[Funland] Bất động sản

cobangchuacotien

Xe tăng
Hóng các cụ, vay nn tầm 11-13%/năm mà không làm ăn đc do covid nn cơ cấu nợ. 1-2 tháng nữa k có tiền trả nợ đau đầu lắm.

cobangchuacotien

Xe tăng
đến lúc cần ép tiền phải ra thị trường thì sẽ phải hạ chuẩn cho vay, cơ thể mà thiếu máu là dễ choáng sốc lắm nên phải bơm máu bằng mọi cách để sống đã rồi hệ lụy gì chữa sau, hehehe... CP thừa biết nhưng phải chấp nhận thôi
Chưa kể khi rải tiền ra thì lãi suất sẽ thấp, người giữ tiền mặt ai thèm gửi NH nữa mà sẽ vác đi đầu tư vào CK, BĐS, bọn vay tiền dễ cũng tìm mọi cách rút tiền NH ra bơm thổi, hehe...
Em gửi nn thương mại lãi suất 6-12 tháng vẫn >8%, không thấp đâu cụ. Vụ hạ chuẩn cho vay chắc là k có rồi, nợ xấu đấy ra hạ chuẩn vay càng nhanh tèo cụ ạ.

NhanBTVN

Xe hơi
Em đoán là sẽ còn một đợt sóng cuối nữa, chủ yếu là do các cụ lỡ đầu tư chưa chốt trong 2019 quánh lên. Giờ cứ căn vào các gói đầu tư công sắp triển khai, lãi suất giảm phục vụ các kế hoạch thúc đẩy kinh tế sau dịch tha hồ mà làm giá. Rồi sau đấy ... mà chắc không có sau đấy nữa nhỉ! Ma bắt thằng đi cuối thôi.

Void Ray

Xe hơi
Theo em nghĩ thì ở vùng ven, nơi có các bds nằm tại vị trí nhiều con đường đang sắp mở thì giá cả vẫn có xu hương tăng các cụ ạ. :-?

myob

Xe tăng
Giá đất giảm ( em không tính chung cư nhé) khi và chỉ khi cp giảm thuế phí trước bạ, thu nhập nhà đất... mà nói thật em chưa thấy cp giảm cái khoản đấy bao giờ... toàn tăng

Thanhvuóng71

Xe điện
Theo em nghĩ thì ở vùng ven, nơi có các bds nằm tại vị trí nhiều con đường đang sắp mở thì giá cả vẫn có xu hương tăng các cụ ạ. :-?
Đúng đấy cụ , vùng ven vị trí hợp lý giá dưới 10tr sẽ tăng . Còn nội đô sẽ đứng hoặc giảm nhẹ .

ciagame

Xe hơi
Thưa cụ
Không ai bán nhà lấy tiền gửi NH cả. Kể cả tây hay ta. Trừ khi thuế nhà đất cao ngất như Mỹ.
Người có nhu cầu bán hiện nay là người thiếu, không còn khả năng thanh khoản. Chứ người có dư tiền để mua nhà thì không ai làm vậy ạ.
Em thấy nhiều ng có tầm 2-3 tỷ họ vẫn đâủ tư chứng cư cho thuê mà cụ.
Em ko bao bán nhà gửi nh mà là lợi nhuận thua cả gửi lãi nh.

Chelsea VN

Xe đạp
e đồng quan điểm với cụ, từ đầu năm tới giờ em vẫn làm ăn tốt với bđs Hòa Lạc, Bắc Ninh, vẫn chốt lãi đều đặn

transporter3

Xe điện
BĐS mà giảm thì các cụ cứ xác định năm kinh tế buồn. Càng giảm thì càng buồn. Nó giảm 80% thì 80% dân VN đi ăn mày ngay! Thế thôi.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em gửi nn thương mại lãi suất 6-12 tháng vẫn >8%, không thấp đâu cụ. Vụ hạ chuẩn cho vay chắc là k có rồi, nợ xấu đấy ra hạ chuẩn vay càng nhanh tèo cụ ạ.
Rồi cụ xem, khi cờ vào thế thì phải chơi theo ý đồ của người cầm chịch thôi, ko theo là tèo. Cụ mà biết trước thì hàng tỷ người biết là loạn ngay, ae mình cũng chỉ chém gió qua ngày cho vui, đúng sai hồi sau đến 2021 sẽ rõ.
Lại sắp Tết rồi, hihi

Aurora.Borealis

Xe hơi
Dạo gần đây tôi nhận được nhiều mời mọc mua BĐS Shophouse, BT với giá 20 tỷ --->
Có những lời mời mua Shophouse ở những khu vực mà trong đầu mình cũng không thể tưởng tượng là Shophouse đó thì bán / kinh doanh gì ở đó, hình như CĐT xây Shophouse theo phong trào thì phải...Lẽ nào bỏ 20 tỷ mua Shophouse rồi hàng tháng cho thuê thu 15 tr / tháng ?!
Nói thật, với 20 tỷ tôi thà chia nhỏ, đầu tư khoảng 10 mã chứng khoán còn dễ thanh khoản hơn đầu tư 1 cái Shophouse thời điểm này....:D
Chuẩn cụ.
Giờ FB em thấy quảng cảo shophouse chỗ Thanh Thủy !?! Lên đấy thì người ta nghỉ dưỡng, tắm khoáng chứ ai đi shopping gì trên đấy nhỉ :)) Đúng kiểu đưa vào dự án theo phong trào.

cobangchuacotien

Xe tăng
Rồi cụ xem, khi cờ vào thế thì phải chơi theo ý đồ của người cầm chịch thôi, ko theo là tèo. Cụ mà biết trước thì hàng tỷ người biết là loạn ngay, ae mình cũng chỉ chém gió qua ngày cho vui, đúng sai hồi sau đến 2021 sẽ rõ.
Lại sắp Tết rồi, hihi
Vụ lãi suất chính em gửi đó cụ, còn hạ chuẩn vay là có chỉ đạo không đc phép rồi. Thùy linh đây cụ ơi.
Vẫn đề khác em không biết, không chém đc ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vụ lãi suất chính em gửi đó cụ, còn hạ chuẩn vay là có chỉ đạo không đc phép rồi. Thùy linh đây cụ ơi.
Vẫn đề khác em không biết, không chém đc ạ.
Cụ cứ yên tâm, tạm thời bây giờ là thế, vài tháng nữa tiền ko đẩy ra được là ngắc ngoải sẽ phải hạ chuẩn thôi, hehe

quanggialai

Xe điện
Em thấy nhiều ng có tầm 2-3 tỷ họ vẫn đâủ tư chứng cư cho thuê mà cụ.
Em ko bao bán nhà gửi nh mà là lợi nhuận thua cả gửi lãi nh.
cái cho thuê là tạo ra doanh thu thụ động . lợi nhuận chính vẫn là gốc của nó
khi tính lợi nhuận của việc đầu tư này thì sẽ bao gồm "Giá trị tăng lên của căn hộ + giá trị thu lại hàng tháng bằng việc cho thuê - Kinh doanh".
Trong trường hợp tối thiểu giá trị căn hộ không tăng thì nhà đầu tư, họ vẫn đượcđảm bảo bằng giá trị cho thuê.

Cái mà nhà đầu tư căn hộ cho thuê họ sẽ thấy là sau vài năm nữa. Họ sẽ bán căn hộ đi với giá chênh lệch là X, Trong thời gian chờ bán họ vẫn có nguồn thu luôn luôn ổn đinh từ việc cho thuê hàng tháng.

Khi So sánh lãi suất ngân hàng nếu chỉ bóc riêng tiền cho thuê ra là không đúng mà phải cộng gộp luôn cả giá trị căn hộ vào

vovan3455

Xe tăng
khi tính lợi nhuận của việc đầu tư này thì sẽ bao gồm "Giá trị tăng lên của căn hộ + giá trị thu lại hàng tháng bằng việc cho thuê - Kinh doanh".
Trong trường hợp tối thiểu giá trị căn hộ không tăng thì nhà đầu tư, họ vẫn đượcđảm bảo bằng giá trị cho thuê.

Cái mà nhà đầu tư căn hộ cho thuê họ sẽ thấy là sau vài năm nữa. Họ sẽ bán căn hộ đi với giá chênh lệch là X, Trong thời gian chờ bán họ vẫn có nguồn thu luôn luôn ổn đinh từ việc cho thuê hàng tháng.

Khi So sánh lãi suất ngân hàng nếu chỉ bóc riêng tiền cho thuê ra là không đúng mà phải cộng gộp luôn cả giá trị căn hộ vào
Cái này em thấy hiếm gặp.

Thanhvuóng71

Xe điện

Theo qđiểm của cụ thì nhà em thấy căn hộ ở Royan city thủng cả 3 đầu. Tiền cho thuê nhỏ hơn lãi suất NH. Giá bán hiện tại thì kém hơn giá mua ban đầu. Mất trắng tiền dtư nội thất.