[Funland] Bán tải lùi xe không quan sát đâm thẳng vào người khác

canboxom.dt

Xe tăng
Mấy ca này nếu rảnh thì 1 là 500 ~ BHTV k thì gọi C.A tới giải quyết, chỗ bến xe Hà Đông cũ cách đấy 200m là doanh trại công an rồi.
Trước em cũng bị y như cụ, nhưng mà là đi bộ, và chủ xe xuống còn chạy theo xô ngã em. Ở trên OF này thì sẽ nhiều ý kiến đa chiều, có ng thông cảm và cũng có người sẽ victim blaming Cụ. Thôi rút kinh nghiệm cho xử lý sau này. Năm hết tết đến chúc cụ vạn dặm bình an!
Vâng, lần này em rút KN, giữ nguyên hiện trường gọi CA luôn, em chưa va chạm thành phần này bao giờ nên còn non.

Chu An

Xe điện
Em gặp tình huống tương tự, nhưng em là người lùi. Sáng đưa f1 đi học, lên xe sẵn rồi bấm mở cửa cuốn. Đợi nó lên cao hết tầm nóc xe thì em lùi ra. Vỉa hè nhà em nếu tính từ cửa cuốn ra khoảng 8m và em lùi rất từ tốn vì đường trc mặt là quốc lộ 1A cũ. Khi xe vừa hạ bánh sau xuống đường thì bỗng nghe tiếng đập ầm ầm ở phía sau. Giật mình, kéo phanh, nhảy xuống chạy ra sau thì thấy 1 bà xe thồ đứng ngay sát mít xe. Bà ấy la ầm ầm "ông lùi mà không nhìn à?" (xe cỏ nên k có cam lùi). Bố khỉ, rõ ràng là m có quan sát thế mà không hiểu bà ấy chui từ đâu ra mà lại đứng ngay sau xe đc.

canboxom.dt

Xe tăng
có thể khi lên xe họ cũng nhìn sau rồi (ko có ai),khi lùi chủ quan ko nhìn cam và góc gương ko nhìn thấy xe cụ ..cụ ko tỉnh đòn kaa . thôi may ko sao cụ bỏ qua cho nhẹ đầu..ngoài đường còn nhiều cụ ngáo và các cụ ta có câu tài càng già càng ẩu .... :D
Lên xe nhìn sau thôi chưa đủ. Nếu như vậy thì còn nhiều người chết với mấy tài xế kiểu này lắm cụ. Còn xe em dài 4,5m đứng sau con bán tải còn thừa 2m cụ ạ. Chưa kể còn còi liên tục, xi nhan cảnh báo, haiz.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ ơi, nó đứng yên 15s cứ có di chuyển đâu mà em biết để né nó. Nếu có nhích bánh một xíu thì em đã phát hiện ra mà đi vọt lên trên rồi. Đây là em dừng một lúc nó mới bắt đầu di chuyển thì thật sự em cũng bó tay. Khu vực này xe rất đông, tấp vào lề em phải đá gương 2 bên để tránh xe máy. Thật sự nó từ vỉa hè phi xuống ầm ầm em không tài nào thấy được.
Em cũng rút kinh nghiệm là đi lên hẳn phía trên có bức tường không có xe nào đỗ để tránh mọi tình huống vậy.
Xe nó đỏ đít thì mình cũng không biết là nó vừa vào hay chuẩn bị lùi. Nhưng thông thường thì khi thấy xe khác đang đỏ đít là mình phải tránh không dừng, đứng sau xe đó. Nếu cụ dừng tạm thì việc đầu tiên cụ phải còi và bật cảnh báo xi nhan để họ biết cũng là cách để đảm bảo an toàn cho mình.

Em chưa luận bàn đến đúng sai và thái độ cũng như mấy đồng bạc lẻ tiền bồi thường kia, mà đó là kỹ năng sống mình cần biết. Chứ nhỡ nó đè mạnh chăn ga thì hỏng xe chỉ là chuyện nhỏ còn gây nguy hiểm đến tính mạng người trong xe cụ ah!

canboxom.dt

Xe tăng
Em gặp tình huống tương tự, nhưng em là người lùi. Sáng đưa f1 đi học, lên xe sẵn rồi bấm mở cửa cuốn. Đợi nó lên cao hết tầm nóc xe thì em lùi ra. Vỉa hè nhà em nếu tính từ cửa cuốn ra khoảng 8m và em lùi rất từ tốn vì đường trc mặt là quốc lộ 1A cũ. Khi xe vừa hạ bánh sau xuống đường thì bỗng nghe tiếng đập ầm ầm ở phía sau. Giật mình, kéo phanh, nhảy xuống chạy ra sau thì thấy 1 bà xe thồ đứng ngay sát mít xe. Bà ấy la ầm ầm "ông lùi mà không nhìn à?" (xe cỏ nên k có cam lùi). Bố khỉ, rõ ràng là m có quan sát thế mà không hiểu bà ấy chui từ đâu ra mà lại đứng ngay sau xe đc.
Cái cam lùi và cảm biến quan trọng lắm cụ ạ. Chưa kể khi lùi cụ nên còi loạn lên. Em bị mấy lần trong ngõ ra nên cũng sợ rồi.

vkthang

Xe container
Thời điểm em bắt đầu tấp vào lề thì mới có đèn phanh nhé. Sau đó em dừng hẳn 15s thì mới lùi trúng xe em. Vậy trong 15s đó hắn làm gì mà không quan sát 2 gương?
Video đây mời cụ xem lại nhé.
Xem video thì thấy bt gài số lùi rồi cụ vẫn dừng chắn đít xe họ, cụ tiến lên thêm 3m nữa chẳng vướng ai thì sao cụ nhỉ?

canboxom.dt

Xe tăng
Xem video thì thấy bt gài số lùi rồi cụ vẫn dừng chắn đít xe họ, cụ tiến lên thêm 3m nữa chẳng vướng ai thì sao cụ nhỉ?
Gài lùi rồi vẫn đứng yên 15s mà cụ? Cụ có chắc khi tấp vào lề phải đá gương nhìn xe máy phía sau rồi né cả thằng 15s sau nó mới lùi không? Còn lên thêm 3m là đường người ta từ bãi xe đi ra, em chủ động chừa ra đó chứ.

canboxom.dt

Xe tăng
Xe nó đỏ đít thì mình cũng không biết là nó vừa vào hay chuẩn bị lùi. Nhưng thông thường thì khi thấy xe khác đang đỏ đít là mình phải tránh không dừng, đứng sau xe đó. Nếu cụ dừng tạm thì việc đầu tiên cụ phải còi và bật cảnh báo xi nhan để họ biết cũng là cách để đảm bảo an toàn cho mình.

Em chưa luận bàn đến đúng sai và thái độ cũng như mấy đồng bạc lẻ tiền bồi thường kia, mà đó là kỹ năng sống mình cần biết. Chứ nhỡ nó đè mạnh chăn ga thì hỏng xe chỉ là chuyện nhỏ còn gây nguy hiểm đến tính mạng người trong xe cụ ah!
Khoảng 15s sau thấy nó di chuyển là em còi liên tục mà nó vẫn lùi đó cụ. Nó cài số nhưng 15s sau mới bắt đầu lăn bánh.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Và chạm trong giao thông là điều không ai mong muốn nhưng đôi khi mình phải chấp nhận dù nếu xảy ra thì mất thời gian và tiền bạc cho các bên.

Đợt em vừa đổi xe mới, đang dừng tắc đường trên vành đai 2 thì bị con tải thùng BCVT tông ngay vào đít, vừa mở cửa xe xuống thì thằng kia nó cũng nhảy xuống mà quên kéo phanh tay hay sao ấy thế là táng thêm phát nữa, xe thì bẹp đít, cốp kéo dúm không mở được. Cảm giác vừa lấy xe mới để đi mà bị vậy thì chán vô cũng, nghĩ nó cay, chỉ muốn hôm sau về bán ngay mua xe khác. Đã thế thằng kia nó còn say rượu, sợ tắc đường em chỉ nói mỗi câu: cháu có giấy tờ xe, giấy phép lái xe và CCCD đây đưa chú ? Không chú gọi mời công an. Nó cũng phân bua một hồi rồi lấy đưa cho em. Cho xe vào hãng sửa mất gần tuần + hơn chục triệu mà suốt mấy ngày nó nhắn tin, gọi điện khóc xin xỏ đến ung thủ, cuối cùng nó đưa em có 5tr (trước em còn up cả tin khóc xin của nó lên thớt va chạm giao thông nào đấy):((:((:((

canboxom.dt

Xe tăng
Và chạm trong giao thông là điều không ai mong muốn nhưng đôi khi mình phải chấp nhận dù nếu xảy ra thì mất thời gian và tiền bạc cho các bên.

Đợt em vừa đổi xe mới, đang dừng tắc đường trên vành đai 2 thì bị con tải thùng BCVT tông ngay vào đít, vừa mở cửa xe xuống thì thằng kia nó cũng nhảy xuống mà quên kéo phanh tay hay sao ấy thế là táng thêm phát nữa, xe thì bẹp đít, cốp kéo dúm không mở được. Cảm giác vừa lấy xe mới để đi mà bị vậy thì chán vô cũng, nghĩ nó cay, chỉ muốn hôm sau về bán ngay mua xe khác. Đã thế thằng kia nó còn say rượu, sợ tắc đường em chỉ nói mỗi câu: cháu có giấy tờ xe, giấy phép lái xe và CCCD đây đưa chú ? Không chú gọi mời công an. Nó cũng phân bua một hồi rồi lấy đưa cho em. Cho xe vào hãng sửa mất gần tuần + hơn chục triệu mà suốt mấy ngày nó nhắn tin, gọi điện khóc xin xỏ đến ung thủ, cuối cùng nó đưa em có 5tr (trước em còn up cả tin khóc xin của nó lên thớt va chạm giao thông nào đấy):((:((:((
Nói như mấy ông ở phía trên thì cụ sai vì thấy nó lao tới mà sao lại dừng lại để nó húc vào. Lẽ ra cụ phải chủ động né làn của nó :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói như mấy ông ở phía trên thì cụ sai vì thấy nó lao tới mà sao lại dừng lại để nó húc vào. Lẽ ra cụ phải chủ động né làn của nó :))
Em mà không đè được chân phanh khi bị nó táng vào *** thì vỡ mồm luôn cụ ah. Bán 3 cái xe tải của nó không đủ tiền đền vì trước đầu xe em là con GLS 600 mà em đang mải ngắm :))

phuongmit

Xe cút kít
Em mà không đè được chân phanh khi bị nó táng vào *** thì vỡ mồm luôn cụ ah. Bán 3 cái xe tải của nó không đủ tiền đền vì trước đầu xe em là con GLS 6000 mà em đang mải ngắm :))
E năm nay gần 70 tuổi mà chưa thấy Mer GLS 6000 nào cả :))

canboxom.dt

Xe tăng
Em mà không đè được chân phanh khi bị nó táng vào *** thì vỡ mồm luôn cụ ah. Bán 3 cái xe tải của nó không đủ tiền đền vì trước đầu xe em là con GLS 600 mà em đang mải ngắm :))
Dù có bồi thường nhưng xe mất mất zin và sửa cũng không thể như mới được cụ nhỉ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E năm nay gần 70 tuổi mà chưa thấy Mer GLS 6000 nào cả :))
Em tha cho thằng xe tải cũng vì thấy mình có phần may mắn khi không tông vào con khủng long kia đấy, nếu tông vào nó thì em lĩnh đủ chứ thằng xe tải chạy thuê trên răng dưới cắt tút kia thì làm gì được nó :((

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

Nói tóm lại ra đường không nói hay được bác ạ. Tuy nhiên thì nên có kỹ năng,luật là 1 chuyện nhưng nên học hỏi kỹ năng để giảm thiểu thiệt hại,và an toàn cho cá nhân mình đầu tiên. Tôi có nhớ thớt ,hay vụ việc của bác. Ở đây là 2 trường hợp khác nhau hoàn toàn về nội dung,nhưng giống nhau cơ bản là tự giải quyết,k gọi CA. Tôi thì cũng lái nhiều nhiều vạn Km,vì đam mê có,về cv có. Xe cũng đi từ cái xe tải cỏ nhất đến những xe tải tiền vài tỉ. Xe con cũng chạy từ ma tịt tới GLC.... Cái tôi quan tâm nhất là luật lá, kỹ năng,sự tiếp thu ý kiến không bảo thủ. Trường hợp như của bác tôi gặp cách đây hơn 1 năm. Cầu Vĩnh Tuy còn chưa thông phần mở rộng. 18h tôi về bên Long Biên,đang bò từng chút 1,bị 1 ông xe tải bon chen,kéo vỡ gương bên phụ xe tôi ( glc300). Sau đó là bỏ chạy. Tôi đuổi đến tận cùng,và có nhờ người thân trợ giúp. Sau chặn đc nó tận HY. Nó đầu tiên hung hăng,tôi kệ,vẫn nhẫn nhịn ( mặc dù muốn đập lắm rồi) sau thì bắt đầu xin. Tôi không cho, và cuối cùng là tôi gọi CA. Lúc đó là bao nhiêu cũng đền,hết húng rồi. Nhưng tôi để CA xử lý. Tôi bị giữ xe 1 tuần. Còn thằng lái đó mất việc,chủ xe ( cty) năn nỉ cũng mặc.
Tôi không có ý gì xấu. Chỉ là chia sẻ cá nhân với bác để thấy rằng luật là luật,bỏ qua luật thì không kêu ca,phàn nàn.
Chúc bác lái xe an toàn và luôn vui vẻ mỗi khi cầm volang.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bác ý thích thế. Và cá nhân tôi thấy thớt này khá bổ ích....cho chúng ta mỗi khi ...lùi xe....và cho nhưng ai thích 15s.

vicky615

Xe hơi
May cho ô thớt là ông í đi ô tô hay xe kia nos laij laf xe coong, ông í mà đi bộ mà ko biết tránh con xe to lù lù thế lại vỡ mồn? Đi kiểu này lại nhớ ông già mình,ông í đèo mình đi xe máy, bảo ông í tránh họ đi thì ông già mình kêu nó phải tránh mình chứ sao mình phải tránh nó? Hic😟

Leanh65

Xe container
Thời điểm em bắt đầu tấp vào lề thì mới có đèn phanh nhé. Sau đó em dừng hẳn 15s thì mới lùi trúng xe em. Vậy trong 15s đó hắn làm gì mà không quan sát 2 gương?
Video đây mời cụ xem lại nhé.
Cụ thiếu kinh nghiệm vãi. Thấy nó lùi ntn cụ phải dừng lại hoặc cứ cho là đến sát mới thấy đèn lùi như vd thì cụ phải tiến lên phía trước đang trống để tránh cho nó xuống. Đây cụ bịt luôn sau đít nó thì nó lùi vào là đúng rồi vì trước đó nó quan sát không có xe nào. Kể cả là nó không lùi, không có đèn phanh thì cụ cũng không nên đỗ chắn sau xe nó, lúc cần ra nó không ra được. Lx thì an toàn là trên hết chứ đừng máy móc theo luật kẻo hối không kịp. Nhiều lúc xe ngược chiều nó vượt lấn làn vạch vàng đôi liền mình còn phải né ra sát vệ đường khá là thường xuyên kia kìa.