Bàn về tình hình Bất động sản 2016 -2017

PhongveGR

Xe máy
Cò về bản chất là người bán hàng, tất cả các mặt hàng bán ra trên thị trường đều qua cò. Không có cò thì không có ngành sales.
Đầu cơ và lướt lát là do cung ít hơn cầu, khi nào nó ngang nhau thì sẽ bớt lướt sóng ạ.
CĐT lấy lãi ít: cái này khó. Đặt địa vị mình là người bán thì mình lúc nào chả muốn lãi cao. Bán cho người dùng nó giống như bán lẻ, mà đương nhiên ai cũng thích bán buôn chứ k thích bán lẻ cụ ạ. Bán lẻ nó lằng nhằng lắm.
PS: em không phải là cò. em là dân kĩ thuật :P
Em thấy cụ nói quá chuẩn.

Điều cụ muốn không có trong thị trường đâu. Đã là thị trường là có mua có bán, có lợi nhuận, tất nhiên phải có đầu cơ, phải có môi giới. Nếu chỉ làm nhà bán rẻ cho người tiêu dùng thì đúng là bao cấp XHCN rồi cụ ạ. Thực ra vẫn có những loại BĐS như vậy, cụ có thể tham khảo đất Sóc Sơn, Đất Đông Anh, Ba Vì, Hòa Bình ..., cơ hội vẫn còn nguyên, chỉ sợ 0 có lãi cụ lại 0 mua thôi.:((
Em có 1 mong muốn : 1 loại BĐS không cò, ko đầu cơ, ko lướt lát, CĐT lấy lãi tối thiểu bán thẳng cho người có nhu cầu ở.

Những thách thức của thị trường bất động sản 2017
12/01/2017 12:02

Năm 2017, thị trường bất động sản (TTBĐS) được dự báo sẽ tiếp tục chuyển biến tốt, đặc biệt là phân khúc nhà ở. Tuy nhiên, bên cạnh những thuận lợi, cú hích được tiếp đà từ năm 2016 thì TTBĐS cũng phải đối mặt với không ít thách thức liên quan tới nguồn vốn và chính sách thuế.
Mấy ông quản lý này mà nói đúng thì Dân BĐS Việt nam toàn loại nghèo rớt mùng tơi. Cả đời các cụ mua 0 quá 3 cái nhà (còn lại toàn được biếu). Học thì trái ngành trái nghề, từ lúc ra trường đến lúc làm chính sách chỉ có một mớ lý thuyết xuông, kinh nghiệm coi như không có gì. Luật KDBĐS cứ sửa được mục này lại lòi ra cái khác sai, năm nào cũng sửa, đánh giá thì chung chung, thống kê thì hời hợt sai toét tòe loe, bản chất thị trường không nắm được, toàn phục vụ lợi ích nhóm, bỏ qua lơi ích nhân dân. Các cụ lấy lời mấy ông này làm định hướng thì...Vĩnh biệt tài sản đi là vừa^:)^

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là sơn thì em làm được điều như cụ muốn ạ.Lấy thẳng nhà máy bán cho cụ.
Vâng ạ. Em đội ơn cụ. Từng mắt xích từng viên gạch như vậy sẽ hiện thực hóa giấc mơ của em. Ít nhất trong thời kỳ này em muốn biến "cộng đồng cư dân tương lai" cùng chung tay trở thành "cộng đồng chủ đầu tư" ==> tức là cắt mọi chi phí trung gian giữa CĐT và cư dân.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Điều cụ muốn không có trong thị trường đâu. Đã là thị trường là có mua có bán, có lợi nhuận, tất nhiên phải có đầu cơ, phải có môi giới. Nếu chỉ làm nhà bán rẻ cho người tiêu dùng thì đúng là bao cấp **** rồi cụ ạ. Thực ra vẫn có những loại BĐS như vậy, cụ có thể tham khảo đất Sóc Sơn, Đất Đông Anh, Ba Vì, Hòa Bình ..., cơ hội vẫn còn nguyên, chỉ sợ 0 có lãi cụ lại 0 mua thôi.:((
Cụ phán chuẩn. Nhưng e ko muốn có cái gọi là thị trường ạ vì đúng như cụ nói đã là thị trường thì phải có mua có bán có lợi nhuận cho các khâu trung gian. Em mong muốn có 1 loại BĐS kiểu mới này ko phải là vì lợi nhuận mà vì lợi ích cộng đồng cụ ạ. Ở đây cũng ko có mua có bán mà chỉ có "chi phí thực tế" thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Toyota hanoi

Xe hơi
E chờ ý kiến các cụ kính chúc các cụ năm mới mạnh khoẻ an khang thịnh vượng