[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

lemdao

Xe buýt
Ban nick em cũng đành lòng.
Em thật: ĐAN MẠCH CÁI LOẠI ĐẠO ĐỨC GIẢ, nghĩ kỹ một tý đi, trông nó béo tốt khỏe mạnh thế kia, sao không đi làm thuê kiếm sống mà lại đi ăn cắp, ăn cướp????????????
Bọn trộm chó này, nếu gặp 1,2 người nó sẵn sàng cướp, chém, giết người chủ hợp pháp nếu gặp sự truy đuổi chỉ để lấy một con chó, thế nó có bằng con chó ko?????????????
Nếu các vị ĐẠO ĐỨC GIẢ nói dù sao nó cũng là con người kể cả khi nó chém giết BỐ MẸ, CHỒNG, VỢ, CON các vị thì miễn bàn.^:)^

Các vị cứ bàn về ánh mắt em gái kia, tại sao không nghĩ là em ý đang lo là từ mai anh nó/ chồng nó ko có tiền do ăn cướp chó nữa nên nó sẽ bị đói??????
Em vuốt cụ ợ.

kokhodau

Xe buýt
Chó thì hầu như nhà nào cũng bị bắt trộm một hoặc vài con.
Còn cướp tiệm vàng thì gần như cả làng,cả phố mới có một nhà bị cướp.

coty

Xe tăng
thực ra các cụ chưa nhìn trộm chó nên nghĩ rằng trộm lành lành, nhưng các cụ xem bọn này đi thường 4 tên, xe rú ấm ĩ, vác dao dài chém lại khi bị đuổi thì các cụ mới biết có nên oánh hay không? Cái gì cũng có nguyên nhân chứ không phải dân quê chúng em bạo lực đâu ah,

KhanhPK

Xe buýt
Em thật: ĐAN MẠCH CÁI LOẠI ĐẠO ĐỨC GIẢ, nghĩ kỹ một tý đi, trông nó béo tốt khỏe mạnh thế kia, sao không đi làm thuê kiếm sống mà lại đi ăn cắp, ăn cướp????????????
Bọn trộm chó này, nếu gặp 1,2 người nó sẵn sàng cướp, chém, giết người chủ hợp pháp nếu gặp sự truy đuổi chỉ để lấy một con chó, thế nó có bằng con chó ko?????????????
Nếu các vị ĐẠO ĐỨC GIẢ nói dù sao nó cũng là con người kể cả khi nó chém giết BỐ MẸ, CHỒNG, VỢ, CON các vị thì miễn bàn.^:)^

Các vị cứ bàn về ánh mắt em gái kia, tại sao không nghĩ là em ý đang lo là từ mai anh nó/ chồng nó ko có tiền do ăn cướp chó nữa nên nó sẽ bị đói??????
Chuẩn, mến cụ rồi đấy...

Lái xe quê

Xe buýt
Em thấy ánh mắt ấy đang van xin mọi người đừng đánh thằng anh và hiện rõ vẻ căm phẫn thằng anh ánh mắt đó đang chửi thằng ruột thịt rằng mày ngu hơn cả con chó nên mới đi ăn trộm chó. Thằng mà đang nằm trên tay con bé đang nghĩ tao thoát được mai tao lấy hết chó làng nhà chúng mày.

rgvmen

Xe container
Trộm cái gì cũng nên oánh chết kể cả trộm chó, bản ánh nhân dân dành cho bọn trộm là xác đáng nhất !

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Sao bao nhiêu ng bị đánh chết vì trộm cướp nói chung chứ k chỉ trộm chó mà sao chúng nó k biết sợ? E chỉ thương những ng hiền lành vô tội thôi, còn bọn trộm cắp cướp giật e chả thương

Picnic

Xe tải
thôi e chả dám nói. Chả qua kte quá khó khăn, con người đang bị đẩy vào đường cùng đấy các bác ạ, chứ nó trộm thế cũng chả giàu đựoc đâu.
... Túng quá thì làm liều vậy đó ạ
Em cũng đáng túng lắm, mai em đến trộm nhà cụ nhé !!!

M.ịa nó chứ, nếu ai cũng lấy lý do túng quá làm liều mà kô phải liều 1 lần, liều nhiều lần thì xã hội sẽ đi đến đâu.

Ngày xưa xóm em, trôm mà vào thì cả xóm ra bắt, oánh cho bét xác. Giờ thì ra đường thấy trôm cắp, móc túi mà kô ai dám can ngăn, chán !!!

Em ủng hộ, giờ có trôm cắp là phải đoàn kết bắt trôm, người tốt nhiều hơn kẻ xấu, sao phải sợ mà đã bắt được là tất cả mọi người phải cùng oánh (kô thì nó trả thù à) còn chết hay kô là còn số của thằng trộm nữa, người oánh cũng kô ai muốn đánh chết cả.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Sao bao nhiêu ng bị đánh chết vì trộm cướp nói chung chứ k chỉ trộm chó mà sao chúng nó k biết sợ? E chỉ thương những ng hiền lành vô tội thôi, còn bọn trộm cắp cướp giật e chả thương

xeom

Xe tải
Bản thân thằng nào đi trộm chó thì đã xác định nó sống không bằng con chó rồi, nên nó có bị oánh chết thì em cũng thấy bình thường. Nó tự coi rẻ mạng sống của nó chỉ vì con chó thì hỏi các cụ có thương được không?

cmyk77

Xe điện

Đúng ý em cụ ợ, lắm kẻ gõ phím đạo đức giả - sao không đặt vào lúc bị thằng trộm cầm dao chém nhỉ

Kẹo Mút Dở

Xe đạp
Dà, trông bức ảnh, đọc còm của các cụ, em nhớ lại câu chuyện "thày bói xem voi". Em đồng cảm với cụ XPQ rằng thấy 1 tấn bi kịch tuyệt vời xứ thiên đường, từ những người liên quan trong bức ảnh đến những người tham gia còm:

Với người trong ảnh:

- Người (thằng) trộm chó đã bị (được) đánh chết, bi kịch ở cuộc sống không bản lĩnh, không lối thoát, chết bất đắc kỳ tử ở nơi đầu đường xó chợ. Có thể là độc ác, nhưng cũng có thể là sự giải thoát cho người đó. Nếu coi là độc ác thì chưa kịp khắc cốt ghi xương đã chết, nếu coi là giải thoát thì còn chửa kịp cám ơn các ân nhân của mình;

- Cô gái, bi kịch ở chỗ người thân bị chết mà không biết ai là thủ phạm, mà nhìn ai cũng có thể là thủ phạm. Cho dù người thân của mình là kẻ khốn nạn, đã vắt hết nước mắt của mọi người trong gia đình nhưng khi chứng kiến người thân bị chết như vậy vẫn không khỏi xót xa, đành rằng trong thâm tâm vẫn có sự nhận thức rõ ràng rằng có thể từ đây cuộc sống gia đình mình sẽ thay đổi: bình yên hơn vì bớt đi 1 gánh nặng (tiền bạc hoặc tâm lý) hoặc sẽ vất vả hơn nếu cả gia đình sống dựa vào nguồn thu nhập đó;

- Người dân làng (lỡ tay) đánh chết người trộm chó thì nhiều vẻ! Cánh thanh niên choai choai hả dạ vì được xả láng 1 bữa, le lói hy vọng từ ngày mai làng mình sẽ nổi tiếng, trai làng khác ko dám đến tán gái làng, đi làng khác tán gái không thằng nào dám động đến lông chân :P Người chững chạc hả cơn giận mất chó, mất đồ bấy lâu nhưng thon thót lo âu vì chỉ sợ mình có thụi nó 1 quả, đá nó 1 cái, lỡ có thằng nào quay được hay chụp được mà đưa CA thì mỏ *** :P Người mất chó thì hả hê vì con chó nhà mình được đền đáp xứng (quá) đáng nhưng cũng lại lo mai này CA gọi lên gọi xuống, chẳng làm ăn được gì :P Người không đánh, không mất thì le lói hy vọng từ nay trộm đạo nghe tiếng làng này là không dám đến nữa :P

Với người không trong ảnh:

- Người còm chết là đáng vì lý do abc... phần nhiều phẫn nộ vì coi con chó là tài sản, là người bạn ... thì đương nhiên đúng :P. Tuy nhiên bi kịch ở chỗ bản thân con chó nếu nuôi đúng quy định, ra đường phải có người đi cùng, đeo rọ *** và có xích thì chắc ít khi bị trộm. Đấy là chưa kể lý do thả ra cho đi vệ sinh - MK, đường làng/phố là bộ mặt của làng/phố chứ là cái WC chó nhà các vị đấy à! :P Với những trường hợp có người đi cùng mà vẫn bị câu mất thì lúc đó được gọi là "cướp chó"và hoàn toàn đáng bị trừng phạt. Đấy là chưa kể mọi việc đã có pháp luật, pháp luật xử chưa nghiêm thì phải theo trình tự kiến nghị sửa đổi pháp luật :P (theo cái trình tự đó có khi đến khi em với các cụ xuống lỗ cả rồi mới sửa xong :P);

- Người còm không đáng chết vì lý do xyz ..., phần lớn coi mạng người là quý giá, mọi việc đã có pháp luật, không coi mạng mình bằng con chó ... cũng khá bi hài! Em không nói các cụ đạo đức giả, nhưng rõ ràng tình thương mà đặt nhầm chỗ là tội ác với những hoàn cảnh đáng thương khác (trừ khi các cụ là hiện thân của Thích Ca với tình thương bao la). Coi mạng người là quý giá, mọi việc có pháp luật lo nên mới có tình trạng cướp giật ko ai thèm cử động 1 ngón tay, cháy nhà ko ai xách 1 xô nước, thấy tai nạn ko ai động tay vào... Bao giờ bản thân hoặc người thân của các cụ bị rơi vào hoàn cảnh đó, lúc đó mới nói nhé! Còn pháp luật á? Bao giờ thằng nghiện đầu ngõ nó chôm đồ nhà cụ (bẻ gương chẳng hạn), cụ báo CA, vài hôm nó lại về, lại bẻ gương tiếp mà các cụ vẫn giữ được bình tĩnh đi qua nhà nó ra CA phường để báo thì mới nói nhá! :P

- Bi hài nhất có lẽ là các cụ còm tốt nhất là không nên ăn thịt chó hoặc đừng nuôi chó :P Cái tâm lý yếm thế từ đâu nó ngấm vào mà nảy sinh ra cái ý nghĩ ngộ nghĩnh như vậy? Vì trộm chó mà ko nuôi chó thì vì trộm điện, điện giật thì đừng dùng điện, đừng sản xuất điện nữa :P Đơn giản nhất là vì trộm gương thì đừng đi ôtô nữa :P

Con chó có vai trò rất quan trọng trong cuộc sống của chúng ta: kẻ đầy tớ trung thành (con ko chê cha mẹ khó - chó ko chê chủ nghèo, ko phải bọn đầy tớ khẩu hiệu đâu nhá :P), lại là món ăn khoái khẩu hoặc 1 tài sản kha khá với những gia đình nghèo. Riêng xét về khía cạnh tài sản, nếu bạn ở thành phố và theo đuổi văn minh phương Tây, con chó là bạn về tinh thần, nhưng là 1 tài sản nhỏ so với tài sản của các cụ: các cụ mua con chó 10tr thì tài sản của các cụ chắc phải hàng tỷ đồng - con chó chiếm chưa đến 1% tài sản. Tuy nhiên ở nông thôn, theo văn hóa Việt thì con chó chỉ là đầy tớ, ăn mứt và khi cần thì bị bán hoặc làm thịt. Con chó ở nông thôn giá chỉ 1-2 triệu đồng, nhưng so với giá trị tài sản và thu nhập của người nông dân thì đó lại là 1 con số cực kỳ ý nghĩa. Thay vì mất 1 cái gương xe ôtô, hãy tưởng tượng các cụ mất 1 chiếc SH hoặc cả chiếc ôtô, em sợ bắt được thằng trộm tại trận, các cụ chả cấu đầu làm bóng đá, rút ruột làm dây phơi, móc gan ra ăn sống, moi tim ra làm mắm í chứ :P

Dà, em có mấy hũ sắn trong người, chém ẩu có gì các cụ gạch đá nhẹ tay :P :P :P

MÃI MÃI !

Xe buýt

cụ nói chuẩn...:-bd

vietbamboo

Xe điện
Bạn có thấy gì trong ánh mắt của em gái trong ảnh này không?
Còn tôi thì cảm thấy như mình là người có lỗi. Tin hay không tùy bạn.
Ở xã hội đi trộm chó để làm kế sinh nhai thì hình ảnh này cũng không tránh khỏi!!!
Còn ánh mắt cô gái ư??? mất người thân thì có gì đau bằng....

Mong là thế hệ con cháu chúng ta không đánh đổi mạng người với chó!!!

balongo5

Xe tải
Cụ thử ngẫm lại mấy cụm từ:
"BẦN CÙNG SINH ĐẠO TẶC"
"THƯỢNG BẤT CHÍNH, HẠ TẮC LOẠN"

Ngẫm kỹ rồi cụ chắc sẽ rút ra được đâu là căn nguyên hiện tượng con người cư xử với con người man rợ như thế kia.
Các Cụ xưa nói ... chuẩn đến từng Centimet !

Rongcon.com.vn

Xe tải
tại vì chó ko đc định giá đến 2tr mà bán cân hơi thì toàn hơn nên bị phạt có 500k rồi lại cho về rứa cho nên mới có cơ sự này

wildcat74

Xe điện
RIP người đã khuất, dưng mà nhìn cái lưng như tấm phản dư kia, làm gì mà chẳng đủ sống- cớ sao đi cướp để người ta oánh chết, phí công cha mẹ dưỡng dục và bôi gio chát trấu vào mặt tổ tiên!

Bussiness

Xe tải
nhà em chưa bị trộm chó bao h nên em cũng chưa thể hiểu được tâm trạng những người đã bị mất chó.Nhưng theo quan điểm của em là có đánh nhưng ko chết

Trạng thái
Thớt đang đóng