Bàn về bố trí mặt bằng công năng nhà ở.

TieuCanh

Đi bộ
Tiếc quá em vừa làm xong. hx

Mr Thao

Xe tải
Website
www.viethomedecor.vn
nhìn các bác show hàng mà thằng em thèm qá chỉ biết ngắm thôi

maikhongdcten

Đi bộ
cảm ơn bác moonlife. Bác cho e xin số dt đc thì tốt quá. Chúc bác và gia đình mạnh khoẻ.

candymen1122

Xe tăng
Nhà em đang sắp hoàn thiện, mặt kia là mặt sau nhà, nhìn ra hồ sinh thái, các cụ tư vấn giúp em xem nên để ntn cho đẹp, theo như đang làm kia có đc k, 2 ô cửa bên cạnh, đó là nhà vs của 02 tầng ạ

p43g

Xe đạp
Em có mảnh đất như hình diện tích 90,2m, với mong muốn xây 7 tầng, 2 tầng trên cùng để ở, 4 tầng dưới làm căn hộ cho thuê, mỗi tầng là một căn riêng biệt có bếp, phòng ngủ, tầng 1 để xe,diện tích xây dựng 70m thôi, có thang máy. Nhờ cụ thiết kế giúp. Cám ơn cụ nhiều!

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Em có mảnh đất như hình diện tích 90,2m, với mong muốn xây 7 tầng, 2 tầng trên cùng để ở, 4 tầng dưới làm căn hộ cho thuê, mỗi tầng là một căn riêng biệt có bếp, phòng ngủ, tầng 1 để xe,diện tích xây dựng 70m thôi, có thang máy. Nhờ cụ thiết kế giúp. Cám ơn cụ nhiều!

Cụ xây cả 90m2 thì chia đc căn hộ 2 ngủ mỗi tầng. Nếu chỉ xây 70m2 thì chỉ đc căn 1 ngủ thôi ạ. Nhà cụ chắc phải cần thang máy nữa đúng ko ạ? Em vừa xử lý cho 1 cụ trên OF này thửa đất với nhu cầu khá giống cụ. Em up tạm 2 tầng trên cùng, các tầng dưới cho thuê chắc dễ rồi cụ tự hình dung đc.

p43g

Xe đạp
Cụ xây cả 90m2 thì chia đc căn hộ 2 ngủ mỗi tầng. Nếu chỉ xây 70m2 thì chỉ đc căn 1 ngủ thôi ạ. Nhà cụ chắc phải cần thang máy nữa đúng ko ạ? Em vừa xử lý cho 1 cụ trên OF này thửa đất với nhu cầu khá giống cụ. Em up tạm 2 tầng trên cùng, các tầng dưới cho thuê chắc dễ rồi cụ tự hình dung đc.

Cám ơn cụ đã trả lời. Đất của em có mặt thoáng bên cạnh dài 19m, cụ tư vấn để em tận dụng mặt thoáng đó. Thêm nữa là cầu thang phải ở cuối để mỗi tầng tách biệt ra, nó giống chung cư đó cụ. Thêm cái thang máy. Ý định của em đó là chung cư mini có 4 căn hộ cho thuê, 2 căn trên em làm Penhouse để ở.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ đã trả lời. Đất của em có mặt thoáng bên cạnh dài 19m, cụ tư vấn để em tận dụng mặt thoáng đó. Thêm nữa là cầu thang phải ở cuối để mỗi tầng tách biệt ra, nó giống chung cư đó cụ. Thêm cái thang máy. Ý định của em đó là chung cư mini có 4 căn hộ cho thuê, 2 căn trên em làm Penhouse để ở.
Ko hiểu sao gần năm trở lại đây em toàn gặp khách có nhu cầu giống cụ :D Chuẩn bài là các tầng dưới cho thuê mỗi tầng 1 căn + 2 tầng pen trên cùng nhà chủ ở rồi cụ yên tâm em hiểu đầu bài cụ rồi.
Bản vẽ e đưa cụ xem tạm cũng là nhu cầu vậy đấy cụ. Các căn dưới là căn hộ riêng biệt thang máy có thẻ từ riêng mở ra là vào nhà luôn.
Nhà cụ có mặt thoáng bên em để ý rồi, phần thang bộ sẽ đưa sang mặt bên đấy cụ nhé. Cụ thik làm thang cuối đất cũng đc nhưng sẽ mất diện tích cho cái hành lang dài thượt vào các phòng ngủ trông khá phản cảm. Nhu cầu của cụ em vấp suốt rồi chứ có phải lần đầu tiên đâu.
Cụ pm e cái sđt em hỗ trợ thêm.

p43g

Xe đạp
Ko hiểu sao gần năm trở lại đây em toàn gặp khách có nhu cầu giống cụ :D Chuẩn bài là các tầng dưới cho thuê mỗi tầng 1 căn + 2 tầng pen trên cùng nhà chủ ở rồi cụ yên tâm em hiểu đầu bài cụ rồi.
Bản vẽ e đưa cụ xem tạm cũng là nhu cầu vậy đấy cụ. Các căn dưới là căn hộ riêng biệt thang máy có thẻ từ riêng mở ra là vào nhà luôn.
Nhà cụ có mặt thoáng bên em để ý rồi, phần thang bộ sẽ đưa sang mặt bên đấy cụ nhé. Cụ thik làm thang cuối đất cũng đc nhưng sẽ mất diện tích cho cái hành lang dài thượt trông khá phản cảm. Nhu cầu của cụ em vấp suốt rồi chứ có phải lần đầu tiên đâu.
Cụ pm e cái sđt em hỗ trợ thêm.
Em cũng rỗi việc nên vẽ ra dự án để có mục tiêu phấn đấu, chứ giờ chưa có siền để làm. Cụ rảnh cho e một ý nếu được khi nào có đủ kinh phí triển khai em alo cụ sau.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng rỗi việc nên vẽ ra dự án để có mục tiêu phấn đấu, chứ giờ chưa có siền để làm. Cụ rảnh cho e một ý nếu được khi nào có đủ kinh phí triển khai em alo cụ sau.
Em chia sẻ hết nước với cụ rồi đấy. Bài toán của cụ em làm nhiều rồi ko có cách khác tốt hơn đâu ạ.
Cụ hình dung mỗi tầng căn hộ cho thuê sẽ chia 2 ngủ về 2 phía đầu-cuối của đất. Ở giữa sẽ là thang bộ thang máy và phòng khách bếp (tương tự như ảnh em gửi nhưng đất cụ dài hơn nên đủ chỗ cho khu bếp khách ở giữa).
Còn 2 tầng Pen của cụ sẽ giống như này ạ. Mặt thoáng dài 19m của cụ sẽ ở phía cầu thang bộ nhé.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Ngứa tay xử lý cho cụ mấy tầng chung cư cho thuê.

hà khệnh

Xe tải
lâu lắm ko vào ngó,hóa ra các cụ vẫn chém mạnh :D:D

cụ làm cho e phát này phát, e cũng dân trong nghề nhưng lười, toàn chém gió.

yêu cầu: phía trước làm shop cho thuê (nhà mặt tiền đường lớn giá cho thuê cực cao), chia 2 khối, sân ở giữa, mật độ xây 80%, cao 5 tầng, ít tiền chỉ làm vậy thôi, khỏi cần ngầm nhé :)
cụ cứ chém mạnh vào cụ ạ

hà khệnh

Xe tải
ô ..thớt này vẫn còn ạ

nguyencongtiep

Xe đạp
Xin chào cụ thớt .
E dự định triển khai ccmn cho thuê muốn nhờ cu tư vấn thiết kế cơ bản cho e ạ
Diện tích đất nhà e là 8x16 có hai mặt thoáng trước và sau .
Tiền e có hạn nên chỉ định xây 4 tầng 1 tum , diện tích sàn 85m2
Tầng 1 làm nhà để xe và 1 phòng rộng để cho giáo viên thuê dạy học
Tầng 2,3,4 mỗi tầng 3 phòng khép kín( gồm bc phơi quần áo, wc , bàn bếp ) mỗi phòng rộng 25m2.
Cửa ra vào e định làm cửa gỗ ; cửa sổ , cửa ban công , cửa wc e làm nhôm kính việt pháp
E nhờ cụ tư vấn thiết kế và dự trù kinh phí giúp . Cảm ơn cụ trước nhé .

hà khệnh

Xe tải
Lâu lắm ko ngó thớt.Đag đợt đỡ bận..cụ nào cần tư vấn 2D em free nhé.nhà dân. biệt thự .KS nó là chuyên nghành của em .

duong donte

Xe tải
Lâu lắm ko ngó thớt.Đag đợt đỡ bận..cụ nào cần tư vấn 2D em free nhé.nhà dân. biệt thự .KS nó là chuyên nghành của em .
May quá có cụ đây rồi, chả là em có chút xiền mua cho ông bà già ở quê mảnh đất để ông bà ở và buôn bán nhỏ, mảnh em mua có kích thước 14*25 mặt tiền 14m. Em tính làm 8m còn lại làm vườn trồng cây, về công năng sử dụng em sơ lược như này( vì chỉ có 2 ông bà với cô em út ở nhà thì về lâu dài thì cũng chỉ có 2 ông bà và em là con trai 1 thì thỉnh thoảng cũng đưa gia đình về chăm lom ông bà lúc đau ốm) thiết kế nhà cấp 4, có 3 phòng ngủ ( 1 phòng khép kín ) xây 1 tầng, mái thái có gác lửng, phòng khách và bếp không gian rộng, có 1 gara oto làm bán chìm( gara này mục đích của em ngoài để xe, thì còn là chỗ nhà có đình đám thì có thể ăn uống ở đó được ) và khoảng sân đằng trước nhà để kinh doanh chậu, chum tiểu cảnh. Em mới nghĩ tới đó, cụ giúp em nhé..Tks cụ.

vuongtrung

Xe tải
Em có mảnh 150m (7m*15m).
Em định xây 5.5m*12m để lại 2m trước, 1m sau và 1.5 m bên để làm sân vườn.
Nhà em định làm 3 tầng và 1 tum:

Tầng 1: chỗ để xe (nhét vừa con ranger) thông với phòng khách và bếp, 1 wc nhỏ.
Tầng 2: 1 ngủ lớn & wc lớn, 1 ngủ nhỏ và wc nhỏ
Tầng 3: 1 ngủ nhỏ, 1 phòng sinh hoạt chung, 1 phòng thờ, 1 wc
Tầng tum & sân thượng trồng rau

Em nhờ chủ thớt và các cụ tư vấn thêm ạ, khái toán chi phí xây khoảng bn thì ok nhỉ