[Funland] Bàn về KĐT phía tây Hà Nội (Sunny garden city)

shigayoko

Xe tải
cái vành đai 2.5 định công là cái dự án nào cụ nhỉ? Cụ share em ít thông tin, e vào ủn giá cùng cụ.
Số người trong of có là bao so với ngoài kia mà ủn giá cụ. Giá do thị trường bởi số đông.
Còn về dự án em ko muốn nêu tên vì cái này em đang chấp nhận rủi ro cao về pháp lý. Ghi ra rồi các cụ lao theo bị gì lại chửi lung tung

tung1311 .

Xe container
Số người trong of có là bao so với ngoài kia mà ủn giá cụ. Giá do thị trường bởi số đông.
Còn về dự án em ko muốn nêu tên vì cái này em đang chấp nhận rủi ro cao về pháp lý. Ghi ra rồi các cụ lao theo bị gì lại chửi lung tung
Em quan tâm thật sự. Cụ cứ PM e nhé, tiền của ai thì người ý sẽ phải tìm hiểu rõ và chịu trách nhiệm chứ. Em có phải trẻ con đâu :D

Gengine

Xe tăng
Khu sunny garden này biệt thự bây giờ giá cả thế nào các cụ? Nếu ko post lên được thì inbox giúm em.

shigayoko

Xe tải
Khu này về tổng thể thì đẹp nhưng lại bán hết rồi. Giờ mua lại của thứ cấp. Giá thì 11M/1m2, xây dựng thì 5M/1m2 (chát). Cụ search trên mạng tìm môi giới xem sao

Cụ tham khảo thêm
Sắp họp, chỉ khuyên cụ một câu chân tình

1)Chung cư => không nên mua vì cung, khả năng tăng giá, và đặc điểm cố hữu của cơ chế xây chung cư tại Việt Nam

2)Tiền này đi vào mua đất.
Có 3 loại đất có thể mua theo thứ tự ưu tiên sau

2.1)Đất dịch vụ = đất đấu giá có nhiều ưu điểm nhất
++Có hết đường, vỉa hè, đường điênj + Nước + thông tin liên lạc + thoát nước có sẵn, có cây xanh => chả khác gì khu đô thị.

++Diện tích nhỏ => vừa tiền

++Không cần đóng tiền xây dựng luôn => có tiền lúc nào làm lúc đấy, tự mình làm, kiểm soát đc giá và chất lượng

++Có sẵn luôn sổ đỏ, không phụ thuộc vào thằng chủ đầu tư nó có nợ tiền đất nhà nước hay không.

++Được xây 100% diện tích đất, không như các khu đô thị là phải theo qui hoạch, theo tỉ lệ đất làm nhà và cây xanh....

2.2)Đất trong khu đô thị như khu C.E.O
++Có hết đường, vỉa hè, đường điênj + Nước + thông tin liên lạc + thoát nước có sẵn, có cây xanh

++Diện tích lớn => bé cùng hơn 180m2 => tiền to

++Phải đóng tiền xây dựng cao cho chủ đầu tư ăn mà ko kiểm soát được

++Sổ đỏ, sổ hồng thế nào em không rõ => phụ thuộc vào thằng chủ đầu tư.

++Xây nhà theo qui hoạch của khu phải xin phép chủ đầu tư, và chắc chắn ko được xây số tầng và hết diện tích đất.

2.3)Đất trong dân cư
++Qui hoạch không tốt do tính làng xã.

++Diện tích nhỏ => vừa tiền

++Không cần đóng tiền xây dựng luôn => có tiền lúc nào làm lúc đấy, tự mình làm, kiểm soát đc giá và chất lượng

++Có sẵn luôn sổ đỏ, không phụ thuộc vào thằng chủ đầu tư nó có nợ tiền đất nhà nước hay không.

++Được xây 100% diện tích đất, không như các khu đô thị là phải theo qui hoạch, theo tỉ lệ đất làm nhà và cây xanh....

=> bác nên lựa chọn theo sức của mình mà súc sớm.
Giá đất khu này đang TĂNG RẤT NHANH.

Gengine

Xe tăng
Em thấy chủ đầu tư vẫn còn hàng nhưng giá chát hơn giá mua lại thứ cấp. Theo giá mg báo căn 300m2 đất và dt xd hơn 500m2 sàn thì thấp hơn so với tính theo đơn giá này khoảng 650tr. Nhưng em cũng chả biết so với chỗ nào tương đương để biết đắt hay rẻ. Trên Phú Cát city tận Hoà Lạc có vẻ cũng đâu đó ngang giá này mà xa gấp đôi.

Khu này về tổng thể thì đẹp nhưng lại bán hết rồi. Giờ mua lại của thứ cấp. Giá thì 11M/1m2, xây dựng thì 5M/1m2 (chát). Cụ search trên mạng tìm môi giới xem sao

Cụ tham khảo thêm

Zero_2011

Xe hơi
Cụ mua khu này ổn đấy ợ. Tiện ích vs quy hoạch cũng được.

shigayoko

Xe tải
Em thấy chủ đầu tư vẫn còn hàng nhưng giá chát hơn giá mua lại thứ cấp. Theo giá mg báo căn 300m2 đất và dt xd hơn 500m2 sàn thì thấp hơn so với tính theo đơn giá này khoảng 650tr. Nhưng em cũng chả biết so với chỗ nào tương đương để biết đắt hay rẻ. Trên Phú Cát city tận Hoà Lạc có vẻ cũng đâu đó ngang giá này mà xa gấp đôi.
Đất dịch vụ của dân bên cạnh đấy đang 16tr cụ ợ.
Đất dịch vụ C.E.O ngay cạnh giá chính xác đang là: 17 triệu/1m2 vị trí trong (không vị trí góc hay mặt đường tỉnh lỗ 421B).
Đất dịch vụ Tuần Châu là: 19 triệu/1m2 vị trí trong (không vị trí góc hay mặt đường tỉnh lỗ 421B).
Nếu vị trí mặt đường vành đai du lịch chùa Thầy (bán hàng được) là: 30 triệu/1m2
Nếu vị trí mặt đường 42m quy hoạch thì là: 22 triệu/1m2

Hôm thứ 7 tuần trước vừa đấu giá đất nằm cạnh trường tiểu học sài sơn A, nằm trên con vành đai du lịch, tít tận trong, mặt đường là 28.5 triệu/1m2, trong là: 18 triệu/1m2.

Cho bác vài thông tin tham khảo thêm, đất đấu giá thị trấn quốc oai, docj trục chính Bắc Nam
+Mặt đường: Giá tối thiểu là: 36 triệu/1m2, giá đã mua ở khu DG04, DG02 là: gần 40 triệu /1m2
+Bên trong : giá tối thiểu là: 17 triệu/1m2, giá đã mua ở khu DG04, DG02 là: gần 19 triệu /1m2

Tại sao có sự chênh lệch giữa khu đô thị Sunny Garden và đất dịch vụ/đất đấu giá thì em đã phân tích nhiều trong topic này rồi, Cụ xem lại. Hiện tại, phản anh vào ra khá đúng.

Về cơ bản như đã phân tích, khu này đang được đầu tư hạ tầng khá OK.
Cho tới 2020 sẽ có 4 trục đường chính mới làm. Đây là các hạ tầng khung thành phố Hà Nội đầu tư cho huyện Quốc Oai.
Các khu du lịch, di tích lịch sử sẽ được đầu tư làm.
Huyện Quốc Oai đang qui hoạch rất bài bản.
Bên khu dưới Quốc Oai là khu đô thi công nghệ cao Hoà Lạc đang làm khá mạnh, trên là Hoài Đức lên Quận, vị trí di chuyển từ Quốc Oai đến Hoà Lạc cũng như ra Big C Thăng Long, Trần Duy Hưng có 12 phút ô tô.
Giá đất Quốc Oai giờ đang lên một mức mới.

Lý do em đầu tư ở đây vì:
+Giờ đầu tư ở Hoài Đức, Đông Anh đã là quá muộn rồi. Tỷ suât lợi nhuận không cao, rủi ro lớn.Vị trí còn lại thì xấu, giá thì cao.
+Trong khi ở Quốc Oai mới chỉ là bắt đầu.Mua vị trí tốt, ở cũng được, kinh doanh cũng được, bán cũng được. Công thủ toàn diện. Dù thị trường có vấn đề gì vẫn có cửa hậu để lui.

Vài thông tin cho bác tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

shigayoko

Xe tải
Đây là bản đồ khu đất dịch vụ Tuần Châu.
Có thêm thông tin cho các cụ tham khảo.

shigayoko

Xe tải
Đây là bản đồ khu đất dịch vụ Tuần Châu.
Có thêm thông tin cho các cụ tham khảo.

shigayoko

Xe tải
Nay về thăm đất, thấy gần đấy đông nam thanh nữ tú quá. Lại gần thì thấy cả một cánh đồng hoa. Khách đến chụp hoa đông

dangcasper

Xe hơi
Có 2 mẹ con chụp ảnh hoa mà, đông đâu. Chân tình khuyên nên đến tận nơi tham khảo. CEO Bamboo garden hôm nọ vào CDT có hỏi, mở bán 15 lần vẫn ế, giờ có cho thuê 48k / 1 m2 / 1 tháng (em không hỏi sâu nhưng nếu muốn thuê chắc cũng phải chứng minh thu nhập thấp). Cả khu CEO có khoảng hơn 200 biệt thự giờ có khoảng 10% đến ở, đang rao khu shop house khoảng 40 - 50 căn gì đó, giá từ 3 tỷ - 6,7 tỷ. Khu bambooo có khu A và B, dân chỉ ở bên A, bên B không ai ở. Tính cả biệt thự chắc dân số được khoảng 3-400 người. Giờ ai mua shop house chắc bán hàng cho ma quá. Bác nào không tin đến mua hàng ở kiosk dưới chân bamboo, có 2 vợ chồng nhà nọ ngáp đuổi ruồi dưới đó, cần thông tin gì họ chia sẻ cho

Zero_2011

Xe hơi
Có 2 mẹ con chụp ảnh hoa mà, đông đâu. Chân tình khuyên nên đến tận nơi tham khảo. CEO Bamboo garden hôm nọ vào CDT có hỏi, mở bán 15 lần vẫn ế, giờ có cho thuê 48k / 1 m2 / 1 tháng (em không hỏi sâu nhưng nếu muốn thuê chắc cũng phải chứng minh thu nhập thấp). Cả khu CEO có khoảng hơn 200 biệt thự giờ có khoảng 10% đến ở, đang rao khu shop house khoảng 40 - 50 căn gì đó, giá từ 3 tỷ - 6,7 tỷ. Khu bambooo có khu A và B, dân chỉ ở bên A, bên B không ai ở. Tính cả biệt thự chắc dân số được khoảng 3-400 người. Giờ ai mua shop house chắc bán hàng cho ma quá. Bác nào không tin đến mua hàng ở kiosk dưới chân bamboo, có 2 vợ chồng nhà nọ ngáp đuổi ruồi dưới đó, cần thông tin gì họ chia sẻ cho
Riêng chung cư bán được gần 200 căn rồi cụ.

dangcasper

Xe hơi
bán 200 căn không đồng nghĩa với 200 hộ dân về đó ở bác ạ. Coi như full 200 căn đi + 20 biệt thự thi dân số cả khu tròm trèm 900 mạng. 50 cái shop house bán hàng cho 900 người (2 đầu là 2 khu cánh đồng) theo các bác có hợp lý không ạ. Mặc dù giá shop house ở đây rẻ nhất Hà Nội. Còn khu Tuần Châu em qua xem thấy các hạng mục xuống cấp rồi vì xa trung tâm quá, ngoài cái show tinh hoa Bắc Bộ mấy trò chơi không bằng của Sun của Vin thì mấy năm nữa cũng tự chết thôi. Sun và Vinpear sắp xây mấy khu giải trí bao vây quanh Hà Nội rồi.

shigayoko

Xe tải
CEO Bamboo garden hôm nọ vào CDT có hỏi, mở bán 15 lần vẫn ế, giờ có cho thuê 48k / 1 m2 / 1 tháng (em không hỏi sâu nhưng nếu muốn thuê chắc cũng phải chứng minh thu nhập thấp). Cả khu CEO có khoảng hơn 200 biệt thự giờ có khoảng 10% đến ở, đang rao khu shop house khoảng 40 - 50 căn gì đó, giá từ 3 tỷ - 6,7 tỷ. Khu bambooo có khu A và B, dân chỉ ở bên A, bên B không ai ở. Tính cả biệt thự chắc dân số được khoảng 3-400 người. Giờ ai mua shop house chắc bán hàng cho ma quá. Bác nào không tin đến mua hàng ở kiosk dưới chân bamboo, có 2 vợ chồng nhà nọ ngáp đuổi ruồi dưới đó, cần thông tin gì họ chia sẻ cho
Đi công tác không hồi đáp cho bác được.
Ghi vào điều hồi đáp cho bác.

1)Khu này mà đông người, tấp nập thì làm gì có chuyện biệt thự 180m2 đất 3 tỷ.
Vi nó chưa phát triển cho nên nó phản ánh vào giá.
Còn đừng đòi hỏi phải đông người mà giá như bây giờ.
Tất cả các khu ở Hoài Đức cũng vậy, 3 năm trước thôi đều vắng tanh: Geleximco, HUD Vân Canh, Bắc An Khánh,......
Giờ thì sao?

2)Ở đây ngay từ đầu đều nhấn mạnh vào điểm, tiếp theo Hoài Đức sẽ là Quốc Oai => trong khu Quốc Oai là khu đô thị sinh thái Quốc Oai + khu di tích chùa Thầy.
Hiện tại, Quốc Oai đang nằm ở giữa tuyến cao tốc Hoà Lạc, nằm giữa BigC Thăng Long và khu Công Nghệ Cao Láng Hoà Lạc. Đi ra cả 2 phía mấttầm 10=> 13 phút đi xe ô tô. Cả 2 đầu đang được đầu tưu nên ở giữa sẽ có cơ hội.

shigayoko

Xe tải
bán 200 căn không đồng nghĩa với 200 hộ dân về đó ở bác ạ. Coi như full 200 căn đi + 20 biệt thự thi dân số cả khu tròm trèm 900 mạng. 50 cái shop house bán hàng cho 900 người (2 đầu là 2 khu cánh đồng) theo các bác có hợp lý không ạ. Mặc dù giá shop house ở đây rẻ nhất Hà Nội. Còn khu Tuần Châu em qua xem thấy các hạng mục xuống cấp rồi vì xa trung tâm quá, ngoài cái show tinh hoa Bắc Bộ mấy trò chơi không bằng của Sun của Vin thì mấy năm nữa cũng tự chết thôi. Sun và Vinpear sắp xây mấy khu giải trí bao vây quanh Hà Nội rồi.
Bác có biết show tinh hoa bắc bộ hướng tới khách hàng mục tiêu là ai không?
Giá vé nó bao nhiêu không?
Và hiện tại tình hình nó thế nào không? Cuói tuấn tối thứ 7, chủ nhật bác tầm 8h tối bác về đấy bao giờ chưa?
Nghe bác nói em nói toẹt cmn ra là bác đi qua đoán mò và cũng chưa xem bao giờ.

+Khách hàng mục tiêu của show Tinh Hoa Bắc Bộ đa phần là khách nước ngoài du lịch Hà Nội
Cho nên các tour khách đi du lịch Hà Nội đi 1 ngày đều dẫn khách nước ngoài ra đây.
Cho nên cuối tuần thứ 7, hãy mọt lần vào mà ngồi xem, toàn khác nước ngoài.
Giá trị của show tinh hoa bắc bộ là văn hoá người việt đông bằng sông hồng với ánh sáng, âm thanh kết hơp với múa rối.

+Còn mấy khu Sun, Vinpearl xây nó lại hướng tới vui chơi, không có yêu tố văn hoá => hợp với người Việt Nam hơn là

+Còn mấy cái trò chơi như biển nhân tạo thì đâu cũng thế thôi. Vì mấy trò đấy chủ yếu người ta đi nhiều vao 2/9, 30/4... ngày nghỉ lễ. Mấy cái này hiện tại thiếu và nó phục vụ những người quanh khu này. Bác xem mấy ngày nghỉ lễ chỗ nào chả đông.

Còn khu này phát triển hay không, không phải dựa vào Tuần Châu, mà là dựa vào VỊ TRÍ của nó , 2 đầu đang phát triển và cả khu rộng qui hoạch khá bài bản.

dangcasper

Xe hơi
Không rõ bác có phải người của cdt không. Em đã công nhận rẻ nhất hà nội rồi nhưng ko rõ 2 cánh đồng 2 đầu qui hoạch thế nào bác rõ không. Hoài Đức, Gia lâm tây mỗ đan phượng đều có tương lai cả. Tinh hoa bắc bộ Tây xem ta không xem. Còn công viên nước tuần châu xập xệ lắm rồi. Vấn để nhất là kết nối giao thông ko thấy. Em nói thật là em không phán bừa vì em vào nghỉ hẳn trong khu biệt thự, giá cả hợp lý nhưng cách vận hành có vấn đề nên em huỷ show và về ngay trong buổi chiều trước khi kịp mua vé show THBB. Em không phải là người phán bừa

dangcasper

Xe hơi
Đánh giá tích cực là trong khu cảnh quan đẹp đẽ sạch sẽ cũng cỡ ciputra và gần được như vin chứ không hoang mốc. Biệt thự thì tầm 4 tỏi. 3 tỏi là shop house dãy trong. 2 đầu barie chứ không lọt dân ngoài vào. Cách đây 8 năm em đã từng vào sàn của Ceo để hỏi mua đất dự án gì đó, lúc đó chưa có vin, flc đâu. Hồi đó ấn tượng với logo của CEO 3 màu và na ná Fpt treo trên mỹ đình. Cdt cứ lo phát triển sản phẩm tốt tự khắc có review tốt. 9 người 10 ý

ncs67

Xe tăng
Đánh giá tích cực là trong khu cảnh quan đẹp đẽ sạch sẽ cũng cỡ ciputra và gần được như vin chứ không hoang mốc. Biệt thự thì tầm 4 tỏi. 3 tỏi là shop house dãy trong. 2 đầu barie chứ không lọt dân ngoài vào. Cách đây 8 năm em đã từng vào sàn của Ceo để hỏi mua đất dự án gì đó, lúc đó chưa có vin, flc đâu. Hồi đó ấn tượng với logo của CEO 3 màu và na ná Fpt treo trên mỹ đình. Cdt cứ lo phát triển sản phẩm tốt tự khắc có review tốt. 9 người 10 ý
Cụ có quá lời khi so sunny cảnh quan ngang với ciputra không.Theo e còn chưa đc một phần...