[Funland] Bảo vệ Vin có quyền xử phạt người đỗ xe không đúng quy định?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
À một lần nữa, các cụ cho rằng thế là xâm phạm, xin mời cứ kiện à, em ủng hộ
Người nào có quyền và lợi ích bị xâm phạm mới có quyền khởi kiện, bác tưởng thích khởi kiện là dễ à?

XSim

Xe container
Ngăn chặn một hành vi xâm phạm sở hữu bằng một hành vi xâm phạm sở hữu khác hả bác?
Vâng đúng rồi cụ. Quyền tự do nó vẫn mâu thuẫn nhau mà, muốn bảo vệ tự do của mình đôi khi phải ngăn chặn tự do của người khác một chút.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Vâng đúng rồi cụ. Quyền tự do nó vẫn mâu thuẫn nhau mà, muốn bảo vệ tự do của mình đôi khi phải ngăn chặn tự do của người khác một chút.
Chết cười với comment của bác. Đọc và hiểu kỹ điều 164, 169 BLDS 2015 rồi comment tiếp bác nhé.

duongphong

Xe container
Đây không chỉ là hành vi vi phạm pháp luật mà còn có thể là hành vi phạm tội bác à.
Ngăn chặn một hành vi xâm phạm sở hữu bằng một hành vi xâm phạm sở hữu khác hả bác?
Người nào có quyền và lợi ích bị xâm phạm mới có quyền khởi kiện, bác tưởng thích khởi kiện là dễ à?
Cụ kiên trì quá![-X

muoibaconcho

Xe điện
Không kiện vì người kiện biết trước sẽ thua.
Ở đất này hình như duy nhất có mỗi cái ông du tuýp bơ có cái xe vinh phát đã dám lên tiếng. Nhưng sau khi bị dọa một hồi cũng không dám đòi thắng nữa mà đã chấp nhận cho chìm xuồng.
Hình như hồi đó ông ấy cũng được nhiều người ủng hộ, cả luật sư, nhưng cũng chỉ để cho ông ấy biết là vinh dọa trái luật pháp, đừng sợ quá thôi, chứ không dám giúp ông ấy đi xa hơn!
Việc khoá bánh và đóng phí chỉ gây tổn thất rất nhỏ.
Nếu kiện, sẽ tốn thời gian, toà, án phí, luật sư. Những thứ đó gây tổn thất nhiều hơn là việc chấp nhận tổn thất nhỏ.
Các cụ thách người ta kiện là các cụ thách người ta tốn tiền và thời gian nên ko ai làm.
Vậy em cũng thách các cụ chịu toàn bộ cái phí tổn và thời gian đó, em sẽ đi kiện cho.
Rõ ràng là các cụ ko chấp nhận, đúng không? Các cụ ko muốn thiệt hại thì người khác cũng không muốn thiệt hại.
Vì thế, hãy dừng cái việc kích bác đi kiện chỉ vì thiệt hại vài trăm .
Một lần nữa, ko kiện ko có nghĩa là ko sai.

Kiên Khùng

Xe điện
Ciputra không những làm hàng rào nó còn làm cả cổng đóng luôn đó cụ. Cứ có xe đi qua thì mở, xe đi xong lại đóng.
Thời covid, xe đi qua còn bị hỏi đi vào khu nào?
Ciputra làm láo đấy cụ. Có cái ông Gamuda nữa.
Nhưng nước ngoài mà. Họ làm gì cũng đúng các offer nhỉ.
Chỉ Vin là đáng tru di cửu tộc.
Nhỉ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF

XSim

Xe container
Việc khoá bánh và đóng phí chỉ gây tổn thất rất nhỏ.
Nếu kiện, sẽ tốn thời gian, toà, án phí, luật sư. Những thứ đó gây tổn thất nhiều hơn là việc chấp nhận tổn thất nhỏ.
Các cụ thách người ta kiện là các cụ thách người ta tốn tiền và thời gian nên ko ai làm.
Vậy em cũng thách các cụ chịu toàn bộ cái phí tổn và thời gian đó, em sẽ đi kiện cho.
Rõ ràng là các cụ ko chấp nhận, đúng không? Các cụ ko muốn thiệt hại thì người khác cũng không muốn thiệt hại.
Vì thế, hãy dừng cái việc kích bác đi kiện chỉ vì thiệt hại vài trăm .
Một lần nữa, ko kiện ko có nghĩa là ko sai.
Em thì thấy đây là một giải pháp hợp lý của Vin nên không kiện, chẳng lẽ mình kiện cái mình thấy đúng à :))

Các cụ phản đối thì mới có động lực mà kiện chứ, bọn em hóng thôi, ông nào máu đỏ đen thì mới góp tiền giúp các cụ theo kiện được. Thế nên đừng trách bọn em chỉ ủng hộ mồm :))

Còn đúng/sai thì nó cũng tương đối, em học triết học chỉ biết là cái gì tồn tại thì hợp lý thôi :D Sau này các cụ kiện cho anh Vin không dám làm thế nữa, thì đấy lại thành cái hợp lý mới :))

sunflower09

Xe hơi
Láo hả cụ, nhưng em lại thích. KĐT của họ, họ hạn chế tối đa dân ngoài ra/vào, an ninh tốt, chả bao giờ thấy kêu ca mất mát hay lộn xộn gì cả.
Chứ mở thông thống ra, xe cộ chạy qua ầm ầm, buổi sáng từng đoàn đi bộ/ thể thao qua thì quản lý thế nào được.
Họ giới hạn như vậy, lưu thông trong KĐT chủ yếu là cư dân và khách đến thăm, họ quản lý chặt được và có chế tài được nên mới giữ được an ninh và cảnh quan sạch đẹp đấy

Ciputra làm láo đấy cụ. Có cái ông Gamuda nữa.
Nhưng nước ngoài mà. Họ làm gì cũng đúng các offer nhỉ.
Chỉ Vin là đáng tru di cửu tộc.
Nhỉ?

muoibaconcho

Xe điện
Em thì thấy đây là một giải pháp hợp lý của Vin nên không kiện, chẳng lẽ mình kiện cái mình thấy đúng à :))

Các cụ phản đối thì mới có động lực mà kiện chứ, bọn em hóng thôi, ông nào máu đỏ đen thì mới góp tiền giúp các cụ theo kiện được. Thế nên đừng trách bọn em chỉ ủng hộ mồm :))

Còn đúng/sai thì nó cũng tương đối, em học triết học chỉ biết là cái gì tồn tại thì hợp lý thôi :D Sau này các cụ kiện cho anh Vin không dám làm thế nữa, thì đấy lại thành cái hợp lý mới :))
Em thì chả thuộc phe nào. E ko biết như thế có đúng với pháp luật hay ko nên lên đây hóng ý kiến cả 2 bên. Nhưng có mấy cụ vin vào lý lẽ nếu vin sai tại sao lại ko kiện. Rồi kết luận là ko ai kiện nên auto đúng.
Lý lẽ như vậy em cho là nhảm, bởi vì đi kiện thiệt hại tốn gấp nhiều lần ko đi nên người ta ko kiện. Đơn giản vậy thôi nhưng cố tình ko hiểu.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em hiểu theo ngôn ngữ thông thường thôi, là lẽ đời cụ ạ.
Công lý là cái lẽ phù hợp với đạo lý và lợi ích chung của xã hội được Luật hóa thành pháp luật bác ạ

AKAN_N

Xe buýt