[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xep

Xe tăng
Thớt lên đến 100 tầng chứng tỏ nhiều cụ quan tâm đến bds Đà Nẵng, giá đất và chung cư khá rẻ, tầm 600tr các cụ khuyên nên đầu tư đất hay chung cư, nếu chung cư thì tính thêm cho thuê hàng tháng ko biết giá thuê cao ko. Cụ nào thông não cho em phát.
Em cũng đúng nhu cầu như cụ. Ủn lên các cụ thông thái tư vấn với ạ. Tuy nhiên em thích đất nền hơn. Nếu với tiền đó mà mảnh khoảng 100m2 thì ở khu nào đc ạ. Mong các cụ đi qua cho em tỏ tường với :D

RionNguyen

Xe máy
Em gửi các cụ ảnh lớn quy hoạch Thành Phố
Theo bản đồ sẽ chia làm 3 cụm:
Giáo dục : Làng đại học Đà Nẵng, Trường Mỹ Thái Bình Dương, trường quốc tế Kinderworld.
Du Lịch : Trục đường du lịch biển 5* DT 603 (Đà Nẵng - Hội An)
- Và trục du lịch sinh thái dọc sông Cổ Cò.
Công nghiệp nhẹ : Khu Công Nghiệp Điện Nam Điện Ngọc
+ Theo đó bên Đất Xanh có 3 dự án: theo 3 ngôi sao em đánh dấu trên hình
Giáo dục : Khu đô thị Đại Học Đông Á (Ngày 09/05 còn 18 lô )
Du lịch : Green City (Ngày 09/05 còn 21/608 )
Công nghiệp : Khu đô thị Ngân Câu - Ngân Giang (Ngày 09/05, đợt 4 còn 9 lô)
- Và 1 dự án Phố Thương Mại Ngô Quyền trung tâm Thành Phố : (Ngày 09/05 còn 3/100)

Mời các cụ tham khảo, cho đánh giá, ý kiến.
Cụ nào có nhu cầu tìm hiểu thông tin chi tiết gửi vào mail : thond4@gmail.com , em sẽ gửi thông tin tổng quan và giá chi tiết.

Chỉnh sửa cuối:

dongoviet

Xe tăng
Mấy tháng trước em cũng định làm một lô ở Nam cầu Nguyễn Tri Phương, sau đó lại thấy khu này đang rộng lắm, nên không xuống xiền nữa.
Thế thì cụ đã bỏ lỡ 1 cơ hội kiếm lãi lớn rồi. Em chỉ nói riêng về dự án này thôi.

chuadutienmuaxe

Xe tăng

Buồn. Tối gặp bác B2 mới ra lò tí ở SAPA

Chỉnh sửa cuối:

vbn

Xe hơi
Em có khoe khoang hay buôn bán gì ở đây đâu mà các cụ nhảy vào chấp trẻ con với em :))
Có cụ muốn biết thực trạng Ngô Quyền đến đâu vì đã mua ở đây rồi, em hầu cụ đi chụp thực tế. Cụ tiếp hỏi cái cây trong cái hình là cây gì thì em hỏi người cũ rồi cấp trên. Cụ thì chê cây muốn nhổ, em nêu giá trị của nó.
Giờ thành ra cũng được các cụ chia sẻ cho nhiều kiến thức làm em ấm bụng lắm :"> .
Còn cụ nào tốt bụng rảnh dạy em ít kiến thức nữa thì cứ cmt bên dưới em xin nhận tất >:D<:))
Sales thì cần nói nhiều, nhưng CỤ thì nói luyên thuyên.
Trước khi nói thì cũng phải nhìn xem người đối diện là ai thì mới nên uốn lưỡi cất nhời nhé.
Thỉnh thoảng có việc nhờ tư vấn em hỏi cụ Cường DN thì thấy rất đàng hoàng, điềm đạm và hiểu biết ạ.

Songque

Xe tăng
Thế thì cụ đã bỏ lỡ 1 cơ hội kiếm lãi lớn rồi. Em chỉ nói riêng về dự án này thôi.
Lúc em định mua chào giá 430tr-550tr/lô, tuy đường, không biết giá bây giờ bao nhiêu cụ. Còn khu Sinh thái Hòa Xuân có tăng không cụ?

RionNguyen

Xe máy
Sales thì cần nói nhiều, nhưng CỤ thì nói luyên thuyên.
Trước khi nói thì cũng phải nhìn xem người đối diện là ai thì mới nên uốn lưỡi cất nhời nhé.
Thỉnh thoảng có việc nhờ tư vấn em hỏi cụ Cường DN thì thấy rất đàng hoàng, điềm đạm và hiểu biết ạ.
Ok, em ghi nhận đánh giá của cụ về người khác.
Nhưng những gì em cmt đều trả lời ý kiên của các cụ. Em đâu phải chào hàng mà cần trả lời phải hệ thống khoa học. Cụ cần em gửi cho bài sales dự án của em cho cụ ấm lòng nhé :))
Cụ CuongDN em không rõ cụ có đàng hoàng điềm đạm chăng sao gì như cụ nói, vâng ai bán hàng cũng cần phải lễ phép ạ, mà có nhiều cmt tiêu cực ở đây khi chưa rõ rành mọi khía cạnh, em là người trong cuộc những gì cụ CuongDN đánh giá và phản ảnh, cũng chỉ ghi nhận và trả lời những gì em biết để mọi người cùng tham khảo cho ý kiến.
Em cảm ơn cụ thay cho cụ CuongDN về những tình cảm đó luôn nhé.

dongoviet

Xe tăng
Lúc em định mua chào giá 430tr-550tr/lô, tuy đường, không biết giá bây giờ bao nhiêu cụ. Còn khu Sinh thái Hòa Xuân có tăng không cụ?
Nam NTP, 7.5m hướng tây - N, B bây giờ gần 500, Đông - N/B gần 550, cũng tùy theo block, vị trí, kẹp cống,...
Sinh thái HX thì ít mua ít bán, tầm 700, 750 1 lô (trên 90m2). Em chỉ nghe nói thôi, vì em ko mua hay bán ở đây nữa.

dongoviet

Xe tăng
Ok, em ghi nhận đánh giá của cụ về người khác.
Nhưng những gì em cmt đều trả lời ý kiên của các cụ. Em đâu phải chào hàng mà cần trả lời phải hệ thống khoa học. Cụ cần em gửi cho bài sales dự án của em cho cụ ấm lòng nhé :))
Cụ CuongDN em không rõ cụ có đàng hoàng điềm đạm chăng sao gì như cụ nói, vâng ai bán hàng cũng cần phải lễ phép ạ, mà có nhiều cmt tiêu cực ở đây khi chưa rõ rành mọi khía cạnh, em là người trong cuộc những gì cụ CuongDN đánh giá và phản ảnh, cũng chỉ ghi nhận và trả lời những gì em biết để mọi người cùng tham khảo cho ý kiến.
Em cảm ơn cụ thay cho cụ CuongDN về những tình cảm đó luôn nhé.
Cụ không cần phải lăn tăn về ý kiến của cụ kia. Trên diễn đàn, người ta hỏi và cụ trả lời là quý rồi. Trả lời thừa thì người hỏi phải tự chắt lọc tìm càu trả lời phù hợp cho mình. Cần gì phải "Trước khi nói thì cũng phải nhìn xem người đối diện là ai thì mới nên uốn lưỡi cất nhời nhé." Vớ vẫn. Cụ không cần phải điềm đạm hay gì gì hết, tự cụ sẽ tìm ra phương án bán hàng phù hợp nhất với cụ. Chúc cụ mua bán đắt hàng. Box này là nơi giao lưu và thông tin là chính.
Em cảm ơn cụ về thông tin cụ đã inbox.

RionNguyen

Xe máy
Vâng, các cụ cứ hỏi. Em biết hoặc trong khả năng có thể em sẽ cung cấp thông tin cho các cụ ngay khi có thể.
Được tiếp thu ý kiến của các cụ là may mắn của em.
Em thường xuyên tìm hiểu thông tin quy hoạch. Có sự kiện thực tế các cụ inbox để em cập nhật thông tin kịp thời.
Chúc các cụ tìm được đất rẻ và có tiềm năng phát triển cao.

Dan du an

Xe ba gác
Trả lời ko đúng, A mua nhiều xưa trắng thân 20cm giá 2,5 TR/cây rồi nhé chú lá xanh như lá sấu, cành mọc thẳng từ thân. Cái cây của chú lá như cây bàng thân bằng cái tăm, lá to như lá bàng nhá>>>
Hay đây gọi là cây bàng Đài Loan ạ.

RionNguyen

Xe máy
Thiết nghĩ mua BĐS là mua cả cuộc sống, tương lai. Các cụ phải đọc kỹ hợp đồng, đòi các phụ lục ghi rõ tiện ích nội khu, kiểu cách.
Em thấy khách em mua chỉ cần nắm thông tin tiềm năng khu đất tương lai có lên hay không mà vồ vập vào thôi :-s

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Thiết nghĩ mua BĐS là mua cả cuộc sống, tương lai. Các cụ phải đọc kỹ hợp đồng, đòi các phụ lục ghi rõ tiện ích nội khu, kiểu cách.
Em thấy khách em mua chỉ cần nắm thông tin tiềm năng khu đất tương lai có lên hay không mà vồ vập vào thôi :-s
Các tiện ích cụ nói nằm trong báo cáo quy hoạch được TP phê duyệt cơ.......cái này mới đầy đủ và đáng đòi hoặc xin chỗ khác cung cấp trước khi mua, chứ cái HD thì không ai ghi hết được.

nicholas1618

Xe điện
Nam NTP 500tr lô bao nhiêu mét hả các cụ? Nếu chỉ được 60m thì giá này không hấp dẫn lắm.

CuongDN2012

Xe điện
Nói thiệt, em từ lò của các BDS Đà Nẵng ra đây, công ty nào trong ruột nó có gì em quá hiểu, đường lối của nó như thế nào em cũng quá rành, rành cả việc thuê cây về bỏ xuống đất lấp lại hoặc mua cây 100k chôn xuống để lòe với người đầu tư rằng đã có cây xanh, hoặc dự án chưa hoàn thiện thì thuê vài chiếc xe lu, xe múc vào để đó bán dự án.
Là dân môi giới, cái chính là tìm ra nguồn hàng cho khách, đừng nên nâng chổ này lên hạng a và dập khu kia xuống hạng b, vì mua bán có duyên, bds cần lắm chử duyên,
nên theo em thì chỉ cần nói là khu đó nó có đặt điểm mạnh là gì, cũng không quên nói với khách điểm yếu chổ đó nó như thế nào, nếu khách chấp nhận đc thì ôk duyên đã tới
việc gì phản chống chế, đưa sản phẩm mình lên tận trời xanh, đến một ngày mình ko bán sản phẩm đó nữa hoặc nhà phân phối với chủ đầu tư có vấn đề không bán nữa rồi dập nó xuống hạng C.

nên ai mua thì tìm hiểu kỹ, ai bán có tâm thì đưa ra lợi và hại cho khách, vì hơn ai hết người bán hiểu rõ sản phẩm mình tốt và xấu chổ nào

CuongDN2012

Xe điện
Cụ cho hỏi nhà đất khu Hồ Xuân Hương đường o to vào đựoc diện tích 80-100m2 bây giờ khoảng bao nhiêu?
Nguyên tuyến đường này nó nằm nhiều khúc, ko biết cụ hỏi bên phía nhà máy cao su hay dưới gần furama, hay bên phía khu biệt sau lưng của chợ bắc mỹ an, hay dưới gần khách sạn galaxy

Trạng thái
Thớt đang đóng