy chỉ là rút về vì không đánh chiếm được ghế to nhất thôi, chứ chưa ngã ngựa đâu.
Quan chức bị mang vào lồng nhốt thì tự biết, không ngoan còn ốm đòn chứ ở đấy mà vả. Cụ tưởng mình là ngô còn trưởng trại là ngọng chắc, thành phần vớ vẩn có được vác đ ít ngồi vào chỗ đấy không.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp Japan

Xe tăng
Các bác đương chức hiện nay trên LC chắc run lắm nhỉ?
Bình thường thôi cụ, kêu ai người đó dạ thôi. Thực ra thì sau các phi vụ họ cũng tiêu huỷ hết chứng cứ và tài liệu mật rồi. Nói như côn an thì bắt tham nhũng là khó nhất vì thủ đoạn rất tinh vi, nhanh nhẹn,....

xe đạp Japan

Xe tăng
Tụi quan chức khi đương chức chả cụ nào kể thâm cung hậu cung gì khi tụi nó bị tóm sao tòi ra lắm thế :))
Lúc đó thế nó đang mạnh mà cụ. Nhưng tay phải cầm tiền, tay trái nói đạo đức sáng ngời với đồng chí điển hình có cụ Đam và cụ M Tiến Dũng.

Chỉnh sửa cuối:

Nikola.Tesla

Xe buýt
Quan chức ngã ngựa ấy à, m éo thằng nào dám dây nữa, càng to họ càng phải xa lánh. Không phải hết ân tình mà họ cũng phải lo cho chính họ, xem mẹ Mr. X mất đấy, có đàn em đệ tử nào dám đến viếng ko? Mà ông ấy chỉ là rút về vì không đánh chiếm được ghế to nhất thôi, chứ chưa ngã ngựa đâu.
Quan chức bị mang vào lồng nhốt thì tự biết, không ngoan còn ốm đòn chứ ở đấy mà vả. Cụ tưởng mình là ngô còn trưởng trại là ngọng chắc, thành phần vớ vẩn có được vác đ ít ngồi vào chỗ đấy không.
Đúng đấy cụ ạ. Chính trị quan trọng nhất là chọn đúng dây. Chọn nhầm dây thì sự nghiệp cọi như xong. Không ai muốn dây vào một kẻ thất thế trong quan trường cả.
Cứ nhìn một cơ quan khi có một ông trưởng mới xem, phòng giám đốc hay cục trưởng mới lúc nào cũng có người ra kẻ vào chúc tụng làm thân, còn phòng mấy ông phó sau đợt tranh đua thì lúc nào cũng đóng cửa im ỉm, xác cmnđ là cuốn xéo sang chỗ khác hoặc không thì sống dặt dẹo đến lúc về hưu.
Đằng này vào trại còn đòi làm bố người ta á? Mơ đi cưng.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đấy cụ ạ. Chính trị quan trọng nhất là chọn đúng dây. Chọn nhầm dây thì sự nghiệp cọi như xong. Không ai muốn dây vào một kẻ thất thế trong quan trường cả.
Cứ nhìn một cơ quan khi có một ông trưởng mới xem, phòng giám đốc hay cục trưởng mới lúc nào cũng có người ra kẻ vào chúc tụng làm thân, còn phòng mấy ông phó sau đợt tranh đua thì lúc nào cũng đóng cửa im ỉm, xác cmnđ là cuốn xéo sang chỗ khác hoặc không thì sống dặt dẹo đến lúc về hưu.
Đằng này vào trại còn đòi làm bố người ta á? Mơ đi cưng.
Đời là phù Thịnh chứ không phù Suy mà. Ai mang ơn thì chắc họ vẫn đến thăm thôi.

onano69

Xe container
Mấy tay bị đi tù như #, CC.., ở trong trại không biết có phải đi lao động không nhỉ? Kiểu như đi làm cỏ, cuốc đất... nắng này mà đi lao động cũng khoai phết :(

Sat xi

Xe buýt
Ốm nghỉ ở bệnh viện, tầm này ai ở trại.
Mấy tay bị đi tù như #, CC.., ở trong trại không biết có phải đi lao động không nhỉ? Kiểu như đi làm cỏ, cuốc đất... nắng này mà đi lao động cũng khoai phết :(

ChiPhongKhoa

Xe tải
Cái này em nghĩ đúng. Như ông Thăng chẳng hạn, bạn em làm cấp phường nhưng sếp nó lại là đệ anh Thăng, nó bảo sếp nó thỉnh thoảng vẫn cùng con nhang đệ tử đi thăm anh ý…
Có nghĩa là ko phải cứ đi tù là mọi người xa lánh hết, người mang ơn họ vẫn biết ơn.
Có khi ngay cả như anh Chung con người ghét vẫn ghét nhưng con nhang đệ tử cũ kiểu gì chả còn, ko đến nỗi cạn tàu ráo máng.
đúng rồi cụ ạ. Như a nhạc sĩ nay thụ án trại Ngọc Lý BG phụ trách đội cắt tỉa cây nên hàng ngày vẫn trà lá cùng Ban , hàng tuần toàn xe xịn lên thăm nuôi nên ko khổ lắm đâu. Em nghĩ khéo vẫn về thăm nhà ý, mỗi tội kín đáo chút

badboyvn

Xe tải
Cháu nghĩ 2 cụ nói cũng đúng.
Tất nhiên, không bàn chuyện công, tội.
Đã lên tầm bí thơ, chủ tịch tỉnh hay như anh Thăng, anh Chung..Có thể đương thời có nhiều "ghét" nhưng những người "mang ơn" chắc chắn cũng ko ít.
Khi các anh ấy ngã ngựa thì những người "mang ơn" họ ko ăn cháo đá bát, cạn tàu ráo máng đâu.
Ví dụ anh Vịnh ngày xưa giúp em mà giờ em mới lên đc chức vụ, tiền tài.. như hiện tại. Nay anh ngã ngựa, nếu giúp đc anh điều gì trong khả năng là em sẵn sàng ngay.
Hay trong đời sống bình thường. Xưa mình mua nhà, bạn cho vay ko lãi...Nay bạn gặp khó khăn, mình ko giúp đỡ sao?
có thể giúp gia đình họ ngoài đợi âm thầm thôi, chứ quan chức ngã ngựa ko ai dám dây tiếng vào đâu cụ ơi. Các cụ đừng nói đến thăm, thăm nuôi chỉ dành cho ng nhà phạm nhân có cùng hộ khẩu thôi. người ngoài muốn thăm phải viết đơn xin xác nhận từ cán bộ quản lý đấy, ko phải thích thì thăm đâu. Nhiều cụ cứ nghĩ lúc đương chức abc, xin lỗi cụ nhìn ông PGD HP cứu a trai đi tù xong giờ ra thành gì thì cụ cứ ngẫm, đời lúc thịnh mà bạc bẽo cửa quyền, lúc ngã thì còn ko bằng con chó. Mà đã làm quan ngã ngựa ít mà sống đẹp lắm, sống bẩn nhiều hơn mới dính đòn. Còn cán bộ trại giám nó là bố nhé, lính canh thì tùy người chứ tầm trưởng trại với cán bộ quản lý, nhờn nó cho vỡ alo.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa :D Em nhớ chính xác có ảnh cụ chủ tịch, cụ thủ ....tới đám đấy.
Gớm, chính trị gia lại sợ mấy cái con con đấy, chắc bọn sợ là nhãi nhép chuẩn bị cơ cấu lên .... bổ chửng :))

nowhereland

Xe điện
Cụ đùa :D Em nhớ chính xác có ảnh cụ chủ tịch, cụ thủ ....tới đám đấy.
Gớm, chính trị gia lại sợ mấy cái con con đấy, chắc bọn sợ là nhãi nhép chuẩn bị cơ cấu lên .... bổ chửng :))
Tìm lại thông tin và ảnh lề trái mà xem có không cụ nhé, đến bằng niềm tin.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tìm lại thông tin và ảnh lề trái mà xem có không cụ nhé, đến bằng niềm tin.
Em tìm được cụ ạ em phát nhé. Em là thần gúc của cõi mạng kkk
ok cụ?

Gửi tạm cụ năm 2017

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Em tìm được cụ ạ em phát nhé. Em là thần gúc của cõi mạng kkk
ok cụ?
Không có ảnh cụ chủ tịch thì cụ quỳ xuống ạ em nhé?
Mà đang nói đám đại đệ tử lẫn đồ đệ ấy, chứ nghi lễ ngoại giao với một cựu nào đó thì nó quá bình thường, vì ông ấy chỉ hưu chứ không ngã ngựa.

Mytv

Xe điện
Con em năm nay thi ĐH, nhà em tất tay chọn cửa sau này cháu làm C10 đây ạ! 😂😂😂
Thế gđ m có chỗ dựa nào chưa mà liều thế cụ? Phỏng nhỡ đỗ ra trường cu cháu lại đc công tác hải đảo or xã biên giới thì sap nhể?:))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Không có ảnh cụ chủ tịch thì cụ quỳ xuống ạ em nhé?
Mà đang nói đám đại đệ tử lẫn đồ đệ ấy, chứ nghi lễ ngoại giao với một cựu nào đó thì nó quá bình thường, vì ông ấy chỉ hưu chứ không ngã ngựa.
Cụ có biết ct năm 2017 là ai không? Và ttg?

Trạng thái
Thớt đang đóng