Bất động sản Cát Bà, có cụ nào quan tâm?

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi được vài miếng có vẻ ổn mà không biết có nên đầu tư không các cụ ạ. 1 mảnh 500m2 có 100m2 đất thổ cư, 1 mảnh 1000m2 có 150m2 đất thổ cư. Dân đòi 4,5tr vs 5tr/m2. Cả 2 mảnh đều trong làng, đường oto vào, cách bãi biển Cát Đồn tầm 5-7p đi bộ. Các cụ cho em lời khuyên? vì em thấy cũng khó chuyển đổi đất vườn quá.

XeOnline

Xe tăng
Em hỏi được vài miếng có vẻ ổn mà không biết có nên đầu tư không các cụ ạ. 1 mảnh 500m2 có 100m2 đất thổ cư, 1 mảnh 1000m2 có 150m2 đất thổ cư. Dân đòi 4,5tr vs 5tr/m2. Cả 2 mảnh đều trong làng, đường oto vào, cách bãi biển Cát Đồn tầm 5-7p đi bộ. Các cụ cho em lời khuyên? vì em thấy cũng khó chuyển đổi đất vườn quá.
Cụ nên đi lại mấy lần khảo sát kỹ rồi hãy quyết ạ.

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Cát bà đẹp thật, em hỏi đất đường xuyên rừng, gần động quân ý thấy bảo 7-8 triệu .m2.

Yeuphunu

Xe điện
Cát bà đẹp thật, em hỏi đất đường xuyên rừng, gần động quân ý thấy bảo 7-8 triệu .m2.
Khu đó ở thì xa biển, làm du lịch cũng không khả thi lắm trừ là khu sinh thái.
Nên cân nhắc cụ ạ.

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vừa rồi có hơn 1 ngày về quê, đi quanh một vòng em có vài thông tin chia sẻ cùng các cụ:
- Thứ nhất, đúng như em nói trên vài commenst trên, vùng quê yên bình đã không có yên bình nữa.
Chú em kể có vài tốp các bác "trên Hà Nội" về nhiều lắm, hỏi han khắp xóm.
Hiện có vài nhà dân ngỏ lời bán nhưng giá đưa ra "ngất ngây gà tây". Chỗ năm ngoái đòi 4.5tr em chê, sau bán 4.1tr/m2 (>1000m2 có 300 đất ở) nay xung quanh đó được "hét" tầm 7-8tr, ngõ sâu cũng hét 6-7tr luôn.
Tình trạng này gặp ở khắp nơi, nhưng miền Bắc và miền Trung là nhiều nhất, dân hét giá cao hơn 30% so với giá cò bán...trên mạng.

Gần mặt đường trên đồi cao, chủ nhà rao từ tháng 8.2018 mãi ko bán nổi mới có bác nào HN về rước 9tr (400m2 có 200m thổ cư).
Còn trong hẻm gần cửa vào khu du lịch Việt Nhật (tên gọi khác hòn Roi, Chút Chít) cũng hét 10tr/m2 đất hỗn hợp.
Trong số gần chục thông tin lượm được có hai thông tin khả thi em lọc ra giá tạm ổn thì 1 thửa ~1000m2 chỉ có 100m2 đất ở, 1 thửa gần chỗ bán 9tr kia nay đòi 10tr nhưng >600m2 chỉ có 100m2 đất ở.
Nói chung, đúng như em nói, nếu các cụ thực sự có tình yêu với đất đai nơi đây thì đầu tư, còn cơ hội thực sự là không có gì đáng kể đâu.
Em cũng có chút định sau Tết ra làm căn nhà hoặc đổi sang thửa rộng hơn mà quyết định lại....thôi. Chính quyền cũng có vẻ không welcome lắm với các dịch vụ du lịch của người ngoài địa phương, việc chuyển đổi mục đích sử dụng với đất kinh doanh du lịch (thương mại dịch vụ) rất khó luôn.

Trong một lần đi chơi xa, em đã quyết định "thả" xuống một khu bờ biển miền Trung cách HN gần ngàn kilomet. Và em thấy hài lòng với quyết định này của mình thay vì đầu tư về quê hương Cát Bà với du lịch một mùa, giao thông bất cập và chính quyền không mở cửa.

Chia sẻ cùng các cụ.
Em đồng ý với cụ là Cát Bà cơ hội kể ra cũng ko có gì đáng kể, và chính quyền chả mặn mà gì với các nhà đầu tư từ nơi khác đến!

tepriu

Xe đạp
Khu đó ở thì xa biển, làm du lịch cũng không khả thi lắm trừ là khu sinh thái.
Nên cân nhắc cụ ạ.
Em thấy Cát Bà cũng tiềm năng, gần Hà Nội, sau này cáp treo vào, rồi Sun đầu tư, Flamingo hoàn thiện nữa thì khả năng thành du lịch 4 mùa.
Hiện đang nhắm đến 1 số option sau:
1/Đất dự án: Cái Giá của Vinaconex , hiện Vina đã xong thủ tục pháp lý sắp tới sẽ huy động vốn để triển khai. Mua các lô đã bán rồi thì sau này không lỗ được, duy chỉ là thời gian chờ đợi cả khu lên đồng bộ thì mới khai thác được.
2/Đất khu trung tâm Núi Ngọc để khai thác khách sạn.... Ưu điểm đã có sổ đỏ nhưng giá đã cao..., có thể còn cao hơn nếu hạ tầng Sun xong sớm
3/Các khu thổ cư trong dân dự kiến là các khu du lịch mới sau này: xuân đám, cát đồn...
Em ưu tiên 2->1. Các cụ thấy thế nào, Cụ Yeuphunu thổ dân ở đảo ngọc cho e xin cao kiến ạ

Yeuphunu

Xe điện
Em thấy Cát Bà cũng tiềm năng, gần Hà Nội, sau này cáp treo vào, rồi Sun đầu tư, Flamingo hoàn thiện nữa thì khả năng thành du lịch 4 mùa.
Hiện đang nhắm đến 1 số option sau:
1/Đất dự án: Cái Giá của Vinaconex , hiện Vina đã xong thủ tục pháp lý sắp tới sẽ huy động vốn để triển khai. Mua các lô đã bán rồi thì sau này không lỗ được, duy chỉ là thời gian chờ đợi cả khu lên đồng bộ thì mới khai thác được.
2/Đất khu trung tâm Núi Ngọc để khai thác khách sạn.... Ưu điểm đã có sổ đỏ nhưng giá đã cao..., có thể còn cao hơn nếu hạ tầng Sun xong sớm
3/Các khu thổ cư trong dân dự kiến là các khu du lịch mới sau này: xuân đám, cát đồn...
Em ưu tiên 2->1. Các cụ thấy thế nào, Cụ Yeuphunu thổ dân ở đảo ngọc cho e xin cao kiến ạ
Đất khu Almatina (Cái Giá) sẽ là khả thi một khi Vinaconex hoàn thành pháp lý, gọi vốn được. Vụ này hơi khó ạ. Ta chỉ follow và chờ thôi. Hết ngủ đông thì ta nhao vào.

Đất nền khu du lịch Núi Ngọc, Tùng Dinh hiện đã quá cao sau 2018 khi xong cầu vượt biển. Nhưng nếu có nghề làm du lịch khéo tìm thì vẫn mua được chỗ hợp lý. Kinh doanh ổn và khả năng tăng vẫn có thể thêm 30-50% sau khi Sun khánh thành khu vui chơi.

Đất trong dân các khu ngoại ô: Áng Sỏi, Chân Trâu, Xuân Đám hoặc vài vị trí nữa vẫn là phân khúc hứa hẹn nhất nhưng cái này cần đầu tư trung hạn khoảng 5 năm.

Cát Bà quỹ đất ít, quy hoạch còn lộn xộn và dễ thay đổi. Ảnh hưởng chính là tốc độ của SunGroup nên thiết nghĩ ai rất hiểu về Cát Bà hoặc có công việc nơi đây, hoặc tình yêu đủ lớn mới có thể làm.
Em người địa phương mà nhiều khi còn nản, muốn xách tèn đi nơi khác đây ạ.

Chỉnh sửa cuối:

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Công nhận em thấy lộn xộn và nhếch nhác, cát bà mà được quy hoạch đồng bộ thì phải nói là tuyệt vời.

daugau_2610

Xe tải
Đất khu Almatina (Cái Giá) sẽ là khả thi một khi Vinaconex hoàn thành pháp lý, gọi vốn được. Vụ này hơi khó ạ. Ta chỉ follow và chờ thôi. Hết ngủ đông thì ta nhao vào.

Đất nền khu du lịch Núi Ngọc, Tùng Dinh hiện đã quá cao sau 2018 khi xong cầu vượt biển. Nhưng nếu có nghề làm du lịch khéo tìm thì vẫn mua được chỗ hợp lý. Kinh doanh ổn và khả năng tăng vẫn có thể thêm 30-50% sau khi Sun khánh thành khu vui chơi.

Đất trong dân các khu ngoại ô: Áng Sỏi, Chân Trâu, Xuân Đám hoặc vài vị trí nữa vẫn là phân khúc hứa hẹn nhất nhưng cái này cần đầu tư trung hạn khoảng 5 năm.

Cát Bà quỹ đất ít, quy hoạch còn lộn xộn và dễ thay đổi. Ảnh hưởng chính là tốc độ của SunGroup nên thiết nghĩ ai rất hiểu về Cát Bà hoặc có công việc nơi đây, hoặc tình yêu đủ lớn mới có thể làm.
Em người địa phương mà nhiều khi còn nản, muốn xách tèn đi nơi khác đây ạ.
E vừa mua 1 lô tái định cư bên cát hải, cũng đang nghiên cứu thằng vinaconex nhưng thấy nhiều rủi ro, e chờ nó triển khai lại rồi mua vẫn chưa muộn, đắt 1 tí nhưng nó an tâm

mrkiemtien

Xe buýt
E vừa mua 1 lô tái định cư bên cát hải, cũng đang nghiên cứu thằng vinaconex nhưng thấy nhiều rủi ro, e chờ nó triển khai lại rồi mua vẫn chưa muộn, đắt 1 tí nhưng nó an tâm
chỗ tái định cư cát hải thì mua nhắm đối tượng gì ạ

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cho thuê làm văn phòng công ty nhà nghỉ, kinh doanh nhà hàng, đây là khu duy nhất của đảo cát hải hiện tại mua bán được
Khu này hình như hạn chế chiều cao, ko xây cao được đúng ko cụ?

burgerlobster

Xe tải
Cái này vinaconex còn chưa xin xong 1/500 đâu cụ. chờ nó xin xong rồi vào cững chưa muộn

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Cụ nào đã đầu tư khu đô thị cái giá của vinaconex cho em xin ít thông tin.

Cerato red

Xe tải
Do quỹ đất Cát Bà ít, nên lâu lâu trong dân có vài nhà đất rộng, con cái trưởng thành sẽ bán bớt xây nhà và chia cho con cái.
Diện đất này ở các xã như Xuân Đám, Hiền Hào cách biển từ 300m đến 1km.
Ai khéo thì kinh doanh được, còn không xây nhà ở, cho thuê ít phòng homestay thì bền vững.
Còn cơ hội sẽ lớn hơn khi ông Sun làm xong dự án của mình.
Đất này, giá này, pháp lý tốt em nghĩ chỉ có tăng. Sở hữu đất biển đảo lại không quá xa Hà Nội, em nghĩ các cụ có chút thích thú tuổi tầm từ 40t là đẹp lắm.
Một đầu tư được 2-3 lợi ích.
Em cũng máu điền viên tuổi già giống cụ cơ mà em còn ngại Cát Bà điện nước còn yếu quá! Hơi tý là mất điện cả đảo em gặp nhiêu lần rồi! Chứ em cũng thích đầu tư một mảnh có cái nhà thỉnh thoảng về nghỉ cuối tuần gần biển thì còn gì bằng.

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
sao cái cáp treo của sungroup bị hoãn 2 năm vẫn không làm tiếp nhỉ