[Funland] Bán tải lùi xe không quan sát đâm thẳng vào người khác

vkthang

Xe container
Gài lùi rồi vẫn đứng yên 15s mà cụ? Cụ có chắc khi tấp vào lề phải đá gương nhìn xe máy phía sau rồi né cả thằng 15s sau nó mới lùi không? Còn lên thêm 3m là đường người ta từ bãi xe đi ra, em chủ động chừa ra đó chứ.
BT đỏ vào số lùi thì chính là lúc cụ chặn lối ra của họ, họ lùi vào xe cụ thì rõ họ sai rồi, nếu là em em sẽ không cầm 200k, còn đã cầm tiền thì không kêu ca.

Em xem video thì mới bảo cụ tiến hẳn lên không chắn lối ra của ai, chứ cụ đang định ra mà có thằng nó chặn xe mình thì có thấy bực mình có lẩm bẩm chủi thằng đấy ngu không?

Leanh65

Xe container
Tôi chả biết ai khôn! Nhưng cá nhân tôi và nhiều bác trên này chắc chắn không bao giờ tùy tiện( tấp xe vào lề ngay đít xe đang báo hiệu lùi). Còn bác giỏi luật thì sao không gọi CA,bác khôn sao không tiến lên 1 thân xe? Sao bác cầm 200k rồi lên đây kêu gào? Khuyên bác nên lắng nghe. Còn cứ bảo thủ kiểu này sớm thôi lại ăn phát nữa. Mà phát nữa chưa chắc có 200k đâu.
Giờ em mới đọc đến mấy còm này, nếu biết trước thì...khỏi mỏi tay gõ phím. Bỏ qua đi cụ, đời sẽ dạy thôi.😅

hairyscary

Xe điện
Em lại tưởng bán tải để đèn lùi hơn 10s để cho cụ chủ thấy mà dịch xe cho nó xuống, mà 10s không thấy né nên nó dí phát cho biết.
Em cứ tiếc cụ chủ ko giữ nguyên hiện tràng để gọi CA đến giải thích đúng sai theo luật. Khéo lại mất mấy củ cho CA và nhận đền bù 200K, xong làm cái thớt khóc to hơn.
Em làm cái vote để các cụ bình chọn nhé:
Khi xe bán tải trên vỉa hè đỏ đèn đít thì:
A- xe sẽ đứng yên, lái xe chỉ nổ máy bật điều hòa để phịch bạn gái cho mát, nên ta cứ thoải mái đút xe vào đít xe nó.
B- xe sẽ chỉ tiến thẳng chứ không lùi. Nó tiến thẳng đâm sập cái nhà nào thì là chiện của nó. Mình cứ đút xe mình vào đít nó.
C- xe nó sẽ lùi, ta cứ ung dung đút xe vào đít nó ngáng đường, ngồi chờ nó bực mình xuống chưi/đập cho ta một trận.
D- xe nó sẽ lùi, ta không quan sát, không thấy đèn lùi, nó lùi thì đứng yên bấm còi, bị đâm thì nhận 200k rồi lên OP mở thớt khóc.
E- ta cẩn thận dừng lại ở vị trí tránh đít nó mà vẫn quan sát thấy nó rồi quan sát hướng di chuyển của xe nó trước khi quyết định tiếp, hoặc ta dừng xe tránh cái đít của nó cho nhanh.

Các cụ trả lời sai nhiều em sẽ kiến nghị đưa câu này vào bộ đề thi luật GT lấy GPLX.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Giờ em mới đọc đến mấy còm này, nếu biết trước thì...khỏi mỏi tay gõ phím. Bỏ qua đi cụ, đời sẽ dạy thôi.😅
Vâng! Dù sao cũng là diễn đàn chung,cá nhân tôi thấy thì cũng chia sẻ,góp ý chân thành để mỗi người cùng có thêm kinh nghiệm,kỹ năng,tránh đi những việc đáng ra không nên có bác ạ.

Seu2579

Xe hơi
Em nghĩ cụ chủ nên tiếp thu í kiến và rút kinh nghiệm thôi. Nay em mới xem clip cũng thấy cụ dừng thế ko hợp lí tí nào trong khi bên trên còn rất thoáng, cụ bảo ko muốn chặn lối ra nhưng em chẳng thấy lối nào cả và đỗ ở trên cũng ko vướng ai. Mình lái xe thì mình phải chọn phương án an toàn cho mình trước tiên, chứ có bảo đc thằng bên cạnh hay đằng trước đứng yên/ lùi đâu. Cứ cho là cụ đúng đi nhưng cụ vẫn bị thiệt hại trong khi cụ hoàn toàn có thể chọn phương án an toàn là tiến hẳn lên trên.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em lại tưởng bán tải để đèn lùi hơn 10s để cho cụ chủ thấy mà dịch xe cho nó xuống, mà 10s không thấy né nên nó dí phát cho biết.
Em cứ tiếc cụ chủ ko giữ nguyên hiện tràng để gọi CA đến giải thích đúng sai theo luật. Khéo lại mất mấy củ cho CA và nhận đền bù 200K, xong làm cái thớt khóc to hơn.
Em làm cái vote để các cụ bình chọn nhé:
Khi xe bán tải trên vỉa hè đỏ đèn đít thì:
A- xe sẽ đứng yên, lái xe chỉ nổ máy bật điều hòa để phịch bạn gái cho mát, nên ta cứ thoải mái đút xe vào đít xe nó.
B- xe sẽ chỉ tiến thẳng chứ không lùi. Nó tiến thẳng đâm sập cái nhà nào thì là chiện của nó. Mình cứ đút xe mình vào đít nó.
C- xe nó sẽ lùi, ta cứ ung dung đút xe vào đít nó ngáng đường, ngồi chờ nó bực mình xuống chưi/đập cho ta một trận.
D- xe nó sẽ lùi, ta không quan sát, không thấy đèn lùi, nó lùi thì đứng yên bấm còi, bị đâm thì nhận 200k rồi lên OP mở thớt khóc.
E- ta cẩn thận dừng lại ở vị trí tránh đít nó mà vẫn quan sát thấy nó rồi quan sát hướng di chuyển của xe nó trước khi quyết định tiếp, hoặc ta dừng xe tránh cái đít của nó cho nhanh.

Các cụ trả lời sai nhiều em sẽ kiến nghị đưa câu này vào bộ đề thi luật GT lấy GPLX.
Thôi...bác cứ đưa vô luật đi. Dặn anh em khi bán bằng,thi hộ luật thì nhớ chừa câu này ra nhá. Ha...ha...

XSim

Xe container
Bác chủ mở thớt chủ yếu khoe có bạn gái là chính mà :D Tại trước mở thớt tiết kiệm mua xe bị các cụ ở đây chê khó có bạn gái nên giờ phải quảng cáo luôn :))

bann11f2

Xe đạp
Website
www.otofun.net
xóa bài đi cụ chủ, đi xe thiếu ý thức như thế kia trúng người nóng tính họ xuống vả cho ngập mặt: trong khi xe trên đang lùi ra mà cụ đưa xe cụ đến ngay sau đuôi xe họ rồi còn đòi bắt đền.
con bạn gái bạn cũng hay phếch,đúng là nồi nào úp vung đó: quan sát thấy ko an toàn thì đừng mở cửa bước xuống, thế mà cũng bước xuống, may không "báo" người ta rồi.

corolla antils

Xe buýt
E thấy đây là việc rất nhỏ nếu bác chủ thớt để ý và quan sát, quan trọng nữa là khi đỗ dừng xe không nên chặn đầu hay mông xe người khác...Nếu khi dừng đỗ để ý chút đỗ cao lên hoặc thấp xuống hoặc nữa quan sát qua gương xem xe cộ trên hè có nhu cầu xuống đường thì nhường cho họ, văn minh lại được mọi người tôn trọng...Trong giao thông nhiều tình huống có điểm mù mà người lái ko thấy hoặc thấy chậm. Nên mình giữ cho mình trước là thượng sách đó :). Còn riêng cá nhân E thì chưa bao giờ có cảm tình với bán tải cả....;).

canboxom.dt

Xe tăng
E thấy đây là việc rất nhỏ nếu bác chủ thớt để ý và quan sát, quan trọng nữa là khi đỗ dừng xe không nên chặn đầu hay mông xe người khác...Nếu khi dừng đỗ để ý chút đỗ cao lên hoặc thấp xuống hoặc nữa quan sát qua gương xem xe cộ trên hè có nhu cầu xuống đường thì nhường cho họ, văn minh lại được mọi người tôn trọng...Trong giao thông nhiều tình huống có điểm mù mà người lái ko thấy hoặc thấy chậm. Nên mình giữ cho mình trước là thượng sách đó :). Còn riêng cá nhân E thì chưa bao giờ có cảm tình với bán tải cả....;).
Dừng xe 20s rồi đi không ảnh hưởng gì đến việc xe khác đang đỗ cả. Nếu bán tải nó còi 1 tiếng thì em biết ngay nó đang lùi, không lý nào em không nhường nó cả. Hơn nữa, đây là vỉa hè, ai cho trèo qua?

canboxom.dt

Xe tăng
BT đỏ vào số lùi thì chính là lúc cụ chặn lối ra của họ, họ lùi vào xe cụ thì rõ họ sai rồi, nếu là em em sẽ không cầm 200k, còn đã cầm tiền thì không kêu ca.

Em xem video thì mới bảo cụ tiến hẳn lên không chắn lối ra của ai, chứ cụ đang định ra mà có thằng nó chặn xe mình thì có thấy bực mình có lẩm bẩm chủi thằng đấy ngu không?

Nó có lùi ra thì phải còi 1 tiếng chứ nó đứng yên 15s thì ai biết mà né nó? Còn lối ra là chỗ khoảng trống phía trên có kê gạch kìa. Đường Nguyễn Trãi này ai cho lùi mài đòi người khác phải nhường?

canboxom.dt

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ nên tiếp thu í kiến và rút kinh nghiệm thôi. Nay em mới xem clip cũng thấy cụ dừng thế ko hợp lí tí nào trong khi bên trên còn rất thoáng, cụ bảo ko muốn chặn lối ra nhưng em chẳng thấy lối nào cả và đỗ ở trên cũng ko vướng ai. Mình lái xe thì mình phải chọn phương án an toàn cho mình trước tiên, chứ có bảo đc thằng bên cạnh hay đằng trước đứng yên/ lùi đâu. Cứ cho là cụ đúng đi nhưng cụ vẫn bị thiệt hại trong khi cụ hoàn toàn có thể chọn phương án an toàn là tiến hẳn lên trên.
Cụ nên nhớ góc nhìn của cam hành trình và góc nhìn người lái khác nhau nhé. Cột A và gương nó sẽ có điểm mù nên không dễ gì mà đúng thời điểm em tạt vào phát hiện ra nó nháy đèn cả. Hơn nữa em dừng 10s nó mới bắt đầu di chuyển. Nếu nó còi 1 tiếng và đá gương xung quanh thì đã thấy xe em nhé!

canboxom.dt

Xe tăng
Đến thằng bán tải nó còn không cãi được là nó đúng, thế mà trên này có lắm ông vào bênh nó thế. Nó là đâm vào xe người khác và muốn không bồi thường. Chứ nó chả cãi với tôi được câu nào về luật Giao Thông nhé.
Lùi xe qua vỉa hè, không quan sát gương, không còi báo hiệu, không xi nhan ra hiệu rồi mặc định bắt mọi người phải nhường, phải đoán các ông sẽ lùi à? Các ông khi lùi cứ thế lầm lũi lùi, chả cần quan sát, chả cần ra hiệu, chỉ cần cái đèn lùi nó sáng, hay thật đấy :))

j23

Xe container
Thôi cụ thớt nên tiếp thu ý kiến mọi người, ngay từ đầu cụ post cái ảnh em đã giật mình rồi, và chờ có clip thì đã rõ.
Mấy vị húng cờ hó thì còn có thể nhảy xuống gây sự và quy kết là cụ cố tình chắn ko cho nó xuống, và việc nó lùi chưa chắc đã là ko biết đâu, mà có thể là cố tình, và đưa cụ 200K cũng là đã chuẩn bị sẵn đấy

canboxom.dt

Xe tăng
Thôi cụ thớt nên tiếp thu ý kiến mọi người, ngay từ đầu cụ post cái ảnh em đã giật mình rồi, và chờ có clip thì đã rõ.
Mấy vị húng cờ hó thì còn có thể nhảy xuống gây sự và quy kết là cụ cố tình chắn ko cho nó xuống, và việc nó lùi chưa chắc đã là ko biết đâu, mà có thể là cố tình, và đưa cụ 200K cũng là đã chuẩn bị sẵn đấy
Em tiếp thu vụ không đoán được nó 15s sau mới lùi, chứ em không bao giờ sai nhé. Em chỉ ngu là đánh xe lên làm mất hiện trường thôi. Còn cụ nói cố tình chắn là chắn cái gì? Vỉa hè ai cho cụ trèo qua mà bắt người khác phải nhường. Kể cả đây là ngõ được đi ra thì phải tiến đầu ra, dừng lại quan sát, chỉ được rẽ phải vì đây là đường 1 chiều chứ không phải cứ lùi là lùi đâu nhé.

j23

Xe container
Em tiếp thu vụ không né được nó 15s sau mới lùi, chứ em không bao giờ sai nhé. Em chỉ ngu là đánh xe lên làm mất hiện trường thôi. Còn cụ nói cố tình chắn là chắn cái gì? Vỉa hè ai cho cụ trèo qua mà bắt người khác phải nhường. Kể cả đây là ngõ được đi ra thì phải tiến đầu ra, dừng lại quan sát chứ không phải cứ lùi là lùi đâu nhé.
Cụ ngang lắm, thiệt thân là phải thôi
Cố đọc lại và tiếp thu đi, chứ cụ cứ thế này thì còn ăn gạch nhiều, nó cũng là 1 phần trong văn hoá giao thông, ko thể thấy nó sai mà mình cũng trái được, tỉnh táo lên cụ êi

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
không phải tất cả nhưng các cụ chạy bán tải hơi nóng tính thì phải

bann11f2

Xe đạp
Website
www.otofun.net
cụ chủ cứ thích soi cái lỗi sai của họ, rồi khẳng định mình đúng do lỗi sai của họ:
- ai cho anh lái xe lên vỉa hè
- luật ko cho lùi xe ra đường chính
-> nhưng họ sai thì có pháp luật xử, còn cụ chủ đậu sau đui xe người ta đang lùi ra thì: chưa nói ai đúng ai sai về luật nhưng lỡ họ đạp nhầm chân ga phát là người chịu thiệt trước mắt là cụ chủ.

dheIa

Xe điện
không phải tất cả nhưng các cụ chạy bán tải hơi nóng tính thì phải
Đến trang này thì em lại thấy Bán tải hiền hơn, nếu như ko muốn nói là quá hiền.. híhí

Các cụ nên động viên ông thớt mạnh mẽ hơn quyết liệt hơn để lần sau đòi đc nhiều hơn. Chặn hẳn mấy thằng Container cho nó máu.. híhí