[Funland] Bất động sản có thật sự giảm? Dòng tiền sẽ đi đâu ?

cadan

Xe container
dân số ko phải là hộ gia đình à?
ty lệ 90 % hộ gia đình có nhà tức là 90 % dân số có nhà.
mảnh đất em mua được cũng là của con vợ em và đứa con em
E khuyên cụ nên đọc thêm cho tỏ tường và đỡ nhầm lẫn

một hộ gia đình có thể baogồm cac đại gia đình có ông bà, bố mẹ, con cái

Nhà 10ng nhưng chỉ có hai ng chủ hộ đứng tên thôi ạ

như bạn e, dân phố cổ, nhà ba anh em trai đều chỉ trông vào 1 cái nhà của bố mẹ thừa hưởng từ ông bà

ng như thế đâu gọi là ng sở hữu nhà,khi họ tach ra khỏi “hộ gđ” ấy

à, tất nhiên họ có cơ hội đó nếu họ đòi cac chủ hộ bán nhà để chia cho họ 🤣😉

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
cơ quan em có ông năm ngoái chốt lời bds thu về chục tỷ gửi tiết kiệm: chờ bds sập để mua vào: ai ngờ giá đất tăng gấp 2 : thế nên đâm ra phẫn chí: ngày nào cũng chửi bds, ai nói bds tăng giá thì cụ ấy nhảy dựng lên phản đối. tội nghiệp lắm ấy
Lời hơn 10 tỷ ...gửi tiết kiệm.có nhà ,có xe , có 10 tỷ tiền mặt thì ấm nhất cụ ấy rồi, ngoài kia bn ae chứng sĩ đang bị thị trường nó mỗi hôm đâm cho nhát 5-7%, ô nào vay thì ra đảo ko về luôn rồi.....tội nghiệp mấy ô ôm đất, ngày nào cũng phải lóc nhóc đi làm kiếm tiền giai đoạn nàu thôi cụ....bạn cụ nhất cmnl r, ăn vs chơi lúc cả xã hội đang khóc

yeudoi68

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả các nhận định của cụ đều đúng, nhưng cụ chưa tính đến dòng tiền bơm ra hàng năm qua đầu tư công và in tiền hàng năm, như 2019 tầm 10 triệu tỉ in mới, 2020 là 12 triệu tỉ, 2021 là gần 14 triệu tỉ. Em nghĩ kết thúc năm con số có thể lên tới 18 triệu tỉ in ra thị trường trong năm 2022. Và sẽ luôn tăng trong các năm sau nữa.
Có nhiều cái chúng ta nên ngầm hiểu với nhau và không nên huých toẹt ra, đa phần dòng tiền in mới sẽ được phân chia cho đầu tư công, ngoại trừ những đầu tư công bao năm nay nhà nước vẫn làm để phát triển đất nước thì luôn có thất thoát đi đâu đó ... và các cụ cũng hiểu 1 cơ số tiền Nào Đó cần được có chỗ ...
Đó cũng là lý do tự nhiên sau này có 1 số tầng lớp nào đó càng giàu, và 1 số đã nghèo sẽ lại càng nghèo dù thu nhập của họ không hề giảm. Có trách là do những người kia có cách để giàu quá nhanh mà thôi. Điều em muốn nói rằng Chúng ta không có cách nào làm được như họ thì phải tìm cách bảo vệ tài sản của chúng ta và cố gắng đi theo đúng cách mà họ làm để sau này không bị tụt lại phía sau quá xa như những người không biết.
Thời điểm này, bất động sản em ôm vào ( đã chia sẻ ở các post trên ) đều rất đẹp, tiềm năng và hiếm, là mục tiêu của những người có dư thừa tài chính ( chẳng ông nào vài trăm vài ngàn tỉ đi ôm nhà ngõ ba gác hay xe máy ) . Nên em luôn tự tin nói rằng những sản phẩm như này chỉ có chiến thắng.
lại câu đầu tư công đến nẫu ruột. Năm nào cũng đầu tư công. Nick này chuyên đi seeding cho thằng Tuấn Anh lùa gà thấy rõ.

Phamquangdang

Xe máy
lại câu đầu tư công đến nẫu ruột. Năm nào cũng đầu tư công. Nick này chuyên đi seeding cho thằng Tuấn Anh lùa gà thấy rõ.
Chịu, em chả biết thằng Tuấn Anh là thằng nào mà sao các cụ nhắc lắm thế

không sợ gì

Xe tải
Tất cả các nhận định của cụ đều đúng, nhưng cụ chưa tính đến dòng tiền bơm ra hàng năm qua đầu tư công và in tiền hàng năm, như 2019 tầm 10 triệu tỉ in mới, 2020 là 12 triệu tỉ, 2021 là gần 14 triệu tỉ. Em nghĩ kết thúc năm con số có thể lên tới 18 triệu tỉ in ra thị trường trong năm 2022. Và sẽ luôn tăng trong các năm sau nữa.
Có nhiều cái chúng ta nên ngầm hiểu với nhau và không nên huých toẹt ra, đa phần dòng tiền in mới sẽ được phân chia cho đầu tư công, ngoại trừ những đầu tư công bao năm nay nhà nước vẫn làm để phát triển đất nước thì luôn có thất thoát đi đâu đó ... và các cụ cũng hiểu 1 cơ số tiền Nào Đó cần được có chỗ ...
Đó cũng là lý do tự nhiên sau này có 1 số tầng lớp nào đó càng giàu, và 1 số đã nghèo sẽ lại càng nghèo dù thu nhập của họ không hề giảm. Có trách là do những người kia có cách để giàu quá nhanh mà thôi. Điều em muốn nói rằng Chúng ta không có cách nào làm được như họ thì phải tìm cách bảo vệ tài sản của chúng ta và cố gắng đi theo đúng cách mà họ làm để sau này không bị tụt lại phía sau quá xa như những người không biết.
Thời điểm này, bất động sản em ôm vào ( đã chia sẻ ở các post trên ) đều rất đẹp, tiềm năng và hiếm, là mục tiêu của những người có dư thừa tài chính ( chẳng ông nào vài trăm vài ngàn tỉ đi ôm nhà ngõ ba gác hay xe máy ) . Nên em luôn tự tin nói rằng những sản phẩm như này chỉ có chiến thắng.
cụ có phải là nick ảo của FB Lucy Nguyen không ? mà em thấy viết giống nhau thế:
"bản chất của mọi cuộc khủng hoảng tạo nên các chu kỳ BĐS đều là do con người tạo ra, kể cả dịch bệnh hay thiên tai hay: nếu xử lý tốt thì sẽ ko tạo thành khủng hoảng.

*Nhưng bọn lãnh đạo và tầng lớp tinh hoa lại muốn có khủng hoảng:

vì thời kỳ khủng hoảng là giai đoạn bọn chúng có thể thu lợi được nhiều nhất: là lúc thuận lợi nhất để "tích luỹ tư bản" : người nghèo càng nghèo đi, người giầu càng giầu hơn.

Vậy nên có dấu hiệu của bệnh dịch toàn cầu thì khủng hoảng kinh tế sẽ là tất yếu: và khi có khủng hoảng thì sẽ là cơ hội để nhà nước Bơm Tiền vì BƠM TIỀN là công cụ để bọn tỷ phú và chính trị gia thâu tóm tài sản của nhân dân cần lao. Khoảng cách Giầu Ngèo càng ngày càng tăng.

**muốn không bị giai cấp cầm quyền thâu tóm tài sản thì nhân dân cần chia sẻ kiến thức cho nhau: để nắm bắt được chu kỳ và xu thế của thị trường bds: nhờ đó tích luỹ được "tư liệu sản xuất" : khi ấy sẽ không bị "bần cùng hoá"

Muốn đi tắt đón đầu thì phải mua loại BĐS "an toàn" mà giai cấp thống trị cần phải mua thêm trong tương lai."

Nguồn:

yeudoi68

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Tuấn Anh lắm nick đi seeding lùa gà cho nó thế. Hết cái nick không sợ gì giờ đến nick phamquangdang . Chuyên đi tuyên truyền đầu tư công, bơm tiền, fdi, trung quốc.... để bốc giá bđs tăng liên tiếp.

Phamquangdang

Xe máy
cụ có phải là nick ảo của FB Lucy Nguyen không ? mà em thấy viết giống nhau thế
Không cụ ạ , em chỉ là một ofuner bình thường nhưng đợt này rảnh mồm nên chia sẻ về quan điểm cá nhân của mình với cộng đồng. Không hiểu sao các cụ cứ chụp em với cái cụ nào đấy

Phamquangdang

Xe máy
Thằng Tuấn Anh lắm nick đi seeding lùa gà cho nó thế. Hết cái nick không sợ gì giờ đến nick phamquangdang . Chuyên đi tuyên truyền đầu tư công, bơm tiền, fdi, trung quốc.... để bốc giá bđs tăng liên tiếp.
Cụ nói kiểu này thì thôi em không tiếp cụ đâu, cụ không tôn trọng người khác, đúng là mạng ảo nên cụ nào chất kiểu " sạch " sống đúng bản chất thật hở đâu là quy người này chụp người khác :D

không sợ gì

Xe tải
E khuyên cụ nên đọc thêm cho tỏ tường và đỡ nhầm lẫn

một hộ gia đình có thể baogồm cac đại gia đình có ông bà, bố mẹ, con cái

Nhà 10ng nhưng chỉ có hai ng chủ hộ đứng tên thôi ạ

như bạn e, dân phố cổ, nhà ba anh em trai đều chỉ trông vào 1 cái nhà của bố mẹ thừa hưởng từ ông bà

ng như thế đâu gọi là ng sở hữu nhà,khi họ tach ra khỏi “hộ gđ” ấy

à, tất nhiên họ có cơ hội đó nếu họ đòi cac chủ hộ bán nhà để chia cho họ 🤣😉
vậy em hỏi cụ nếu các hộ gia đình ấy "chốt lời" bằng cách bán cái nhà đi: lấy tiền chia nhau để làm ăn đầu tư sản xuất kinh doanh.. thì đa số sẽ ko bao giờ mua lại được mảnh đất đã bán nhé.
vì bds tuy có lúc tăng có lúc giảm: nhưng xét về tổng thể thì luôn tăng.
cu hỏi khắp họ hàng làng xóm của cụ xem tỉ lệ thua lỗ vì bds mất giá là bao nhiêu? có đến 1/10 không?
nếu 9/10 đều nói là bds tăng giá thì là cụ sai

yeudoi68

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói kiểu này thì thôi em không tiếp cụ đâu, cụ không tôn trọng người khác, đúng là mạng ảo nên cụ nào chất kiểu " sạch " sống đúng bản chất thật hở đâu là quy người này chụp người khác :D
Cáo già lùa gà nhưng lại giả nai.

cadan

Xe container
vậy em hỏi cụ nếu các hộ gia đình ấy "chốt lời" bằng cách bán cái nhà đi: lấy tiền chia nhau để làm ăn đầu tư sản xuất kinh doanh.. thì đa số sẽ ko bao giờ mua lại được mảnh đất đã bán nhé.
vì bds tuy có lúc tăng có lúc giảm: nhưng xét về tổng thể thì luôn tăng.
cu hỏi khắp họ hàng làng xóm của cụ xem tỉ lệ thua lỗ vì bds mất giá là bao nhiêu? có đến 1/10 không?
nếu 9/10 đều nói là bds tăng giá thì là cụ sai
Cụ còn ko phân biệt đuọc đâu là đầu tư có tính toán và nhg ng đơn giản là ở trên nhà hay đất từ lâu rồi (ko bỏ tiền ra mua)

vì thế, cụ ko phân biệt duoc Sự đi ngang giá của 1 tài sản đầu tư đồng nghĩa với việc nó “xuốnggiá” ( với số tiền ban đầu bỏ vào) vì đi ngang là thua cả lãi suât bank rồi ạ

taiadau

Xe điện
Chết thế nào được, chỉ có chốt thôi các cụ nhé. Ko tin mời các cụ nghe ngành ca :)
Em ko rõ để link đây có vi phạm gì ko, nếu có mod cứ xóa nhé (chỉ vì nghe ngành ca nó rạo rực quá thôi ạ :D )

Phamquangdang

Xe máy
Thôi thì những gì muốn nói em cũng nói hết rồi, em tin rằng các cụ đồng quan điểm thì đều hiểu em đang làm gì. Còn ngược quan điểm và cứ xúc phạm quy chụp em chính thức dỗi không nói gì nữa , các cụ quăng gì ném gì thì quăng ném đi em chẳng tiếp nữa. Cơ mà em trả lời lần cuối em không phải cụ Tuấn Anh hay seed lùa gà gì đấy. Nhưng Vài năm nữa em móc bài này lên e tag từng cụ chọc ngoáy bậy em e réo :D
Hi vọng kiến thức em chia sẻ sẽ giúp ích được cho 1 số cụ hữu duyên. Giúp người dù lớn hay nhỏ đều là tích đức, tạo phước báu. Nếu đứa nào lùa gà vào chỗ chết hay 1 số người ngậm máu phun người gây nghiệp khẩu em tin rồi cũng sớm gặp hạn báo.

80Bê

Xe buýt
Tự nhiên có ông vào tâm sự móc gan móc ruột làm em rất xúc động.

luuha_bqp

Xe buýt
Ô thế vụ áp thuế BĐS theo kiểu mới của Nhà H20 sao rồi nhỉ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
riêng đối với đất lại khác cụ ạ:

ở việt nam 90% dân số đầu tư bất động sản (tức là có nhà có đất) chỉ có 10 không mua bds : và kết quả là 90 % này càng ngày càng giầu lên nhờ đất tăng giá.
còn 10% không đầu tư đất thì 90% của số này đều bị bần cùng hoá.

Thầy A7 đã nói : "tiền bơm ầm ầm, đất không tăng hàng trăm lần có mà điên"

Ngày xưa ai chốt lãi bất động sản : bán căn nhà gửi tiết kiệm: sau vài chục năm rút ra mua được 3 bát phở.

Bán đất lấy 100tr đi học đai học, ra trường lương 10 triệu : đất tăng lên 20 ty

Việt Nam là thiên đường của đầu tư Bất Động Sản duy nhất còn sót lại trên thế giới vì 3 lý do:
1- không có luật sở hữu 70 năm như TQ hoặc 99 năm như Singapore
2- không đánh thuế sở hữu BĐS cao như Âu Mỹ
3- không đánh thuế thừa kế cao như Tư bản

nguồn:

Cạn lời với cụ!

Dựa vào đâu mà cụ bảo 90% dân số Việt Nam đầu tư BĐS ? Điều đó có nghĩa là nhà có 2 vợ chồng trẻ với 2 đứa con nhỏ thì có 3,6 người đầu tư BĐS ah ?

Nhà cụ có bao nhiêu người, bố mẹ cụ già chưa, các cháu nhà cụ lớn chưa ? Và nhà cụ có bao nhiêu người đầu tư BĐS ?

@ Cụ hiểu dân số là ntn ?

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cạn lời với cụ!

Dựa vào đâu mà cụ bảo 90% dân số Việt Nam đầu tư BĐS ? Điều đó có nghĩa là nhà có 2 vợ chồng trẻ với 2 đứa con nhỏ thì có 3,6 người đầu tư BĐS ah ?

Nhà cụ có bao nhiêu người, bố mẹ cụ già chưa, các cháu nhà cụ lớn chưa ? Và nhà cụ có bao nhiêu người đầu tư BĐS ?

@ Cụ hiểu dân số là ntn ?
Chắc cụ ấy lộn. :)). Ngc lại mới đúng, có 10% thôi. :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chắc cụ ấy lộn. :)). Ngc lại mới đúng, có 10% thôi. :)
Cũng chả phải cụ ah. Không có cái thống kê nào chỉ ra được con số người dân tham gia đầu tư BĐS cụ ah, vì pháp luật chưa yêu cầu họ phải đăng ký hay có chứng thực về vấn đề đó.

Dữ liệu quốc gia chỉ có số liệu doanh nghiệp đăng ký kinh doanh BĐS theo giấy phép đăng ký kinh doanh thôi!

không sợ gì

Xe tải
Cụ còn ko phân biệt đuọc đâu là đầu tư có tính toán và nhg ng đơn giản là ở trên nhà hay đất từ lâu rồi (ko bỏ tiền ra mua)

vì thế, cụ ko phân biệt duoc Sự đi ngang giá của 1 tài sản đầu tư đồng nghĩa với việc nó “xuốnggiá” ( với số tiền ban đầu bỏ vào) vì đi ngang là thua cả lãi suât bank rồi ạ
cụ hỏi tất cả hàng xóm và họ hàng nhà cụ xem từ lúc họ đẻ ra đến bây giờ thì giá trị nhà đất trung bình ở VN là đi ngang hay tăng gấp mấy lần lãi suất bank?