[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Songque

Xe tăng
Bác B sướng nhé, đất Nam Nguyễn Tri Phương lên 100tr trong vòng có 2.5 tháng.
Bác còn lô nào ở đấy thanh khoản được thì đẩy gấp đi nhé.
Có gì PM cho em nhé.
Em có gì đâu mà sướng có mỗi lô của hồi môn cho con chau...Haaa
Mấy tháng trước em cũng định làm một lô ở Nam cầu Nguyễn Tri Phương, sau đó lại thấy khu này đang rộng lắm, nên không xuống xiền nữa.

RionNguyen

Xe máy
. Dân số hiện nay của Đà Nẵng là 967.800 người… Dự báo, đến năm 2020, dân số Đà Nẵng sẽ là 1,6 triệu người; với 1,3 triệu người trong số đó là dân số đô thị. Trong đó tỉ lệ Hà Nội hóa 70% (Vì các mảnh đất đẹp da phần HN đã mua). Như vậy đến năm 2030 thì đà nẵng sẽ như HN2 Bây giờ (tắc đường, khói xe...), nhưng được cái gần biển nó thoáng, mát và chiều chiều có mồi và bia....Cụ mau vào đê ko hết chỗ haaaaa:))
Cụ nói chuẩn làm em không nhịn được cười :)) .
Cơ mà trong 5 đến 7 năm tới các kỹ sư và chuyên gia nước ngoài tới ở nhiều. Vì có nhiều dự án lớn cả trong và ngoài nước đang bắt đầu triển khai.
Giờ ra cầu sông Hàn ngắm gái, tây nó nhiều gần bằng gái rồi các cụ ạ :-|

Chỉnh sửa cuối:

RionNguyen

Xe máy
, Đừng ảo tưởng, chỉ một số vị trí mà dân mình thấy hợp lý và CDT làm tốt thôi nhá.
Mấy hôm trước em có thăm FPT City vì sát dự án làng Đại Học Đông Á bên em (hiện giá 2,1tr/m2), thấy bảo cả đất cả nhà xây thô 3 tầng 1,7 tỷ. Sông Cổ Cò đã nạo vét và xây kè xong, Cây xanh đổ cát rất đẹp, Đường cũng trải nhựa xong rồi. Căn bản vào trong em thấy chưa dời 1 ngôi mộ.
Nói chung khu đó cũng đẹp rồi, mỗi tội theo ng Đà Nẵng hơi xa trung tâm, mà người Hà Nội như em thì điều đó không thành vấn đề. Quan trọng có 1 không gian sống văn minh đẳng cấp và an toàn là được.
Em không bán FPT City nên không phải PR đâu nhé. Các cụ đừng hiểu nhầm em -_-.
Cụ nào cần hình trong tuần em ghé chụp vài tấm giúp cho :).

nicholas1618

Xe điện
*** tôi thấy dân ĐN hơn chán HN về nhiều mặt trừ "ngôn ngữ không chuẩn" nhé mấy bố tướng.

nicholas1618

Xe điện
Phạm Quang Nghị - Bí thư Hà Nội người Thanh Hóa

Nguyễn Thế Thảo - Chủ tịch Hà Nội người Bắc Ninh

Thế không phải dân vùng khác về Lãnh đạo Hà Nội hả?

RionNguyen

Xe máy
Phạm Quang Nghị - Bí thư Hà Nội người Thanh Hóa

Nguyễn Thế Thảo - Chủ tịch Hà Nội người Bắc Ninh

Thế không phải dân vùng khác về Lãnh đạo Hà Nội hả?
Không biết có phải do cmt của em hay không, em muốn nói về tâm lý chung của người dân khi mua nhà ở định cư tại Đà Nẵng, em gặp nhiều người Đà Nẵng hoặc người dân các tỉnh lân cận mong muốn di chuyển sinh sống tại Đà Nẵng, hầu hết ai cũng hỏi và muốn gần trung tâm cụ ạ.

Và chắc chắn là "dân Đà Nẵng" hơn đứt "dân Hà Nội" về nhiều mặt rồi cụ, cái này em chung quan điểm với cụ chủ :)

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
Không biết có phải do cmt của em hay không, em muốn nói về tâm lý chung của người dân khi mua nhà ở định cư tại Đà Nẵng, em gặp nhiều người Đà Nẵng hoặc người dân các tỉnh lân cận mong muốn di chuyển sinh sống tại Đà Nẵng, hầu hết ai cũng hỏi và muốn gần trung tâm cụ ạ.

Và chắc chắn là "dân Đà Nẵng" hơn đứt "dân Hà Nội" về nhiều mặt rồi cụ, cái này em chung quan điểm với cụ chủ :)
Cụ làm Sale ở ĐN ah? Cụ dân Hà Nội?

Em đã đi dọc mấy dự án ven sông như bán đảo, Nam cầu, FPT ... thấy phía đấy khá đẹp, đường rộng mới mở. Có điều mọi người ngại vì thấy hạ tầng thương mại chưa phát triển lắm.

Cụ cập nhật cho em giá một số dự án nhé.

Trước e thấy quảng cáo về dự án Khu công viên Đại dương phía Sơn Trà? Không biết cụ nghe thêm gì không?

RionNguyen

Xe máy
Cụ làm Sale ở ĐN ah? Cụ dân Hà Nội?

Em đã đi dọc mấy dự án ven sông như bán đảo, Nam cầu, FPT ... thấy phía đấy khá đẹp, đường rộng mới mở. Có điều mọi người ngại vì thấy hạ tầng thương mại chưa phát triển lắm.

Cụ cập nhật cho em giá một số dự án nhé.

Trước e thấy quảng cáo về dự án Khu công viên Đại dương phía Sơn Trà? Không biết cụ nghe thêm gì không?
Cụ mail cho em nhu cầu, hoặc khoanh vùng khu vực, em sẽ cập nhật giúp cụ.
thond4@gmail.com

RionNguyen

Xe máy
Em cũng không thể hiểu nổi, Từ chỗ Green city cách chỗ em 6km, lại là đất ở nông thôn, thuộc Quảng Nôm lại xa biển hơn chỗ em mà sao vẫn hot hơn chỗ em nhỉ? Mà giá cũng same same nhau.
Là vì khi cụ đi thực tế , bờ biển thì có Montgomerie links 18 lỗ, là 1 trong top 10 sân Golf của Châu Á, các thánh ghiền Golf và đi làm ăn cùng đối tác, không có căn hộ riêng trong khu Golf thường thuê bên Biệt thự Bồng Lai sát phía Bắc của Green City giá 200~300$/ đêm tùy mùa. Phía Nam là dự án cụm biệt thự Điều Dưỡng của tập đoàn VNPT.
400m ra gần biển gồm hàng loạt các cụm Villas ven biển như Norman Estates, The Empire Residences & Resort, Fusion Suites Da Nang Beach, The Point nằm trong Montgomerie links.

Tất cả tạo nên giá trị của khu đất đó. Mà các căn hộ ven biển kia giá từ 20~40 tỷ / căn hoàn thiện, diện tích 300~1000m2 , mà đó là hợp đồng sở hữu 50 năm.
Green chỉ có 3,4tr/m2 (lô nhà phố liền kề) là đất nền sổ đỏ, có quy hoạch hoàn chỉnh, giá trị cam kết tăng 10% năm. Giờ cũng chỉ còn 28 / 600 lô mở bán chưa đầy 1 năm thôi các cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

hieunc4

Xe đạp
Em thấy mặt bằng chung đất đai DNG khá rẻ, tuy nhiên để an dưỡng tuổi già thì hợp lý, chứ gia đình trẻ vào đó điều kiện lập nghiệp hạn chế, không phải mùa du lịch thì Thành phố khá buồn tẻ...

RionNguyen

Xe máy
Có cụ nào hỏi em cái cây trồng ở dự án Phố Thương Mại Ngô Quyền thì em trả lời luôn là cây Sưa Trắng cụ nhé, dự án Green City cũng trồng toàn Sưa Trắng

Hiện Ngô Quyền còn 6 /100 lô

Chỉnh sửa cuối:

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Có cụ nào hỏi em cái cây trồng ở dự án Phố Thương Mại Ngô Quyền thì em trả lời luôn là cây Sưa Trắng cụ nhé, dự án Green City cũng trồng toàn Sưa Trắng
Trả lời ko đúng, A mua nhiều xưa trắng thân 20cm giá 2,5 TR/cây rồi nhé chú lá xanh như lá sấu, cành mọc thẳng từ thân. Cái cây của chú lá như cây bàng thân bằng cái tăm, lá to như lá bàng nhá>>>

RionNguyen

Xe máy
Trả lời ko đúng, A mua nhiều xưa trắng thân 20cm giá 2,5 TR/cây rồi nhé chú lá xanh như lá sấu, cành mọc thẳng từ thân. Cái cây của chú lá như cây bàng thân bằng cái tăm, lá to như lá bàng nhá>>>
Em chup cả hình thực tế cho các cụ, cty trả lời câu hỏi của em lại cho các cụ là như vậy, chứ nói về cây cối em ko học nông nghiệp hay buôn gỗ nên em chịu cụ ạ.
Thật giả nhờ các cụ chỉ dạy.

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Thế này thì Gỗ Mỡ khác gì Vàng tâm.
Bóng đá gọi là Bóng Dâm cũng đành.
Cháu fun tí

nguyenthanhcong

Xe tải
. Dân số hiện nay của Đà Nẵng là 967.800 người… Dự báo, đến năm 2020, dân số Đà Nẵng sẽ là 1,6 triệu người; với 1,3 triệu người trong số đó là dân số đô thị. Trong đó tỉ lệ Hà Nội hóa 70% (Vì các mảnh đất đẹp da phần HN đã mua). Như vậy đến năm 2030 thì đà nẵng sẽ như HN2 Bây giờ (tắc đường, khói xe...), nhưng được cái gần biển nó thoáng, mát và chiều chiều có mồi và bia....Cụ mau vào đê ko hết chỗ haaaaa:))
Cụ nhầm à, HN2 hơi bị thoáng vì dân HN2 chen nhau vô hết HN1 ở rồi, kaka.
Em tin nếu ĐN giữ phong độ phát triển và khả năng qui hoạch tốt như bi giờ thì dân số tăng tạo đà giúp tăng sức lao động có trình độ, làm thành phố to đẹp mạnh hơn ạ.
Lạc quan lên thì cứ nghĩ đến Tokyo, Osaka mà phấn đấu trong trăm năm tới.

Blue Danube

Xe buýt
Là vì khi cụ đi thực tế , bờ biển thì có Montgomerie links 18 lỗ, là 1 trong top 10 sân Golf của Châu Á, các thánh ghiền Golf và đi làm ăn cùng đối tác, không có căn hộ riêng trong khu Golf thường thuê bên Biệt thự Bồng Lai sát phía Bắc của Green City giá 200~300$/ đêm tùy mùa. Phía Nam là dự án cụm biệt thự Điều Dưỡng của tập đoàn VNPT.
400m ra gần biển gồm hàng loạt các cụm Villas ven biển như Norman Estates, The Empire Residences & Resort, Fusion Suites Da Nang Beach, The Point nằm trong Montgomerie links.

Tất cả tạo nên giá trị của khu đất đó. Mà các căn hộ ven biển kia giá từ 20~40 tỷ / căn hoàn thiện, diện tích 300~1000m2 , mà đó là hợp đồng sở hữu 50 năm.
Green chỉ có 3,4tr/m2 (lô nhà phố liền kề) là đất nền sổ đỏ, có quy hoạch hoàn chỉnh, giá trị cam kết tăng 10% năm. Giờ cũng chỉ còn 28 / 600 lô mở bán chưa đầy 1 năm thôi các cụ :))
Cái hôm Đất xanh mở bán tại Hà nội, em có tới quan sát...thực thì em không thích cái chiêu trò bán đất đó lắm... mời vài trăm người tới, cho chim mồi đặt cọc, giữ chỗ.. tạo tâm lý đám đông...

Dân Hà thành, với người có điều kiện thì đôi ba trăm đâu phải nhớn gì tặc lưỡi đặt vài chục củ... sau rồi có biết thì cũng lại tặc lưỡi, để đó vậy, đến đâu thì đến cũng chả đáng gì ...28/600 cũng là số cụ nói mà thôi.

Đất xanh có cách bán hàng rất chuyên nghiệp là không thể phủ nhận nhưng việc nói quá dự án lên vẫn phải nói vì đơn giản đây là of.

Số của Thìn của Thành ĐN nếu cụ cần em bốt nốt lên cho nó máu.

Songque

Xe tăng
Cụ nhầm à, HN2 hơi bị thoáng vì dân HN2 chen nhau vô hết HN1 ở rồi, kaka.
Em tin nếu ĐN giữ phong độ phát triển và khả năng qui hoạch tốt như bi giờ thì dân số tăng tạo đà giúp tăng sức lao động có trình độ, làm thành phố to đẹp mạnh hơn ạ.
Lạc quan lên thì cứ nghĩ đến Tokyo, Osaka mà phấn đấu trong trăm năm tới.
Em cứ thấy các cụ trên trên này hay đem HN hay SG để so sánh với ĐN, như vậy không hợp lý. ĐN là TP mới phát triển, chỉ nên so sánh với HP, CT, Nha trang...
Tuy nhiên, theo nhận định chủ quan của em, trong 10 năm tới ĐN sẽ phát triển, xanh, mạnh với tốc độ cao hơn HN.

Trạng thái
Thớt đang đóng