[Funland] Bắt tạm giam nguyên Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Nguyễn Văn Vịnh và đồng phạm

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW X10

Xe điện
Đã xác định nhúng chàm là tinh thần đã xác định lao tù vài năm cũng ok, ai còn để ý, nghe lời khó nghe của thiên hạ mà không dám ngẩng mặt hay nhìn ai nữa chứ. Quan trọng khi về xèng còn nhiều thì quỷ dữ còn sai khiến được nữa là con người.
"Quan trọng khi về xèng còn nhiều ..." à bác?
Mấy cậu để xảy ra tình trạng này, tôi sa thải hết rồi.

Lẽ ra phải lột bằng sạch chứ, bác nhỉ?
Như đồng chí Bá Kiến ấy, đập bàn đập ghế đòi cho đủ 5 đồng.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
"Quan trọng khi về xèng còn nhiều ..." à bác?
Mấy cậu để xảy ra tình trạng này, tôi sa thải hết rồi.

Lẽ ra phải lột bằng sạch chứ, bác nhỉ?
Như đồng chí Bá Kiến ấy, đập bàn đập ghế đòi cho đủ 5 đồng.
Lột dễ thế sao ?????

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đọc nhanh, thấy bảo kê khai thác apatit hơn 600 tỷ.
Theo thông thường, chỉ công bố con số = 1/5, 1/10
Cũng chưa chắc đâu cụ. Cựu chủ tịt công ty em tài sản hàng ngàn tỷ, mà lãnh 3 năm tù vì tham ô 4 tỷ :)). Công nhận xử quá nghiêm luôn!

dichvuflycamhn

Xe buýt
Sướng khổ nó theo quan niệm mỗi người, khó nói lắm. Với người đặt nặng quan điểm tự do thì đương nhiên đi tù là khổ rồi. Nhưng xét bình diện chung, ngoài cái mất tự do thì có tiền có quyền có quan hệ đi tù nó cũng khác. Ít ra cũng hơn 70% dân đen bon chen cơm áo ngoài kia. Cơm bưng nước rót, có người phục vụ. Ở khu riêng, có điều hoà điện nước tivi. Trồng cây nuôi cá không phải đau đầu vật vã cơm áo gạo tiền. Mà để được như vậy, chỉ cần có tầm 30 tỏi gửi lãi ngân hàng. Mỗi tháng lấy lãi 200 trẹo đi rải từ trên xuống dưới trại thì ae nó quý như vàng. Chưa kể lại còn có quan hệ nữa thì đúng là ngoài mất tự do ra thì cuộc sống đấy đến em nghĩ 90% bọn dân đen còn chưa được hưởng.
Nhất nhật tại tù thiên thu tại ngoại cụ ạ. Quan hệ lúc còn đuơng chức thôi chứ về hưu là nó đã chả coi ra gì rồi nữa là giờ thân phận thằng tù. Đồng chí mà đoàn kết bao bọc nhau thế thì đất nuớc đã phát triển rực rỡ cụ ạ. 😄
Với lại tiền đâu mà cụ đem đi rải dc nhiều thế, muốn giảm án sớm thì vét hết tiền mà khắc phục hậu quả, còn lại đồng nào thì sẽ bị bào nốt may ra mới có cuộc sống dễ thở hơn. Càng là thành phần có điều kiện thì cụ càng chết nhá. Đi tù mà an nhàn như cụ nói thì các anh ấy đã ko thi nhau xin đi viện chữa bệnh nếu có cơ hội.

thunm

Xe buýt
Nhất nhật tại tù thiên thu tại ngoại cụ ạ. Quan hệ lúc còn đuơng chức thôi chứ về hưu là nó đã chả coi ra gì rồi nữa là giờ thân phận thằng tù. Đồng chí mà đoàn kết bao bọc nhau thế thì đất nuớc đã phát triển rực rỡ cụ ạ. 😄
Với lại tiền đâu mà cụ đem đi rải dc nhiều thế, muốn giảm án sớm thì vét hết tiền mà khắc phục hậu quả, còn lại đồng nào thì sẽ bị bào nốt may ra mới có cuộc sống dễ thở hơn. Càng là thành phần có điều kiện thì cụ càng chết nhá. Đi tù mà an nhàn như cụ nói thì các anh ấy đã ko thi nhau xin đi viện chữa bệnh nếu có cơ hội.
Như cụ trên nói lấy lãi của 30 tị gửi bank để lo mấy chuyện trong tù thì E thấy quá hợp lý. Tiền các cụ ấy thiếu gì, 1 trong vài lô đất là ra 30 tị thôi mà.
Đi vài 3 năm về thì ai mà còn nhớ, chuyển khẩu lên Hà nội thì đi tập thể dục cả sáng lẫn chiều ko đeo khẩu trang cũng chả ai biết

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ trên nói lấy lãi của 30 tị gửi bank để lo mấy chuyện trong tù thì E thấy quá hợp lý. Tiền các cụ ấy thiếu gì, 1 trong vài lô đất là ra 30 tị thôi mà.
Đi vài 3 năm về thì ai mà còn nhớ, chuyển khẩu lên Hà nội thì đi tập thể dục cả sáng lẫn chiều ko đeo khẩu trang cũng chả ai biết
Cần gì đeo khẩu trang với chuyển nhà, dân mình cũng nhanh quên. Lại có nhiều người mới bị bắt theo thời gian thì họ cũng nhanh quên người cũ thôi. Chứ tội này chẳng lẽ năm không bắt được vài anh à ?!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Lạ là bớ anh nào thì đều tâm phục, khẩu phục, nhanh chân khắc phục hậu quả cả. Từ cụ Chung, K, Tuấn tim,...Mỗi Hương Lan, Anh Lê là chày cối không nhận, không phục.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nên tách xxx làm 3 như anh bạn hàng xóm để kiểm soát quyền lực , bên đó Bộ trửng xxx còn chưa được UVBCT
Bên láng giềng có lực lượng công an bán vũ trang không rõ chức năng, nhiệm vụ gì. Rồi bộ trưởng bộ quốc phòng hình như không thực quyền, chỉ đi họp hành là chính. Thực quyền lại là thống lĩnh các lực lượng vũ trang TCB.

Phỡn

Xe tăng
ối, cụ buồn cười, trước e xem có hình ảnh nhà bọn Tàu, xxx còn mang xe nâng vào xúc hàng Palet nhân dân tệ ra ý chớ
Bên đó làm gì dám công khai tài sản như mình cụ, tài sản quan ta không đọ được nhưng hình ảnh thì quan họ tuổi gì mà so :D

manhanoi

Xe tăng
Năm 2007 em toàn đi đò sang bên kia, vào chợ làm cái rồi về 🤭🤭, thời đó hay họp với Mr Việt Aptit

LinhNguyễn

Xe tăng
Vịnh bị bắt dân Lào Cai mừng, em dân LC đây :)

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
Các a bào thằng ts có 1000tỷ khác với thằng ts có 1tỷ đó cụ. Syll ts ntn các a nắm rõ. Bào cho ra ngô ra khoai luôn. Ko có chuyện 30tỷ gửi bank là đủ lo dc với những "đầy tớ" kiểu như đ.c V này đâu.

Còn vấn đề mặt mũi. H các thầy đen, chọn nhầm phe nhập kho vô lò nhiều vô số kể. Chả ai để ý mà cần giữ mặt mũi đâu. Dân m vốn mau quên mà

3005

Xe tăng
Các a bào thằng ts có 1000tỷ khác với thằng ts có 1tỷ đó cụ. Syll ts ntn các a nắm rõ. Bào cho ra ngô ra khoai luôn. Ko có chuyện 30tỷ gửi bank là đủ lo dc với những "đầy tớ" kiểu như đ.c V này đâu.

Còn vấn đề mặt mũi. H các thầy đen, chọn nhầm phe nhập kho vô lò nhiều vô số kể. Chả ai để ý mà cần giữ mặt mũi đâu. Dân m vốn mau quên mà
Đội quản trại bào cũng có chừng mực thôi cụ. Quan chức cấp cao dù có ngã ngựa cũng chưa đến lượt tôm tép cứt lộn lên đầu. Chưa kể quản trại mà yêu cầu quá đáng thì người ta chạy lên cấp cao hơn. Quản trại thì vẫn bị nhiều cấp ngồi lên đầu và phải nể nhiều người lắm. Chưa to đâu.

LinhNguyễn

Xe tăng

Đồng chí V này lúc đương chức cũng chả giữ mặt mũi gì rồi, giờ vào kho thì nghĩ làm gì chuyện mặt mũi :D

Nikola.Tesla

Xe buýt
Lạ là bớ anh nào thì đều tâm phục, khẩu phục, nhanh chân khắc phục hậu quả cả. Từ cụ Chung, K, Tuấn tim,...Mỗi Hương Lan, Anh Lê là chày cối không nhận, không phục.
Anh Tuấn Tim vừa về phát đã đá vào nồi cơm của bao thế lực cũ trong viện Bạch Mai, từ vật tư y tế, thuốc, đến cả cái canteen, trông xe nữa. Anh thuê kiểm toán ngoài vào làm thì đội đấy không phản dame mới là lạ. Doanh thu viện Bạch Mai trên giấy tờ đã cỡ vài ngàn tỏi/năm, ngang Vinfast lúc mới thành lập. Doanh thu và lợi nhuận thực tế chắc còn kinh khủng hơn nhiều.
Đúng sai thì không bàn, nhưng xét về khía cạnh quản trị, anh Tuấn là ví dụ điển hình của một phi vụ tái cấu trúc không thành công, khi mà không đủ 60% lực lượng ủng hộ. Chứ phán anh Tuấn Tim chỉ biết mổ mà không biết quản lý vận hành một bệnh viện thì quá là hời hợt và coi thường anh í rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng