[VHGT] Băn khoăn về cung cách ứng xử của những người thi hành luật!

rain161088

Xe buýt
Cụ chủ nói phải. Nhưng chả bắt thì dân cũng chả chừa đc đâu ạ, phải bắt mới có người sợ :D

haihazin

Xe buýt
"Nhà nước phân công nhiệm vụ cho các bác ra đường để điều khiển giao thông. Hay mang các bác ra đấy để lừa người dân lấy tiền" ???
thì mợ thích hiểu thế nào thì nó là thế ấy thôi...

mihkun

Xe tăng
Nói thẳng ra là cảnh sát nếu nghiêm túc làm việc thì tất cả dân đều chấp hành, sẵn sàn chịu phạt khi vi phạm. Có diều chính các anh CS là người gợi ý dân hối lộ. Nực cười khi nhiều người bảo là: nếu dân không hối lộ thì anh công an đã làm đúng. Nói vậy thì nếu quả là định làm đúng, anh ta đã không nhận hối lộ. Ông công an nào chẳng ăn tiền, thậm chí không chỉ ăn hối lộ mà các ông ấy còn lừa đảo, dọa nạt những người thấp cổ bé họng để cướp tiền của người ta. Cộng thêm với cái luật bất cập cho các ông ấy nhiều cơ hội nhũng nhiễu và kiếm chác hơn. Và rồi hài hước nhất là chính phủ giao chỉ tiêu bắt phạt vi phạm giao thông. Sao không thấy giao chỉ tiêu hạn chế tai nạn, hạn chế vi phạm giao thông, hạn chế số người chết vì tai nạn giao thông mà lại là chỉ tiêu kiếm được nhiều tiền nhờ vi phạm???
Đến chính sách còn như thế, chả trách công an coi việc vi phạm của người dân là chỗ móc được nhiều tiền nên càng làm bậy?

April83

Xe hơi
Xxx bây giờ không còn mấy người tốt đâu các cụ ạ, bới đất tìm sâu

1ran

Xe tải
E thấy bác nói mà chả có tí dẫn chứng nào cả. Nói thế thì ai mà chả nói được. Bác thấy bức xúc, không vừa ý cái gì, muốn phản ánh cụ thể cái gì thì nên đi vào trọng tâm một vấn đề, một sự việc cụ thể như vậy sẽ có nhiều ý kiến tham gia tranh luận hay bình luận hơn
em loi choi 1 tý. cờ níp của 1 thành viên of:
http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/csgt-va-tai-xe-cai-nhau-duong-1-hay-2-chieu-c46a512350.html

pham van sang

Xe máy
Thời buỏi bây giờ bức xúc và bực dọc luôn luon trực chờ mỗi khi ta đi ra đường.

sivibi

Xe tăng
Cụ chủ viết hay quá

cam07

Xe buýt
Em cũng rất là bức xúc mà không biết kêu ai.Em bị trẻ nó hack mất xe máy ra trình báo nó bảo cứ về đi.không hiểu về làm gì. Trộm vào nhà nhảy mấy laptop điện thoại lục ví của em.Gọi công an thì họ lại bảo nhà mày đen thế ak.Thôi cứ về đi.Hic Thế các bác cho em hỏi là nhà nước mình nuôi công an làm gì đấy ak
"nhà mày đen thế", CA trả lời chuẩn thế còn mong gì? :)

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
mắt em hôm nay cũng nhìn thấy 1 thằng mặc bộ thanh tra giao thông vượt đèn đỏ để 1 mợ đâm vào, xe mợ ấy đổ chổng kềnh ngã lăn lộn, chắc đau lắm, nhưng nó cũng dừng lại đỡ dậy trong tiếng chửi của bà con

tankist

Xe buýt
Bất cứ ai trong số chúng ta đều nhận ra rằng, nhân dân đang phải nuôi một bộ máy XXX quá lớn. Tại sao vậy? Chú phỉnh rất sợ bị lật đổ, đặc biệt là những năm gần đây khi đất nước đi vào suy thoái do lỗi của điều hành. Vì vậy họ phải tăng cường lực lượng bảo vệ mình nhưng không thể nuôi hết được vì thế cấp cho mỗi người bọn họ một cái thẻ cướp ngày, để họ tự nuôi mình. Ngoài ra mình còn một kỷ niệm, cái lần đi với một anh tài trẻ, mới có xe tải chạy hàng, bị XXX tuýt lại thu lộ phí, anh này ra sức xin: anh tha em, em phải cắm nhà vay ngân hàng mua được cái xe nuôi vợ nuôi con. XXX: “mày vay ngân hàng, còn tao phải vay lãi ngày để được ra đây đứng, không thu của mày thì vợ con tao cũng chết”. Pó chiếu!!!

mihkun

Xe tăng
Bất cứ ai trong số chúng ta đều nhận ra rằng, nhân dân đang phải nuôi một bộ máy XXX quá lớn. Tại sao vậy? Chú phỉnh rất sợ bị lật đổ, đặc biệt là những năm gần đây khi đất nước đi vào suy thoái do lỗi của điều hành. Vì vậy họ phải tăng cường lực lượng bảo vệ mình nhưng không thể nuôi hết được vì thế cấp cho mỗi người bọn họ một cái thẻ cướp ngày, để họ tự nuôi mình. Ngoài ra mình còn một kỷ niệm, cái lần đi với một anh tài trẻ, mới có xe tải chạy hàng, bị XXX tuýt lại thu lộ phí, anh này ra sức xin: anh tha em, em phải cắm nhà vay ngân hàng mua được cái xe nuôi vợ nuôi con. XXX: “mày vay ngân hàng, còn tao phải vay lãi ngày để được ra đây đứng, không thu của mày thì vợ con tao cũng chết”. Pó chiếu!!!
Thực ra thì các xxx vẫn có sự phân biệt thế này: xe tải và xe con cùng phạm lỗi thì xe tải có thể xin giảm mức hối lộ xuống thấp hơn. Ngoài ra nếu đi nhiều lần trên 1 tuyến quen rồi, có thể xin các xxx cho nộp chậm vào lượt về vì chưa có tiền nữa. Còn xin cho qua thì không có, trừ khi là cãi được. Các xxx cũng mất rất nhiều tiền để ra đứng đường, mất nhiều tiền để cúng chỉ tiêu và biếu các xxx cao cấp để được ra trực, rồi các xxx cũng cần tiêu pha, nuôi vợ con, ăn nhậu, bồ bịch gái gú... cho nên không có thông cảm gì cả. Không có tiền kệ mày, đưa giấy tờ đây. Có nhiều vụ lái xe bị xử phạt rồi, vòng xe quay lại để chơi luôn cả tổ công tác đấy. Làm cái nghề xxx này vừa thất đức lại vừa nguy hiểm nhưng được cái dễ kiếm tiền.

0942554000

Xe hơi

0942554000

Xe hơi
Về bộ máy hay cái gì gì bác nói em không dám bàn luận. Lực lượng XXX không phải tất cả đều như thế. Nhưng có một số người lạm dụng quá. Họ bán rẻ lương tâm và đạo đức nghề nghiệp. Làm xấu đi hình ảnh người chiến sĩ CAND mà tập thể CA đang gây dựng. Em nghĩ mình phải tự tìm cách bảo vệ mình trước thôi.

verybadrat

Xe hơi
"Các biển cấm thì các bác luôn đảm bảo đứng sau từ 20-50m để chắc chắn là khi người dân đi vào là vi phạm 100%".
Lừa chỗ nào hả mợ?

huyviethp

Xe tải
đi sai đường ... chấp nhận chịu phạt., không biết luật ... uh thì chịu phạt để lần sau nhớ, nhưng mà khốn nạn hơn nữa là chúng nó còn giăng bẫy, cài bẫy đối với người dân... cái này thì không thể chấp nhận đc.

0942554000

Xe hơi
Vâng, cùng là đứng, như em đã viết ở bài. Tại sao các chú ấy không đứng ở trước cột vừa làm công tác bảo đảm an toàn giao thông, lại có thể nhắc nhở những người mới ở nơi khác tới không quen đường xá hoặc không chú ý lơ đãng đi nhầm vào. Rồi đứng ở xa bắt những người thấy có nhắc nhở nhưng vẫn cố tình vi phạm. Các bác chú CA làm nhiệm vụ giao thông không làm được việc ấy. Trách sao những người như em lại hiểu nhầm. Nhiệm vụ chính của CSGT là điều tiết - đảm bảo ATGT sau đó mới tới xử phạt vi phạm.
"Các biển cấm thì các bác luôn đảm bảo đứng sau từ 20-50m để chắc chắn là khi người dân đi vào là vi phạm 100%".
Lừa chỗ nào hả mợ?

mr.tuconverse

Xe tải
:) Mợ này : đúng là nhiệm vụ chính của CSGT là điều tiết - đảm bảo ATGT sau đó mới tới xử phạt vi phạm.Nếu xxx đứng trước cột,đường cấm thì người dân đâu cần học luật,mà rồi cũng chẳng thèm nhìn biển báo vì cứ thấy xxx là biết có biển cấm \:D/

0942554000

Xe hơi
Vâng nhưng em thấy nên làm như thế thì hình tượng người CSGT sẽ đẹp hơn thôi. Đây cũng là quan điểm riêng của em thôi mà!