[Funland] Bàn về KĐT phía tây Hà Nội (Sunny garden city)

BinBon712

Xe đạp
1)Thứ nhất phải khẳng định, khu C.E.O Quốc Oai và Ngôi Nhà Mới Gần khu công nghiệp Thạch Thất - Quốc Oai là 1 điểm trừ.
Ở đây nhấn mạnh lại là khu công nghiệp chứ chả phải là 1 cái nhà máy thuốc lá thăng long đang trên giấy.

2)Tuy nhiên, các cụ phải xét cho nó thấu đáo
- Thứ nhất, việc các khu đô thị ở gần các khu công nghiệp, nghĩa trang ở hà nội diễn ra khá nhiều. Tất cả là do bất cập của qui hoạch thôi.
Và thực tế, điều này không quá ảnh hưởng lớn đến đời sống hay giá trị cả.
Cho các cụ vài ví dụ
+Khu đô thị Splendora Bắc An Khánh ngay cạnh khu công nghiệp, trong có cả nhà máy chế biến nhựa => mọi người vẫn OK, giá vẫn cao như thường.

https://img.otofun.net/upload/v6/2019/01/04/2142892-554236-screen-shot-2019-01-04-at-23-37-09-ruj0zcboymchsvetqgtq.png

+Khu đô thị HUD Vân Canh, rồi Khu đô thị Văn Phòng Quốc Hội đường Trấn Hữu Dực kéo dại sát luôn khu công nghiệp vừa và nhỏ Từ Liêm => mọi người vẫn OK, giá vẫn cao như thường.

https://img.otofun.net/upload/v6/2019/01/04/2142904-554236-screen-shot-2019-01-04-at-23-38-05-hgo013-ncisbt36-w1bn.png

+Khu Louis city, Dương nội gần ngay khu qui hoạch khu công viên nghĩa trang 10ha, rồi khu Cipiutra, Gamuda sát nghĩa trang vẫn OK, vẫn ko vấn đề gì.

- Thứ 2: Phải xem xét về độ lớn của dự án nhà máy thuốc là thăng long tại khu này

Vẫn theo thông tin từ Vinataba, doanh nghiệp này đã và tiếp tục thực hiện chương trình tổng thể di dời 2 nhà máy quy mô lớn trong hệ thống với tổng kinh phí gần 3.500 tỷ đồng. Chương trình tổng thể đầu tư di dời Công ty Thuốc lá Sài Gòn có tổng kinh phí 1.803 tỷ đồng. Đến nay, 4 dự án đã hoàn thành, 2 dự án đang thực hiện và 1 dự án chưa thực hiện. Chương trình tổng thể đầu tư di dời Công ty Thuốc lá Thăng Long với số kinh phí là 1.611 tỷ đồng dành cho 4 dự án (2 dự án đang được thực hiện, 2 dự án chưa thực hiện).

=> 1 dự án tầm 400 tỷ đồng gồm cả nhà xưởng và máy móc
=> dự án 400 tầm này có quá lớn không?

https://baomoi.com/vinataba-chi-hang-nghin-ty-dong-di-doi-cac-nha-may/c/22801594.epi

- Thứ 3: Dự án này còn lèo xèo lắm

Cụ thể, tại Thông báo Kết luận Thanh tra số 541/TB-TTCP ngày 19/3/2014, Thanh tra Chính phủ đã chỉ ra nhiều sai phạm trong việc chấp hành quy định của pháp luật trong một số hoạt động sản xuất kinh doanh cũng như việc không chấp hành quy định trong hoạt động đầu tư hai dự án bất động sản của Vinataba Thăng Long.

Theo đó, kết luận của Thanh tra Chính phủ chỉ rõ, Vinataba Thăng Long còn không chấp hành quy định trong việc đầu tư hai dự án bất động sản. Đáng chú ý, công ty này chưa thực hiện di dời nhà máy, cơ sở độc hại ra khỏi nội đô theo ý kiến chỉ đạo của ********* Chính phủ để dự án chậm tiến độ 15 tháng (tính đến thời điểm tháng 12/2012); không chuyển đổi mục đích sử dụng đất tại địa chỉ số 235 Nguyễn Trãi để đầu tư dự án; không tổ chức đấu giá theo quy định mà mới ký hợp đồng hợp tác đầu tư với 5 công ty để xây dựng tổ hợp văn phòng Trung tâm thương mại dịch vụ và nhà ở.

=> vấn đề lớn nhất vẫn là mảnh đất vàng ở 235 Nguyễn Trãi.

http://tbck.vn/du-an-di-doi-cong-ty-thuoc-la-thang-long-bai-2-lieu-co-phot-lo-chi-dao-cua-thu-tuong-chinh-phu-2846.html

Dự án đầu tư di dời Công ty Thuốc lá Thăng Long được triển khai từ năm 2010, tuy nhiên đến nay, sau 8 năm vẫn chưa được đưa vào sử dụng bởi nhiều dấu hiệu sai phạm nghiêm trọng trong các gói thầu.

https://baotainguyenmoitruong.vn/ban-doc/nhieu-khuat-tat-trong-dau-thau-1252069.html

3)Chốt lại
+Cái forum otofun => chuyên mục bất động sản có số lượng thành viên bé tẹo nên các cụ đừng nghĩ là mấy ngươi trong đây có thể làm nên sóng hay gì.
+Mỗi người khác nhau thì mục đích đầu tư khác nhau, kỳ vọng khác nhau, các phân tích khác nhau..... cho nên kết quả khác nhau.
Còn kiểu tâm lý đám đông, adua có vẻ ko phải là cách đầu tư tốt. Thay vào đó nhìn xa chút. Geleximco khu B trước ai cũng chê vì gần chùa, gần đường tàu, đất bãi tham ma, giờ thì...=))

+Tiền của ai người đấy giữ, vài lời với các cụ
E chỉ nói lên những lo lắng that long cho ng mua cân nhắc thôi và tuỳ theo mục đích và điều kiện từng gia đình, mua đầu tư thì khác mua để ở nếu là e gần chùa gần bãi tha ma đã cũ e ko sợ nhưng gần khu công nghiệp nhất là sx nhựa, linh kiện điện tử toàn thuỷ ngân hay thuốc lá cho ngửi thì e lo hơn nhiều. Nhà máy thuốc lá không trên giấy đâu cụ nó sắp xong rồi e đi qua đấy hàng ngày mà. :) cụ cứ bảo nó lập mặt bằng mới, cái mặt bằng này còn chưa bằng giá của nó hồi 2009 sau nó giảm còn 1/2 nên có mặt bằng nào cũng phải theo nhu cầu thị trường hết. Mà các cụ cứ ca ngợi nó có đủ từ cấp 1 đến cấp 3 e cũng nói luôn nó có nhưng toàn là học cùng dân địa phương, giáo viên thì chưa tốt bạn bè e toàn ng ở biệt thự trong CEO mà ngày nào cũng phải đưa con ra cầu giấy học chứ có học gần nhà đâu

Chỉnh sửa cuối:

Quanbds68

Xe đạp
Mình thấy thị trường bds phía tây hà nội đang rất là hot giá đất cứ tăng ầm ầm hạ tầng dần dần rồi nó cũng sẽ lên theo bác nào muốn đầu tư thì cứ mạnh dạn đầu tư nhé em thấy có dự án b32 và flc giá đang tốt mà tính thanh khoản lại cao

tunglkd.k51

Xe buýt
Hnay cháu lại lôi theart này lên. Trong đây có cụ nào đã làm thủ tục mua được căn hộ của CEO trong bamboo garden không ạ. Cháu liên lạc hỏi họ thì sale nhắc là phải thu nhập không thuộc diện phải đóng thuế. Nếu thu nhập dưới 9 tr mới mua được thì chắc ngân hàng họ cũng chả cho vay vì làm gì còn dư mà trả gốc + lãi. Cháu thấy chính sách nó chồng chéo mà lo chả có chỗ chui ra chui vào mất. Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cháu với ạ.

Zero_2011

Xe hơi
Bác có biết show tinh hoa bắc bộ hướng tới khách hàng mục tiêu là ai không?
Giá vé nó bao nhiêu không?
Và hiện tại tình hình nó thế nào không? Cuói tuấn tối thứ 7, chủ nhật bác tầm 8h tối bác về đấy bao giờ chưa?
Nghe bác nói em nói toẹt cmn ra là bác đi qua đoán mò và cũng chưa xem bao giờ.

+Khách hàng mục tiêu của show Tinh Hoa Bắc Bộ đa phần là khách nước ngoài du lịch Hà Nội
Cho nên các tour khách đi du lịch Hà Nội đi 1 ngày đều dẫn khách nước ngoài ra đây.
Cho nên cuối tuần thứ 7, hãy mọt lần vào mà ngồi xem, toàn khác nước ngoài.
Giá trị của show tinh hoa bắc bộ là văn hoá người việt đông bằng sông hồng với ánh sáng, âm thanh kết hơp với múa rối.

+Còn mấy khu Sun, Vinpearl xây nó lại hướng tới vui chơi, không có yêu tố văn hoá => hợp với người Việt Nam hơn là

+Còn mấy cái trò chơi như biển nhân tạo thì đâu cũng thế thôi. Vì mấy trò đấy chủ yếu người ta đi nhiều vao 2/9, 30/4... ngày nghỉ lễ. Mấy cái này hiện tại thiếu và nó phục vụ những người quanh khu này. Bác xem mấy ngày nghỉ lễ chỗ nào chả đông.

Còn khu này phát triển hay không, không phải dựa vào Tuần Châu, mà là dựa vào VỊ TRÍ của nó , 2 đầu đang phát triển và cả khu rộng qui hoạch khá bài bản.
Lô của cụ đã bán chưa ?

shigayoko

Xe tải
Hnay cháu lại lôi theart này lên. Trong đây có cụ nào đã làm thủ tục mua được căn hộ của CEO trong bamboo garden không ạ. Cháu liên lạc hỏi họ thì sale nhắc là phải thu nhập không thuộc diện phải đóng thuế. Nếu thu nhập dưới 9 tr mới mua được thì chắc ngân hàng họ cũng chả cho vay vì làm gì còn dư mà trả gốc + lãi. Cháu thấy chính sách nó chồng chéo mà lo chả có chỗ chui ra chui vào mất. Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cháu với ạ.
Cụ kém quyết đoán quá

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ kém quyết đoán quá
Cũng có thể cháu kemw quyết đoán. Nhưng cháu mua để ở, ko mua quà bán lại nên cũng tìm chỗ dân cư ở rồi. Cụ có mảnh nào thị trấn quốc oai vừa tiền ko? Chờ cho cháu với

Hero418

Xe tải
Sunny thì e có người nhà trong Ban QL tòa Bamboo. Đất Qo em cũng có mảnh gần bệnh viện huyện. Cụ có nhu cầu ới e ợ.
Cụ còn info ko ạ? E đang tìm quanh khu sài sơn, thị trấn quốc oai. Diện tích bé ok ạ. E cũng đang muốn ở riêng + tiền cũng ko có, chỉ ra xa xa trung tâm hà nội sống đc :(

shigayoko

Xe tải
Cũng có thể cháu kemw quyết đoán. Nhưng cháu mua để ở, ko mua quà bán lại nên cũng tìm chỗ dân cư ở rồi. Cụ có mảnh nào thị trấn quốc oai vừa tiền ko? Chờ cho cháu với
Em không phải môi giới nên k có cụ.
Mang tiền vào phang 1 trong các loại
1)Đất dịch vụ / đất đấu giá
2)Đất dân cư trong làng

Thứ tự ưu tiên em viết trong thread này rồi. Cụ tìm lại. Quyết đoán lên đi

shigayoko

Xe tải
Em làm lô mặt đường ngay cổng tuần châu rồi cụ.
Chúc mừng cụ xúc nhanh.
Như vậy, chỗ cụ mua xây nhà rồi cho mở cửa hàng hay cho thuê được rồi.
Lâu rồi em không về update giá cả, cụ mua bao tiền 1m2?Lô cụ ô bao nhiêu thế?

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ còn info ko ạ? E đang tìm quanh khu sài sơn, thị trấn quốc oai. Diện tích bé ok ạ. E cũng đang muốn ở riêng + tiền cũng ko có, chỉ ra xa xa trung tâm hà nội sống đc :(
Cụ vs em giao lưu phát nhỉ. E cũng đang đi tìm như cụ từ cuối năm ngoái. Đi ngó mấy mảnh r nhưng toàn khu ngọc liệp.

Zero_2011

Xe hơi
Chúc mừng cụ xúc nhanh.
Như vậy, chỗ cụ mua xây nhà rồi cho mở cửa hàng hay cho thuê được rồi.
Lâu rồi em không về update giá cả, cụ mua bao tiền 1m2?Lô cụ ô bao nhiêu thế?
Em vừa xem lại cmt của cụ. Phải nói cụ rất có kinh nghiệm đầu tư. Giá toàn khu lên một mặt bằng mới thật.

giang sữa

Đi bộ
Cụ alo em chỉ cách cụ nhé. Các cụ mua nhà ở xã hội bamboo chẳng có cụ nào nghèo cả, toàn có nhà và oto hết cụ ạ.

xehoidoimoi

Xe đạp
Số người trong of có là bao so với ngoài kia mà ủn giá cụ. Giá do thị trường bởi số đông.
Còn về dự án em ko muốn nêu tên vì cái này em đang chấp nhận rủi ro cao về pháp lý. Ghi ra rồi các cụ lao theo bị gì lại chửi lung tung
Có phải dự án Khu đô thị Đại Kim của Hồng Hà ko cụ?

ngbaloc

Xe hơi
Em có 1 ô đấu giá yên sơn. Ngay chân cầu vượt chùa thày. K biết giờ giá sao các bác nhỉ. Mua lâu rồi k tham khẢo nên k rõ giá cả

Tuanlq

Xe buýt
Có Cụ nào ở liền kề hay shophouse tại dự án
Sunny đánh giá chất lượng xây giúp em.
Các cụ nhà em đang thích mua căn dưỡng già ở đây.
Mong các cụ tư vấn.