[Funland] Bắt tạm giam nguyên Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Nguyễn Văn Vịnh và đồng phạm

Trạng thái
Thớt đang đóng

alongcamepolly

Xe lăn
Cụ có tin ở nguồn nào cho em ngó chút đc ko ah, em cảm ơn.

Các cụ nhà mình có vẻ hơi tự hào quá, đất nước bọn nó là nền kt lớn thứ 2 tgioi mà bảo quan nhà nó kém quan nhà mình thì hơi hài hước :))
Cứ xem mức tiêu thụ đồ xa xỉ của chúng nó dư nào, nhiều bài báo nói quan tham chúng giấu tài sản ra sao...thì nói thẳng ra là quan nhà mình bằng mắt muỗi so vs nhà chúng nó.
P/s: tất nhiên chúng ta cũng chỉ lấy nguồn từ nền báo chí K ách mệnh của Đ.ảng ta ra để so sánh, chứ chính xác thì khó.
Cháu ko có điều kiện đi nhiều nhưng đợt sang thượng hải, vào một cái tttm thấy nó bày đồng hồ vào tỉ đầy ở kính, xuống tiền nhấc luôn thì biết độ ăn chơi của bên đó! Có cái phòng chỉ có mỗi cái đồng hồ trong hộp kính để vào xem :P

Nam việt nam

Xe buýt
Cháu ko có điều kiện đi nhiều nhưng đợt sang thượng hải, vào một cái tttm thấy nó bày đồng hồ vào tỉ đầy ở kính, xuống tiền nhấc luôn thì biết độ ăn chơi của bên đó! Có cái phòng chỉ có mỗi cái đồng hồ trong hộp kính để vào xem :P
Đói mới nghĩ đc đến nó thôi cụ nhỉ. Đúng là giấc mơ con đè nát cuộc đời con

alongcamepolly

Xe lăn
Đói mới nghĩ đc đến nó thôi cụ nhỉ. Đúng là giấc mơ con đè nát cuộc đời con
Dạ cũng đúng cụ, ra ngoài kia mới biết họ làm gì, thế nào! Các cụ nhà mình có câu đi một ngày đàng, học một sàng khôn là vậy :))

Euro2CityStar

Xe lăn
Đi vài 3 năm về thì ai mà còn nhớ, chuyển khẩu lên Hà nội thì đi tập thể dục cả sáng lẫn chiều ko đeo khẩu trang cũng chả ai biết
với thói buôn chuyện chỉ cần vài hôm là ra ngay chuyện đi trại về , dù chạy đi bất cứ đâu .
không tiếp xúc với ai , chỉ lầm lũi đi thể dục thì đúng là không ai biết

cuối cùng trong đời mà sống mòn kiểu nhục ấy thì chết mẹ nó cho xong.à mà chết cung không xong , đến mục đọc điếu văn thì ....

còn đòi nhập cảnh g7 thì vĩnh viễn không bao giờ rồi

3005

Xe tăng
Vấn đề là còn tiền mà chạy ko ý chứ. Ông tham ô tham nhũng làm thiệt hại bao nhiêu thì các cơ quan pháp luật họ sẽ tính ra được. Sau đó nộp lại mà khắc phục hậu quả, chày bửa không nộp cũng được thôi nhưng xác định làm con ma tù luôn. Sau này xét giảm án ân xá thì nó cũng là yếu tố quyết định.
Với lại muốn xin chuyển trại cũng ko dễ đâu, cụ cứ nghiên cứu thử ở google xem muốn xin chuyển trại thì nó loằng ngoằng thế nào. Vào đó rồi thì như cá nằm trên thớt, bướng làm sao được. Có phải như các cụ ngày xưa đâu mà kiên trung bất khuất. Đang sống sướng quen rồi giờ nó cho ngủ ngồi gần wc 1-2 hôm khéo lại gọi điện cho người thân chuyển khoản vội ý chứ. Phải em thì em cũng bào cho ói tiền ra thì thôi 😄
Tính ra vào mắt cụ ơi. Một nhiệm kỳ bí thư chủ tịch ăn cả nghìn khoản, bị bắt thì chỉ vì một vụ. Cụ cứ xem bao nhiêu vụ quan chức vào tù rồi toàn ra sớm xem nộp được bao nhiêu?
Căng quá thì coi chừng quản trại bị thuyên chuyển chứ chưa đến lượt phạm nhân phải chuyển trại đâu. Một đời quan chức cấp cao thì ân nghĩa và tiền bạc còn nhiều lắm. Không đủ để có người ra gánh tội chết thay nhưng thừa đủ để vả loại tôm tép như quản trại. Trên bộ nó gọi 1 cuộc điện thoại thôi thì quản trại có mà đái ỉa không đều chứ ở đó mà oai.

PotusTan

Xe buýt
...có con cụ phó Th. thì làm j cụ nhỉ ?

Chuyển đến đây

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, nhà mấy quan LC này nói thẳng ra thì khác đek cái bùng binh mở rộng đâu ạ...em thích nhà anh Hà ở Hạ Long hơn :)

Hạt mầm ở H.tĩnh thì đơm bông ở Bộ Tài môi rồi, còn cậu chàng Bí thư Quận đã hẹo rồi mà cụ...có con cụ phó Thành thì làm j cụ nhỉ ?
Cách đây mấy năm làm bí thư quận nào đó ở HP mà em quên mất tên rồi. Sinh năm 90 hay 91 thì phải ?. Anh em khách hàng bên em dưới đó nói vậy.

Chỉnh sửa cuối:

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Vag, quê cụ cứ uống 1 chén lại cầm tay một cái
Kekeke, chồng chủ quán hồi đó đang phong độ lại trẻ nữa nên chắc cũng chỉ là uống rượu thôi ạ.
Em chơi với cả 2 vợ chồng chủ quán vì chúng em có con cái cùng cảnh.

Lah

[Tịch thu bằng lái]

Chuyển đến đây
Có tin lâu lâu chuyển lên tw rồi còn gì. Tin open, gúc rất dễ

hitle888

Xe điện
Đã xuống đến mức phải vào lao tù, mất quyền lực nó thảm ghê lắm. Tất nhiên để đến mức nhảy tầng chung cư như cụ phó sở Nông nghiệp thủ đô hay cụ trưởng Ban nội chính đất 17 năm nào tự sát cạnh mộ cha chỉ là cá biệt, nhưng vẫn thấy sự thất vọng của các cụ ấy lớn như nào.
Vụ ban nội chính Tb thực ra nó cũng chỉ là tai nạn đúng nghĩa thôi cụ ạ, liên hoan chia tay anh Diên có uống rượu xong gây tai nạn. Và mất gần sạch, anh ý ko bị thì h có khi chủ tịnh hay pbt rồi.
Ps: ví dụ của cụ phải kể anh phó chánh vừa đột tử trong Nam mới đúng

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Vụ ban nội chính Tb thực ra nó cũng chỉ là tai nạn đúng nghĩa thôi cụ ạ, liên hoan chia tay anh Diên có uống rượu xong gây tai nạn. Và mất gần sạch, anh ý ko bị thì h có khi chủ tịnh hay pbt rồi.
Ps: ví dụ của cụ phải kể anh phó chánh vừa đột tử trong Nam mới đúng
Đúng vụ đó là đi chia tay cụ Diên. Các cụ bị bắt ít cụ nào tự sát, vì có cụ nói là mấy anh này hy sinh cho gia đình như vậy là tuyệt vời rồi. Giờ chết gia đình cũng không thương xót gì nữa.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
40 mà đã Ct tỉnh thì quá là hanh thông rồi cụ, nhưng giai Cả nhà 3 íc ms hanh thông nhất cụ ạ...ngời ta cũng 76 mà bộ chửng gần đc khóa rồi :)
Hai cụ này mà ngã ngựa tạo điều kiện cho người khác lên chỉ có 2 option. Một là bệnh nặng, hiểm nghèo và hai là tự tay bóp d ái mình thôi.

Policier

Xe hơi
Tính ra vào mắt cụ ơi. Một nhiệm kỳ bí thư chủ tịch ăn cả nghìn khoản, bị bắt thì chỉ vì một vụ. Cụ cứ xem bao nhiêu vụ quan chức vào tù rồi toàn ra sớm xem nộp được bao nhiêu?
Căng quá thì coi chừng quản trại bị thuyên chuyển chứ chưa đến lượt phạm nhân phải chuyển trại đâu. Một đời quan chức cấp cao thì ân nghĩa và tiền bạc còn nhiều lắm. Không đủ để có người ra gánh tội chết thay nhưng thừa đủ để vả loại tôm tép như quản trại. Trên bộ nó gọi 1 cuộc điện thoại thôi thì quản trại có mà đái ỉa không đều chứ ở đó mà oai.
Cái này em nghĩ đúng. Như ông Thăng chẳng hạn, bạn em làm cấp phường nhưng sếp nó lại là đệ anh Thăng, nó bảo sếp nó thỉnh thoảng vẫn cùng con nhang đệ tử đi thăm anh ý…
Có nghĩa là ko phải cứ đi tù là mọi người xa lánh hết, người mang ơn họ vẫn biết ơn.
Có khi ngay cả như anh Chung con người ghét vẫn ghét nhưng con nhang đệ tử cũ kiểu gì chả còn, ko đến nỗi cạn tàu ráo máng.

Trạng thái
Thớt đang đóng