[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Blue Danube

Xe buýt
Bác thích hình thức TimeShare à, 3 năm trước e làm cho 1 dự án TimeShare của Israel kết hợp với Vietcombank nên khá rõ về hệ thống này.
Không biết bác có nhu cầu về hệ thống như thế nào, vì hình thức này giá cũng khá cao.
Theo em một là mua đất đầu tư rồi đi nghỉ, hoặc tự chủ động đi chơi thôi chứ dùng Timeshare em thấy chất lượng không bằng nghỉ KS tự túc mà giá lại cao.
Bác muốn đi du lịch dài ngày mà được nghỉ như ở nhà có thể tham khảo hình thức mới này nhé : https://www.airbnb.com/
Giờ mới đọc chữ ký... mới biết cụ làm Đất xanh... hô hố... Thành đất xanh chỉ đi vợt những ông chủ đầu tư sắp chết, đất xấu rẻ bèo, PR hoành tráng ..thổi lên rồi bán... Dân Hà nội nghe thấy gần biển thì thích, éo tìm hiểu kỹ nhảy vào mua... mua xong và đợi 10 năm, 20 năm và có thể lâu hơn nữa............:21: Đất xanh không thể bán nổi đất cho dân bản địa vì đơn giản họ là thổ dân.

Năm ngoái, Đất xanh nhảy vào trả sun group 3 triệu/m2, ông PVIF 3,6 triệu/m2 đòi mua cả lố để PR bán lại bị chủ đầu tư đuổi thẳng cổ. Em thách Đất xanh vào phân hối được của các chủ đầu tư tay to đấy.

Nhưng cũng công nhận là Đất xanh giỏi... họ bán được đất ở những vị trí mà tưởng như không ai có thể bán được...

Chỉnh sửa cuối:

RionNguyen

Xe máy
Em cũng là người Hà Nội, mới vào Đà Nẵng đầu tháng 3 thôi Cụ :) .
Nghe cách nói chuyện có vẻ cụ có hiềm khích hoặc đối thủ của đất xanh nhỉ. Em thích những người khiêm tốn hơn ;)

Blue Danube

Xe buýt
Em cũng là người Hà Nội, mới vào Đà Nẵng đầu tháng 3 thôi Cụ :) .
Nghe cách nói chuyện có vẻ cụ có hiềm khích hoặc đối thủ của đất xanh nhỉ. Em thích những người khiêm tốn hơn ;)
Không cụ ạ... đơn giản vì em thấy cụ đưa thông tin không chính xác và không có cơ sở ...chả dấu gì cụ, em cũng biết ít nhiều các anh chủ tịch Đà nẵng và Quảng nam... bênh viện gì đó cụ giới thiệu từ hồi anh Bá Thanh xây em cũng góp 5 củ to... nên giờ giấy mời pháo hoa em luôn ở hàng A1.

Em ủng hộ các cụ tìm và giới thiệu nhà đất cho các cụ of có nhu cầu và có thu phí nhưng phải là những thông tin chính trực, trung thực....

Chỉnh sửa cuối:

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Không cụ ạ... đơn giản vì em thấy cụ đưa thông tin không chính xác và không có cơ sở ...chả dấu gì cụ, em cũng biết ít nhiều các anh chủ tịch Đà nẵng và Quảng nam... bênh viện gì đó cụ giới thiệu từ hồi anh Bá Thanh xây em cũng góp 5 củ to... nên giờ giấy mời pháo hoa em luôn ở hàng A1.

Em ủng hộ các cụ tìm và giới thiệu nhà đất cho các cụ of có nhu cầu và có thu phí nhưng phải là những thông tin chính trực, trung thực....
Cụ nói rất chuẩn ạ. Em hết định mức chúc rịu cụ rồi chứ không em kính cụ vài ly nữa.

RionNguyen

Xe máy

Toàn bộ thông tin em post và chia sẻ đều là thông tin có cơ sở cụ ạ. Cụ nói vậy thì em cũng chưa rõ cụ là ai. Chứ ở đây em đưa toàn bộ thông tin cá nhân em được thu nạp và chọn lọc. Nói như cụ chắc em nói phét thì chẳng ai còn dám tin em nữa.
Về mặt cá nhân em cũng không lớn nhu cụ. Em cũng chỉ là thằng thanh niên mới trải qua 4 năm chạy dự án qua 4 dự án và 6 doanh nghiệp các nghành nghề khác nhau. Em chắt lọc được cái tâm của người làm kinh doanh thôi.
Còn chính trực và trung thực em cũng chẳng dám khẳng định mình, không lẽ cụ chỉ trích em là đúng ?

congian

Đi bộ
Thấy có vẻ xôm tụ em phải reg nick vào nhờ hỏi các bác giúp em cái . Đất tái định cư Tân Trà giờ khoảng được nhiêu một mv các bác nhỉ.

PirateKings

Xe máy
Các cụ thích ĐN nhỉ, em thấy nó chán bỏ xừ, em là em thích Nha Trang hơn :)

Lý Thảo

Xe đạp
FH mà nó gần biển, ??? tư vấn vậy là ko đc,
nó đi từ đó ra biển mỹ khê tầm phải 4-5km
ra biển nguyễn tất thành tầm 2.5km đoạn biển bị rào ko tắm đc
Bác ơi, xa gần còn tùy quan điểm của từng người. Em ở HN, nên quãng đường 2.5-5km theo quan điểm cá nhân em thấy là gần. Em tư vấn cho nhiều KH ở HN, và họ cũng có ý kiến như thế. Có thể bác nghĩ khác, nhưng không có nghĩa là em tư vấn láo. Haizzz.

RionNguyen

Xe máy
Thấy có vẻ xôm tụ em phải reg nick vào nhờ hỏi các bác giúp em cái . Đất tái định cư Tân Trà giờ khoảng được nhiêu một mv các bác nhỉ.
UBND thành phố Đà Nẵng vừa ban hành văn bản quy định giá đất tái định cư tại khu tái định cư Tân Trà thuộc phường Hòa Hải, quận Ngũ Hành Sơn.

Đơn giá đất hộ chính tái định cư đường MC (3,0-5,5-3,0)m áp dụng cho các hộ giải tỏa đền bù theo mặt bằng Quyết định số 35/2009/QĐ-UBND ngày 24 tháng 12 năm 2009 của UBND thành phố Đà Nẵng là: 681.000 đồng/m2.

Các quy định khác: Các lô đất có vị trí góc ở ngã ba nhân (x) thêm hệ số 1,2; góc ở ngã tư nhân (x) thêm hệ số 1,3. Trường hợp theo quy hoạch, lô đất tại ngã ba, ngã tư nếu có phần diện tích khoảng lùi bên hông thì được nhân (x) hệ số 0,5 trên giá trị phần diện tích đất bị lùi. Giá đất tái định cư hộ phụ thực hiện theo nội dung Quyết định số 5151/QĐ-UBND ngày 20/6/2011 của UBND thành phố trên cơ sở giá đất tái định cư hộ chính quy định như trên.

Nguồn link:
http://www.danang.gov.vn/portal/page/portal/danang/chuyen_de/dbgt_asxh/gtdb_tdc?p_pers_id=14375698&p_folder_id=&p_main_news_id=5794497&p_year_sel=

Đến bây giờ thì em không rõ, em chua có dịp để đi thực tế cụ ạ

hainguyenhanoi

Xe buýt
FH mà nó gần biển, ??? tư vấn vậy là ko đc,
nó đi từ đó ra biển mỹ khê tầm phải 4-5km
ra biển nguyễn tất thành tầm 2.5km đoạn biển bị rào ko tắm đc
Vâng, khu này E có tìm hiểu ko gọi là gần biển được. Cụ cho hỏi có khu nào gần biển ko? Trước E có vào xem cái giờ là A La Carte, còn mấy căn phía trong, kể ra đầu tư thời điểm đấy cũng là hợp lý.

RionNguyen

Xe máy
Đất đà nẵng đã lên chưa, em có một lô dự án Trung nam từ 2011 mua 3,9tr m2, sau nó giảm, ko biết bay gio đã lên lại chưa,
Cụ có thể nói cụ thể hơn được không, em sẽ tìm hiểu giúp cụ :)

RionNguyen

Xe máy
Vâng, khu này E có tìm hiểu ko gọi là gần biển được. Cụ cho hỏi có khu nào gần biển ko? Trước E có vào xem cái giờ là A La Carte, còn mấy căn phía trong, kể ra đầu tư thời điểm đấy cũng là hợp lý.
Ý cụ là khu nằm trên đường Hà Bổng sau À La Carte Hotel đường Võ Nguyên Giáp đó hả cụ. Khu đó giá tầm 30~34tr/m2 hay sao đó cụ.

RionNguyen

Xe máy
Các cụ cho em hỏi đất dự án khu sinh thái Hòa xuân, ngay cầu Hòa xuân chạy qua có ổn không, có lụt lội gì không vậy?
Đợt mùa mưa bão cuối năm 2013 vừa rồi ở Đà Nẵng, nhờ việc đầu tư xây dựng khu đô thị mới Hòa Xuân, tình trạng ngập lụt diễn ra ở phường Hòa Xuân được cải thiện đáng kể.
Với khả năng thi công phát triển hạ tầng đô thị, tại khu đô thị Hòa Xuân, UBND thành phố đã thiết kế cốt nền theo cao trình đỉnh lũ 5% tương ứng với khả năng ngập lũ 20 năm mới diễn ra một lần nên chắc cũng dư thời gian cho các cụ nào đang ở Hòa Xuân chuẩn bị đón lũ #:-s

RionNguyen

Xe máy
Nghe mấy bác lập dự án có cả bến du thuyền thì còn khướt, dự án Green city của Đẩt Xanh miền Tờ rung cũng có bến du thuyền hoành tráng lắm nhưng không biết bao giờ mới thành hiện thực.
Người anh Thìn nói mục đó có trong kế hoạch cụ ạ b-), còn để khi nào hoàn thành thì phải chờ sông Cổ Cò nạo vét qua, rồi cải tạo xong xuôi đâu đấy nữa cơ cụ ạ.
Nhanh cũng phải 4 đến 5 năm gì đó #:-s

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Em cũng chung ý tưởng là vào ĐN vào 1 ngày k xa. e thấy ở HN ngột ngạt khó thở quá đi các cụ ợ.
. Dân số hiện nay của Đà Nẵng là 967.800 người… Dự báo, đến năm 2020, dân số Đà Nẵng sẽ là 1,6 triệu người; với 1,3 triệu người trong số đó là dân số đô thị. Trong đó tỉ lệ Hà Nội hóa 70% (Vì các mảnh đất đẹp da phần HN đã mua). Như vậy đến năm 2030 thì đà nẵng sẽ như HN2 Bây giờ (tắc đường, khói xe...), nhưng được cái gần biển nó thoáng, mát và chiều chiều có mồi và bia....Cụ mau vào đê ko hết chỗ haaaaa:))

dongoviet

Xe tăng
Cụ Cường cứ lm anh em mất hứng. 500 hay 700 m thì quan trọng gì, đà nẵng hay quảng nôm thì trong sổ đỏ cũng ghi trước khi mua ai chả biết.
Bác B sướng nhé, đất Nam Nguyễn Tri Phương lên 100tr trong vòng có 2.5 tháng.
Bác còn lô nào ở đấy thanh khoản được thì đẩy gấp đi nhé.
Có gì PM cho em nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng