[VHGT] Băn khoăn về cung cách ứng xử của những người thi hành luật!

ngocphandang

Xe tăng
Đi đúng luật, sai thì chấp nhận phạt. Hiểu biết luật để ko bị phạt oan. CSGT cũng là người thôi, có người tốt có người xấu, có kẻ quân tử có kẻ tiểu nhân. Có thẳng giỏi, có thằng chả biết gì về luật GT. Cơ mà nhiều thằng CSGT với cơ động bây giờ làm xấu đi hình ảnh người Công An quá

Chỉnh sửa cuối:

huyviethp

Xe tải
Đi đúng luật, sai thì chấp nhận phạt. Hiểu biết luật để ko bị phạt oan. CSGT cũng là người thôi, có người tốt có người xấu, có kẻ quân tử có kẻ tiểu nhân. Có thẳng giỏi, có thằng chả biết gì về luật GT. Cơ mà CSGT với lũ cơ động bây giờ làm xấu đi hình ảnh người Công An quá
xxx quân tử thì ít mà xxx tiểu nhân thì sll cụ ah.

buicongchuc

Xe ba gác
Câu chuyện của cụ chủ hay quá, em vodka mời cụ rồi! Nhìn ảnh dưới đây, thằng người em thấy rạo rực hết cả lên:

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Chủ thớt nói nhiều, phản ánh nhiều mà chả có cái hình ảnh làm bằng chứng, khó tin quá. Hằng ngày e đọc báo thấy hình ảnh của các anh ấy khác cơ

OK chụp ảnh xong rồi, anh em về vị trí làm ăn thôi

Bimmer

Xe điện
Các cụ bớt nóng, CSGT xinh như này ai cãi.
Thổi còi nhiều nên phổi to quá :D

0942554000

Xe hơi
Phổi ở gần lưng cơ mà cụ ơi, đâu có ở gần ngực, Gần ngực là tim cụ ợ :))

Lái_xe_tuyến

Xe đạp
Trước hết là em xin lỗi các bác làm CSGT, nếu các bác có đọc bài này. Em xin hỏi các bác một câu (các bác trả lời hay không thì tùy):
"Nhà nước phân công nhiệm vụ cho các bác ra đường để điều khiển giao thông. Hay mang các bác ra đấy để lừa người dân lấy tiền" ???
Em phải nói thẳng là "LỪA". Các biển cấm thì các bác luôn đảm bảo đứng sau từ 20-50m để chắc chắn là khi người dân đi vào là vi phạm 100%. Rồi các bác chặn đầu chặn đuôi đúng như người ta lùa con gà, con vịt. Cớ sao các bác không đứng trước biển hay dưới chân biển báo rồi thông bảo và thổi còi khi thấy có dấu hiệu sai phạm. Rồi thì đèn xanh đèn đỏ của các bác thì loạt dưới đen xì cả 3. Ở trên đỉnh cao 7-8m thì cũng hoạt động mỗi cái đèn đỏ đến đúng giây thì nó sáng. Rồi các bác phạt dân không chấp nhận hiệu lệnh đèn. Vạch kẻ đường thì hỡi ôi, cứ phải gọi là mờ hết cả tịt. Nhưng đè vào là các bác lấy của con em tiền ăn cả tháng. Và thật sự là còn rất nhiều những điều khác nữa mà các bác "LỪA" chúng em - những người đi đường. Rồi khi chúng em bức xúc quá, phải nói thẳng vào mặt các bác thì các bác lại kêu:
"Phải tôn trọng anh em đứng làm việc ở đây chứ"
Vậy em thử hỏi các bác: "Có thằng nó lừa lấy mất vợ, mất bồ, mất tiền của các bác thì các bác có tôn trọng chúng nó được không"
Các bác lại mang ba-tong, bánh rán, súng, còng số 8, xe công vụ ra mà làm cho hết lẽ ấy chứ lại. Dù sao thì các bác vẫn là thằng cầm luật trong tay, còi trong miệng. Còn bọn em vẫn là người dân gặp các bác bị phạt vẫn là bị phạt. Thôi thì cũng chỉ biết kêu trời ơi! Tiền thuế mình đóng cho chúng nó lĩnh lương, ra đến đường chúng nó lại vặt thêm của mình vài lít. Thôi coi như làm từ thiện cho những kẻ "LỪA"
Bác lại nhầm. Cái đèn xanh xanh, đỏ đỏ gì đấy, biển báo, vạch kẻ đường...là của GTCC ạ (của ngài Thăng). Còn CSGT biết là nó hỏng, chỉ dẫn sai nhưng cứ phạt vì...đó không phải sản phẩm của CSGT làm ra.

fantome524292

Xe buýt

Vâng theo ý các cụ em mạn phép sưu tầm mấy tấm đại diện mà hiện nay báo chí đã nhắc tới. Các cụ thấy sao!
thôi bác ơi, những điều kia ai cũng biết, bác đăng ảnh làm gì, chỉ làm anh em thêm buồn cho xã hội thôi

6diop

Xe buýt
Đi đúng luật, sai thì chấp nhận phạt. Hiểu biết luật để ko bị phạt oan. CSGT cũng là người thôi, có người tốt có người xấu, có kẻ quân tử có kẻ tiểu nhân. Có thẳng giỏi, có thằng chả biết gì về luật GT. Cơ mà nhiều thằng CSGT với cơ động bây giờ làm xấu đi hình ảnh người Công An quá
XXX tôt, quân tử = ...
XXX xấu, tiểu nhân = ..................................................................................................................................................................................................................
.................................................................................................................................................................................................................................................
Cụ so sánh tỉ lệ giùm em nhé.

landrover

Xe hơi
Ra đứng đường tốn kém và khó lắm các cụ ạ. Bởi vậy, khi được ra đường rồi thì ..tranh thủ.

MB230E

Xe hơi
Cụ chủ ơi, đâu phải là người ta k biết đâu, chẳng qua là người ta k muốn làm như cụ chủ mong muốn thôi

lungthang

Đi bộ
Hôm qua, em vừa ở Kumho - SG ra, bị tóm thì nhận được cái biên bản này đây, ai biết luận giúp em :D. Em đi ô tô nhé! Trên Quyết định có đến tên 3 người bị xử phạt, 2 ghi bằng bút bi, 1 ghi ở phía dưới, do giấy carbon in qua.

Chỉnh sửa cuối:

Bung To

Xe điện
Vậy theo bác hình của bác đưa lên đã phản ánh được hết chưa (em nói riêng về tấm hình mà bác đưa lên thôi nhé) - Đấy chỉ là một mặt của sự việc. Nếu thật sự chỉ có những hình ảnh như thế thì CSGT quá tuyệt vời. Và cái mục Tình huống Dở khóc - Dở cười này có lẽ là cũng chẳng có.
Rồi phần 2 & 3 của bác, chính xác là CSGT không có trách nhiệm trong việc ấy. Nhưng họ dựa vào đấy để xử phạt. Vậy với những thứ mập mờ như thế thì có khiến người vi phạm nể phục mà chấp nhận lỗi vi phạm của mình không. Cách vạch nó đã mờ đứng nhìn còn không rõ thì biết đi thế nào cho đúng, vậy mà dám lấy những thứ không rõ ràng mập mờ ấy ra mà xử lý thì phải cá nhân bác, bác có phục được không. Đã là con người làm gì có ai biết hết, hiểu hết được đâu hả bác. Đôi khi lại còn thêm cả cái sự ngộ nhận ở trong đấy nữa. Nên mới có sự khác nhau giữa cái nhìn và tầm nhìn đấy bác ạ!
Xin lỗi cụ chủ chứ thằng nào phạt em ở chỗ vạch mờ thì "mai mày không mất việc thì chặt đầu tao đi". (Em Fun thôi nhé)

tintucvn

Xe tăng
đơn giản là cấp trên nó ăn tiền, vậy thì nó ăn tiền.
Khi xung quanh tất cả làm thế nó không làm thế là nó bị loại, hoặc vợ con nó khổ.
Giờ cứ thằng nào làm sai, đuổi việc ra khỏi ngành xem có ai làm không ?
Và giờ nếu các bác vi phạm giao thông thì phạt thật nặng như thằng Singapore xem các bác có kêu không ?

6diop

Xe buýt
Mợ phải đổi băn khoăn thành " Bức Xúc" mới phải

Nếu bên hành pháp làm đúng thì nước mình bây giờ chắc ngang hàng với Singapore rồi mợ ạ, sống chung với lũ thôi mà. Toàn dân nghèo hèn bây giờ là khẩu hiệu phấn đấu.

XXX thì: Còn Đ còn tiền, ích vợ lợi ngành. Mợ là vợ 1 XXX thì cứ gọi là Spa cả ngày, đêm về phục vụ sáng lại Spa, có mà sướng như Hoàng hậu
Cụ dạy thật là chí lý.Tiên sư bố chúng nó. Mặc quần áo ngành mà quá giang hồ. Cụ nhể?