[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

tập_lái

Xe buýt
"ăn cắp" là một phạm trù khá rộng đấy cụ ạ. cụ có chắc là trong cuộc sống cụ không bao giờ "ăn cắp" không? nếu cụ chắc chắn điều đó thì cụ sẽ thành phật. mỗi con người sinh ra là như nhau nhưng số phận thì khác nhau. vì thế người ta mới sinh ra pháp luật cụ ạ!
EM không hiểu ý cụ :-??

Em thấy thương cô bé, nó chỉ trạc tuổi con gái em cụ ợ.
Em đồng ý là tội nghiệp cho cô bé ...... nhưng thằng ăn cắp thì theo em là rất đáng ạ.....

sthd

Xe lăn
tập_lái;Em đồng ý là tội nghiệp cho cô bé ...... nhưng thằng ăn cắp thì theo em là rất đáng ạ.....[/QUOTE nói:
không có ai là đáng chết cả! mọi người sinh ra đều có quyền sống, quyền mưu cầu hạnh phúc.
chủ quan người đi ăn trộm là có nhận thức sai, hành động sai. nhưng khách quan là không ai có quyền giết người khác, xã hội chưa tạo được môi trường kinh tế tốt, môi trường văn hóa nhân văn để không đẩy cá nhân đó vào hoàn cảnh phải đi ăn trôm.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]

ý em là ai cũng có lúc lầm lỡ, cũng có sai lầm, nhận thức sai,.. không phải vì thế mà đánh chết họ. pháp luật sinh ra để bảo vệ người bị ăn cắp và cả người ăn cắp để cho họ còn một cơ hội. thế thôi cụ ạ!

zorba

Xe điện

ý em là ai cũng có lúc lầm lỡ, cũng có sai lầm, nhận thức sai,.. không phải vì thế mà đánh chết họ. pháp luật sinh ra để bảo vệ người bị ăn cắp và cả người ăn cắp để cho họ còn một cơ hội. thế thôi cụ ạ!
Cụ bị nhầm giữa khái niệm "lầm lỡ" và "phạm tội" rồi. Mấy thằng trộm chó là tội phạm và phạm tội, chứ lầm lỡ, sai lầm gì.

longimi

Xe hơi
Em ko thể đọc hết các cm, trộm chó đó là khiếm khuyết của cđ. Có những loại trộm ngang nhiên, cướp đường ai làm gì được và cũng là khiếm khuyết của C Đ. Thà rằng trộm bị Phat hiện vài ba người đánh Cái ( chém chết luôn) thì # . Cả bầy người xông vào đánh đến chết như thời trung cổ, mà vẫn cho là đúng em nghĩ phải xem lại, yêu chó coi nó như người bạn khi bị trộm thì uất lắm. Nhưng khi chuyện qua rồi thì thôi, ko thể vì chuyện ngày xưa tao mất con chó bây giờ tao bắt đc tao đánh chết mày. Em có thể tin chắc rằng số người tham gia đánh chết người ta chẳng bị mất chó, chẳng nuôi chó chỉ muốn thể hiện máu chó thôi. CĐ chưa đủ hoàn Thiện, kô phải vì khiếm khuyết đấy mình tự cho mình hành Động khiếm khuyết theo.

anhdangve

Xe buýt
Bọn này nên cắt gân tay thôi không nên đánh chết.

longimi

Xe hơi
Tội Phạm và Phạm tội tùy từng loại cũng là lầm lỡ nhé, cho nên xh cho họ có cơ hội Cải tạo sửa chữa. Còn tội Phạm ko thể Cải tạo sửa chữa thì cần loại Khỏi xh.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Cái này vẫn lo nhận thức kém của người nhà quê thôi ạ.
Lấy ví dụ cách đây dăm năm có phong trào ăn trộm biển số xe rồi bắt đi chuộc, giá trị cái biển nó cũng chỉ như con chó ta thôi nhưng ức chế cũng ngang ngửa.
Khu nàh em gần chợ Long Biên, cánh xe tải các tỉnh chở hàng về đây chờ đêm dỡ hàng nên hay bị mất biển, mà xe chở hàng chạy đường dài mất biển là ăn cám rồi.
Thế nên cánh lái xe tức lắm vì họ toàn ở tỉnh khác đến, bị mất biển làm lại rất lằng nhằng, kể cả ra chợi Giời chuộc cũng mất 1 ngày.
Hôm đấy bắt được 1 thằng, đuổi 1 đoạn dài từ trong khu ra đến tận đường giữa Yên Phụ nơi cánh xe bus hay đỗ xe mới bắt được, em cũng chạy theo hóng thì thấy thằng đấy bị 1 hội lái xe đường dài đấm đá đạp túi bụi, được mấy ông lái xe bus với phụ xe thấy thế ra hóng biết là trộm biển cũng oánh vì xe bus cũng bị tháo trộm biển. Tuy nhiên đánh 1 lúc thôi thì người nọ bảo người kia '' thôi đánh nó đủ rồi '' rồi gọi cho CA Phường Nguyễn Trung Trực ra bắt về.
Mặc dù trộm biển số thì hôm sau cũng thả thôi, y như trộm chó nhưng rõ ràng sống ở nơi văn minh thì người ta cũng hành động văn minh hơn.
Việc đánh chết trộm chó rồi ngăn cản không cho mang xác đi thì với bất kể lý do gì cũng là mỗi vết nhơ trong văn hóa hành xử của thế kỷ 21.

longimi

Xe hơi
Vod cụ, ko thể cổ súy cho hành động dân ở đó, nó chỉ thể hiện tính bầy Đàn.

Phamthai

Xe buýt
trôlm có con chó mà cũng oánh chết ng ta , tư duy kiểu nông thôn quá.cứ cho là thằng đó đã ăn trộm đến 100 con chó nữa đi , .................nản
nói chuẩn thế chứ lị, bị đánh chết ở nông thôn mà

obi

Xe tăng
Có nhiều cụ cố biên minh cho hành động này bằng việc chỉ ra tội của thằng trộm và độ thân thiết của con chó khác với bị mất những đồ vật khác. Nhưng các cụ nên nhìn nhận vào sự việc chính là việc thực thi pháp luật, xã hội phát triển nó hơn xã hội trung cổ ở cái chỗ đấy các cụ ạ. Thế kỷ 21 rồi mà hành xử vẫn như thời ăn lông ở lỗ.
Cụ sang tây thử bát chó ăn thịt xem, nó thấy nó cũng đấm cụ ngay.

hoavita

Xe hơi
em củng từng nuôi chó , và củng bị mất trộm . Quả là tức điên khi bị mất con chó thân yêu . Nhưng phân tích cái nguyên nhân của nạn trộm chó là vì sao , là bét nhất củng có 50% trong số các cụ trên đây là ăn thịt chó . Có cung là phải ắt có cầu . vậy tại sao các cụ không từ bỏ thói quen ăn thịt chó đi . Em đây không hề ăn thịt chó nhé , thay vì nhửng commnet sáo rổng này nọ ,em thật lòng nếu các cụ muốn hết nạn trộm chó thì nên bỏ ăn thịt chó đi ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Em chưa cần nhìn ảnh này, chỉ nghe vụ này qua báo chí đã thấy nản cho 2 chữ "tình người" rồi. Cả một hệ thống đã làm theo cái gọi là "tình người".... Theo em, những người dân ở đó không những đáng bị lên án mà thực sự họ còn vi phạm luật pháp trắng trợn hơn, cần bị xử lý mức cao nhất trong khuôn khổ pháp luật.

mat--phanh

Xe tải
bao nhiêu vụ rồi mà bọn này vẫn chưa chừa :))

Chichchoeht

Xe tăng
CHỦ tiệm vàng thì chỉ 1. nhưng người mất chó thì nhiều????/ hơn nữa chủ tiệm vàng chỗ nhà cháu mà có bị CƯỚP ấy, thì hàng xóm nóa mừng nhắm:))
Thế sao cái thằng cầm súng cướp tiệm vàng bắn trả mà có bị đánh chết thiêu chết đâu?

Patriots

Xe lăn
Người thân bị đánh (chưa cần nói bị chết) ai mà chẳng đau lòng,
nhưng những cái chết như thế này đã được dự báo trước, thà đau 1 lần còn hơn đau cả đời,
khi cầm những đồng tiền thèng kia đưa em gái ấy có tiêu không???
Người chộm chó như vậy là sai, cụ coment như vậy em thấy quá vô cảm, nhìn bức ảnh như vậy em nghĩ cụ chủ đúng, mỗi chúng ta cảm nhận là người có lỗi. "thượng tôn pháp luật", rất nhiều người đã không hành sử như thế.

billbill

Xe buýt
Các cụ phải ở hoàn cảnh người bị mất chó thì nới nghĩ chuẩn được, chó bé tý cũng mất, chó đang nuôi con cũng mất, chỉ mong đàn chó lớn để bán đóng học cho thằng con đại học thì mất chó mẹ đành phải đem bán hoặc cho, thậm chí mất rất nhiều lần đến nỗi không giám nuôi nữa, cháu thủ hỏi các cụ có điên không. Lỗi uốt ức của người nuôi chó đến đỉnh thì mỗi người cho phát đấm, phát đạp thì thăng thôi ( ở quê cháu chộm chó mang đồ đi đến gặp bọn này còn không giám làm gì).

Trạng thái
Thớt đang đóng