[VHGT] Băn khoăn về cung cách ứng xử của những người thi hành luật!

CENTER_FUN

Xe hơi
[QUOTETiền thuế mình đóng cho chúng nó lĩnh lương][/QUOTE]
Chuẩn quá (b)

DML

Xe tăng
Bác không thấy người ta trả lời một cách vô trách nhiệm như thế sao. Mà em thấy bác đang cố chấp hiểu sự việc theo một chiều hướng khác thì phải, nhìn nhận sự việc thì thiển cận một chiều. Em khuyên bác nên mở lấy một cái thớt riêng rồi tự thái và chặt vào đấy. Thớt này em mở để chia sẻ bức xúc với những cùng chung quan điểm thôi.
- Thứ nhất: bác đọc từ đầu đến cuối xem e cố chấp điều gì rồi hẵng phát biểu. E thấy chủ đề của bác tương đối hay nên muốn gợi ý cho bác cách thức đưa ra luận điểm để cùng nhau bàn thảo, tranh luận cho vui. Có thể e kỳ vòng hơi quá về bác (cách gợi ý của e nếu thẳng đuột thì mất hay )
- Thứ 2: OF k quy định cấm ai vào cmt ở thớt được mở ra (trừ trường hợp cmt xa rời chủ đề)
- Thứ 3: Nên đọc và ngẫm nhiều hơn rồi hãy nói.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
@ Bác chủ thớt:

- Bác phản ánh cung cách làm việc của CSGT k tốt (nhưng k có dẫn chứng) - Bác DML phản biện về hình ảnh CSGT (có dẫn chứng)
- Bác nói CSGT nấp sau gốc cây - Bác DML đưa dẫn chứng CSGT điều khiển giao thông
- Bác nói do CSGT k hoàn thành nhiệm vụ nên nhiều người vi phạm - Bác DML nói do ý thức người tham gia giao thông chưa tốt....

Nếu mở thớt mà chỉ nói được dăm ba câu vài điều thì thớt nhạt lắm, có sự phản biện thớt nó mới xôm => thớt mới sống lâu, mỗi người đọc đều tự cảm nhận được đâu đúng đâu sai.

Tóm lại bác nên tham khảo thêm kỹ năng tranh luận. Chúc bác vui vẻ với otofun.

Ericsson337

Xe buýt
Đúng là xxx nhũng nhiễu nhiều nhưng mà phải nói thật là nếu không có họ thì liệu mọi người có thể đi lại được ở Hà Nội không? và những hôm ngoài trời nóng như lửa đốt >40oC và tắc đường mà họ vẫn phải gồng mình ra điều tiết giao thông trong khi đó thì rất nhiều người ngồi trong ô tô điều hòa mát rượi, các kụ nghĩ sao??????

donkihote78

Xe tải
Đúng là Xã Hội Chủ Nghĩa các cụ ạ nhỉ ! khổ nhất vẫn là Dân Ngu và .........Đen thôi !!!!!!

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Vậy cái trò dùng chim mồi chạy rùa bò trên đường để bắt đè vạch của xxx Hải Dương thì nên quy lỗi tại lái xe hay tại xxx vậy các cụ? Cụ nào hay chạy QL 18 đoạn qua Hải Dương chắc biết cái trò này:s
Còn trò cố tình hiểu sai luật như phạt lỗi xe con ko có bình cứu hỏa, búa thoát hiểm nữa, chẳng lẽ cũng tại người lái xe ko hiểu luật nên bị cướp ráng chịu:s

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ạ
E có ý kiến thế này
Con người xuất phát điểm đều như nhau.
Do môi trường giáo dục & môi trường làm việc hình thành tính cách & nhân cách.
Mình nên tôn trọng từ người lao công quét rác. Ko phải người đi xe Mẹc thì có nhân cách cao hơn người đi bộ đâu.
Các cụ hãy hình dung, nếu các cụ khoác trên mình bộ q/áo vàng thì các cụ sẽ xử sự n.t.nào? Ko thể làm khác đc đâu.
E nghĩ người CSGT, phần lớn họ cũng suy nghĩ & tủi thẹn khi làm điều sai trái, trái với lương tâm, bị người đời chửi rủa - Nhưng ở một môi trường họ ko thể làm khác đc, nếu tử tế họ sẽ bị đào thảo ngay lập tức!
E nhớ láng máng 1 câu "Tha thứ là đỉnh cao của trả thù & khinh bỉ"

buicongchuc

Xe ba gác
Các cụ ạ
E có ý kiến thế này
Con người xuất phát điểm đều như nhau.
Do môi trường giáo dục & môi trường làm việc hình thành tính cách & nhân cách.
Mình nên tôn trọng từ người lao công quét rác. Ko phải người đi xe Mẹc thì có nhân cách cao hơn người đi bộ đâu.
Các cụ hãy hình dung, nếu các cụ khoác trên mình bộ q/áo vàng thì các cụ sẽ xử sự n.t.nào? Ko thể làm khác đc đâu.
E nghĩ người CSGT, phần lớn họ cũng suy nghĩ & tủi thẹn khi làm điều sai trái, trái với lương tâm, bị người đời chửi rủa - Nhưng ở một môi trường họ ko thể làm khác đc, nếu tử tế họ sẽ bị đào thảo ngay lập tức!
E nhớ láng máng 1 câu "Tha thứ là đỉnh cao của trả thù & khinh bỉ"
Cụ nói chuyện như đức Cha thiên chúa ấy. Vậy theo cụ, nhà đã dột từ nóc nên nền nhà mới bị ướt chứ gì? Cụ thâm thúy thật đấy! Em mà là xxx vào đọc bài của cụ, chắc em chít mất.

dcfocus

Xe tăng
Mợ chủ có biết phải như thế nào mới được ra đứng đường không? có kiểu của nó đấy. Nên phải tăng cường núp, vợt, toét toét thì mới mong thu hồi... Nên ta cứ cố gắng đi đứng cho đúng luật và luôn luôn cảnh giác cao độ thôi, chứ kệ... mệ bọn xxx, nó chả làm được gì mình nếu mình đúng đâu.

thienvu20

Xe máy
Cụ ơi cái tên in trước ngực của em này nó bị thế nào ấy nhỉ.Kiểu này muồn nhìn thì phải nhìn từ trong bưởi nhìn ra :)
Nói chung là em cũng không thích XXX lắm và cả Giao thông công chính nữa.Cắm biển kẻ đường như 4' mà lắm lúc mấy ông XXX ra đường "kiếm ăn" cũng như 4' đặc biệt là trong cái đầu tiên là thái độ

minhcuong400

Xe tăng
Mợ này có vẻ bức xúc nhỉ, xã hội này không chỉ CSGT đâu cụ, hầu hết công quyền đều sách nhiễu dân. Chỉ khổ dân ngu cu đen thôi.
Nói như cụ thì nói làm giề! Ai bảo Cờ U của cụ đen làm giề cho khổ vậy?=))

2 tai 8 banh

Xe container
chả hiểu cụ chủ bức xúc cụ thể gì
xã hội là phải thế - như đi trên đường phải có người đi xuôi đi ngược và cả đi ngang (sang đường)
cụ nhìn nhận 1 chiều rồi đánh giá chung là không hay đâu.

satthuvn

Xe hơi
Thấy topic hot quá, đọc từ t1 đến t6,thấy cụ DLM phản pháo ác liệt gớm. Em thì cũng chả định bênh mợ chủ thớt đâu, nhưng những hình ảnh cụ dẫn chứng toàn ảnh mạng. cụ ngồi hỏi anh Guc 1 phát thì ra đầy và em dự, cụ DLM phải đi ra đường nhiều vào mới thấy bộ mặt thật sự của 90% xxx cụ ợ, chứ cụ cứ ngồi phòng rồi anh Guc trả lời, nếu làm vậy, em có cả đống tài liệu cho cụ xem về mặt trái của xxx , yêu lắm ấy :D

haivinh

Xe buýt
Xxx nào cũng đc như mợ chủ yêu cầu thì đã không phải Việt Nam mợ ạ.Người mình nó vậy!

Thúy Kiều

[Tịch thu bằng lái]
bức xúc là chuyện thường ngày ở huyện rồi cụ ơi... chả ăn thua gì sất

artmedia5881

Xe container
Trước hết là em xin lỗi các bác làm CSGT, nếu các bác có đọc bài này. Em xin hỏi các bác một câu (các bác trả lời hay không thì tùy):
"Nhà nước phân công nhiệm vụ cho các bác ra đường để điều khiển giao thông. Hay mang các bác ra đấy để lừa người dân lấy tiền" ???
Em phải nói thẳng là "LỪA". Các biển cấm thì các bác luôn đảm bảo đứng sau từ 20-50m để chắc chắn là khi người dân đi vào là vi phạm 100%. Rồi các bác chặn đầu chặn đuôi đúng như người ta lùa con gà, con vịt. Cớ sao các bác không đứng trước biển hay dưới chân biển báo rồi thông bảo và thổi còi khi thấy có dấu hiệu sai phạm. Rồi thì đèn xanh đèn đỏ của các bác thì loạt dưới đen xì cả 3. Ở trên đỉnh cao 7-8m thì cũng hoạt động mỗi cái đèn đỏ đến đúng giây thì nó sáng. Rồi các bác phạt dân không chấp nhận hiệu lệnh đèn. Vạch kẻ đường thì hỡi ôi, cứ phải gọi là mờ hết cả tịt. Nhưng đè vào là các bác lấy của con em tiền ăn cả tháng. Và thật sự là còn rất nhiều những điều khác nữa mà các bác "LỪA" chúng em - những người đi đường. Rồi khi chúng em bức xúc quá, phải nói thẳng vào mặt các bác thì các bác lại kêu:
"Phải tôn trọng anh em đứng làm việc ở đây chứ"
Vậy em thử hỏi các bác: "Có thằng nó lừa lấy mất vợ, mất bồ, mất tiền của các bác thì các bác có tôn trọng chúng nó được không"
Các bác lại mang ba-tong, bánh rán, súng, còng số 8, xe công vụ ra mà làm cho hết lẽ ấy chứ lại. Dù sao thì các bác vẫn là thằng cầm luật trong tay, còi trong miệng. Còn bọn em vẫn là người dân gặp các bác bị phạt vẫn là bị phạt. Thôi thì cũng chỉ biết kêu trời ơi! Tiền thuế mình đóng cho chúng nó lĩnh lương, ra đến đường chúng nó lại vặt thêm của mình vài lít. Thôi coi như làm từ thiện cho những kẻ "LỪA"
VN mà! Thấy việc tốt mới khó chứ mấy cái trò đó nó đang được phổ cập toàn quốc rồi, may ra giờ còn ĐN

lonelydriver

Xe buýt
Thưa các cụ
EM không ủng hộ xxx đâu, vì nhiều "sâu" làm bậy, ăn bẩn...
nhưng cũng phải xem lại ý thức của người tham gia giao thông
Có biển cấm rồi sao vẫn còn đi vào? Mỗi biển cấm lại cần 1 xxx đứng à?

Cầu Thăng long, đường trên cao... Biết là cấm xe máy sao vẫn phi vào ầm ầm?
4B đi thì phải nhìn biển chứ? Nếu đãng trí, không may đi vào, bị bắt thì phải chịu thui...
Nếu bị xxx ăn bẩn thì hãy chửi xxx