[Funland] Bán tải lùi xe không quan sát đâm thẳng vào người khác

canboxom.dt

Xe tăng
Người ta lùi vào xe cụ thì người ta sai rồi nhưng cụ thiếu kỹ năng lái xe, thấy đèn lùi con bán tải sáng thì cụ không nên dừng xe chắn sau đít xe người ta như vậy, trước tiên là an toàn cho chính mình đã.
Đèn lùi sáng nhưng 15s sau mới di chuyển, và chỗ đó chỉ được tiến trong sân chứ không ai được lùi cả. Nếu em tiến lên là chặn cái lối xe từ trong bãi họ đi ra. Em dừng ở đó là chủ động tránh cái lối đó rồi.
Họ sáng đèn lùi thì cụ biết là họ đang lùi thẳng ra hay là dịch đuôi để vòng xe? Chưa kể cái vỉa hè rộng 2m, người đi bộ nườm nượp.

phuongmit

Xe cút kít
Chủ thớt chắc ít đi phố nên thiếu kinh nghiệm. Và nên quen với việc ô tô đỗ vỉa hè và lùi xuống đi, đi phố k đỗ thế thì buộc xe vào người. Nhiều khi thấy xe đang đỗ ở đường hay hè cũng nên đọc tình huống nó sẽ ra hoặc lùi ra mà bò né cho nó có đường k thì nó chửi bố mình lên hoặc lùi cố xe mình cũng dính sẹo

vandatAT

Xe container
Đèn lùi sáng nhưng 15s sau mới di chuyển, và chỗ đó chỉ được tiến trong sân chứ không ai được lùi cả. Nếu em tiến lên là chặn cái lối xe từ trong bãi họ đi ra. Em dừng ở đó là chủ động tránh cái lối đó rồi.
Họ sáng đèn lùi thì cụ biết là họ đang lùi thẳng ra hay là dịch đuôi để vòng xe? Chưa kể cái vỉa hè rộng 2m, người đi bộ nườm nượp.
Cụ lái xe thì nên dự đoán trước tình huống và luôn đặt tình huống xấu nhất lên trên chứ. Luôn nhớ là thằng ngồi trong cái xe đó ko phải thằng nào cũng là lái cứng, lái tốt.
Đèn lùi sáng tận 15s mà cụ vẫn cứ ung dung đặt cụ vào vùng nguy hiểm thế thì cũng liều đấy. Còn tình huống đó như nhiều cụ ở trên phân tích thì có thể tránh được va chạm.

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ lái xe thì nên dự đoán trước tình huống và luôn đặt tình huống xấu nhất lên trên chứ. Luôn nhớ là thằng ngồi trong cái xe đó ko phải thằng nào cũng là lái cứng, lái tốt.
Đèn lùi sáng tận 15s mà cụ vẫn cứ ung dung đặt cụ vào vùng nguy hiểm thế thì cũng liều đấy. Còn tình huống đó như nhiều cụ ở trên phân tích thì có thể tránh được va chạm.
Cụ ngồi trong xe có chắc là lúc nào cũng nhìn thấy đèn lùi ở bên phải phía sau đuôi sáng không? Người nhà em đứng ở cửa che tầm nhìn, còn cái xe nó cũng có nhiều điểm mù chứ?
Cụ có chắc là lúc nào cũng phán đoán hết các tình huống được không? Khi em dừng 15s mà vẫn bị lùi vào thì em cũng chẳng biết là các cụ lấy lý do gì cứ nằng nặc bào chữa cho thằng đi sai.
Các cụ có thể góp ý cho em, chứ không phải cái kiểu trách như thể lỗi là do em vậy được.

vandatAT

Xe container
Cụ ngồi trong xe có chắc là lúc nào cũng nhìn thấy đèn lùi ở bên phải phía sau đuôi sáng không? Người nhà em đứng ở cửa che tầm nhìn, còn cái xe nó cũng có nhiều điểm mù chứ?
Cụ có chắc là lúc nào cũng phán đoán hết các tình huống được không? Khi em dừng 15s mà vẫn bị lùi vào thì em cũng chẳng biết là các cụ lấy lý do gì cứ nằng nặc bào chữa cho thằng đi sai.
Các cụ có thể góp ý cho em, chứ không phải cái kiểu trách như thể lỗi là do em vậy được.
Vâng, e chốt lại là cụ sẽ còn bị va chạm nhiều lần nữa đấy.

vicky615

Xe hơi
Cụ có lỗi là thiếu quan sát còn gì? Chắc đi với gải phỏng ạ? Bán tải nó cũng thiếu quan sát? A e góp ý khách quan thế còn gì?😂

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có lỗi là thiếu quan sát còn gì? Chắc đi với gải phỏng ạ? Bán tải nó cũng thiếu quan sát? A e góp ý khách quan thế còn gì?😂
Không! Bác chủ quan sát hẳn 15s đấy thôi.

vandatAT

Xe container
Ra đường cụ cứ nói oai đi, rồi sau này bị thằng khác đâm vào thì ngồi mà trách sao cụ không né được nó nhé.
E ko nói oai, e cũng ko mong cụ bị va quệt, nhưng mình nên phán đoán trước những trường hợp rủi ro có thể xảy ra mà mình có thể tránh cho mình.
E chào cụ nhé !

PhongFood

Xe điện
Cụ chủ bị lùi móp xe, bạn gái lại còn bị sốc nữa vậy mà ông bạn nửa tải bồi thường có 2 ly trà sữa, kk
Cụ chủ chỉ để ý đến xe, không để ý đến bạn gái. Em dự bạn gái cũng bị sang chấn tâm lý là chắc chắn. ):-s:-s

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Đây là lúc em đang tấp vào lề thì nó chuẩn bị lùi. Em không tưởng tượng được nó từ vỉa hè phi vào xe em. Em dừng khoảng 10s thì nó húc vào, bạn gái em lúc đó đứng ngay sau xe nó.
Xem ảnh này thì em nghĩ cụ thiếu kinh nghiệm lái xe và cũng nên rút kinh nghiệm cho bản thân những lần sau, mặc dù xe bán tải lùi và va chạm vào xe cụ là sai.

Em đi đường mà gần đến nơi phát hiện xe khác đang lùi ra đường mình còn phải còi ngay xin đường (báo hiệu cho họ biết) nếu như không kịp dừng để nhường đường cho họ, huống hồ còn dừng xe sau đít xe khác đang lùi hoặc chuẩn bị lùi. Đến người đi bộ người ta còn tránh hoặc bước nhanh dứt khoát ra ngoài phạm vi xe ô tô đang lùi hoặc có tín hiệu lùi xe!

canboxom.dt

Xe tăng
Em thấy ông bán tải là sai chắc rồi. Xe người ta đang dừng mà lùi đâm vào là quá lỗi rồi.

Tuy nhiên cụ chủ cũng như cccm đây cũng nên rút ra bài học là khi thấy xe khác đang chuẩn bị lùi thì cũng nên đề phòng, tạo thuận lợi cho cả 2.
Vâng em rút kinh nghiệm, nhưng em không đồng ý cái kiểu mấy cụ kia nói như thể em không né nó là em sai vậy.

Fan gentra

Xe điện
Cụ dừng xe vào lề đường 15s và bị đâm, cụ có bắt đền người ta không?
ông bán tải sai là khi lùi không để ý cam,gương. cụ sai vì xe bán tải chuản bị lùi đã đỏ mít mà cụ lại đỗ đúng vào điểm người ta lùi ra ..tuy nhiên ,ông bán tải sai nhiều hơn xíu .....hơn nữa là thái độ ko niềm nở nhận sai ,còn cụ nhận 200k thì cũng kém thật...thà ko nhận chứ 200K ko bõ gì ,hãy phân tích cho họ biết sai và xin lỗi ...P/s: tối qua em mất 10 lần đó mà còn mệt hết cả người ,ko có xước sát gì mất tí nước bọn :D :D :D :D fun tí xl cụ !

canboxom.dt

Xe tăng
Xem ảnh này thì em nghĩ cụ thiếu kinh nghiệm lái xe và cũng nên rút kinh nghiệm cho bản thân những lần sau, mặc dù xe bán tải lùi và va chạm vào xe cụ là sai.

Em đi đường mà gần đến nơi phát hiện xe khác đang lùi ra đường mình còn phải còi ngay nêu như không kịp dừng để nhường đường cho họ, huống hồ còn dừng xe sau đít xe khác đang lùi hoặc chuẩn bị lùi. Đến người đi bộ người ta còn tránh hoặc bước nhanh dứt khoát ra ngoài phạm vi xe ô tô đang lùi hoặc có tín hiệu lùi xe!
Cụ ơi, nó đứng yên 15s cứ có di chuyển đâu mà em biết để né nó. Nếu có nhích bánh một xíu thì em đã phát hiện ra mà đi vọt lên trên rồi. Đây là em dừng một lúc nó mới bắt đầu di chuyển thì thật sự em cũng bó tay. Khu vực này xe rất đông, tấp vào lề em phải đá gương 2 bên để tránh xe máy. Thật sự nó từ vỉa hè phi xuống ầm ầm em không tài nào thấy được.
Em cũng rút kinh nghiệm là đi lên hẳn phía trên có bức tường không có xe nào đỗ để tránh mọi tình huống vậy.

canboxom.dt

Xe tăng
ông bán tải sai là khi lùi không để ý cam,gương. cụ sai vì xe bán tải chuản bị lùi đã đỏ mít mà cụ lại đỗ đúng vào điểm người ta lùi ra ..tuy nhiên ,ông bán tải sai nhiều hơn xíu .....hơn nữa là thái độ ko niềm nở nhận sai ,còn cụ nhận 200k thì cũng kém thật...thà ko nhận chứ 200K ko bõ gì ,hãy phân tích cho họ biết sai và xin lỗi ...P/s: tối qua em mất 10 lần đó mà còn mệt hết cả người ,ko có xước sát gì mất tí nước bọn :D :D :D :D fun tí xl cụ !
Cụ ơi cụ nói em không né được nó thì em còn công nhận, chứ nói em sai thì oan cho em quá, em có vi phạm luật GT đâu. Chỗ này vỉa hè, ai cho lùi mà lùi. Em chỉ nhận là thân pháp không đủ nhanh để né nó thôi.

CB4OO

Xe hơi
Em ngu nghe lời bọn bv tiến xe lên nên mất cái hiện trường.
Mấy ca này nếu rảnh thì 1 là 500 ~ BHTV k thì gọi C.A tới giải quyết, chỗ bến xe Hà Đông cũ cách đấy 200m là doanh trại công an rồi.
Trước em cũng bị y như cụ, nhưng mà là đi bộ, và chủ xe xuống còn chạy theo xô ngã em. Ở trên OF này thì sẽ nhiều ý kiến đa chiều, có ng thông cảm và cũng có người sẽ victim blaming Cụ. Thôi rút kinh nghiệm cho xử lý sau này. Năm hết tết đến chúc cụ vạn dặm bình an!

Fan gentra

Xe điện
Cụ ơi cụ nói em không né được nó thì em còn công nhận, chứ nói em sai thì oan cho em quá, em có vi phạm luật GT đâu. Chỗ này vỉa hè, ai cho lùi mà lùi. Em chỉ nhận là thân pháp không đủ nhanh để né nó thôi.
có thể khi lên xe họ cũng nhìn sau rồi (ko có ai),khi lùi chủ quan ko nhìn cam và góc gương ko nhìn thấy xe cụ ..cụ ko tỉnh đòn kaa . thôi may ko sao cụ bỏ qua cho nhẹ đầu..ngoài đường còn nhiều cụ ngáo và các cụ ta có câu tài càng già càng ẩu .... :D