[VHGT] Băn khoăn về cung cách ứng xử của những người thi hành luật!

acc_75

Xe điện
không có xxx thì lấy đâu ra otofun hả cụ? cuộc sống nó bon chen, khó khăn thì mới cần fun chứ. nhưng mà kể ra thì em vẫn ghét xxx lắm :P. em thề em không lấy vợ làm xxx đâu :">
Cụ ơi OTO FUN chứ có phải Giao thông fun đâu mà cụ nói thế nhể.:))

DML

Xe tăng
Hình ảnh CSGT chưa tốt điều đó có, e k phủ nhận: Nhưng đứng về khía cạnh người tham gia giao thông, thử hỏi ý thức tham gia giao thông của người dân đã tốt hay chưa: Những hình ảnh này có nói lên được điều gì k chủ thớt?

Một khi hành vi văn hóa giao thông của người dân mình vẫn thế này:

Thì tất yếu có hình ảnh này k gì phải lạ cả:

x.man

Xe điện
Bác chủ thớt đã bao giờ nghĩ, nếu bác làm GT, bác sẽ như thế nào chưa?

2 tai 8 banh

Xe container
Hình ảnh CSGT chưa tốt điều đó có, e k phủ nhận: Nhưng đứng về khía cạnh người tham gia giao thông, thử hỏi ý thức tham gia giao thông của người dân đã tốt hay chưa: Những hình ảnh này có nói lên được điều gì k chủ thớt?

Một khi hành vi văn hóa giao thông của người dân mình vẫn thế này:

Thì tất yếu có hình ảnh này k gì phải lạ cả:
Phản biện của cụ có dẫn chứng cụ thể - quá hay.
Trách xxx thì mình cũng nên nhìn lại mình
Ý e là : cứ đi đứng không vi phạm, đúng làn - biển - tốc độ ... (đi đúng luật) thì xxx có muốn vặt cũng không dám đâu ợ.
Vonte cụ nhiều.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
không có xxx thì lấy đâu ra otofun hả cụ? cuộc sống nó bon chen, khó khăn thì mới cần fun chứ. nhưng mà kể ra thì em vẫn ghét xxx lắm :P. em thề em không lấy vợ làm xxx đâu :">
Em chưa hiểu Bác căn cứ vào điều gì mà Bác lại có thể nói " Không có xxx thì lấy đâu ra otofun" Bác có thể lý giải giúp em được không ạ?

DML

Xe tăng
Em chưa hiểu Bác căn cứ vào điều gì mà Bác lại có thể nói " Không có xxx thì lấy đâu ra otofun" Bác có thể lý giải giúp em được không ạ?
Thì đúng mà mợ Chã, xxx có trước OtoFun có sau nên bác í nói thế cũng chả sai =))

@ chủ thớt: chạy mất rồi à? :D

0942554000

Xe hơi
Thank cụ đã góp ý. Em nói về cung cách làm việc của họ. Em khất ảnh sẽ dẫn sau!
E thấy bác nói mà chả có tí dẫn chứng nào cả. Nói thế thì ai mà chả nói được. Bác thấy bức xúc, không vừa ý cái gì, muốn phản ánh cụ thể cái gì thì nên đi vào trọng tâm một vấn đề, một sự việc cụ thể như vậy sẽ có nhiều ý kiến tham gia tranh luận hay bình luận hơn

0942554000

Xe hơi
Dân mình ý thức kém cái đấy em biết. Nhưng ở đây em đang bàn tới cung cách làm việc của họ. Vâng ảnh các bác up lên như thế thì CSGT họ đứng ở đâu ạ. Họ không đứng ở những vị trí người ta hay vi phạm ấy mà nhắc nhở, mà điều khiển. Họ đứng ở những chỗ có thể bắt và có thể xử phạt có đúng không ?

nghienruou

Xe điện
Vấn nạn vấn nạn, nghe đâu bộ cũng đi kiểm tra và xử lý nhiều nhưng vẫn còn bao che lắm lắm!

DML

Xe tăng
Dân mình ý thức kém cái đấy em biết. Nhưng ở đây em đang bàn tới cung cách làm việc của họ. Vâng ảnh các bác up lên như thế thì CSGT họ đứng ở đâu ạ. Họ không đứng ở những vị trí người ta hay vi phạm ấy mà nhắc nhở, mà điều khiển. Họ đứng ở những chỗ có thể bắt và có thể xử phạt có đúng không ?
Ơ hay chửa? CSGT họ có đủ người để đứng hết những chỗ mà người tham gia giao thông vi phạm giao thông như thế này k?

Mà họ đứng ở những nơi này đây thây

0942554000

Xe hơi
Em đang nói cung cách xử lý ở những điều nêu ở đầu bài. Bác mang toàn ảnh trên báo trên mạng thế này thì làm sao ra được tiêu cực. Đây là bài phản ánh. Cái đáng khen thì cũng nói ở trên rồi. Hình như bác đang hiểu sai ý của em rồi!

DML

Xe tăng
Trước hết là em xin lỗi các bác làm CSGT, nếu các bác có đọc bài này. Em xin hỏi các bác một câu (các bác trả lời hay không thì tùy):
"Nhà nước phân công nhiệm vụ cho các bác ra đường để điều khiển giao thông. Hay mang các bác ra đấy để lừa người dân lấy tiền" ???
Em phải nói thẳng là "LỪA". Các biển cấm thì các bác luôn đảm bảo đứng sau từ 20-50m để chắc chắn là khi người dân đi vào là vi phạm 100%. Rồi các bác chặn đầu chặn đuôi đúng như người ta lùa con gà, con vịt. Cớ sao các bác không đứng trước biển hay dưới chân biển báo rồi thông bảo và thổi còi khi thấy có dấu hiệu sai phạm. Rồi thì đèn xanh đèn đỏ của các bác thì loạt dưới đen xì cả 3. Ở trên đỉnh cao 7-8m thì cũng hoạt động mỗi cái đèn đỏ đến đúng giây thì nó sáng. Rồi các bác phạt dân không chấp nhận hiệu lệnh đèn. Vạch kẻ đường thì hỡi ôi, cứ phải gọi là mờ hết cả tịt. Nhưng đè vào là các bác lấy của con em tiền ăn cả tháng. Và thật sự là còn rất nhiều những điều khác nữa mà các bác "LỪA" chúng em - những người đi đường. Rồi khi chúng em bức xúc quá, phải nói thẳng vào mặt các bác thì các bác lại kêu:
"Phải tôn trọng anh em đứng làm việc ở đây chứ"
Vậy em thử hỏi các bác: "Có thằng nó lừa lấy mất vợ, mất bồ, mất tiền của các bác thì các bác có tôn trọng chúng nó được không"
Các bác lại mang ba-tong, bánh rán, súng, còng số 8, xe công vụ ra mà làm cho hết lẽ ấy chứ lại. Dù sao thì các bác vẫn là thằng cầm luật trong tay, còi trong miệng. Còn bọn em vẫn là người dân gặp các bác bị phạt vẫn là bị phạt. Thôi thì cũng chỉ biết kêu trời ơi! Tiền thuế mình đóng cho chúng nó lĩnh lương, ra đến đường chúng nó lại vặt thêm của mình vài lít. Thôi coi như làm từ thiện cho những kẻ "LỪA"
Em đang nói cung cách xử lý ở những điều nêu ở đầu bài. Bác mang toàn ảnh trên báo trên mạng thế này thì làm sao ra được tiêu cực. Đây là bài phản ánh. Cái đáng khen thì cũng nói ở trên rồi. Hình như bác đang hiểu sai ý của em rồi!
Ơ hay, bác đang hiểu sai hay chưa hiểu ý e ấy nhỉ? Thế này nhé:
"Nhà nước phân công nhiệm vụ cho các bác ra đường để điều khiển giao thông. Hay mang các bác ra đấy để lừa người dân lấy tiền"
1/ Các biển cấm thì các bác luôn đảm bảo đứng sau từ 20-50m. Cái này e đã dùng hình ảnh các đồng chí CSGT chỉ huy giao thông rồi nhé
2/ Rồi thì đèn xanh đèn đỏ của các bác thì loạt dưới đen xì cả 3. Ở trên đỉnh cao 7-8m thì cũng hoạt động mỗi cái đèn đỏ đến đúng giây thì nó sáng. Cái này do lỗi cả 2, cơ quan quản lý đèn báo và người tham gia giao thông k quan sát
3/ Vạch kẻ đường thì hỡi ôi, cứ phải gọi là mờ hết cả tịt. Nhưng đè vào là các bác lấy của con em tiền ăn cả tháng. Việc kẻ vạch k phải việc của CSGT, họ (nếu) phạt bác chứng tỏ bác chưa hiểu hết về luật
Bác nói họ lừa mà e chưa thấy lừa ở đâu cả, nếu dân mình k vượt đèn đỏ, k đi ngược chiều, chấp hành tốt Luật giao thông thì họ muốn "lừa" cũng chả được. E đưa ra các hình ảnh để nói rằng, ý thức tham gia giao thông của người dân đã tốt chưa? Hành vi văn hóa giao thông có được ghi nhận hay không? Nếu bác muốn tranh luận tiếp, mời bác đưa ra tình huống cụ thể, e và bác cùng đàm đạo cho vui :D

Chỉnh sửa cuối:

huynhque

Xe hơi
Các bác đừng hiểu nhầm mà bảo em nói quá. Đây là người thật, việc thật. Một trong rất nhiều việc em được mục sở thị. Đúng là bất cập thì ở đâu cũng có và còn rất nhiều. Em không phủ nhận. Nhưng bệnh viện thì quá lắm vài năm mới được vào một vài lần. Và những bức xúc khác tuy có hay gặp nhưng không thể như giao thông được. Ngày nào chúng tâ chẳng phải ra đường rồi tham gia giao thông. Họ là những người đứng ở trên đường, có trách nhiệm là điểu khiển giao thông. Xử phạt em thiết nghĩ chỉ nên đặt ra để răn đe những kẻ cố tình biết mà vẫn làm trái. Còn như ở đây, xử phạt em thấy họ đặt lên hàng đầu. Xử tất, phạt hết. Em không đánh đồng tất cả những người làm CSGT đều như thế. Họ chỉ cần đứng ở góc ngã tư điều khiển người tham gia giao thông, chứ không phải đứng sau cái cột đèn 20m. Họ chỉ cần đứng trước cái biển báo, nhắc nhở mỗi khi sắp có sai phạm. Chứ không phải đứng sau đó để chờ người ta đi vào, rồi bắt đầu chỉ gậy giật chìa khóa. Hình tượng người CSGT sẽ đẹp hơn rất nhiều. Em không hề có ý xúc phạm họ, nhưng việc họ làm thật sự em thấy quá ít so với những gì họ nói!
Mợ quên ah. Dân giàu thì nước với mạnh. Nước ta còn nghèo mà cứ tưởng dân họ giàu lắm nên cứ phải vơ vét. Vơ vét bằng thuế má chưa đủ, phải chăm "Lừa" để nộp vào ngân khố nhà nước. Fun ôi! Tiền vô ngân khố thì ít, tiền để trả nợ cho cái việc được đứng đường, tiền đóng góp cho cái túi riêng thì nhiều.

DML

Xe tăng

ccasanova

Xe tải
đơn giản 1 câu thôi
có phải ai cũng muốn đc làm xxx để ra đường đứng là được đâu hả bác
phải mất nhiều, rất nhiều tiền để đc ra đó đứng
chưa kể hàng ngày bác phải hoàn thành chỉ tiêu cho các Sếp, cho Đội, và cho....miệng ăn của bác
Nếu chỉ chăm chăm nhắc nhở người vi phạm thì có mà....cạp đất mà ăn à

0942554000

Xe hơi
Bác không thấy người ta trả lời một cách vô trách nhiệm như thế sao. Mà em thấy bác đang cố chấp hiểu sự việc theo một chiều hướng khác thì phải, nhìn nhận sự việc thì thiển cận một chiều. Em khuyên bác nên mở lấy một cái thớt riêng rồi tự thái và chặt vào đấy. Thớt này em mở để chia sẻ bức xúc với những cùng chung quan điểm thôi.
Theo bác, cái thớt bác đưa ra trên: Điều nào phản ánh cung cách làm việc của CSGT? Cái nào thể hiện là CSGT đang lừa bác?

0942554000

Xe hơi
Bác nói phải, em cũng chỉ vì thấy bức xúc nên nói ra vậy thôi. Ai cũng có phận của người ấy rồi. Sống sao cho không bị người khác coi thường là ổn lắm rồi bác ccasanova nhỉ ^^

đơn giản 1 câu thôi
có phải ai cũng muốn đc làm xxx để ra đường đứng là được đâu hả bác
phải mất nhiều, rất nhiều tiền để đc ra đó đứng
chưa kể hàng ngày bác phải hoàn thành chỉ tiêu cho các Sếp, cho Đội, và cho....miệng ăn của bác
Nếu chỉ chăm chăm nhắc nhở người vi phạm thì có mà....cạp đất mà ăn à

0942554000

Xe hơi
Vậy theo bác hình của bác đưa lên đã phản ánh được hết chưa (em nói riêng về tấm hình mà bác đưa lên thôi nhé) - Đấy chỉ là một mặt của sự việc. Nếu thật sự chỉ có những hình ảnh như thế thì CSGT quá tuyệt vời. Và cái mục Tình huống Dở khóc - Dở cười này có lẽ là cũng chẳng có.
Rồi phần 2 & 3 của bác, chính xác là CSGT không có trách nhiệm trong việc ấy. Nhưng họ dựa vào đấy để xử phạt. Vậy với những thứ mập mờ như thế thì có khiến người vi phạm nể phục mà chấp nhận lỗi vi phạm của mình không. Cách vạch nó đã mờ đứng nhìn còn không rõ thì biết đi thế nào cho đúng, vậy mà dám lấy những thứ không rõ ràng mập mờ ấy ra mà xử lý thì phải cá nhân bác, bác có phục được không. Đã là con người làm gì có ai biết hết, hiểu hết được đâu hả bác. Đôi khi lại còn thêm cả cái sự ngộ nhận ở trong đấy nữa. Nên mới có sự khác nhau giữa cái nhìn và tầm nhìn đấy bác ạ!

Ơ hay, bác đang hiểu sai hay chưa hiểu ý e ấy nhỉ? Thế này nhé:

Bác nói họ lừa mà e chưa thấy lừa ở đâu cả, nếu dân mình k vượt đèn đỏ, k đi ngược chiều, chấp hành tốt Luật giao thông thì họ muốn "lừa" cũng chả được. E đưa ra các hình ảnh để nói rằng, ý thức tham gia giao thông của người dân đã tốt chưa? Hành vi văn hóa giao thông có được ghi nhận hay không? Nếu bác muốn tranh luận tiếp, mời bác đưa ra tình huống cụ thể, e và bác cùng đàm đạo cho vui :D