[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenthanhcong

Xe tải
E đang lang thang ngó nghiêng 1 lô gần 6 lít ở Nam Nguyễn Tri Phương mà lăn tăn quá. Haizzz.
Cụ nào bơm em tí động lực chốt phát.

CuongDN2012

Xe điện
E đang lang thang ngó nghiêng 1 lô gần 6 lít ở Nam Nguyễn Tri Phương mà lăn tăn quá. Haizzz.
Cụ nào bơm em tí động lực chốt phát.
cụ cần mua mà chưa có động lực thì các anh chị cò sẽ bơm lửa cho anh hahhahah
nói vậy thôi, lkhu này cũng tùy chỗ, có chổ đẹp chổ xấu
đa phần nhìn chung là tốt, tuy nhiên em ko hiểu nó mới hình thành thì có bị sụt đất sau này ko? em lăn tăn cái này thôi cụ ạ!

nguyenthanhcong

Xe tải
cụ cần mua mà chưa có động lực thì các anh chị cò sẽ bơm lửa cho anh hahhahah
nói vậy thôi, lkhu này cũng tùy chỗ, có chổ đẹp chổ xấu
đa phần nhìn chung là tốt, tuy nhiên em ko hiểu nó mới hình thành thì có bị sụt đất sau này ko? em lăn tăn cái này thôi cụ ạ!
Mấy anh cò bơm em suốt mấy hôm nay.
Em cứ lên hẳn SGD của Sunland để làm cho chắc cụ nhỉ?
Em đi xem mấy nhà đg thi công, họ làm móng bình thường cả chắc lún cũng chưa nhiều.
Mà e quên chưa hỏi cụ nốt, ở ĐN hướng đẹp nhất để đón gió mát là ĐN ạ?

CuongDN2012

Xe điện
Mấy anh cò bơm em suốt mấy hôm nay.
Em cứ lên hẳn SGD của Sunland để làm cho chắc cụ nhỉ?
Em đi xem mấy nhà đg thi công, họ làm móng bình thường cả chắc lún cũng chưa nhiều.
Mà e quên chưa hỏi cụ nốt, ở ĐN hướng đẹp nhất để đón gió mát là ĐN ạ?
lấy vợ hiền hòa, làm nhà hướng Nam!!

Sáng Còi

Đi bộ
e đc xe tải rồi còn j...kkkk
anh vẫn đi bộ

thangken

Xe tải
ngã tư thứ 2 rẽ phải, rồi đi thẳng tới bình minh
Đẩy lên cho cụ thôi, chứ có hơn tỏi em cứ găm đất chờ ĐN thành Singapo thôi chứ chung cư về lâu dài không bằng đất.
cám ơn cụ ạ, nhưng được cái mua có nhà, có nội thất cao cấp ở luôn, vị trí cũng được, hì
\

Quyết Hói

Xe máy
Kính thưa các cụ/mợ.
Cháu đang tìm hiểu mấy dự án BĐS trong Đà Nẵng, quảng cáo thì toàn là đấy ĐN nhưng qua tìm hiểu hồ sơ dự án cháu thấy phê duyệt dự án toàn là Điện Bàn, Điện Ngoc, Quảng Nam. Cháu có trao đổi với mấy bạn làm ở Đất Xanh Miền Trung thì các bạn nói sẽ sau Đà Nẵng sẽ mở rộng vào đó.
Cụ mợ nào trong Đà Nẵng có thông tin chính xác thì cho cháu biết thông tin naỳ có chính xác không ạ, chứ Quảng Nam thì cháu không thích lắm.
Về cuộc sống thì không đâu như ĐN rồi, mà cháu thì yêu biển. Cháu ít tiền muốn làm mảnh đất cắm dùi trong đó để ít nữa nghỉ hưu cháu vô đó sống ạ.
Nhờ các cụ mợ khai sáng giúp cháu ạ.
Vốt ka cháu vài thùng đặt sẵn đây để kính các cụ mợ ạ.
Sau mở rộng thì cũng như Hà Nội mở rộng vừa rồi thôi. H bảo mua đất ở ngoài mạn hà tây chắc nhiều cụ cũng ko mặn mà lắm.

CuongDN2012

Xe điện
Cụ thử ngâm cứu dự án F.Home xem. Ngay gần biển luôn. Đầu tư cho thuê hay tích lũy cũng ổn lắm.
FH mà nó gần biển, ??? tư vấn vậy là ko đc,
nó đi từ đó ra biển mỹ khê tầm phải 4-5km
ra biển nguyễn tất thành tầm 2.5km đoạn biển bị rào ko tắm đc

chuadutienmuaxe

Xe tăng
FH mà nó gần biển, ??? tư vấn vậy là ko đc,
nó đi từ đó ra biển mỹ khê tầm phải 4-5km
ra biển nguyễn tất thành tầm 2.5km đoạn biển bị rào ko tắm đc
Vâng, em nghĩ cụ [@CuongDN2012;155898] nói rất chuẩn ạ. Thông tin hay tư vấn phải chính xác.

sangvnptgl

Xe buýt
Đối diện với nhà nghỉ: đường 75 Nguyễn Thái Bình gần bến xe có bán nhà 2 tầng giá khoảng 1.2 tỷ đang treo bảng đó cụ!!!

RionNguyen

Xe máy
Ở đâu cũng vậy thôi các cụ ạ.
Giống một phần Hà Tây sát nhập Hà Nội. Về nhu cầu mở rộng và phát triển của một thành phố TW trong tương lai thì quỹ đất xuống phía Nam Đà Nẵng chắc chắn sẽ lên rất cao.
Tại sao? Vì phía Bắc Đèo Hải Vân, Đông là biển, Tây là núi. Sẽ Lấy đi Điện Nam - Điện Ngọc của Quảng Nam. Đã có rất nhiều tập đoàn BĐS trong và ngoài nước gấp rút xây dựng các Resort, Villas ven biển khiến giá đất ngày càng tăng.
Kèm chính sách mở rộng và di dời các Trường Đại Học, phát triển về Y Tế và Giáo Dục sẽ về phía Nam hết. Công nghiệp nặng, các Cảng và khu chế biến thủy hải sản sẽ đưa lên khu Quận Thanh Khê, phía bắc Sân Bay Quốc Tế Đà Nẵng khu Hòa Khánh.
Đà Nẵng còn non trẻ, mới ngót ngát 1tr dân. Nói về du lịch nghỉ dưỡng và phát triển kinh doanh dịch vụ bây giờ theo em Đà Nẵng là nhất.
Thành phố đáng sống nhất Việt Nam. Vì chính sách mở của thành phố, nên rất nhiều các công trình công cộng, công trình từ thiện được xây dựng. Bệnh viện Ung thư Đà Nẵng có tổng kinh phí đầu tư 1.500 tỷ đồng, quy mô 500 giường bệnh, tọa lạc trên khuôn viên 15 ha tại phường Hòa Minh, quận Liên Chiểu là bệnh viện khám chữa bệnh từ thiện, miễn phí cho bệnh nhân ung thư nghèo đầu tiên tại Việt Nam.
Chương trình "5 không, 3 có" với nội dung không có hộ đói, không có người mù chữ, không có người lang thang xin ăn, không có người nghiện ma túy trong cộng đồng, không có giết người cướp của; và 3 có là có nhà ở, có việc làm, có nếp sống văn hóa, văn minh đô thị. Sau 5 năm thực hiện, thì Đà Nẵng bắt đầu không còn tình trạng ăn xin hay người sống cơ nhỡ, lang thang xin tiền, chèo kéo ở trong thành phố hoặc các địa điểm du lịch, thậm chí những người buôn bán rong đến nay cũng không còn.

Blue Danube

Xe buýt
Ở đâu cũng vậy thôi các cụ ạ.
Giống một phần Hà Tây sát nhập Hà Nội. Về nhu cầu mở rộng và phát triển của một thành phố TW trong tương lai thì quỹ đất xuống phía Nam Đà Nẵng chắc chắn sẽ lên rất cao.
Tại sao? Vì phía Bắc Đèo Hải Vân, Đông là biển, Tây là núi. Sẽ Lấy đi Điện Nam - Điện Ngọc của Quảng Nam. Đã có rất nhiều tập đoàn BĐS trong và ngoài nước gấp rút xây dựng các Resort, Villas ven biển khiến giá đất ngày càng tăng.
Kèm chính sách mở rộng và di dời các Trường Đại Học, phát triển về Y Tế và Giáo Dục sẽ về phía Nam hết. Công nghiệp nặng, các Cảng và khu chế biến thủy hải sản sẽ đưa lên khu Quận Thanh Khê, phía bắc Sân Bay Quốc Tế Đà Nẵng khu Hòa Khánh.
Đà Nẵng còn non trẻ, mới ngót ngát 1tr dân. Nói về du lịch nghỉ dưỡng và phát triển kinh doanh dịch vụ bây giờ theo em Đà Nẵng là nhất.
Thành phố đáng sống nhất Việt Nam. Vì chính sách mở của thành phố, nên rất nhiều các công trình công cộng, công trình từ thiện được xây dựng. Bệnh viện Ung thư Đà Nẵng có tổng kinh phí đầu tư 1.500 tỷ đồng, quy mô 500 giường bệnh, tọa lạc trên khuôn viên 15 ha tại phường Hòa Minh, quận Liên Chiểu là bệnh viện khám chữa bệnh từ thiện, miễn phí cho bệnh nhân ung thư nghèo đầu tiên tại Việt Nam.
Chương trình "5 không, 3 có" với nội dung không có hộ đói, không có người mù chữ, không có người lang thang xin ăn, không có người nghiện ma túy trong cộng đồng, không có giết người cướp của; và 3 có là có nhà ở, có việc làm, có nếp sống văn hóa, văn minh đô thị. Sau 5 năm thực hiện, thì Đà Nẵng bắt đầu không còn tình trạng ăn xin hay người sống cơ nhỡ, lang thang xin tiền, chèo kéo ở trong thành phố hoặc các địa điểm du lịch, thậm chí những người buôn bán rong đến nay cũng không còn.
Việc mở rộng đà nẵng là không thể và không bao giờ xảy ra... Ngày xưa anh Bá mạnh thế muốn khoắng luôn Hội an mà còn chả được... nên ông nào mua Quảng nam mà nghĩ mở rộng Đà nẵng rồi thành cư dân Đà thành là không thể và không bao giờ có.

Về cơ bản thì bây giờ chỉ có đất Ngũ Hành Sơn là đẹp... còn các chỗ khác thì như Hòa khánh, Hòa vang thì xa lắc... cũng chẳng đẹp đẽ gì...

Đà nẵng cũng có nhược điểm rất lớn và chính yếu, khó giải quyết là người lao động không chuyên nghiệp, lười lao động, thích ăn sẵn, kém tư duy... ỉ lại, bất cần và không phân biệt được đâu là chủ đâu là người làm, nhậu nhiều...gần như họ không có khái niệm về thời gian và kế hoạch...Điều này rất đáng tiếc.

Phần lớn các Cty ở Đà nẵng bây giờ đều phải điều Lãnh đạo cấp cao và lao động trụ cột từ Hà nội vào, TP HCM ra. 10 năm nữa thì dân gốc Đà thành sẽ là dân thiểu số...

RionNguyen

Xe máy
Việc mở rộng đà nẵng là không thể và không bao giờ xảy ra... Ngày xưa anh Bá mạnh thế muốn khoắng luôn Hội an mà còn chả được... nên ông nào mua Quảng nam mà nghĩ mở rộng Đà nẵng rồi thành cư dân Đà thành là không thể và không bao giờ có.

Về cơ bản thì bây giờ chỉ có đất Ngũ Hành Sơn là đẹp... còn các chỗ khác thì như Hòa khánh, Hòa vang thì xa lắc... cũng chẳng đẹp đẽ gì...

Đà nẵng cũng có nhược điểm rất lớn và chính yếu, khó giải quyết là người lao động không chuyên nghiệp, lười lao động, thích ăn sẵn, kém tư duy... ỉ lại, bất cần và không phân biệt được đâu là chủ đâu là người làm, nhậu nhiều...gần như họ không có khái niệm về thời gian và kế hoạch...Điều này rất đáng tiếc.

Phần lớn các Cty ở Đà nẵng bây giờ đều phải điều Lãnh đạo cấp cao và lao động trụ cột từ Hà nội vào, TP HCM ra. 10 năm nữa thì dân gốc Đà thành sẽ là dân thiểu số...
Ngũ Hành Sơn thuộc Đà Nẵng rồi mà cụ. Chắc chắn là phải mở, kế hoạch gửi lên TW đã được phê duyệt, báo chí đăng tin rầm rộ nhiều năm nay.
Vậy theo cụ không mở xuống phía nam thì mở đi dâu được ạ .

Blue Danube

Xe buýt
Ngũ Hành Sơn thuộc Đà Nẵng rồi mà cụ. Chắc chắn là phải mở, kế hoạch gửi lên TW đã được phê duyệt, báo chí đăng tin rầm rộ nhiều năm nay.
Vậy theo cụ không mở xuống phía nam thì mở đi dâu được ạ .
Cụ đùa... kế hoạch nào, báo trí nào, trung ương nào duyệt ? Địa giới Đà nẵng vẫn nguyên thế thôi... có mỗi đoạn đèo Hải vân 20 năm nay tranh chấp với Huế về địa giới còn chả xong nữa là mở rộng.

RionNguyen

Xe máy
Các cụ ở Đà nẵng tư vấn giúp, có căn hộ nào phía biển đầu tư được theo hình thức share time ko?
Bác thích hình thức TimeShare à, 3 năm trước e làm cho 1 dự án TimeShare của Israel kết hợp với Vietcombank nên khá rõ về hệ thống này.
Không biết bác có nhu cầu về hệ thống như thế nào, vì hình thức này giá cũng khá cao.
Theo em một là mua đất đầu tư rồi đi nghỉ, hoặc tự chủ động đi chơi thôi chứ dùng Timeshare em thấy chất lượng không bằng nghỉ KS tự túc mà giá lại cao.
Bác muốn đi du lịch dài ngày mà được nghỉ như ở nhà có thể tham khảo hình thức mới này nhé : https://www.airbnb.com/

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cụ đùa... kế hoạch nào, báo trí nào, trung ương nào duyệt ? Địa giới Đà nẵng vẫn nguyên thế thôi... có mỗi đoạn đèo Hải vân 20 năm nay tranh chấp với Huế về địa giới còn chả xong nữa là mở rộng.
Kế hoạch của cụ Bá là gom Hội An và Cù Lao Chàm về Đà Nẵng nhưng bao năm nay có làm được đâu. Hội An và Cù Lao Chàm về ĐN thì Quảng Nôm làm gì còn cái gì. Còn anh Lương Chí Thìn đang có mấy dự án BĐS ở Quảng Nôm thì lính tráng cứ hô là đất Đà Nẵng thì có chết ai đâu, miễn là bán được hàng là được.

RionNguyen

Xe máy
Em cũng search Google ra thông tin mà cụ. Vả lại làm nghề này tụi em cùng phải tìm hiểu, và biết về nó. Có người dùng để bôi trơn bài giới thiệu, em chỉ muốn dùng nó đưa tới đúng khách hàng có nhu cầu mong tạo giao dịch lâu dài thôi cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng