[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

sanghx

Xe tải
Cái này nhiều người đánh chủ yếu là cho bõ tức chứ ko có định giết nó, nhưng mỗi người chỉ cần 1 đạp 1 đấm thôi là cũng đã đủ cho nó thăng thiên rồi :))

Poisoner

Xe tăng
Nhìn ảnh thấy thương em bé gái, bỗng dưng mất người thân nhưng kẻ trộm với em thì vô cảm. Trông to cao vạm vỡ thế kia không tu chí làm ăn lại đi ăn cướp của người khác. Không thể trách những người nông dân đã đánh chết kẻ trộm chó được, họ mất bao công sức để nuôi được con chó, con thì để giữ nhà, con thì dành bán thịt lấy tiền nuôi con ăn học, con thì gắn bó với họ bao kỉ niệm, bỗng dưng bị cướp mất vì cẩu tặc hỏi sao không uất ức.

duongthienly

Xe buýt
Sự bất lực của cả hệ thống lập pháp, hành pháp và tư pháp.
Xã hội dã man, con người với nhau còn kém cả nghĩa tình của con chó!
Từ đâu ra nông nỗi này???

qua_khoang

Xe tăng
Dân xứ này hay đánh chết trộm chó nhỉ,khắp cái xứ thiên đàng này chả ở đâu diệt trộm chó nhiều như ở đây.Phải công nhận xứng danh dũng sĩ diệt trộm chó....Còn thằng trộm chó chết cũng đáng mặc dù có hơi man rợ ..

Poisoner

Xe tăng
thế cụ đi học lại bài học về lợi ích nhé, nó ko có lợi với dân làng nhưng nó lại có lợi cho ... mấy quán nhậu bán thịt chó nhé. ko phải cái đám chủ quán nhậu thịt chó tỉ tê rủ rê chào mua chó với bọn trộm chó thì nó cung chả điên mà liều mạng đi cướp chó. lúc nào thuận lợi nó đi cướp chó, ko thì nó có thể vá xe hay rửa bát chạy bàn hay làm ở đâu đó, ai mà biết được nó là thằng trộm chó lúc đấy đâu, thì nó vẫn là người dân thường nhé.

ko có cái bọn đi trộm chó thì móc đâu ra lắm chó cho dân tình ăn nhậu giải đen cuối tháng nhiều thế
Các quán nhậu ngồi hóng chó của lũ cẩu tặc có mà đói mốc *** mợ ah. Nguồn cung chó hiện nay cho Vịt mình chủ yếu đến Lào và Đông bắc Thái, vừa có 1 phóng sự điều tra của phóng viên UK về vận chuyển chó từ Thái về VN phục vụ thú ẩm thực của người Việt, chó bị bỏ đói 2-3 ngày trên xe vận chuyển về và lên thớt.

chieuvang

Xe buýt
Càng nói càng ngờ u. Quán thịt chó nào tỉ tê bọn trộm chó đi trộm? Mợ nghe thấy lúc nào nói bọn tôi nghe? Coi cái mạng sống của mình như mạng chó mà liều mình đi cướp thì chết là đáng đời. Cũng chả có lúc nào nó chịu đi chạy bàn với vá xe đâu, thưâ thiên thần của Sác Li. Cái loại nó lúc thuận lợi thì đi trộm chó, lúc không thuận lợi thì đi rải đinh. Đợi đấy mà nó ngồi vá xe cho mợ. Mà nó có vá thì nó cũng chọc tan nát xe của người ta ra mà bắt chẹt lấy tiền. Nói thế cho nó vuông và nhanh.

Bọn tôi thích là đi giải đen, chả cần cuối tháng. Còn mời mợ tri thức dài vãi lều giải thích xem saoHàn Quốc nó cúng chén tì tì mà nó eó có nạn trộm chó đi xem.

Tôi thì chỉ ngĩ ra được là thứ nhất luật pháp nó nghiêm. Thưa hai do nó éo có tính ăn cắp thôi.
Có nhiều người ngờ u đi đánh chết trộm chó thì cũng có thằng ngờ u và liều đi trộm chó chứ cụ
Muốn biết bọn HQ hay bọn TQ nó vẫn chén tỳ tỳ con chó mà ko có nạn trộm chó thì phải điều tra tìm hiểu, tôi chưa có tìm hiểu được nhưng tôi thấy dân Đài Loan bắt được dân VN ăn trộm chó và thịt luôn bên đó bị dân bắt lại, họ đâu có giết mấy người dân VN đó, họ bắt nguyên đám trộm chó đó quỳ xuống van lạy linh hồn con chó đã chết ở giữa đường. Họ sỉ nhục đám trộm chó đấy, đánh họ cũng chẳng đánh, chứ họ nào dám giết. thử giết xem dư luận Đài Loan họ sẽ phản ứng thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

chieuvang

Xe buýt
Các quán nhậu ngồi hóng chó của lũ cẩu tặc có mà đói mốc *** mợ ah. Nguồn cung chó hiện nay cho Vịt mình chủ yếu đến Lào và Đông bắc Thái, vừa có 1 phóng sự điều tra của phóng viên UK về vận chuyển chó từ Thái về VN phục vụ thú ẩm thực của người Việt, chó bị bỏ đói 2-3 ngày trên xe vận chuyển về và lên thớt.
thế thì lại có đường dây trộm chó ở nước bạn, may mà nước bạn ko có tình trạng giết hội đồng trộm chó nên nó mới bắt được nhiều thế, đến nỗi phóng viên tận UK cũng phải biết tình trạng buôn chó rộ lên tới mức nào và đưa lên truyền thông thế giới để những hội bảo vệ động vật biết mà giúp đỡ mấy con chó chứ trông vào chính quyền VN thì ko rồi, thật là đẹp mặt

chumkhengot

Xe tải
Mạng người là vô giá, nhưng.... lại là nhưng... sự phẫn nộ của đám đông đặc biệt là ở nông thôn thì khó kiểm soát lắm cụ ạ. E không bào chữa cho những người đã gây ra cái chết này nhưng với nhận thức của họ, với cách nghĩ của họ, với sự phẫn uất của họ, với sự bất lực của pháp luật, với sự liều lĩnh và lộng hành của tệ nạn trộm chó thì hậu quả này là tất yếu. Những kẻ trộm chó đã tưng rút phóng lợn, kiếm ... ra để phản công và mở đường máu cụ nghĩ thế nào?
E đồng ý với cụ.

chieuvang

Xe buýt
À, thế thì mợ ngờ u hết phương cải tạo rồi. Loại như mợ đã hết thuốc chữa. Quì xuống lạy chó nó không xi nhê so với bọn trộm chó Việt Nam mợ nhá. Đèo mệ, cứ đi ăn trộm bị bắt phải quì lạy thì mai cả nước nó đi ăn trộm, chả cần tòa án luật sư nhà tù eó gì hết. Chẳng qua mợ thân gái tốt số chưa bị nó giật với nó sàm sỡ lần nào thôi. Hay bị rồi nhưng phê lòi mắt lại thích bị nữa nên mới bênh chúng nó.

Cái thằng tử tội, lúc bắn chưa chết mà vẫn còn bị một phát đòm vào thái dương cho chết hẳn. Nhân đạo thế, nó đã bị trói tay bịt mắt, bị găm mấy viên vào ức rồi sao không cho lên xe cứu thương cho nó có cơ hội sống mà vẫn phải cho nhát vào mang tai. Thiên thần cánh đen giải thích mỗ nghe cái.
ăn nói xằng bậy vô văn hóa thế mời MOD vào xử lý. MOD mà ko xử lý những comment vô văn hóa như vậy thì đúng là OF ngày càng đi xuống vì những thành viên như này

Chỉnh sửa cuối:

sandisk35

Xe tăng
Cụ ở nói đúng với cách nghĩ cuả cụ còn em nông dân ơr We. Nuôi đc con chó khôn biết coi nhà coi cửa, thì lại bị mất, mà cả Làng cả Xóm mất. Có ngươì phát hiênj đuôỉ nó cụ biêt thế Nào ko dao, mã tấu và nguy hiểm nhất là nó trang bị kích điện từ xe máy, nó mà bắn chúng thì chỉ có chết. Nói chung ơr quê sống cũng t/c nhưng cái sự đời ưc chế quá và đám đông thì ko đơx đc.
em thấy cả đám người xông vào đánh đập 1 người ko còn khả năng tự vệ như vậy thật là bất công, nếu có vài người dám lên tiếng can ngăn thì chắc chắn sẽ ngăn được. Ra tay đánh người khi họ ko còn khả năng tự vệ đó là hèn, là bất nhân. Còn cố tình ko cho người ta đi đến nhà thương thì quá độc ác. Cho dù người ta phạm lỗi lầm gì, như thế nào, thì những người dân đó cũng đừng có những hành động như đó, làm vậy quá là tệ hơn cả bọn trộm chó, tự mình đánh đồng mình với hạng người ko có chút hiểu biết, đó gọi la man rợ, ko còn tính người. Sự tức giận ko đem lại điều gì tốt đẹp cả, con người ai cũng có sai lầm, vấn đề là phải giải quyết được gốc rễ của vấn đề, còn nếu hành xử man rợ thì tự mình đánh đồng mình với sự mất nhân tính.

chuyện xông vào đánh hôi, đánh hội đồng chủ yếu là để thỏa mãn sự độc ác của một số người, giống như kéo nhau đi đánh ghen hội đồng vậy, chả liên quan gì đến mình cũng nhảy vào đánh, tưởng làm như thế là anh hùng nghĩa hiệp lắm, nhưng thực chất là thỏa mãn thú tính trong con người họ. Nếu bắt được bọn trộm chó, thì chỉ có người bị mất chó, chủ của con chó mới tạm thời có quyền phán xét và xử lý, còn tất cả ko có quyền can thiệp, ko phải vì bắt được thằng trộm chó, thì tất cả những người mất chó đều đổ tội hết cho cái thằng trộm chó bị bắt đó, như thế là ko công bằng, là té nước theo mưa, là thừa nước đục mà đánh lén người ta, ngang nhiên đánh 1 người chả liên quan gì đến mình thì nó gọi là gì ạ, là côn đồ.

sandisk35

Xe tăng
Em ạ mợ chieuvang, mợ là người tử tế nhất Of aj

ltgbau

Xe tăng
Xem trận chiến thần chim vs thánh cô còn hay hơn xem đánh trộm chó, em chả có gì ngoài cốc bia trợ chiến cho thần chim đại hiệp ạ >:D<

113-0F

Xe tải
Vừa thấy có người gọi 113 - OF nên em vào hóng :))

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Có nhiều người ngờ u đi đánh chết trộm chó thì cũng có thằng ngờ u và liều đi trộm chó chứ cụ
Muốn biết bọn HQ hay bọn TQ nó vẫn chén tỳ tỳ con chó mà ko có nạn trộm chó thì phải điều tra tìm hiểu, tôi chưa có tìm hiểu được nhưng tôi thấy dân Đài Loan bắt được dân VN ăn trộm chó và thịt luôn bên đó bị dân bắt lại, họ đâu có giết mấy người dân VN đó, họ bắt nguyên đám trộm chó đó quỳ xuống van lạy linh hồn con chó đã chết ở giữa đường. Họ sỉ nhục đám trộm chó đấy, đánh họ cũng chẳng đánh, chứ họ nào dám giết. thử giết xem dư luận Đài Loan họ sẽ phản ứng thế nào?
Ở Việt nam mà bắt chước cách làm của dân Taiwan thì bọn cẩu tặc chẳng sướng quá. Nó quỳ nó lạy khóc hơn cả cha chết, được tha về ngày mai nó lại nhơn nhơn tác nghiệp bình thường, phải nói cẩu tặc rất yêu nghề. Quê em có 2 thằng cẩu tặc, cả vùng biết mặt, bị oánh biết bao trận thừa sống thiếu chết mà hai đứa nó vẫn rất kiên định, kiên trung. Nhẽ phải kết nạp đ.ảng cho 2 đứa này mất!

toan1477

Xe điện
Các bác nông dân cậy đông người thôi, chứ ít thì lại giống cô giúp việc này nhé

Bị bắt quả tang, tên trộm giết người diệt khẩu

Mến lẻn vào phòng mạch để "kiếm chác" song bị cô giúp việc ở đây phát hiện. Không hoảng sợ mà bỏ đi, hắn ngang nhiên sát hại nhân chứng này.

Ngày 15/6, Công an tỉnh Cà Mau ra lệnh tạm giam Võ Hồng Mến (31 tuổi, tạm trú tại huyện Thới Bình) về hành vi giết người và cướp tài sản.

Theo đại tá Nguyễn Văn Tươi (Phó giám đốc Công an tỉnh Cà Mau), chiều 7/6 Mến lẻn vào phòng mạch của nữ bác sĩ công tác tại Bệnh viện đa khoa huyện Thới Bình nhằm lấy trộm tài sản.

Bị cô gái giúp việc tại đây phát hiện, Mến sát hại chị này, cướp đi 5 chỉ vàng. Sau nhiều ngày trốn tại địa bàn giáp ranh hai tỉnh Bạc Liêu và Sóc Trăng, Mến bị bắt giữ.

http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2013/06/bi-bat-qua-tang-ten-trom-giet-nguoi-diet-khau/

BonBonTT

Xe điện
Mạng người là vô giá, nhưng.... lại là nhưng... sự phẫn nộ của đám đông đặc biệt là ở nông thôn thì khó kiểm soát lắm cụ ạ. E không bào chữa cho những người đã gây ra cái chết này nhưng với nhận thức của họ, với cách nghĩ của họ, với sự phẫn uất của họ, với sự bất lực của pháp luật, với sự liều lĩnh và lộng hành của tệ nạn trộm chó thì hậu quả này là tất yếu. Những kẻ trộm chó đã tưng rút phóng lợn, kiếm ... ra để phản công và mở đường máu cụ nghĩ thế nào?
Thế sao cái thằng cầm súng cướp tiệm vàng bắn trả mà có bị đánh chết thiêu chết đâu?
Có lẽ vì không tiệm vàng nào nằm giữa làng cụ ạ...
Các cụ nói đều chuẩn, tất cả đều có nguyên nhân hết ạ

anhtien

Xe tải
thương cho e gái kia wa .nhưng do pháp luật ko có chế tài đủ mạnh để phạt những kẻ trộm chó nên người dân phải buộc có những hành động như vậy thôi

xeom

Xe tải
thương cho e gái kia wa .nhưng do pháp luật ko có chế tài đủ mạnh để phạt những kẻ trộm chó nên người dân phải buộc có những hành động như vậy thôi
Cụ nhân đạo quá, em cũng chẳng định còm đâu vì những gì em muốn nói thì các cụ khác đã nói hết rồi. Các cụ xem bức ảnh thì thấy thương cho em gái kia, nhưng các cụ đâu có được nhìn thấy ánh mắt của những người bị mất chó và ánh mắt của những người cha, người mẹ, người vợ, người con của những người bị bọn trộm chó chém, bắn chết ( điển hình vụ anh cán bộ ở BN bị trộm chó bắn chết). Em dự những ánh mắt đó còn nói lên nhiều điều hơn là ánh mắt của em gái trong bức ảnh này ạ.

c1477

Xe tải
Nhiều cụ cứ nhân đạo hay tỏ ra nhân đạo. Mệ pháp luật thì chưa chặt chẽ mấy cái thằng trộm vặt đại đa số toàn nghiện oặt. Làm nghiêm minh thì bọn này không có cơ hội bị đánh chết. Theo em là phải để chúng nó chết hết đi để lộn kiếp sau mới hy vọng lương thiện được.

Trạng thái
Thớt đang đóng