Bảo Ninh - Đồng Hới: Bon Tấn X3 hay Bom Xịt?

Nhưng cần có cụ thể sơ đồ cụ ạ. chứ em cũng đoán đc vì nó cũng mô tả đông tây nam bắc giáp những khu nào ợ
Tôi quan tâm đến sơ đồ dự án Sa Động 2 hơn vì vị trí của Sa Động 2 gần cầu Nhật Lệ 1 và gần quảng trường biển hơn,khu này sẽ phát triển và nhanh lấp đầy dân hơn phía nam trở xuống

condenho

Xe hơi
Tôi cũng đang bắt đầu nghiên cứu khu Bảo Ninh này.Xin hỏi các bác thạo tin trong đấy hiện tại giá khu Sa Động 1 và 2 là bao nhiêu.Thời điểm này còn thích hợp để vào hàng ko nhỉ ? Cám ơn các bác trước

Tranviet236

Xe tải
Tôi cũng đang bắt đầu nghiên cứu khu Bảo Ninh này.Xin hỏi các bác thạo tin trong đấy hiện tại giá khu Sa Động 1 và 2 là bao nhiêu.Thời điểm này còn thích hợp để vào hàng ko nhỉ ? Cám ơn các bác trước
Sd1 đang sốt tung chảo có lô ống thấy sale báo 3 tỉ rồi cụ ơi, sd2 chưa thấy động tĩnh gì.

Được gửi từ nokia - Otofun

condenho

Xe hơi
Sd1 đang sốt tung chảo có lô ống thấy sale báo 3 tỉ rồi cụ ơi, sd2 chưa thấy động tĩnh gì.

Lên cao vậy rồi hả cụ.Nhưng sốt thật hay sốt ảo cụ ơi.Em thấy các cụ nói có Sa động 2 đang đợi xem giá thế nào mà Sa Động 1 đã phi nhanh vậy sao

condenho

Xe hơi
có chỗ vẫn loanh quanh 10tr thôi cụ
Cụ chủ thớt cho em hỏi điểm yếu nhất của biển Đồng Hới là du lịch 1 mùa.Vậy dưới góc độ của nhà đầu tư kinh doanh cụ mua mảnh đất làm dịch vụ như nhà hàng,khách sạn thì những mùa còn lại đóng cửa hay sao ?

ndc_thailand

Xe tải
Cụ chủ thớt cho em hỏi điểm yếu nhất của biển Đồng Hới là du lịch 1 mùa.Vậy dưới góc độ của nhà đầu tư kinh doanh cụ mua mảnh đất làm dịch vụ như nhà hàng,khách sạn thì những mùa còn lại đóng cửa hay sao ?
Sầm sơn cũng 1 mùa mà sống bao năm và lên đc thành phố nữa là. cụ ko phải lo.

avenaven

Xe tải
Sầm sơn cũng 1 mùa mà sống bao năm và lên đc thành phố nữa là. cụ ko phải lo.
bao nhiêu năm đó người Bắc toàn đi ô tô ra Sầm Sơn nghỉ hè. Còn có ai đi ô tô ra Quảng Bình không? Đã mất công đi máy bay có lẽ bay luôn ra Đà Nẵng Nha Trang cho lành và đẹp.
Đất Quảng Bình bơm thổi mấy năm cũng đã đạt đỉnh rồi, khó mà lên nữa.

Tranviet236

Xe tải
bao nhiêu năm đó người Bắc toàn đi ô tô ra Sầm Sơn nghỉ hè. Còn có ai đi ô tô ra Quảng Bình không? Đã mất công đi máy bay có lẽ bay luôn ra Đà Nẵng Nha Trang cho lành và đẹp.
Em cũng nghĩ như cụ và chờ đợi giá giảm nhưng chờ có thấy nó giảm đâu, mà lên thì phi như ngựa loanh quanh 1 tháng nó lên 1 tỉ/1 lô có chết ko cơ chứ

ndc_thailand

Xe tải
Vốn ít. Vay ngân hàng thì ko nên chơi cụ ạ. Giờ là cuộc chơi của người thừa tiền

Vậy theo kinh nghiệm của cụ đẩt biển giờ còn nơi nào tiềm năng,giá hợp lý,pháp lý rõ ràng để đầu tư ko nhỉ :)

Tranviet236

Xe tải
Vậy theo kinh nghiệm của cụ đẩt biển giờ còn nơi nào tiềm năng,giá hợp lý,pháp lý rõ ràng để đầu tư ko nhỉ
Em thấy đất biển giờ giá toàn trên trời , riêng quảng bình giá vẫn còn rất hợp lý + với tiềm năng du lịch có biển có núi có hang động em tin với chính sách mới của lãnh đạo kêu gọi đầu tư thì quảng bình ko thua kém đất du lịch khu nào

dotcms

Xe tăng
Chú ý: Bài viết thể hiện quan điểm 1 của nhà đầu tư cá nhân. Em cũng ko phải cò vạc gì và ko bán bất cứ sản phẩm nào (nhiều cụ quảng cáo đẹp nhưng chốt lại là bán chốt lời, đáng ra đẹp là phải mua vào chứ)

Với kinh nghiệm của riêng em cả sấp mặt 2012 và phục hồi 3x 2018 này. 4/2018 em gom số tiền còn lại để chơi tiếp BDS, nhưng giờ ko thể vào Đà Nẵng hay Hội An nữa rồi vì chỉ còn chỗ xấu với khoản tiền của em. Đúng lúc đó em lại nhờ google tìm ra Bảo Ninh - Đồng Hới.

Ưu điểm ở Bảo Ninh:
1. Giá rẻ 8-10tr/m2
2. Giấy tờ rõ ràng
3. Gần Hà Nội có nhiều phương tiện đi lại giá rẻ (ô tô Vip, Tàu, Phượt)
4. Cách Trung tâm thành phố không xa (2Km)
5. Có nhiều yếu tố du lịch
6. Đang được các tay to đầu tư (Trường thịnh và FLC mở bán sẽ quảng bá cho khu vực)
7. Hàng xóm đang túc tắc xây dựng
8. Có Khách Du lịch (chủ yếu là VN - 3tr người)

Nhược điểm
1. Du lịch 1 mùa
2. Khách quốc tế ít (100,000)
3. Giá cả đắt đỏ hơn Đà Nẵng (em cảm giác ở đây chặt chém hơn)
4. Dân Thành Phố ít (160,000 người)
5. Đường bay đi Hà Nội ít (do bị cạnh tranh bởi đường bộ nên chưa khá đc) chỉ có tuyến HCM là đông khách.
6. Khả năng bị xả thải lại (dù rất ít)

Yếu tố quan trọng nhất để Bds Đồng Hới cất cánh em nghĩ là chính sách của Tỉnh (các bác lãnh đạo có quyết tâm làm và chào đón đầu tư hay ko - chứ để Trường Thịnh làm ông vua con thì 10 năm rồi vẫn vậy)

Sau khi nghiên cứu các khả năng của mình, em làm 2 lô tại khu Sa Động (khu này là thành phố đấu giá lúc Xả Thải, ế đến mức bán giá gốc mà vẫn không ai mua)

Giờ thì em nó lên 25% từ lúc em mua, nhưng em vẫn kỳ vọng 3X mới bán (bán 1 lô để xây lô còn lại)

Các cụ vào phản biện giúp em nhé, Các cụ cò vạc đừng vào nhé (hoặc lập 1 trang mới).

ngoài ra em còn tự lập 1 trang web để theo dõi tình hình khu này nhé - https://goo.gl/peyrTs

Chú ý: Bài viết thể hiện quan điểm 1 của nhà đầu tư cá nhân. Em cũng ko phải cò vạc gì và ko bán bất cứ sản phẩm nào (nhiều cụ quảng cáo đẹp nhưng chốt lại là bán chốt lời, đáng ra đẹp là phải mua vào chứ)

Với kinh nghiệm của riêng em cả sấp mặt 2012 và phục hồi 3x 2018 này. 4/2018 em gom số tiền còn lại để chơi tiếp BDS, nhưng giờ ko thể vào Đà Nẵng hay Hội An nữa rồi vì chỉ còn chỗ xấu với khoản tiền của em. Đúng lúc đó em lại nhờ google tìm ra Bảo Ninh - Đồng Hới.

Ưu điểm ở Bảo Ninh:
1. Giá rẻ 8-10tr/m2
2. Giấy tờ rõ ràng
3. Gần Hà Nội có nhiều phương tiện đi lại giá rẻ (ô tô Vip, Tàu, Phượt)
4. Cách Trung tâm thành phố không xa (2Km)
5. Có nhiều yếu tố du lịch
6. Đang được các tay to đầu tư (Trường thịnh và FLC mở bán sẽ quảng bá cho khu vực)
7. Hàng xóm đang túc tắc xây dựng
8. Có Khách Du lịch (chủ yếu là VN - 3tr người)

Nhược điểm
1. Du lịch 1 mùa
2. Khách quốc tế ít (100,000)
3. Giá cả đắt đỏ hơn Đà Nẵng (em cảm giác ở đây chặt chém hơn)
4. Dân Thành Phố ít (160,000 người)
5. Đường bay đi Hà Nội ít (do bị cạnh tranh bởi đường bộ nên chưa khá đc) chỉ có tuyến HCM là đông khách.
6. Khả năng bị xả thải lại (dù rất ít)

Yếu tố quan trọng nhất để Bds Đồng Hới cất cánh em nghĩ là chính sách của Tỉnh (các bác lãnh đạo có quyết tâm làm và chào đón đầu tư hay ko - chứ để Trường Thịnh làm ông vua con thì 10 năm rồi vẫn vậy)

Sau khi nghiên cứu các khả năng của mình, em làm 2 lô tại khu Sa Động (khu này là thành phố đấu giá lúc Xả Thải, ế đến mức bán giá gốc mà vẫn không ai mua)

Giờ thì em nó lên 25% từ lúc em mua, nhưng em vẫn kỳ vọng 3X mới bán (bán 1 lô để xây lô còn lại)

Các cụ vào phản biện giúp em nhé, Các cụ cò vạc đừng vào nhé (hoặc lập 1 trang mới).

ngoài ra em còn tự lập 1 trang web để theo dõi tình hình khu này nhé - https://goo.gl/peyrTs

Giá ở đây đắt ko cụ ơi, em xin ít thông tin nhé

dotcms

Xe tăng
Em thấy đất biển giờ giá toàn trên trời , riêng quảng bình giá vẫn còn rất hợp lý + với tiềm năng du lịch có biển có núi có hang động em tin với chính sách mới của lãnh đạo kêu gọi đầu tư thì quảng bình ko thua kém đất du lịch khu nào

Giá như nào và dễ mua không cụ?

dotcms

Xe tăng
Cụ ơi e có chút tiền cò con khoảng 500 củ nhug mơ ước cao xa ,mog cụ chỉ giáo h mua đất nền khu nào tiềm năng với số tiền này hả cụ,e cứ đặt lên đặt xuống mãi,e có tìm hiểu đất khu láng hoà lạc,nha trang thì đất trog dân...
Cụ không sợ xa thì vào lagi cùng em. Tiềm năng x5 trong 2 năm tới

dotcms

Xe tăng
Hi vậy à cụ ít tiền khổ thế,e thích biển quá ở đồng bằng họ chỉ thích tắm biển thôi,cách 20km họ đã thấy gần chứ sát biển thì vip quá )
Em giống cụ. Rất thích biển. Em đã mua Nha trang, đà nẵng, vũng tài và giờ đến lagi - hi vọng 5 năm nữa e nghỉ hưu tắm biển và cafe mỗi sáng

Giá vẫn còn hợp lý ít ra là so với Sầm Sơn Thanh Hóa chứ chưa tính đến các vùng biển khác như Đà Nẵng,Nha Trang,Tuy Hòa,Phú Yên,Phú Quốc...Giá biển Bảo Ninh lại đang tăng rồi bác :)

Em giống cụ. Rất thích biển. Em đã mua Nha trang, đà nẵng, vũng tài và giờ đến lagi - hi vọng 5 năm nữa e nghỉ hưu tắm biển và cafe mỗi sáng
Cũng rất cám ơn cụ đã gửi mật thư khu Lagi này nhưng hơi đáng tiếc sau khi em tìm hiểu phân tích thì :
1.Khu này sau này dù có cao tốc nối 2 đầu từ Sài Gòn và Phan Thiết nhưng thời gian di chuyển tầm 1,5h thành ra người ta chỉ đi trong ngày rồi về ko có nhu cầu lưu trú nhiều
2.Ko có khách quốc tế
3.Vẫn xa sân bay nên khách quốc tế vẫn ưu tiên xuống Phan Thiết + Vũng Tàu hơn,Lagi chỉ là biển hợp cho dân địa phương
4.Đi chơi biển thì ko chỉ đơn thuần tắm biển,vì tắm biển thì cũng chỉ 1-3 tiếng là chán,vẫn cần có những khu vui chơi giải trí đó là lý do tại sao Đà Nẵng,Nha Trang,Phú Quốc hút khách
Đà Nẵng ko có Bà Nà Hill,Phú Quốc và Nha Trang ko có Vinpearl thì cũng bình thường thôi bác
Dẫu sao chúc bác thành công :)