[Thảo luận] Bắn tốc độ ( tiền châu-phúc yên-vĩnh phúc) cần nhìn nhận về XXX ntn ??

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Kô mâu thuẫn đâu cụ, đó là lý thuyết chung. Nếu họ kiểm định như vậy thì chưa chắc họ đã kiểm lên 320km/h. Kể cả họ đo lên tới đó thì sai số ở 320 chắc chắn sẽ lớn hơn 50, đó là đương nhiên.
Cụ có thấy vô lý không nếu họ đo 8km/h mà sai số vẫn 2km/h ? Thực ra ở giá trị 8km/h, sai số chỉ tầm < 1km/h là quá rồi.
Cái này cũng dễ suy luận: đo cái bàn 1 mét thì sai số có thể là 1mm, nhưng đo chiều dài sân vận động thì chắc chắn ko thể có sai số nhỏ như vậy được.

Đó là em chưa kể sai số của odo. Giả sử lốp bị non hơn danh định và tốc độ đo tăng thêm 2%. Như vậy cụ tự biết chỉ riêng sai số do lốp non gây ra đã làm tăng số đo lên 2% và 2% ở 50km/h thì đương nhiên phải khác với 2% ở 120km/h.
Cụ có thể giải thích cho em chỗ lốp non lại tàm tăng số đo không? Theo em hiểu và so sánh ở việc đạp xe đạp (bánh to bánh bé) thì lốp non làm giảm vận tốc thực tế so với odo của xe chứ không liên quan đến kết quả đo của súng bắn tốc độ - khi đó súng chuẩn thì kết quả là tốc độ thấp hơn odo - bỏ qua sai số.

vivacious

Xe tải
Cụ có thể giải thích cho em chỗ lốp non lại tàm tăng số đo không? Theo em hiểu và so sánh ở việc đạp xe đạp (bánh to bánh bé) thì lốp non làm giảm vận tốc thực tế so với odo của xe chứ không liên quan đến kết quả đo của súng bắn tốc độ - khi đó súng chuẩn thì kết quả là tốc độ thấp hơn odo - bỏ qua sai số.
Em suy đoán về logic (có thể sai, cụ tham khảo)
Lốp non chu vi nhỏ hơn lốp căng -> 1 vòng quay khi non được 1 đoạn ngắn hơn 1 vòng quay khi căng. Giả sử 1 vòng quay khi non = 4, 1 vòng quay khi căng =5 cho dễ tưởng tượng
Odo hiểu chiều dài 1 vòng quay khi non = 1 vòng quay khi căng
Vậy khi lốp non thực tế đi được 4 nhưng odo cho là đi được 5 trên cùng 1 đơn vị thời gian
Suy ra tốc độ thực tế nhỏ hơn tốc độ báo trên odo khi lốp non
Tất nhiên súng bắn tốc độ không liên quan gì tới lốp non hay không, nó phản ánh thực tế tốc độ di chuyển (không tính sai số). Vậy nếu lốp non thì tốc độ trên odo phải cao hơn tốc độ đo được từ súng.
Tức là cụ đúng

Matizcoi

Xe cút kít
Xế xịn tăng tốc nhanh nhờ, gặp xế của em thì xxx mất điện keke

cvnam

Xe tải
1- bắn 55 km/h chưa đủ cơ sở để phạt, có thể gây phạt oan sai, do sai số của thiết bị. Do đó xxx không đủ cơ sở pháp lí để khẳng định và chứng minh công dân đã phạm lỗi.
2- Khi có khả năng xảy ra oan sai, mà xxx không thể chứng minh lỗi vi phạm, thì sẽ áp dụng nguyên tắc suy đoán vô tội, để tuyên bố công dân không phạm lỗi.

Chỉ cần 2 điểm trên đã đủ để xxx không thể cứ nhắm mắt mà ký Quyết định xử phạt với lỗi vượt tốc độ 55/50 rồi. Nếu họ vẫn cố tình phạt, sẽ xảy ra khiếu nại hoặc khiếu kiện.
.
nhà cháu đã nhận được thư phản hồi của PC67 Vĩnh Phúc rồi cụ ạ. hiện giờ nhà cháu ko có ở nhà nên chưa xem được nội dung thư.

vivacious

Xe tải
nhà cháu đã nhận được thư phản hồi của PC67 Vĩnh Phúc rồi cụ ạ. hiện giờ nhà cháu ko có ở nhà nên chưa xem được nội dung thư.
Em hóng tiếp vụ này, khi nào về cụ chụp cái thư phản hồi lên anh em tham khảo nhé

cvnam

Xe tải
Em hóng tiếp vụ này, khi nào về cụ chụp cái thư phản hồi lên anh em tham khảo nhé
Đây mới chỉ là " Phiếu Thông Báo " đã tiếp nhận đơn thôi cụ ạ.8-| họ nói sẽ nghiên cứu, vận dụng cac quy định của pháp luật để trả lời.
theo luật khiếu nại 2011 thì trong khoảng 30-45 ngày sau khi nhận đơn kn lần 1, họ sẽ phải ra quyết định giải quyết kn.
lại phải chờ nữa cụ ạ:bz:bz:bz

vivacious

Xe tải
Đây mới chỉ là " Phiếu Thông Báo " đã tiếp nhận đơn thôi cụ ạ.8-| họ nói sẽ nghiên cứu, vận dụng cac quy định của pháp luật để trả lời.
theo luật khiếu nại 2011 thì trong khoảng 30-45 ngày sau khi nhận đơn kn lần 1, họ sẽ phải ra quyết định giải quyết kn.
Vâng, chờ vậy. Khi nào có cụ up nguyên văn cái quyết định giải quyết lên đây nhé. Vụ của cụ sẽ là ví dụ để anh em xem có cãi được hay không trường hợp này.
Ps: ngày nào em cũng đi làm qua chỗ cụ bị bắn (em làm ở KCN Bình Xuyên)

sangdc1989

Xe máy
Lịch sự nhỉ cụ nhỉ gưi cả phiếu thông báo @@

biand

Đi bộ
1. cụ nhìn kỹ hơn chút, nó có màu hồng hồng ấy ạ
2. E đã nhận lỗi, và ko có ý định cãi.
3. e làm đơn kiến nghị để xxx biết cách làm việc ( bắn tốc độ) như vậy e ko phục
các cụ nhiều lúc bắt chẹt xxx làm theo luật. Khi họ không làm sai luật lại bắt họ phải du di. Túm lại là khó cãi cụ ợ. Cụ nên chấp hành thì hơn

linhtruongyb

Xe hơi
1. ảnh của cụ em chưa nhìn thấy 55km ở đâu cả@@

2. Nếu đúng bị bắn khi chưa hết biển thì em dự cụ khó cãi, luật là luật cụ ợ, mặc dù biết bắn vậy hơi bẩn nhưng khi còn trong phạm vi đông dân cư là đủ ăn đòn rùi. Nếu cụ bảo 3-5m du di được, thì sẽ có người bảo 3-5m du di được thì gần 10m cũng vậy... Luật thường khô cứng và hơi tàn nhẫn. Em nghĩ sau này nên cẩn thận hơn, coi như mua 1 bài học thôi ợ. Bản thân em bao h cũng đi qua biển hết khu đông dân cư mới tăng tốc.
cháu đồng tính với cụ.

cvnam

Xe tải
1- Nhà cháu thấy, chiểu theo luật Đo lường, với tư cách là người có quyền và nghĩa vụ liên quan, người bị bắn tốc độ có quyền luật định được giám sát, kiểm tra việc thực hiện phép đo (bao gồm việc ghi kết quả đo cho chính xác), phuơng pháp đo, phuơng tiện đo.
Nếu không được đáp ứng, hoặc thấy việc thực hiẹn không đáp ứng, người bị bắn tốc độ có thể phản hồi trong thư khiếu nại, hoặc trong đơn kiện.

2- Trong Luật Đo lường cũng quy định rõ "phuơng tiện đo nhóm 1 và nhóm 2", "kết quả phép đo nhóm 1 và nhóm 2" như sau:

Chương 3. PHƯƠNG TIỆN ĐO
Điều 16. Các loại phương tiện đo
1. Phương tiện đo được sử dụng trong nghiên cứu khoa học, điều khiển, điều chỉnh quy trình công nghệ, kiểm soát chất lượng trong sản xuất hoặc các mục đích khác không quy định tại khoản 2 Điều này (sau đây gọi là phương tiện đo nhóm 1) được kiểm soát theo yêu cầu kỹ thuật đo lường do tổ chức, cá nhân công bố.
2. Phương tiện đo được sử dụng để định lượng hàng hóa, dịch vụ trong mua bán, thanh toán, bảo đảm an toàn, bảo vệ sức khỏe cộng đồng, bảo vệ môi trường, trong thanh tra, kiểm tra, giám định tư pháp và trong các hoạt động công vụ khác (sau đây gọi là phương tiện đo nhóm 2) thuộc Danh mục phương tiện đo nhóm 2 phải được kiểm soát theo yêu cầu kỹ thuật đo lường do cơ quan quản lý nhà nước về đo lường có thẩm quyền quy định áp dụng.
Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành Danh mục phương tiện đo nhóm 2.
Người nhà cháu vừa thông báo có 1 thư của Phòng CSGT VĨnh Phúc gửi về, để cháu xem nội dung ntn?!
Sáng nhà cháu vừa soạn xong cái đơn khiếu nại lần 2, cất tạm đi vậy !

vivacious

Xe tải
Người nhà cháu vừa thông báo có 1 thư của Phòng CSGT VĨnh Phúc gửi về, để cháu xem nội dung ntn?!
Hóng cụ up cái thư trả lời

quangninh2

Xe đạp
Hương canh bắn chỗ nào nhỉ các cụ?

ubisapro

Xe trâu
Em hóng kết quả vụ của cụ đây, có j cụ úp thư lên cho anh em chiêm ngưỡng:D