[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Cái hôm Đất xanh mở bán tại Hà nội, em có tới quan sát...thực thì em không thích cái chiêu trò bán đất đó lắm... mời vài trăm người tới, cho chim mồi đặt cọc, giữ chỗ.. tạo tâm lý đám đông...

Dân Hà thành, với người có điều kiện thì đôi ba trăm đâu phải nhớn gì tặc lưỡi đặt vài chục củ... sau rồi có biết thì cũng lại tặc lưỡi, để đó vậy, đến đâu thì đến cũng chả đáng gì ...28/600 cũng là số cụ nói mà thôi.

Đất xanh có cách bán hàng rất chuyên nghiệp là không thể phủ nhận nhưng việc nói quá dự án lên vẫn phải nói vì đơn giản đây là of.

Số của Thìn của Thành ĐN nếu cụ cần em bốt nốt lên cho nó máu.
em phải công nhận một điều là đất xanh hơi lèm nhèm khi trồng mấy cái cây như cái tăm ở dự án ngô quyền. Các cụ xem lại hình dự án ở trên xem có đáng nhổ lên ko?

b2_moi_ra_lo

Xe buýt

Sao em up ảnh mấy cái cây đẹp lên má ko được nhỉ

chuadutienmuaxe

Xe tăng

Sao em up ảnh mấy cái cây đẹp lên má ko được nhỉ
*** ĐN đường phố rộng rãi, thoáng mát có tiền mua nhà, đất trong 1 nốt nhạc. Ở HN GĐ cháu tìm cái lô dưới 100m2 ở HN, chỉ mong ô tô vào được nhà giá dưới 6,5 củ to mà vật vã 2 năm nay kg mua được. Đúng là HN ngàn năm văn vật.

Blue Danube

Xe buýt
em phải công nhận một điều là đất xanh hơi lèm nhèm khi trồng mấy cái cây như cái tăm ở dự án ngô quyền. Các cụ xem lại hình dự án ở trên xem có đáng nhổ lên ko?
Nói chung là cái cây to to có đường kính 20 -25cm giá từ 1,5 đến 3 triệu đồng/cây thôi... cây to thì 10m trồng 1 cây, cái khu con con đó thì chắc cũng hết 100 cây, chi phí đâu phải là lớn mà trông cái cây có đường kính gốc bé tí thế thì đến bao giờ mới cho bóng mát mà phảm cảm quá.

Nhìn khu dó đây điện thì chằng chịt, cột chiếu sáng thì bê tông... khi dân tới ở, lắp thêm cáp viễn thông và tivi nữa thì đường phố thành mạng nhện...lại giống Hà nội.. nhưng chi phí Hạ ngầm thì cũng không ít, đắt gấp 3, 4 lần đi nổi nên ít chủ đầu tư dám làm, ngay cả Sun group có khu nam cầu nguyễn tri phương cũng mắc phải lỗi này.

RionNguyen

Xe máy
Đến lúc cái cây to vật một người ôm không xuể, đường ngon, quy hoạch điện ngầm hoàn thiện thì không còn cái giá đấy đâu các cụ.
Giá thành mỗi m2 đất đều tính giá thành xin phê duyệt của Đà Nẵng, ở Đà Nẵng ko nhờn với các cụ bụng to được. Giống ở Green City giá đất bây giờ không như ngày xưa, khi đường trải nhựa xong, cây xanh và tiện ích cơ bản nội khu đã hoàn thành, giá sẽ lên theo tiến độ thực hiện. 28 lô là hôm kia, hôm nay là 21. Các cụ không thích Green và không muốn mua ngồi ngắm qua internet chê bai dự án với thông tin thu thập của các cụ em xin ngồi ghi nhận :).
Về vấn đề phản cảm thì các cụ nói cũng đúng.
còn nhiệm vụ của em hỗ trợ các cụ chụp hình thực tế. em thì không thể ngồi nói bốc phét được.
Trách em hoặc Đất Xanh thì điều đó là điều không tránh khỏi.

Em xin đính chính lại với các cụ về vụ cây sau khi hỏi cấp lãnh đạo cao hơn phụ trách xây dựng quy hoạch, đó là cây Sưa đỏ, không phải Sưa trắng. Cảm ơn các cụ đã quan tâm đến Đất Xanh :D

Chỉnh sửa cuối:

RionNguyen

Xe máy
Cái hôm Đất xanh mở bán tại Hà nội, em có tới quan sát...thực thì em không thích cái chiêu trò bán đất đó lắm... mời vài trăm người tới, cho chim mồi đặt cọc, giữ chỗ.. tạo tâm lý đám đông...

Dân Hà thành, với người có điều kiện thì đôi ba trăm đâu phải nhớn gì tặc lưỡi đặt vài chục củ... sau rồi có biết thì cũng lại tặc lưỡi, để đó vậy, đến đâu thì đến cũng chả đáng gì ...28/600 cũng là số cụ nói mà thôi.

Đất xanh có cách bán hàng rất chuyên nghiệp là không thể phủ nhận nhưng việc nói quá dự án lên vẫn phải nói vì đơn giản đây là of.

Số của Thìn của Thành ĐN nếu cụ cần em bốt nốt lên cho nó máu.
Đợt mở bán đầu tiên ở Meliã Hà Nội thì em không rõ , vì em mới vào cty từ đầu tháng 4 năm nay cụ à.

RionNguyen

Xe máy
Sưa đỏ tính ra thì rẻ tùy thuộc vào kích thước, chiều cao của cây sưa giống sẽ có những đơn giá khác nhau, loại nhỏ nhất giá là 2.800 đ/cây, loại cao nhất là 68.000đ/cây
Cây bán giống thường chiều cao chỉ từ 10cm, 20cm, 30cm, 40cm (4 tháng tuổi, 8 tháng tuổi, 1 năm tuổi, 2 năm tuổi). Sưa đỏ công trình khi mua về thường đường kính thân chỉ từ 5cm- 20cm.

Nhận biết Sưa đỏ: dùng giấy ráp đánh, hoặc dùng dao sắc cạo mạnh sạch bụi khi thấy xuất hiện màu đỏ thì ngửi trực tiếp vào gỗ thấy mùi thơm ngát mùi trầm, dễ chịu, sảng khoái, hoặc đốt trong phòng kín , khói tỏa hương rất thơm, tàn tro màu trắng ngà (giống tàn thuốc lá 555).

Ngoái lề: giá trị kinh tế, cây 5 tuổi cao khoảng 6-7m, đạt khoảng 40-45 vanh, giá khoảng 4 triệu/1cây. Những cây sưa trồng được khoảng 7, 8 năm tuổi mà chăm sóc đúng kỹ thuật thì trung bình 1 cây đạt khoảng 15kg lõi nhân với giá thị trường tại thời điểm này là khoảng 2 triệu/kg tức là bằng 30 triệu/cây. Cây sưa càng lâu năm thì giá trị của nó càng cao, cây sưa 15 năm tuổi có thể bán được giá 7 triệu/1kg gỗ lõi, những cây sưa hàng trăm năm tuổi có thể bán giá 21 triệu/kg lõi.

Chỉnh sửa cuối:

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
E cũng khoái đà nẵng lắm nhưng mÀ vào đó mà chỉ khi già ròi và có nhiều tiền vào làm căn biteejt thự mặt biển thì đúng là đáng sống. Các cụ nhề ;))

RionNguyen

Xe máy
Hyatt Regency Da Nang Residences. 1 căn D602 là penthouse bốn phòng ngủ nằm trên tầng thượng diện tích 227.8 m2, Số Phòng Ngủ 4, Số Phòng Tắm 4. Vị trí bờ biển giá 21,501,997,510VND đó cụ.

congian

Đi bộ
UBND thành phố Đà Nẵng vừa ban hành văn bản quy định giá đất tái định cư tại khu tái định cư Tân Trà thuộc phường Hòa Hải, quận Ngũ Hành Sơn.

Đơn giá đất hộ chính tái định cư đường MC (3,0-5,5-3,0)m áp dụng cho các hộ giải tỏa đền bù theo mặt bằng Quyết định số 35/2009/QĐ-UBND ngày 24 tháng 12 năm 2009 của UBND thành phố Đà Nẵng là: 681.000 đồng/m2.
Các quy định khác: Các lô đất có vị trí góc ở ngã ba nhân (x) thêm hệ số 1,2; góc ở ngã tư nhân (x) thêm hệ số 1,3. Trường hợp theo quy hoạch, lô đất tại ngã ba, ngã tư nếu có phần diện tích khoảng lùi bên hông thì được nhân (x) hệ số 0,5 trên giá trị phần diện tích đất bị lùi. Giá đất tái định cư hộ phụ thực hiện theo nội dung Quyết định số 5151/QĐ-UBND ngày 20/6/2011 của UBND thành phố trên cơ sở giá đất tái định cư hộ chính quy định như trên.

Nguồn link:
http://www.danang.gov.vn/portal/page/portal/danang/chuyen_de/dbgt_asxh/gtdb_tdc?p_pers_id=14375698&p_folder_id=&p_main_news_id=5794497&p_year_sel=

Đến bây giờ thì em không rõ, em chua có dịp để đi thực tế cụ ạ
Ý em là giá đất trên thì trường ấy cụ ah, chứ theo khung tp thì chết em.Nhà em mua đã 4tr/mv rồi mà.

Blue Danube

Xe buýt
Ý em là giá đất trên thì trường ấy cụ ah, chứ theo khung tp thì chết em.Nhà em mua đã 4tr/mv rồi mà.
Ngày xưa cái món này bán phiếu mỗi suất tái định cư đâu đó tương đương với 250 củ... dân mang ra ngoài bán từ 150 đến 200 củ tùy theo vị trí... (tính ra cũng khoảng 4 đến 4,5 củ/m2), có thời thấp nhất thì tái định cư Bá tùng 3,75 củ/m2 thì phải. Cụ mua 4 củ/m2 là được rồi, không đắt mà cũng chả rẻ... bây giờ bán lại vẫn thế !

Chỉnh sửa cuối:

b2_moi_ra_lo

Xe buýt

Hình ảnh về cây sưa trắng, cây này chả có giá trị KT gì đâu, chỉ bóng mát và hoa đẹp (lá nhỏ như lá nhãn)

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Cây trồng trong dự án ngô quyền là cây Sao đen lá to như lá cam cụ RION kiểm tra lại giúp nhé! nếu trong hồ sơ là Sưa trắng như bác nói thì em sẽ kiện để đòi cho bằng được đới.

b2_moi_ra_lo

Xe buýt

Cụ nào tinh mắt nhìn giúp em xem cây này giống cấy nào trong 2 cây ở trên

RionNguyen

Xe máy
Em có khoe khoang hay buôn bán gì ở đây đâu mà các cụ nhảy vào chấp trẻ con với em :))
Có cụ muốn biết thực trạng Ngô Quyền đến đâu vì đã mua ở đây rồi, em hầu cụ đi chụp thực tế. Cụ tiếp hỏi cái cây trong cái hình là cây gì thì em hỏi người cũ rồi cấp trên. Cụ thì chê cây muốn nhổ, em nêu giá trị của nó.
Giờ thành ra cũng được các cụ chia sẻ cho nhiều kiến thức làm em ấm bụng lắm :"> .
Còn cụ nào tốt bụng rảnh dạy em ít kiến thức nữa thì cứ cmt bên dưới em xin nhận tất >:D<:))

Xamuxami

Xe tải
Thớt lên đến 100 tầng chứng tỏ nhiều cụ quan tâm đến bds Đà Nẵng, giá đất và chung cư khá rẻ, tầm 600tr các cụ khuyên nên đầu tư đất hay chung cư, nếu chung cư thì tính thêm cho thuê hàng tháng ko biết giá thuê cao ko. Cụ nào thông não cho em phát.

RionNguyen

Xe máy
Cây trồng trong dự án ngô quyền là cây Sao đen lá to như lá cam cụ RION kiểm tra lại giúp nhé! nếu trong hồ sơ là Sưa trắng như bác nói thì em sẽ kiện để đòi cho bằng được đới.
Cái này cụ cần phải xem lại hợp đồng mình ký có ghi rõ các hạng mục và chất lượng nguồn gốc các hạng mục đó là gì không.
Em hỏi lần 2 là cấp trên em. Cụ đòi quyền lợi của cụ là đúng, nhưng xem kỹ mọi thứ trước khi kiện đó nha .

RionNguyen

Xe máy
Thớt lên đến 100 tầng chứng tỏ nhiều cụ quan tâm đến bds Đà Nẵng, giá đất và chung cư khá rẻ, tầm 600tr các cụ khuyên nên đầu tư đất hay chung cư, nếu chung cư thì tính thêm cho thuê hàng tháng ko biết giá thuê cao ko. Cụ nào thông não cho em phát.
Ở Đà Nẵng hình thức Timeshare cũng chưa rõ ràng, nhưng nhiều dự án có chạy theo hình thức này. Nên cụ mua đất nền hay chung cư đều ok. Cho thuê thì từng mùa mới hot. Ngày cao điểm cụ cho thuê cả căn hộ tầm 3* giá thấp nhất cũng 4~6 củ một đêm.

Theo em đất rẻ cụ cứ tính dự án nào nằm trong vùng quy hoạch đẹp mà mua, chứ bon chen trong nội đô thì giờ ít người nghĩ tới.
Đa số khách em sụ hẳn mua căn hộ view biển vài chục tỷ, thấp nhất thì mua những khu quy hoạch đất nền gần biển 1 chút nhưng nằm trong khu phát triển Resort và Villas cũng rất giá trị về sau này. Bờ biển Đà Nẵng đẹp trải dài xuống Quảng Nam. Các dự án của nước ngoài dọc bờ biển giáp ranh địa phân Quảng Nam hiện đang xây dựng và chào bán với giá khá chát. Và không còn bãi biển công cộng cho dân tắm nữa...

longknu

Xe buýt
FH mà nó gần biển, ??? tư vấn vậy là ko đc,
nó đi từ đó ra biển mỹ khê tầm phải 4-5km
ra biển nguyễn tất thành tầm 2.5km đoạn biển bị rào ko tắm đc
Cụ cho hỏi nhà đất khu Hồ Xuân Hương đường o to vào đựoc diện tích 80-100m2 bây giờ khoảng bao nhiêu?

Trạng thái
Thớt đang đóng