[Thảo luận] Bắn tốc độ ( tiền châu-phúc yên-vĩnh phúc) cần nhìn nhận về XXX ntn ??

Thrive

[Tịch thu bằng lái]
cứ phải bt cụ ak, biết r còn dính, nhọ

cvnam

Xe tải
Hóng cụ up cái thư trả lời

Em hóng kết quả vụ của cụ đây, có j cụ úp thư lên cho anh em chiêm ngưỡng:D

nhà cháu nhận đc giấy mời lên làm việc. Sáng nay nhà cháu đã đến làm việc, kết quả vẫn chưa đến hồi kết, phải chờ thêm quyết định giải quyết của lãnh đạo.
( Mất nguyên 1 ngày của cháu do nhỡ việc ).

sondh73

Xe hơi
700 coi như bài học cụ à.cơ chế cái áo rách chỉ đc vá chứ trả bao giờ được thay mới nên dân mất niềm tin vào xxx rồi
700 thì kể cũng hơi nặng. Em bị quả vô tình vượt đèn trên ql 21 Nam Dinh nó thịt em 1T. Cũng là do thiếu quan sát, vả lại cái cột đèn cao như cột điện cao thế khó quan sát. Khi làm việc thấy nhiều người bị như mình. No còn gợi ý em gấp đôi mức luật định thì không lập bb, vi nhìn cái biển ngoại tỉnh của em. Em phải xin xỏ nó mới nghe. Nếu gần nhà là em cũng xin nộp ngân sách kèm b b có ý kiến công dân.

dzungbv

Xe hơi
1. ảnh của cụ em chưa nhìn thấy 55km ở đâu cả@@

2. Nếu đúng bị bắn khi chưa hết biển thì em dự cụ khó cãi, luật là luật cụ ợ, mặc dù biết bắn vậy hơi bẩn nhưng khi còn trong phạm vi đông dân cư là đủ ăn đòn rùi. Nếu cụ bảo 3-5m du di được, thì sẽ có người bảo 3-5m du di được thì gần 10m cũng vậy... Luật thường khô cứng và hơi tàn nhẫn. Em nghĩ sau này nên cẩn thận hơn, coi như mua 1 bài học thôi ợ. Bản thân em bao h cũng đi qua biển hết khu đông dân cư mới tăng tốc.
Vâng, trường hợp này có cụ dính ở Thanh hóa hay hà nam gì đấy, bắn buổi đêm nhé, đã trao đổi trên OF mình rồi, bị bắn cách biển báo hết hạn chế tốc độ 1m thôi nhé, khi hỏi thì XXX trả lời rằng thế khi gặp xe đằng trước mà cụ cũng nghĩ 1m không vấn đè gì thế thì tông chết người ta rồi còn gì. hahaha. Thế nên cụ đừng lý luận 3 hay 5m thế nhé

sondh73

Xe hơi
nhà cháu nhận đc giấy mời lên làm việc. Sáng nay nhà cháu đã đến làm việc, kết quả vẫn chưa đến hồi kết, phải chờ thêm quyết định giải quyết của lãnh đạo.
( Mất nguyên 1 ngày của cháu do nhỡ việc ).
Thôi bác ạ, coi như mình đánh rơi tiền thôi, thời gian của mình lại làm ra tiền bác cứ theo đuổi vụ này cũng không lấy lại được tiền đâu. Mà em càng gặp bọn này càng ức chế. Lần sau mình cẩn thận hơn.

cvnam

Xe tải
Thôi bác ạ, coi như mình đánh rơi tiền thôi, thời gian của mình lại làm ra tiền bác cứ theo đuổi vụ này cũng không lấy lại được tiền đâu. Mà em càng gặp bọn này càng ức chế. Lần sau mình cẩn thận hơn.
Cảm ơn cụ đã góp ý !
Mình biết Luật rồi thì cứ đàng hoàng đúng Luật mà đi cụ ạ, còn việc Cẩn Thận là để đi cho an toàn chứ Cẩn Thận để ko bị xxx vợt thì e nghĩ còn nguy hiểm hơn.

kiamorning3434

Xe máy
e cũng bị như cụ chủ! Chủ quan cách biển vài mét nên nhấn ga hơi mạnh và cũng dính chưởng luôn!

TNTuan

Xe điện
Còn cách vài m...bị bắn. Cái này là đánh vào tâm lý của người tham gia giao thông và chẳng hề thể hiện tính giáo dục PL gì
Nói chung là bẩn

hợp còi

Xe hơi
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
ĐỘC LẬP - TỰ DO - HẠNH PHÚC
------o0o------
ĐƠN KHIẾU NẠI
(V/v hành vi xử phạt vi phạm TTATGT)
Kính Gửi: Phòng CSGT công an tỉnh Vĩnh Phúc
Họ và Tên:
Địa chỉ:
Số CMND:
Cấp ngày…… tại………..
Vào khoảng 14 giờ 00 phút ngày 25/05/2015, tôi có điều khiển ô tô mang biển kiểm soát 29A-xxxxx lưu thông trên Quốc lộ 2A- Vĩnh Phúc. Khi đi qua địa phận thị xã Phúc yên tôi đã gặp tổ công tác Phòng CSGT công an Tỉnh Vĩnh Phúc do Đ/c Thượng úy Nguyễn Anh Tiến làm tổ trưởng dừng xe lập biên bản số 11828 với hành vi vi phạm là “chạy quá tốc độ quy định từ 05km/h đến dưới 10km/h (55km/h / 50km/h ) ”. Tôi đã ký biên bản và gửi đơn kiến nghị (qua chuyển phát nhanh của viettel) tới ông trưởng phòng CSGT Công An Tỉnh nhưng đến nay tôi vẫn chưa nhận được công văn trả lời. Đến ngày 01/06/2015 tôi đã đến giải quyết và đi nộp phạt để nhận lại GPLX.
Hôm nay, tôi làm đơn này để khiếu nại lần đầu đối với biên bản số 11828 như sau:
Luật hiện hành quy định chạy quá tốc độ từ 05km/h đến 10km/h mới bị phạt, tức là khi tốc độ tối đa cho phép là 50km/h thì phương tiện chạy 54km/h sẽ không bị luật xử phạt. Theo tôi được biết, mức sai số của máy bắn tốc độ là +_2km/h, được ghi cụ thể trong Giấy chứng nhận kiểm định máy bắn tốc độ. Điều này có nghĩa là, khi trên máy thể hiện kết quả đo 55km/h thì sẽ có 2 khả năng xảy ra:
1, Tốc độ xe di chuyển trên thực tế là 53km/h nhưng do sai số của máy nên máy báo là 55km/h (theo sai số âm)
2, Tốc độ xe đi chuyển trên thực tế là 55km/h nhưng do sai số của máy nên máy báo là 57km/h (theo sai số dương)
Theo nguyên tắc suy đoán vô tội, tức là sử dụng các chứng cứ có lợi cho người dân, CSGT có trách nhiệm phải áp dụng sai số âm khi sử lý vi phạm. Cụ thể, trong biên bản phải ghi kết quả bắn tốc độ là 55+_2 km/h và phải kết luận phương tiện của tôi chỉ chạy tốc độ 53km/h là không vi phạm.
Tôi đề nghị Phòng CSGT công an tỉnh Vĩnh Phúc:
1, Giải tỏa biên bản vi phạm hành chính số 11828 và quyết định xử phạt vi phạm hành chính liên quan vì việc xử phạt lỗi của tôi “ chạy quá tốc độ quy định ” là thiếu cơ sở pháp lý.
2,Có hình thức nhắc nhở hoặc xử lý đối với tổ công tác phòng CSGT tỉnh về hành vi:
- Ghi kết quả phép đo trong biên bản sai quy định về đo lường.
-Không sử dụng kết quả phép đo có lợi cho người dân theo nguyên tắc suy đoán vô tội.
-Lập chốt kiểm soát tốc độ phương tiện tại vị trí gần hết khu vực hạn chế tốc độ (thực tế khi kiểm soát tốc độ đối với phương tiện của tôi thì xe của tôi chỉ còn cách biển 421 khoảng 3-5m là hoàn toàn không gây nguy hiểm cho các phương tiện khác)
3, Có Công văn trả lời chính thức cho tôi về việc giải quyết khiếu nại
Tôi cam đoan nội dung khiếu nại trên là đúng sự thật va chịu mọi trách nhiệm về nội dung đã khiếu nại. Mong quý cơ quan sớm xét và giải quyết để bảo vệ quyền lợi hợp pháp cho tôi.
Chân thành cảm ơn và trân trọng kính chào.
Hà Nội ngày tháng năm
Người làm đơn
cháu thích bài của cụ

transporter3

Xe điện
Em cũng bị quả ở HD giống cụ! 57/50 ngày giáp tết! Cái kiểu làm tiền em bảo lập cái bb cho đúng luật! Mấy chú ko có cái cái về nộp mặy dài ra! Lại còn bị em mắng cho về cái kiểu bắn khi vừa chớm vào biển!

vivacious

Xe tải
Lâu quá cụ nhỉ, nếu họ thừa nhận sai không biết mình có đòi được tiền công mất do cứ phải đi lại chờ họ không

cvnam

Xe tải
nhà cháu nhận đc QĐ giải quyết rồi ạ.... hiện h đang trên đg lên " Đối Thoại "

cvnam

Xe tải
Bẩm các cụ, nhà cháu đã nhận đc QĐ giải quyết kn như thế này ạ

họ đã rất khôn khéo khi ko chứng minh hay giải thích gì trong Quyết Định... mà trực tiếp giải thích cho nhà cháu khi hẹn nhà cháu lên làm việc.

Họ viện dẫn 1 công văn của Viện Đo Lường với nội dung hết sức chung chung xoay quanh cái máy kt tốc độ mà ko hề nhắc đến nội dung " sai số +_2 " mà nhà cháu yêu cầu.

Đáng chú ý là họ nhập nhèng giữa 2 khái niệm " sai số" ( là câu văn trong đơn của nhà cháu) và " Cấp chính xác " ( là câu văn trong giấy chứng nhận kiểm định máy kt tốc độ). khi mà cả 2 khái niệm này đều nói chung về cái +_2.

Chỉnh sửa cuối: