[Funland] Bán tải lùi xe không quan sát đâm thẳng vào người khác

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ ngang lắm, thiệt thân là phải thôi
Cố đọc lại và tiếp thu đi, chứ cụ cứ thế này thì còn ăn gạch nhiều, nó cũng là 1 phần trong văn hoá giao thông, ko thể thấy nó sai mà mình cũng trái được, tỉnh táo lên cụ êi
Nó lùi ra chỉ cần còi 1 tiếng là em tránh nó liền nhé. Đây nó đứng yên 15s không báo hiệu thì bố em cũng không biết nó định làm gì. Cụ muốn em tiếp thu thì phải nói hợp tình hợp lý, còn cái kiểu áp đặt như cụ thì next nhé.

j23

Xe container
Đến trang này thì em lại thấy Bán tải hiền hơn, nếu như ko muốn nói là quá hiền.. híhí

Các cụ nên động viên ông thớt mạnh mẽ hơn quyết liệt hơn để lần sau đòi đc nhiều hơn. Chặn hẳn mấy thằng Container cho nó máu ^^
Em từng trực tiếp chứng kiến ông taxi bị 1 xe máy liên tục tạt và chèn đầu lúc tắc ở ngã 4 Thái Hà Chùa Bộc, em ngồi trong xe taxi còn điên, chưa kịp nói gì thì ông taxi sau vài lần bị xe đó chèn thì ổng rình lúc chuẩn bị xe máy đó nhoi lên chiếm đường là dí tí ga cho xe máy kềnh tí ngã, ba đờ xốc cũng trầy tẹo, rồi 2 bên xuống cãi nhau ầm ĩ, ông taxi bảo xe máy: cho mày biết và nhớ!

j23

Xe container
Nó lùi ra chỉ cần còi 1 tiếng là em tránh nó liền nhé. Đây nó đứng yên 15s không báo hiệu thì bố em cũng không biết nó định làm gì. Cụ muốn em tiếp thu thì phải nói hợp tình hợp lý, còn cái kiểu áp đặt như cụ thì next nhé.
Next chứ ở đây với cụ thì em dễ bị nhiễm lắm :)
Chúc cụ vui :)

PhongFood

Xe điện
Đến thằng bán tải nó còn không cãi được là nó đúng, thế mà trên này có lắm ông vào bênh nó thế. Nó là đâm vào xe người khác và muốn không bồi thường. Chứ nó chả cãi với tôi được câu nào về luật Giao Thông nhé.
Lùi xe qua vỉa hè, không quan sát gương, không còi báo hiệu, không xi nhan ra hiệu rồi mặc định bắt mọi người phải nhường, phải đoán các ông sẽ lùi à? Các ông khi lùi cứ thế lầm lũi lùi, chả cần quan sát, chả cần ra hiệu, chỉ cần cái đèn lùi nó sáng, hay thật đấy :))
Cụ cãi chày cối bỏ mịa ra. K ai nói cụ sai cả! :))
Các cụ góp ý là xe BT nó đang có tín hiệu lùi, thì cụ nên nhường tránh tiến lên hay đợi nó lùi ra để va chạm không đáng có.
Theo clip cụ k biết hay không quan sát (không nhường) mà dừng xe chặn lối ra của BT (giây thứ 38), đến (giây 53) thấy xe cụ rung lắc, có lẽ BT cố lùi ra và va chạm xe cụ (phía trước BT k có lối ra).

Vậy cụ thử đặt tay lên trán suy nghĩ xem. Nếu cụ đang muốn lùi mà gặp thằng đi đến dừng xe chặn lối ra (phía trước còn đầy chỗ dừng). Hành động chặn lối ra như vậy có muốn fang cho ông dừng mấy phát không? :))

vicky615

Xe hơi
Ông chủ thớt đúng kiểu dân cán bộ ở quê, ngoài 32 tuổi chưa vợ. Hoạt động đúng theo đường lối lãnh đạo của đảng và nhà nước... kiểu này dân quê ông và vợ ông chắc khổ nhiều với ông thớt?😂
Mà chưa hiểu ông cán bộ thì làm éo có tiền mua ô tô, chắc có chấm mút tí gì à?🤪

Chỉnh sửa cuối:

cuongdiv

Xe container
Các cụ offer tự nhiên non và xanh thế, video của cụ chủ thớt được thêm mấy chục nghìn view :))

vkthang

Xe container
Nó có lùi ra thì phải còi 1 tiếng chứ nó đứng yên 15s thì ai biết mà né nó? Còn lối ra là chỗ khoảng trống phía trên có kê gạch kìa. Đường Nguyễn Trãi này ai cho lùi mài đòi người khác phải nhường?
Việc xe khác đang nổ máy mà cụ chắn lối ra của họ là đã không lịch sự rồi.

Cụ chịu khó tiến lên đoạn trên không vướng ai, dừng dưới lòng đường thôi cho bạn gái đi bộ mấy bước chân càng thon thả mà không ảnh hưởng đến ai. Họ tiến vào chỗ đỗ thì họ lùi ra đường chẳng ai cấm được họ cụ ạ, cụ cứ hỏi cả XXGT xem có cấm, có phạt được không nhé.

Cụ càng nói càng thể hiện cụ hành xử kiểu bố đời không quan tâm đến ai, nhưng khi xảy ra việc thì lại cầm 200k rồi lên mạng lu loa. Trong khi việc an toàn cho mình và người thân của mình thì cụ mặc kệ. Nếu xe đó lùi trúng bạn gái cụ thì sao? Họ sai họ phải chịu rồi nhưng cụ có thấy mình cũng có lỗi khi để xẩy ra va chạm không?

hahoi518

Xe buýt
E thấy xe bán tải sáng đèn là có ý định lùi rồi. Căn bản là thiếu kinh nghiệm hoặc lơ đãng quá quá tin tưởng vào bảo vệ cửa hàng.
Cụ cũng nên chú ý mỗi khi nhìn thấy xe khác đang đỗ mà sáng đèn như vậy.

TranCB

Xe tăng
Em lại tưởng bán tải để đèn lùi hơn 10s để cho cụ chủ thấy mà dịch xe cho nó xuống, mà 10s không thấy né nên nó dí phát cho biết.
Em cứ tiếc cụ chủ ko giữ nguyên hiện tràng để gọi CA đến giải thích đúng sai theo luật. Khéo lại mất mấy củ cho CA và nhận đền bù 200K, xong làm cái thớt khóc to hơn.
Em làm cái vote để các cụ bình chọn nhé:
Khi xe bán tải trên vỉa hè đỏ đèn đít thì:
A- xe sẽ đứng yên, lái xe chỉ nổ máy bật điều hòa để phịch bạn gái cho mát, nên ta cứ thoải mái đút xe vào đít xe nó.
B- xe sẽ chỉ tiến thẳng chứ không lùi. Nó tiến thẳng đâm sập cái nhà nào thì là chiện của nó. Mình cứ đút xe mình vào đít nó.
C- xe nó sẽ lùi, ta cứ ung dung đút xe vào đít nó ngáng đường, ngồi chờ nó bực mình xuống chưi/đập cho ta một trận.
D- xe nó sẽ lùi, ta không quan sát, không thấy đèn lùi, nó lùi thì đứng yên bấm còi, bị đâm thì nhận 200k rồi lên OP mở thớt khóc.
E- ta cẩn thận dừng lại ở vị trí tránh đít nó mà vẫn quan sát thấy nó rồi quan sát hướng di chuyển của xe nó trước khi quyết định tiếp, hoặc ta dừng xe tránh cái đít của nó cho nhanh.

Các cụ trả lời sai nhiều em sẽ kiến nghị đưa câu này vào bộ đề thi luật GT lấy GPLX.
Em chọn phương án A vì khi lái xe đang công tác với bạn gái trên xe, đặc biệt còn bật điều hòa cho mát thì chắc còn lâu mới xong, nên phương án A là chuẩn nhất theo em.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Các cụ offer tự nhiên non và xanh thế, video của cụ chủ thớt được thêm mấy chục nghìn view :))
Các cụ offer nhanh quên mà cụ. Mà dù sao tăng view kiểu này cũng còn hơn làm cả đống video bú fame Quang Linh vlog trước kia, để fan Quang Linh chửi cho sấp mặt.

canboxom.dt

Xe tăng
Việc xe khác đang nổ máy mà cụ chắn lối ra của họ là đã không lịch sự rồi.

Cụ chịu khó tiến lên đoạn trên không vướng ai, dừng dưới lòng đường thôi cho bạn gái đi bộ mấy bước chân càng thon thả mà không ảnh hưởng đến ai. Họ tiến vào chỗ đỗ thì họ lùi ra đường chẳng ai cấm được họ cụ ạ, cụ cứ hỏi cả XXGT xem có cấm, có phạt được không nhé.

Cụ càng nói càng thể hiện cụ hành xử kiểu bố đời không quan tâm đến ai, nhưng khi xảy ra việc thì lại cầm 200k rồi lên mạng lu loa. Trong khi việc an toàn cho mình và người thân của mình thì cụ mặc kệ. Nếu xe đó lùi trúng bạn gái cụ thì sao? Họ sai họ phải chịu rồi nhưng cụ có thấy mình cũng có lỗi khi để xẩy ra va chạm không?
Từ bên trong lùi ra thì phải có tín hiệu cho xe khác biết, không những còi mà phải xi nhan. Không phải cứ cài số lùi rồi thích lao ra thì lao. Nếu tôi nhìn thấy xe đó có tín hiệu muốn ra thì tôi chặn đít nó làm gì? Đây là tôi hoàn toàn không thấy vì thời điểm tôi lướt qua đèn lùi đã vào điểm mù. Góc nhìn cam hành trình cao và thoáng hơn ghế lái nhé.
Ông đang dẫn dắt rằng tôi nhìn thấy nó sắp lùi mà tôi vẫn lao vào cản? Nếu vậy thì tôi đặt tính mạng người thân vào đít xe tải à?

canboxom.dt

Xe tăng
E thấy xe bán tải sáng đèn là có ý định lùi rồi. Căn bản là thiếu kinh nghiệm hoặc lơ đãng quá quá tin tưởng vào bảo vệ cửa hàng.
Cụ cũng nên chú ý mỗi khi nhìn thấy xe khác đang đỗ mà sáng đèn như vậy.
Lúc đó em còn nghe tiếng bảo vệ hô dừng lại nhé

canboxom.dt

Xe tăng
Hôm nay các xe đã đỗ hướng đầu xe ra ngoài. Khi đi ra chỉ việc rẽ phải và không bao giờ như cái thằng không có cam và cảm biến lùi đó. Giờ bảo lái xe còn phải tránh cái thằng lùi từ vỉa hè xuống thì thua

qddt

Xe tăng
Ông đang dẫn dắt rằng tôi nhìn thấy nó sắp lùi mà tôi vẫn lao vào cản? Nếu vậy thì tôi đặt tính mạng người thân vào đít xe tải à?
Mắt có bị làm sao ko? Ngay lúc chưa đến nơi đã thấy bán tải bật đèn lùi sáng trưng vậy mà còn cố chặn ngang đít xe. Đúng là đặt tính mạng người thân vào đít xe tải chứ còn gì nữa =))

Chỉnh sửa cuối:

bann11f2

Xe đạp
Website
www.otofun.net
Em chọn phương án A vì khi lái xe đang công tác với bạn gái trên xe, đặc biệt còn bật điều hòa cho mát thì chắc còn lâu mới xong, nên phương án A là chuẩn nhất theo em.
ngay chỗ đông người, bác nhắm "công tác" với bạn gái trên xe được ko mà đòi lâu.
hay mới 15s cái đổi ý lùi ra rồi.
kkkkkkkk

canboxom.dt

Xe tăng
Mắt có bị làm sao ko? Ngay lúc chưa đến nơi đã thấy bán tải bật đèn lùi sáng trưng vậy mà còn cố chặn ngang đít xe. Đúng là đặt tính mạng người thân vào đít xe tải chứ còn gì nữa =))

Đèn lùi ông sáng là ông được phép phi thẳng ra đường à? Nhìn con bán tải này nó đỗ hướng đầu ra ngoài đi. Rồi đèn ông sáng là cứ thế lùi không thèm quan sát à? Tôi còn dừng trước nó 15s nhé

hamcuare!

Xe container
:))cán pộ thôn có khác, nhận hẩn 200k để sửa xe ;))
Cụ cho moẹ nó luôn, còn phải có biện pháp khác để nó đỡ hại người tggt!

vkthang

Xe container
Từ bên trong lùi ra thì phải có tín hiệu cho xe khác biết, không những còi mà phải xi nhan. Không phải cứ cài số lùi rồi thích lao ra thì lao. Nếu tôi nhìn thấy xe đó có tín hiệu muốn ra thì tôi chặn đít nó làm gì? Đây là tôi hoàn toàn không thấy vì thời điểm tôi lướt qua đèn lùi đã vào điểm mù. Góc nhìn cam hành trình cao và thoáng hơn ghế lái nhé.
Họ lùi vào xe cụ thì họ sai rồi, cụ đọc kỹ nhé, họ sai không ai bảo họ đúng.

Còn cụ cần hành sử lịch sự văn minh
- Cụ đã đảm bảo an toàn giao thông chưa? Thấy xe họ đang nổ máy, sao lại chặn lối ra của họ?
- Phía trước có khoảng rộng mênh mông bên trong là chậu cây cảnh không cản trở ai sao cụ không tiến lên đó dừng mà cứ phải dừng chắn lối đi của người khác?

Cầm 200k rồi lên mạng lu loa, bị phản biện thì kêu không nhìn thấy, không nhìn thấy mà 200k cầm nhanh gớm =D>

Linh Danh Thue

Xe tải
Tóm lại cả 2 ông đều mua bằng hết. Ông bán tải thì chủ quan. Ông thớt thì quá non và tùy tiện. Xe ông đang tấp lề nó đã báo đèn lùi rồi thì tránh nó ra. Khi ông đang vào nó đã lên đèn báo lùi rồi. Tiến thêm 1 thân xe nữa thì không có chuyện. Đây đứng mẹ sau đít nó còn kêu gì. Nói về luật thì gọi mẹ CA vào. Cầm 2 lít rồi thì thôi. Chia sẻ lên đây để lấy kinh nghiệm thôi chứ cứ giơ luật ra cãi méo gì cứ dừng xe thiếu an toàn thế này có ngày ăn phát nữa.
tôi đồng ý với cụ, thấy trường hợp này thì chủ động lên 1 thân xe hoặc lùi lại 1 thân xe là đẹp cho cả 2. và bình thường tránh đỗ xe trước cửa hàng...

nickthu2

Xe buýt
Cụ thớt lái xe liều thật.
Có thể đúng luật nhưng rất nguy hiểm nhé.