[Funland] Bắt tạm giam nguyên Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Nguyễn Văn Vịnh và đồng phạm

Trạng thái
Thớt đang đóng

manhanoi

Xe tăng
Giai đoạn này khu trung tâm có hai quán Gà Bọc Đất với Đất Bọc Gà, anh em vừa ăn vừa tranh luận thế nào là đúng! Giai thoại tuyến đường 58,5m cũng rất hay các cụ nhé
Chủ quán gà bọc đất công nhận xinh, xong rồi lấy A B béo, giờ B Béo sao rồi các cụ ?

quavovan

Xe hơi
Đội quản trại bào cũng có chừng mực thôi cụ. Quan chức cấp cao dù có ngã ngựa cũng chưa đến lượt tôm tép cứt lộn lên đầu. Chưa kể quản trại mà yêu cầu quá đáng thì người ta chạy lên cấp cao hơn. Quản trại thì vẫn bị nhiều cấp ngồi lên đầu và phải nể nhiều người lắm. Chưa to đâu.
Cụ nói chí lý

redriver2918

Xe tải
Khu đất này mong sẽ được tịch thu sung công quỹ, sau này sẽ được san phẳng và dựng tượng đài chống quan tham ở đây, hoặc làm công viên với tên gọi công viên lộ sáu lô ghi dấu muôn đời và sẽ trở thành biểu tượng của cả nước về phòng chống quan tham.

Chỉnh sửa cuối:

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Họ không đủ tiền đi nước ngoài đâu cụ ạ, sang bên đó ngoài việc phải trốn tránh sự truy nã quốc tế, còn bị các thế lực thù địch săn tìm vì ghét quan chức +S, các tổ chức maphia thì đồn đoán những ông bà này nhiều tiền mặt lắm. Nên muốn an toàn phải có đội vệ sỹ, luật sư như tỷ phú...
Tài sản các cụ huyện tỉnh ăn mấy chục đời cũng không hết, trừ trường hợp không làm gì chỉ nghiện và phá như quý tử nhà bí thư huyện Thọ Xuân năm nào. Có bố làm to mà chỉ thích ở nhà lêu lổng, bù khú, nhậu nhẹt, say sưa tối ngày, không biết nghe lời bố vào Ảng phấn đấu như cụ Khánh ở HG, như con cụ phó Thành ở HP, như Hiếu Hải đất SG.....Âu cũng là số phận không được hưởng hồng phúc của dân tộc.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Húp sụp sụp

Xe điện
Tài sản các cụ huyện tỉnh ăn mấy chục đời cũng không hết, trừ trường hợp không làm gì chỉ nghiện và phá như quý tử nhà bí thư huyện Thọ Xuân năm nào. Có bố làm to mà chỉ thích ở nhà lêu lổng, bù khú, nhậu nhẹt, say sưa tối ngày, không biết nghe lời bố vào Ảng phấn đấu như cụ Khánh ở HG, như con cụ phó Thành ở HP, như Hiếu Hải đất SG.....Âu cũng là số phận không được hưởng hồng phúc của dân tộc.
Em mà có Bố làm quan to thì em sẽ làm dân thường, ăn chơi chứ không nghiện ngập, cho bõ công Bố ngày lao động đêm ủ mưu mà chẳng dám tiêu tiền vì dân đen họ soi
Không tiêu tiền là có lỗi với phụ huynh

HTlangtu

Xe điện
Vâng cụ. Cảm giác lúc nào mọi người cũng vây xung quanh xin ý kiến của mình nó thực sự rất đã. Ngay như nhiều bác có tí cước sắc mới về hưu là biết ngay, ngày xưa tết đến thì nhà đầy quà mừng người qua kẻ lại, vừa về vườn phát hầu hết chúng nó đã không thèm đến rồi. Hoạ hoằn lắm có ông lúc đương chức tử tế thì vẫn còn mấy người trung thành qua thăm, nhưng cũng chỉ được vài năm.
Đúng đó cụ
Nhiều cụ ý cứ so thằng tù A với thằng tù B, rồi so với mấy thằng tù dạng cướp hiếp giết thì thấy sướng hơn thôi.
Chứ tầm đang "nhiếp chính" - tiền hô hậu ủng, cảm giác nó như trên mây. Vương giả lắm
Giờ mất cmn hết cả quyền tối thiểu là quyền công dân, đôi khi (em nghe nói ở 1 số nước) - "ầu dê" - thôi thì vào trong này rồi, cũng cho 1 tý cho ông đỡ quẫn mà tự sát ý chớ.
Chứ đã tầm tuổi rồi, con cái, đệ tử nói mấy câu ngang ngang còn tự ái bỏ mịa, giờ lại trong 4 bức tường, đi đâu cũng xin phép, cảm giác nó tiêu cực lắm, chứ k phải vui vẻ gì đâu.
Trước e cũng tưởng các anh ý tặc lưỡi: "thôi thì đi vài năm về, tiên tiêu không hết"
Hóa ra không phải. Mịa! lúc đó mong xử lý hết chỗ tiền đó để không phải đi còn không được ý chớ
(e vừa làm tý đá, chém linh tinh thôi, e ra làm cuốc grap kiếm mớ rau cho bọn nhóc đây) ;))

Alongcamepolly06

Xe container
ngày xưa có câu thơ của cụ Nhà mình " 1 ngày trong tù bằng nghìn thu bên ngoài" đúng ko cụ? hình như trong tập " Nhật ký trong tù" ?

HungThuy7699

Xe buýt
ngày xưa có câu thơ của cụ Nhà mình " 1 ngày trong tù bằng nghìn thu bên ngoài" đúng ko cụ? hình như trong tập " Nhật ký trong tù" ?
Nhất nhật tại tù thiên thu tại ngoại
Nhưng không phải thơ ông Cụ mà là của cụ Phan Chu Trinh.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Thế đội quản giáo bây giờ lại ngon hơn xxx giao thông các cụ nhỉ ăn dễ mà lại ko ai biết
Ngon hơn nhiều, đủ bài đủ chiêu xoay tiền phạm
Ngoài đời chả ai biết là ai, nhưng qua cánh cổng trại, là quản giáo lạc vào 1 thế giới khác- nơi đó họ thuộc tầng lớp bà la môn còn phạm là dalit hết.
Chỉ có điều, phạm xinh đến mấy cũng đành nuốt nước miếng quay đi thôi

hoaoaihuong

Xe buýt
Nhất nhật tại tù thiên thu tại ngoại
Nhưng không phải thơ ông Cụ mà là của cụ Phan Chu Trinh.
Các cụ trích có một mẩu rồi nhét vào mồm ông Cụ thành oan đấy. Phải trích đủ mới chính xác ạ:
“Nhất nhật tại tù thiên thu tại ngoại
Cổ nhân chi thoại bất sai ngoa!”
Ông Cụ bảo của người khác mà! :) .

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Bên đó không dùng tiền mặt hơn 10 năm qua, chắc cụ xem những năm 2000 rồi. :)
Dân đen ít dùng tiền mặt thôi, quan thì cả tấn tiền, tấn vàng, gian đồ cổ cụ ah.
có mấy vụ phạm bị mất khi trong trại đấy cụ, cũng rủi ro lắm ạ;
Phạm chết tại nhà riêng như ở HD năm nào mới là rủi ro to cụ ah.

Nam việt nam

Xe buýt
Thuỳ phải không cụ?
Quán của vợ chồng Chung Thuỳ.
Khu đất này mong sẽ được tịch thu sung công quỹ, sau này sẽ được san phẳng và dựng tượng đài chống quan tham ở đây, hoặc làm công viên với tên gọi công viên lộ sáu lô ghi dấu muôn đời và sẽ trở thành biểu tượng của cả nước về phòng chống quan tham.
Cụ ở LC ah

xe đạp Japan

Xe tăng
Các anh bị tóm do bị lộ thì rõ rồi, về tâm linh là không chân mệnh. Trong khi ít tuổi hơn sinh năm 76 ở tỉnh bạn con nhà người ta đã làm bộ chửng rồi.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Đội quản trại bào cũng có chừng mực thôi cụ. Quan chức cấp cao dù có ngã ngựa cũng chưa đến lượt tôm tép cứt lộn lên đầu. Chưa kể quản trại mà yêu cầu quá đáng thì người ta chạy lên cấp cao hơn. Quản trại thì vẫn bị nhiều cấp ngồi lên đầu và phải nể nhiều người lắm. Chưa to đâu.
Vấn đề là còn tiền mà chạy ko ý chứ. Ông tham ô tham nhũng làm thiệt hại bao nhiêu thì các cơ quan pháp luật họ sẽ tính ra được. Sau đó nộp lại mà khắc phục hậu quả, chày bửa không nộp cũng được thôi nhưng xác định làm con ma tù luôn. Sau này xét giảm án ân xá thì nó cũng là yếu tố quyết định.
Với lại muốn xin chuyển trại cũng ko dễ đâu, cụ cứ nghiên cứu thử ở google xem muốn xin chuyển trại thì nó loằng ngoằng thế nào. Vào đó rồi thì như cá nằm trên thớt, bướng làm sao được. Có phải như các cụ ngày xưa đâu mà kiên trung bất khuất. Đang sống sướng quen rồi giờ nó cho ngủ ngồi gần wc 1-2 hôm khéo lại gọi điện cho người thân chuyển khoản vội ý chứ. Phải em thì em cũng bào cho ói tiền ra thì thôi 😄

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là còn tiền mà chạy ko ý chứ. Ông tham ô tham nhũng làm thiệt hại bao nhiêu thì các cơ quan pháp luật họ sẽ tính ra được. Sau đó nộp lại mà khắc phục hậu quả, chày bửa không nộp cũng được thôi nhưng xác định làm con ma tù luôn. Sau này xét giảm án ân xá thì nó cũng là yếu tố quyết định.
Với lại muốn xin chuyển trại cũng ko dễ đâu, cụ cứ nghiên cứu thử ở google xem muốn xin chuyển trại thì nó loằng ngoằng thế nào. Vào đó rồi thì như cá nằm trên thớt, bướng làm sao được. Có phải như các cụ ngày xưa đâu mà kiên trung bất khuất. Đang sống sướng quen rồi giờ nó cho ngủ ngồi gần wc 1-2 hôm khéo lại gọi điện cho người thân chuyển khoản vội ý chứ. Phải em thì em cũng bào cho ói tiền ra thì thôi 😄
Đã xuống đến mức phải vào lao tù, mất quyền lực nó thảm ghê lắm. Tất nhiên để đến mức nhảy tầng chung cư như cụ phó sở Nông nghiệp thủ đô hay cụ trưởng Ban nội chính đất 17 năm nào tự sát cạnh mộ cha chỉ là cá biệt, nhưng vẫn thấy sự thất vọng của các cụ ấy lớn như nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng