[Funland] Bắt tạm giam nguyên Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Nguyễn Văn Vịnh và đồng phạm

Trạng thái
Thớt đang đóng

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ trên nói lấy lãi của 30 tị gửi bank để lo mấy chuyện trong tù thì E thấy quá hợp lý. Tiền các cụ ấy thiếu gì, 1 trong vài lô đất là ra 30 tị thôi mà.
Đi vài 3 năm về thì ai mà còn nhớ, chuyển khẩu lên Hà nội thì đi tập thể dục cả sáng lẫn chiều ko đeo khẩu trang cũng chả ai biết
Cụ nói quá ! Mấy đồng chí đi nghỉ dưỡng về vẫn hoành tráng lắm. Trợ lý thư ký đủ cả, đệ vẫn ối luôn.Vẫn lên sân khấu chém gió tưng bừng, ở dưới vẫn vỗ tay rào rào !!

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em nghe nói đến một cấp độ nào đó thì tiền bạc hay địa vị với một người đều phai nhạt. Chả biết có đúng không? Hay là càng lên cao thì càng dễ nổi lòng tham, càng nghiện lên chức hả các cụ?

Long kts

Xe buýt
Chắc chắn 100% anh ăn ở Chu Quyềnh gần Cốc Lếu . Cũng năm ấy bọn em sau khi leo Pan xuống nhà thằng bạn học cùng dưới đấy nó bảo quán này ngon nhất cho người King dưới xuôi lên thử thắng cố.
Giai đoạn này khu trung tâm có hai quán Gà Bọc Đất với Đất Bọc Gà, anh em vừa ăn vừa tranh luận thế nào là đúng! Giai thoại tuyến đường 58,5m cũng rất hay các cụ nhé

theanh90

Xe tăng
Em nghe nói đến một cấp độ nào đó thì tiền bạc hay địa vị với một người đều phai nhạt. Chả biết có đúng không? Hay là càng lên cao thì càng dễ nổi lòng tham, càng nghiện lên chức hả các cụ?
Chẳng có đâu, tổng thể thì quy về bản tính còn cụ thể thì có người lòng tham chẳng nói, có người thấy còn có người ở trên mình thì còn thấy khó chịu, có người thì do bậu sậu lâu nhâu đằng sau thúc giục.
Trên đời em mới thấy kiểu không thích lên chức đó là người làm coa trách nhiệm. Càng lên cao càng thấy nhiều trách nhiệm nên lo không biết có đáp ứng đc ko.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Đồng chí V này lúc đương chức cũng chả giữ mặt mũi gì rồi, giờ vào kho thì nghĩ làm gì chuyện mặt mũi :D
Mấy cụ như cụ Vịnh, cụ Long, cụ CNA,....quan hệ rộng vậy mà khi có biến không chuồn đi nước ngoài như TXT nhỉ ?. Bị bắt kiểu này như biết mà không làm gì được, chỉ chờ sai nha đưa còng đến xích vậy.

xe đạp Japan

Xe tăng
Anh Tuấn Tim vừa về phát đã đá vào nồi cơm của bao thế lực cũ trong viện Bạch Mai, từ vật tư y tế, thuốc, đến cả cái canteen, trông xe nữa. Anh thuê kiểm toán ngoài vào làm thì đội đấy không phản dame mới là lạ. Doanh thu viện Bạch Mai trên giấy tờ đã cỡ vài ngàn tỏi/năm, ngang Vinfast lúc mới thành lập. Doanh thu và lợi nhuận thực tế chắc còn kinh khủng hơn nhiều.
Đúng sai thì không bàn, nhưng xét về khía cạnh quản trị, anh Tuấn là ví dụ điển hình của một phi vụ tái cấu trúc không thành công, khi mà không đủ 60% lực lượng ủng hộ. Chứ phán anh Tuấn Tim chỉ biết mổ mà không biết quản lý vận hành một bệnh viện thì quá là hời hợt và coi thường anh í rồi.
Cụ Tuấn trong em thời ở viện Tim là người đam mê chuyên môn, có thể nói không kém cụ Lân Hiếu, cụ Anh Trí về độ yêu nghề. Còn việc sang Bạch Mai tái cơ cấu tổ chức, kiểm tra, kiểm soát lại các bộ phận, phòng ban trong đó có tài chính thu chi là bình thường. Nhiều người cứ nghĩ có thầy dùi xúi, làm đến chức như vậy những việc cơ bản đó ai cần người khác dạy chứ ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Mấy cụ như cụ Vịnh, cụ Long, cụ CNA,....quan hệ rộng vậy mà khi có biến không chuồn đi nước ngoài như TXT nhỉ ?. Bị bắt kiểu này như biết mà không làm gì được, chỉ chờ sai nha đưa còng đến xích vậy.
Họ không đủ tiền đi nước ngoài đâu cụ ạ, sang bên đó ngoài việc phải trốn tránh sự truy nã quốc tế, còn bị các thế lực thù địch săn tìm vì ghét quan chức +S, các tổ chức maphia thì đồn đoán những ông bà này nhiều tiền mặt lắm. Nên muốn an toàn phải có đội vệ sỹ, luật sư như tỷ phú...

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là khi cụ chưa có trăm tỷ nghìn tỷ, cuộc đời đạt được tất cả rồi. Bây giờ cụ có 100 tỷ, 1 tháng gửi tiết kiệm được 900tr thì cụ có chấp nhận đi tù để 1 tháng có 1 tỷ ko? Cái ông trong bài kia còn gấp nhiều lần tiền như thế cụ nha
Hu hu
Bọn nó ăn hết của dân
Thảo nào

Dan du an

Xe ba gác

Khu này quy hoạch đẹp nhi? Đô thị bên sông đúng ko các cụ offer Lào Cai?😁
Đúng là làm gì thì làm mà có cái nhà thế này thì cho thuê rồi thuê khách sạn mà ở cho sướng

New Audi R8

Xe buýt
Cụ nói quá ! Mấy đồng chí đi nghỉ dưỡng về vẫn hoành tráng lắm. Trợ lý thư ký đủ cả, đệ vẫn ối luôn.Vẫn lên sân khấu chém gió tưng bừng, ở dưới vẫn vỗ tay rào rào !!
Về có khi lại dc kiêng nể hơn vì có số má ấy cụ nhờ :D

BMW R60

Xe tăng

Khu này quy hoạch đẹp nhi? Đô thị bên sông đúng ko các cụ offer Lào Cai?😁
Thiết kế, quy hoạch giỏi thật. Đường đang to, tự nhiên có 6 căn biệt thự ở giữa nhỉ?
Mấy nhà dãy trong bên phải chắc cũng cay. Đang view sông. Tự nhiên thành view nhà quan chức🤣🤣🤣

Dream Thai

Xe điện
E nghĩ tiền bạc chỉ là công cụ với đại bàng, quyền lực mới là cái chất gây nghiện.

Các bậc thánh hiền toàn ăn cơm nắm độn muối vừng thôi, mấy tỉ phú trc khi chết cho đi hết tài sản, chứ các lãnh tụ toàn ngồi đến lúc die :)

Mấy câu "báo cáo anh, xin a cho ý kiến chỉ đạo" nó gây phê hơn nhiều so với ăn con tôm hùm uống với rượu ngoại

Nikola.Tesla

Xe buýt
E nghĩ tiền bạc chỉ là công cụ với đại bàng, quyền lực mới là cái chất gây nghiện.

Các bậc thánh hiền toàn ăn cơm nắm độn muối vừng thôi, mấy tỉ phú trc khi chết cho đi hết tài sản, chứ các lãnh tụ toàn ngồi đến lúc die :)

Mấy câu "báo cáo anh, xin a cho ý kiến chỉ đạo" nó gây phê hơn nhiều so với ăn con tôm hùm uống với rượu ngoại
Vâng cụ. Cảm giác lúc nào mọi người cũng vây xung quanh xin ý kiến của mình nó thực sự rất đã. Ngay như nhiều bác có tí cước sắc mới về hưu là biết ngay, ngày xưa tết đến thì nhà đầy quà mừng người qua kẻ lại, vừa về vườn phát hầu hết chúng nó đã không thèm đến rồi. Hoạ hoằn lắm có ông lúc đương chức tử tế thì vẫn còn mấy người trung thành qua thăm, nhưng cũng chỉ được vài năm.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Đội quản trại bào cũng có chừng mực thôi cụ. Quan chức cấp cao dù có ngã ngựa cũng chưa đến lượt tôm tép cứt lộn lên đầu. Chưa kể quản trại mà yêu cầu quá đáng thì người ta chạy lên cấp cao hơn. Quản trại thì vẫn bị nhiều cấp ngồi lên đầu và phải nể nhiều người lắm. Chưa to đâu.
Mối quan hệ vẫn có, tiền vẫn nhiều, vẫn sướng hơn tù dân đen nhiều
Cu bạn em thi hành án ở trại gì trên Thái Nguyên (không nhớ tên), chú em quen giám thị, xin hộ. nói chung là sướng, suốt ngày loanh quanh ở mấy lều nuôi cá. Lều (chòi) là chỗ kiếm xèng của các sếp, mấy anh tù (kinh tế, quan chức) mà án còn nửa non, lực mạnh, cho ra đó gặp người thân, "em gái' ngoài mức quy định rất nhiều. Hồi 2013, giá "thuê chòi" là 3 củ 1 ngày, hehe. Kiếm ác nhưng ban giám thị cũng phải chung chi cục Quản lý, thanh tra bộ nhiều. Đội cục trại giam về các trại nói thật, như ông trời con luôn

Dream Thai

Xe điện
Mối quan hệ vẫn có, tiền vẫn nhiều, vẫn sướng hơn tù dân đen nhiều
Cu bạn em thi hành án ở trại gì trên Thái Nguyên (không nhớ tên), chú em quen giám thị, xin hộ. nói chung là sướng, suốt ngày loanh quanh ở mấy lều nuôi cá. Lều (chòi) là chỗ kiếm xèng của các sếp, mấy anh tù (kinh tế, quan chức) mà án còn nửa non, lực mạnh, cho ra đó gặp người thân, "em gái' ngoài mức quy định rất nhiều. Hồi 2013, giá "thuê chòi" là 3 củ 1 ngày, hehe. Kiếm ác nhưng ban giám thị cũng phải chung chi cục Quản lý, thanh tra bộ nhiều. Đội cục trại giam về các trại nói thật, như ông trời con luôn
Tính ra đám quan chức ngã ngựa cũng phải đến 10/63 tỈnh thành cc nhỉ: HN, TP HCM, Bình Dương, Lao Cai, Đà Nẵng ...

Vomoicuoi

Xe tăng

Nó giống như kiểu tâu bệ hạ ngày xưa, nghe nó oai và quyền uy

Tý phệ

Xe điện

Thâm vãi. Nhưng câu của lão tuyệt đối đúng, đấy là đặc ân của xã nghĩa

Trạng thái
Thớt đang đóng