[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

laicanthan

Xe container
Bất công xã hội mới sinh ra đạo tặc, có những người học hành tử tế cũng ăn trộm hay còn gọi bằng từ có học hơn là tham nhũng mấy thằng trộm chó ăn thua gì. Em ko bênh bất kì loại trộm nào, ko thể vì cái bức xúc của mình mà có quyền hành xử như thế. Nếu cứ trộm chó bắn chết ngay em cũng Đồng tình, nhưng cả đám đông xông vào đánh đến chết Khác gì tra tấn hay ném đá đến chết của người trung cổ. Cụ đanh đá quá, em dám cá với cụ những người tham gia đánh đến chết trộm chó, phần lớn ko liên quan ko bị mất chó bao giờ, nhà cũng chưa chắc nuôi chó. Xông vào đánh hôi khi người ta mất hoàn toàn Khả năng Phản kháng, thể hiện tính bầy Đàn ko phải là cách hành xử của con người ở thế kỷ 21. Ở đây ko phải là bênh cho kẻ trộm mà xót thương cho 1 số phận của đồng loại, phê Phán cách hành xử kiểu bầy đàn của xã hội nguyên Thủy. Cái xh văn minh này tất cả chúng ta đều sống trong đó, nó co khiếm khuyết cụ và tôi Liệu Đã làm được gì theo sức của mình để sửa chữa nó, chứ đừng cổ súy chê bai.
Đọc cả bài đến đây mới thấy có ý kiến của cụ hay, em mời cụ ly votka OF

laicanthan

Xe container
tôi ko bênh thằng trộm chó, nhưng tôi phải lên án hành động đánh hội đồng thằng trộm chó đến chết, còn cố tình ko cho người ta đi cấp cứu. Một việc phản nhân đạo như thế mà hàng nghìn người ủng hộ thì đó gọi là gì ạ?

Tây nó có đánh chém bắn nhau nó cũng 1 đối 1 vác nhau ra bãi trống mà đấu súng đấu kiếm, đây cả một đám người xông vào tẩn 1 kẻ yếu thế ko còn sức chống đỡ, thì tất cả cái đám người đó quá nhục và hèn hạ. Chả hiểu được ăn học, giáo dục làm gì để mà ko có tý gì gọi là nhân đạo hay có chút tinh thần thượng võ, ra tay thế gọi là đê hèn. Thấy ngta nằm như 1 xác chết rồi còn cố đánh, íu hiểu đầu làm bằng cái gì nữa.
Em cũng mời votka tiếp cụ,mợ vì những cmt giống ý của em ạ :)

chieuvang

Xe buýt
mợ nói hay quá ợ :77: mợ đọc báo cái vụ cả xóm trọ ở Bình Dương bắt được trộm giải lên công an chưa, hôm sau thằng trộm đấy về gọi đội đến chém cả cái xóm đấy, giá mà hôm trước cái xóm đấy đánh chết thằng trộm kia lại bị chửi là dã man mọi rợ đấy mợ nhỉ
nếu mà có như vậy thì thằng trộm kia mà chết chắc cả làng bị chết theo quá. Chứ đồng bọn nó đã thế cụ tưởng nó chết mà đồng bọn của thằng đó để yên được ah? Cứ chém giết đi để mà gieo thù chuốc oán thêm vào, rồi đến lúc gặp chuyện thực sự thì hối chả kịp

trọng_nhân

Xe điện
Em thì thấy ko hẳn lỗi ở người dân.Cái chuyện trộm chó bị đánh chết thì ko phải bây giờ mới có mà từ mấy chục năm nay rồi ( lạ cái là trộm cái to tát hẳn như trộm xe máy , oto thì chả bao giờ thấy bị đánh chết ) .biết thế thì đừng có lao đầu vào đằng này vẫn cứ làm.Dám làm thì phải dám chịu thôi.

chieuvang

Xe buýt
Cái này chắc mợ Chieuvang chưa xem bộ phim giải cứu binh nhì Ryan rồi. Với lại em nghĩ mợ nói thế là mợ không hiểu và không chịu đọc thôi. Chứ nếu mợ biết được bao nhiêu vụ bọn trộm chó giết chết người chủ để cướp chó thì mợ không nói vậy đâu.

Mợ quên câu nói của người Việt mình: Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh. Mà trộm chó thường ở các làng quê, nơi mà người nông dân trung thực chất phác và ghét thói trộm cắp. Cứ có trộm cả cả làng cả tổng kéo ra bắt và mỗi người cho một đấm thì đủ chết thôi.
Phim cụ nói e xem từ rất lâu rồi ạ, e chẳng thấy có gì ở đấy để mà đem ra so sánh hay đánh giá. Các cụ cứ tưởng tượng ra bọn trộm chó nó có vây cánh lực lượng ủng hộ hùng hậu hay sao ý. Đức Quốc Xã thảm sát dân Do Thái dã man đến giờ người dân Đức vẫn luôn mang trong mình một nỗi đau, một vết nhơ ko thể gột rửa của lịch sử dân tộc, những người dân Đức tham gia quân đội của Đức Quốc Xã lúc đó cũng ko nhận thức đc sự man rợ và giết người Do Thái vô lý như vậy. Nên những người dân làng tham gia giết trộm chó cũng gần như vậy, họ ko nhận thức được và việc vô nhân đạo đấy truyền ra cả thế giới biến làng quê Việt Nam thành 1 nơi man rợ trong mắt người nước ngoài nếu sự việc cứ tái diễn liên tục và ngày một nhiều. Bây h có thể là giết trộm chó hội đồng, sau này là giết hội đồng một ai đó như công an, như trộm cây, như tán gái trong làng.... Bác cứ phát biểu con người ở làng quê chân chất, ghét trộm cắp . rồi yêu thương đùm bọc... nhưng hình ảnh làng quê chỉ ngày một xấu đi trong con mắt của toàn xã hội, Xin đừng bênh vực cái Ác!

chieuvang

Xe buýt
Em thì thấy ko hẳn lỗi ở người dân.Cái chuyện trộm chó bị đánh chết thì ko phải bây giờ mới có mà từ mấy chục năm nay rồi ( lạ cái là trộm cái to tát hẳn như trộm xe máy , oto thì chả bao giờ thấy bị đánh chết ) .biết thế thì đừng có lao đầu vào đằng này vẫn cứ làm.Dám làm thì phải dám chịu thôi.
Đừng vì cái lệ làng mấy chục năm nay có truyền thống đánh chết trộm chó trộm trâu mà giữ cái lệ đó. Đánh cho hả dạ, cho đến chết người xong thì ngạc nhiên ko hiểu vì sao mình bị bắt đi tù. Cứ giữ cái lối suy nghĩ như đó thì bảo sao làng quê ko tiến bộ được. Ở đây đa phần có sử dụng máy tính, internet thì nghĩa là cũng có học thức hơn dân làng, thì nên thay đổi cách suy nghĩ nông dân ấy đi ạ.

hơn nữa các cụ có thấy ông già nào đi trộm chó ko ạ? đa phần là thanh niên, bồng bột thiếu suy nghĩ, thiếu giáo dục, hoàn cảnh chắc phải éo le sống ko đc quan tâm dạy dỗ mới hay đi làm liều, làm chuyện xằng bậy. Có thanh niên thành phố có giáo giục nào đi làm cái chuyện đi trộm chó ko ạ? Tất cả cũng vì nghèo hèn mà ra

Chỉnh sửa cuối:

trọng_nhân

Xe điện
Đừng vì cái lệ làng mấy chục năm nay có truyền thống đánh chết trộm chó trộm trâu mà giữ cái lệ đó. Đánh cho hả dạ, cho đến chết người xong thì ngạc nhiên ko hiểu vì sao mình bị bắt đi tù. Cứ giữ cái lối suy nghĩ như đó thì bảo sao làng quê ko tiến bộ được. Ở đây đa phần có sử dụng máy tính, internet thì nghĩa là cũng có học thức hơn dân làng, thì nên thay đổi cách suy nghĩ nông dân ấy đi ạ.

hơn nữa các cụ có thấy ông già nào đi trộm chó ko ạ? đa phần là thanh niên, bồng bột thiếu suy nghĩ, thiếu giáo dục, hoàn cảnh chắc phải éo le sống ko đc quan tâm dạy dỗ mới hay đi làm liều, làm chuyện xằng bậy. Có thanh niên thành phố có giáo giục nào đi làm cái chuyện đi trộm chó ko ạ? Tất cả cũng vì nghèo hèn mà ra
Em ko ủng hộ và cũng chẳng bao giờ tham gia chuyện đánh đập giết người .Em cũng biết 1 số người phải vào tù ra khám vì kiểu đánh hội đồng này nhưng suy cho cùng thì kết quả vẫn là trộm cắp thì thiệt thân , hung hăng thì đi tù .Vẫn như em nói là dám làm thì dám chịu.Chẳng có gì là oan ức ở đây cả

Thắng_Mềm

Xe điện
Phim cụ nói e xem từ rất lâu rồi ạ, e chẳng thấy có gì ở đấy để mà đem ra so sánh hay đánh giá. Các cụ cứ tưởng tượng ra bọn trộm chó nó có vây cánh lực lượng ủng hộ hùng hậu hay sao ý. Đức Quốc Xã thảm sát dân Do Thái dã man đến giờ người dân Đức vẫn luôn mang trong mình một nỗi đau, một vết nhơ ko thể gột rửa của lịch sử dân tộc, những người dân Đức tham gia quân đội của Đức Quốc Xã lúc đó cũng ko nhận thức đc sự man rợ và giết người Do Thái vô lý như vậy. Nên những người dân làng tham gia giết trộm chó cũng gần như vậy, họ ko nhận thức được và việc vô nhân đạo đấy truyền ra cả thế giới biến làng quê Việt Nam thành 1 nơi man rợ trong mắt người nước ngoài nếu sự việc cứ tái diễn liên tục và ngày một nhiều. Bây h có thể là giết trộm chó hội đồng, sau này là giết hội đồng một ai đó như công an, như trộm cây, như tán gái trong làng.... Bác cứ phát biểu con người ở làng quê chân chất, ghét trộm cắp . rồi yêu thương đùm bọc... nhưng hình ảnh làng quê chỉ ngày một xấu đi trong con mắt của toàn xã hội, Xin đừng bênh vực cái Ác!
Em đọc các còm của mợ nghĩ mợ đang sống trên mây ... Xuống đi , bước vào cái đời thực đi .

toan1477

Xe điện
Em ủng hộ đánh, còn chết hay ko là việc của thằng trộm chó, ai bảo nó yếu mà đòi ra gió làm gì :D

xaydung20ld

Xe tải
Những việc như vầy chỉ xảy qa ở xã hội không có luật pháp, người dân không còn tin vào luật pháp nên đành ra tay để bảo vệ tài sản của mình ; mỗi người đánh một cái cho thỏa cơn tức giận , nhưng với cả ngàn người tức giận .....
Thêm nữa, thằng trộm chó ngốc, thiếu người " chống lưng " mà còn gây sự với dân ....

Tiger Hunter

Xe container
Thưa cụ chủ, khi xem ảnh em thấy:
- Thằng trộm chó to béo khỏe mạnh hơn em. Có nhiều tranh ảnh, chắc yêu nghệ thuật. Tóc cháy nắng chắc do một nắng hai sương làm lụng vất vả.
- Em gái vẻ mặt ngây thơ, chắc rất yêu nghệ nhân, yêu nghệ thuật. Tư thế ngồi rất dễ xước đầu gối, sau này khó mặc váy ngắn.
- Đám đông đứng xa, không thấy có bằng chứng đánh lộn
- ...
Em người trần mắt thịt, thấy sao nói vậy, cụ nào tinh mắt trả lời thêm cho cụ chủ ạ
:))

chieuvang

Xe buýt
Em đọc các còm của mợ nghĩ mợ đang sống trên mây ... Xuống đi , bước vào cái đời thực đi .
Cụ kêu e sống trên mây , e mời cụ học lại lịch sử. Xem có người dân Đức nào tự hào vì Đức Quốc Xã ko? Cụ ủng hộ đánh chết mấy thằng trộm chó, thì nếu con cháu các cụ cũng tham gia vào cái đám đông đánh hôi giết người ấy cụ cũng ủng hộ chứ? Nguyên cả đám dân làng đứng đó tôi thấy có ko ít trẻ em đâu ạ

quynhanh03

Xe điện
Cụ kêu e sống trên mây , e mời cụ học lại lịch sử. Xem có người dân Đức nào tự hào vì Đức Quốc Xã ko? Cụ ủng hộ đánh chết mấy thằng trộm chó, thì nếu con cháu các cụ cũng tham gia vào cái đám đông đánh hôi giết người ấy cụ cũng ủng hộ chứ? Nguyên cả đám dân làng đứng đó tôi thấy có ko ít trẻ em đâu ạ
Trước khi thằng này bị đánh chết thì cũng đã có 1 vài trường hợp đi ăn trộm chó bị đánh chết rồi. Tại sao nó vẫn đi ăn trôm. Nó chắc chắn biết hjaauj quả mà vẫn đi. Vậy ở đây cụ trách ai

ngoctho

Xe hơi
sự yếu kém về an ninh của chính quyền địa phương, nhiều vụ bắt được rồi lại thả về, dẫn theo sự phẫn lộ trong dân, mà lòng dân nổi dậy thì căng rồi, dính giữa làng thì trộm phải chết, xung quanh làng dân ít, nếu chống lại thì dân chết trộm cười đểu rồi đi...

honda_cub79

Xe lăn
Đừng ăn thịt chó nữa là xong !!!

Hôm nọ, khoảng 9h tối, tôi chở bọn trẻ con đi ở đường trên cao, ngang qua 1 xe chở đầy chó. Các bác tìm lời giải thích cho bọn trẻ con được không ?!?!

Nhìn ảnh con chó này tội nghiệp quá.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có mơ đến cảnh: của rơi ở đường không ai nhặt, tối ngủ cửa không cần cài then không? Và để đạt được điều như vậy chắc không phải do đánh chết nhiều thằng trộm chó cho bọn trộm nó sợ cụ nhỉ?
Oh thế phải làm j? Thả nó ra chắc,mấy ông vĩ mô vãi quá

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ối giời,lại so với chả sánh,nhọc các thiên thần này quá,mợ đang so sánh cái j đấy ạ?

xegiacmo

Xe container
Vấn đề là người dân không được bảo vệ tài sản ( trong pic này là con chó ) nên phẫn uất dâng cao trào . Có cụ nào phải đi tìm chó nhà mình bị bắt , mang tiền lên chuộc , đúng con chó nhà mình , biết hoặc nghi ngờ thằng trộm chó nhà mình mà phải cắn răng nịnh nọt nó để chuộc con chó , trong khi mặt nó nhơn nhơn ra sẽ hiểu . Trong 1 xóm làng , 1 nhà mất chó thì chỉ 1 nhà phẫn uất nhưng khi nhà nào có chó mà cứ hở ra là nó bắt thì sẽ thành một cuộc truy sát của cả làng ,cả khu phố . Em không ủng hộ việc đánh chết người nhưng nếu bắt được thằng trộm chó , cho nó lên công an thì nó có bị đi tù ko nhỉ ?

sống không làm j có ích cho xã hội thì chết đi cho đỡ chật đất em nghĩ vậy các cụ ạ...làm người phải có trí chứ...trộm cắp nhục nhã lắm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng