[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

M_U03

Xe đạp
em..... nói không với hàng đa cấp từ lâu rồi, từ cái thời mới hình thành cơ.

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hình như mợ vào đây không phải lần đầu, em cũng đã trả lời cầu hỏi này vài lần. Ngay bài đầu tiên em đã có câu trả lời cho mợ.
Và bản chất câu hỏi của mợ cho em thấy rằng con người rất hời hợt vớt những gì họ nghĩ rằng họ đã biết. EM hay nói với hệ thống của mình rằng "biết mà nông cạn, làm mà hời hợt thì chỉ tốn thời gian vô ích"
Thế này cụ ạ. Em nói thật là lúc đầu e cũng ...đỡ hộ cụ mấy phát, cũng mất công cmt giải thích cho 1 số người hiểu ''bản chất'' của MLM là dư lào, để cái j tốt thì nói tốt, cái j chưa tốt thì nói chưa tốt. Nhưng e k đủ tg để ngồi đọc từ đầu đến cuối và nhớ được all những gì cụ trả lời cho người khác, nên em mới hỏi lại. Em thấy cụ cũng có tinh thần cầu thị, cũng có chân ý thành tâm với MLM - cái mà em đã từng tham gia từ cách đây 8 năm rồi. Em cũng dám cá rằng những sản phảm và sơ đồ kinh doanh của các công ty MLM khác em còn biết nhiều hơn cụ. Những người đã từng tham gia MLM và thành công hay thất bại, em cũng gặp nhiều hơn cụ. Thế nên cụ nào đó ở đây nói rằng so với những người BHĐC khác mà họ đã gặp cụ vẫn còn kém xa là hoàn toàn có cơ sở. Tuy nhiên, em thấy cụ cũng rất vững tin vào chính bản thân mình và những gì mình biết , và ai nói gì cụ cũng ''đỡ '' được, điều đó , có chăng cũng là một điều hay mà MLM mang lại cho cụ. Em không phủ nhận và không ném đá cụ, vì em cũng đã từng tham gia vài công ty rồi, vì thế cụ đừng cho rằng những người vào đây là những người hời hợt, kém hiểu biết, hay nông cạn... bởi họ ít nhiều cũng đã từng va chạm , chứng kiến và thậm chí tìm hiểu về nó rồi. Việc họ nói thì họ cứ nói, cụ có tâm huyết làm thì cụ cứ làm. Sai hay đúng, tốt hay xấu... không ai giúp cụ nhận ra ngoài chính cụ được. Không có lửa thì sẽ không có khói. Khói từ những người có định kiến với MLM đã tràn lan khắp cả hang cùng ngõ hẻm, trên khắp các báo mạng và các diễn đàn, điều này không phải ngẫu nhiên. Tuy nhiên, suốt hơn chục năm nay, nó vẫn tồn tại được , là cũng có nguyên do của nó. Nhưng tồn tại hay sống , thì em đồ rằng cụ cũng chưa hiểu hết được.
Đúng là cụ chưa lừa ai cả ( nếu cụ tin rằng như thế ) , nhưng có lẽ cụ chưa chạm đến cái ngưỡng giới hạn mà rất nhiều người tham gia MLM đều đã chạm phải . Nên cụ ngoan cố cho rằng những viên đá mà nhiều người ném vào đây là từ những người chưa tìm hiểu nghiêm túc về MLM. Có khi ngược lại đấy cụ ạ. Vì những cmt dài, hay, cụ thể, có tính chất tham khảo và rõ ràng, sâu về BHĐC ..hoàn toàn từ những người khác , chứ không phải cụ .
Trung ngôn nghịch nhĩ, mong cụ THUẬN.

Chỉnh sửa cuối:

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Có một nguyên tắc thế này: 3/10 người phản đối => chưa vấn đề gì, 5/10 người phản đối => nên xem xét lại tại sao và 8/10 người phản đối => không phải xem nữa, dứt khoát có một vấn đề gì đó từ phía mình.

Cụ chủ nên xem lại vấn đề của Đa Cấp ở Việt Nam nó bị làm sao? thay vì nói kiểu như: Việt Nam chưa biết và hiểu đúng về Đa Cấp.

Gabpearl

Xe buýt
Thế này cụ ạ. Em nói thật là lúc đầu e cũng ...đỡ hộ cụ mấy phát, cũng mất công cmt giải thích cho 1 số người hiểu ''bản chất'' của MLM là dư lào, để cái j tốt thì nói tốt, cái j chưa tốt thì nói chưa tốt. Nhưng e k đủ tg để ngồi đọc từ đầu đến cuối và nhớ được all những gì cụ trả lời cho người khác, nên em mới hỏi lại. Em thấy cụ cũng có tinh thần cầu thị, cũng có chân ý thành tâm với MLM - cái mà em đã từng tham gia từ cách đây 8 năm rồi. Em cũng dám cá rằng những sản phảm và sơ đồ kinh doanh của các công ty MLM khác em còn biết nhiều hơn cụ. Những người đã từng tham gia MLM và thành công hay thất bại, em cũng gặp nhiều hơn cụ. Thế nên cụ nào đó ở đây nói rằng so với những người BHĐC khác mà họ đã gặp cụ vẫn còn kém xa là hoàn toàn có cơ sở. Tuy nhiên, em thấy cụ cũng rất vững tin vào chính bản thân mình và những gì mình biết , và ai nói gì cụ cũng ''đỡ '' được, điều đó , có chăng cũng là một điều hay mà MLM mang lại cho cụ. Em không phủ nhận và không ném đá cụ, vì em cũng đã từng tham gia vài công ty rồi, vì thế cụ đừng cho rằng những người vào đây là những người hời hợt, kém hiểu biết, hay nông cạn... bởi họ ít nhiều cũng đã từng va chạm , chứng kiến và thậm chí tìm hiểu về nó rồi. Việc họ nói thì họ cứ nói, cụ có tâm huyết làm thì cụ cứ làm. Sai hay đúng, tốt hay xấu... không ai giúp cụ nhận ra ngoài chính cụ được. Không có lửa thì sẽ không có khói. Khói từ những người có định kiến với MLM đã tràn lan khắp cả hang cùng ngõ hẻm, trên khắp các báo mạng và các diễn đàn, điều này không phải ngẫu nhiên. Tuy nhiên, suốt hơn chục năm nay, nó vẫn tồn tại được , là cũng có nguyên do của nó. Nhưng tồn tại hay sống , thì em đồ rằng cụ cũng chưa hiểu hết được.
Đúng là cụ chưa lừa ai cả ( nếu cụ tin rằng như thế ) , nhưng có lẽ cụ chưa chạm đến cái ngưỡng giới hạn mà rất nhiều người tham gia MLM đều đã chạm phải . Nên cụ ngoan cố cho rằng những viên đá mà nhiều người ném vào đây là từ những người chưa tìm hiểu nghiêm túc về MLM. Có khi ngược lại đấy cụ ạ. Vì những cmt dài, hay, cụ thể, có tính chất tham khảo và rõ ràng, sâu về BHĐC ..hoàn toàn từ những người khác , chứ không phải cụ .
Chất. Em vod mợ

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Có một nguyên tắc thế này: 3/10 người phản đối => chưa vấn đề gì, 5/10 người phản đối => nên xem xét lại tại sao và 8/10 người phản đối => không phải xem nữa, dứt khoát có một vấn đề gì đó từ phía mình.

Cụ chủ nên xem lại vấn đề của Đa Cấp ở Việt Nam nó bị làm sao? thay vì nói kiểu như: Việt Nam chưa biết và hiểu đúng về Đa Cấp.
Nó bị ốm nặng vì không quen với thời tiết và khí hậu ở VN. Nhưng đang có rất nhiều người tâm huyết muốn cứu chữa . Có điều vấn đề này rất nan giải. Nhiều y bác sỹ thâm niên đã đầu hàng sau những thất bại thảm hại. Và không phải vì người ta không hiểu hay chưa hiểu hết về MLM. mà vì người ra quá hiểu bệnh của nó.

firefox4

Xe điện
Nó bị ốm nặng vì không quen với thời tiết và khí hậu ở VN. Nhưng đang có rất nhiều người tâm huyết muốn cứu chữa . Có điều vấn đề này rất nan giải. Nhiều y bác sỹ thâm niên đã đầu hàng sau những thất bại thảm hại. Và không phải vì người ta không hiểu hay chưa hiểu hết về MLM. mà vì người ra quá hiểu bệnh của nó.
Các ví dụ của mợ rất hay. Vote mợ!

vuvanphong

Xe điện

4weelbike

Xe tăng
Mợ đúng là 1 cao nhân, ẩn dật suốt 40 trang giờ mới chịu ra tay.
Đầu tiên em xin lỗi mợ nếu có chút hiểu nhầm nào đó vì em chỉ lấy câu của mợ làm ví dụ chứ không có ý nói mợ.

Đọc xong bài của mợ em thật sự cảm nhận rõ ràng sự kiên trì, nghiêm túc của em là có lý và có kết quả. Nhiều lần em định dừng tranh luận chửi bậy mấy câu và xin đóng topic. Nhưng em tin rằng cả vạn thành viên ở đâu chắc chắn có người hiểu về BHĐC, hoặc đã tham gia. Thành công hay thất bại không quan trọng, điều em đánh giá cao là mợ đã từng tham gia trực tiếp.

Những vấn đề mà mợ nếu ra hoàn toàn chính xác, em rất đánh gia cao và ngưỡng mộ mợ.
Em phải chạy về nhà trước khi đường quá đông, tối em xin được cùng mợ mổ sẽ vấn đề nhé.
Chúc mợ buổi tối 8-3 mỹ mãn!

Chỉnh sửa cuối:

Gabpearl

Xe buýt
Đầu tiên em xin lỗi mợ nếu có chút hiểu nhầm nào đó vì em chỉ lấy câu của mợ làm ví dụ chứ không có ý nói mợ.

Đọc xong bài của mợ em thật sự cảm nhận rõ ràng sự kiên trì, nghiêm túc của em là có lý và có kết quả. Nhiều lần em định dừng tranh luận chửi bậy mấy câu và xin đóng topic. Nhưng em tin rằng cả vạn thành viên ở đâu chắc chắn có người hiểu về BHĐC, hoặc đã tham gia. Thành công hay thất bại không quan trọng, điều em đánh giá cao là mợ đã từng tham gia trực tiếp.

Những vấn đề mà mợ nếu ra hoàn toàn chính xác, em rất đánh gia cao và ngưỡng mộ mợ.
Em phải chạy về nhà trước khi đường quá đông, tối em xin được cùng mợ mổ sẽ vấn đề nhé.
Cám ơn mợ/kụ đã chỉ đường dẫn lối cho em tìm chân lý. \m/ \m/ \m/

Emesco

Xe điện
Công việc BHĐC chỉ là kể về những trải nghiệm của mình hoặc mình biết. Vậy sao cụ lại nói họ lừa, vd em đang ăn sáng bằng cốc Shake của Herbalife ngay trên bàn làm việc để chém với cụ cho nó tiện đỡ và và húp húp. Nếu cụ thích thì làm thế không thích thì cụ ra ngoài ăn, vậy lừa cụ ở cái điểm gì. Hay chính cụ đang tự lừa cam giác của mình.

Bố mẹ nó có bệnh tật gì đâu
Đang cuốc đất trông rau ở quê
Chúng nó đổ bệnh lên đầu cha mẹ chúng nó để lấy làm bằng chứng đểu đi lừa thiên hạ mua thực phẩm bổ sung để đớp hoa hồng
Thế không những lừa bạn bè mà còn lừa cả tổ tiên nhà chúng nó nữa

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Nếu cụ đã từng tìm hiểu kỹ và sâu về NLM , thì đáng nhẽ gặp ''đồng môn'' cụ phải nhận ra ngay cơ. Kể cả những người chưa từng tham gia mà nghe đến câu thứ 3 là đã biết mình gặp đối tượng nào rồi, còn những người đã tham gia thì nghe câu thứ nhất , biết câu cuối cùng luôn. Không chỉ riêng em đâu, trong thớt này có rất nhiều người đã từng tham gia trực tiếp rồi, và hầu như những ai đã từng tham gia 1 công ty thì cũng tiện thể tìm hiểu luôn 1 vài công ty khác. Nhưng cụ không để ý nên không nhận ra đó thôi. Những người đã từng tham gia MLM riêng ở HN này nhiều như lá mùa thu, và những người không theo đến cùng thì như lá mùa thu ...rụng. Em không xấu hổ vì đã từng tham gia MLM, vì quả thực nó mang lại cho em nhiều thứ hơn cả tiền bạc, nhưng lúc cần dừng thì nên dừng, lúc cần nghe thì nên nghe. Không phải tự dưng mà rất nhiều công ty có tiếng về MLM phá sản và sụp đổ. Không phải tự dưng mà những thủ lĩnh đầu tiên của nhiều cty MLM dừng lại và quay trở về KD truyền thống. Đương nhiên, vẫn có nhiều công ty hoạt động theo mô hình MLM vẫn hoạt động ổn định , bền vững và phát triển , nhưng sản phẩm của họ thiết thực, sử dụng thường xuyên và giá thành phù hợp ( mỹ phẩm, phụ kiện thời trang ...đồ dùng gia đình ) .
Mà nếu cụ không cop cmt của e để ''đánh giá '' theo chiều suy nghĩ của cụ, thì em cũng chẳng cần ''khoe '' làm gì cả. Em cũng không muốn bàn nhiều về vấn đề này, không phải vì nó xấu, chỉ là nó không phù hợp mà thôi.
Cụ biết không? Muốn thành công bất kì 1 cái j đó thì đều cần phải có đủ THIÊN THỜI, ĐỊA LỢI, NHÂN HÒA .
Thế nên e tặng cụ chữ THUẬN . Cụ có thời gian thì cứ ngẫm. Em cũng chẳng muốn ''mổ xẻ '' gì thêm.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Công nhận đợt này khủng hoảng kinh tế nên kéo theo 1 loạt các loại hình biến tướng phát triển mạnh. Nếu cụ làm từ t4 năm ngoái đến bây giờ coi như 1 năm. Thủ hỏi cụ đã lên dc cấp nào? dưới cụ đã có dc bao nhiêu người? thu nhập như thế nào? Xin lỗi đã hỏi thẳng như thế vì em đã phải ngồi nghe NV cao cấp của Thiên ngọc Minh Uy giới thiệu khi em đến lôi con vợ em ra khỏi đó. Đây là bài mà em đã viết từ tháng 10-2011. khi biết cọn vợ em bị lôi kéo tham gia vào BHDC.
Trời ơi, đến bây giờ em nói với Vợ em mà nó vẫn không chịu hiểu ra bản chất của công ty TNMY. Cả tối qua 2 vợ chồng cai nhau về vấn đề này. Vợ em vẫn to mồm nói là làm thử 3 tháng xem thế nào đã. Đến lúc đấy lại học thói lừa đảo ngon ngọt tù phía công ty rót vào tai thì không hiểu về đến nhà đối sử với nhau như thế nào nữa. Em xin pót lại bài em vừa trực tiếp đên công ty để gặp cái bọn gọi là" Lừa đảo này"
Vợ em được người bạn mới quen giới thiệu vào cty TNMY từ đầu tháng 10/2011. Lúc đầu không thấy Vợ tôi nói gì về công ty nhưng gần đây có 1 số người trong bạn bè mách là vợ tôi đang rủ người quen đến công ty TNMY để kinh doanh thì lúc này tôi mới biết. Qua hiểu biết hoạt động kinh doanh mạng này nên tôi khuyên nhủ nhưng Vợ tôi không nghe mà còn giới thiệu luôn về mô hình mà người kinh doanh được hưởng, thực chất là lôi kéo mọi người tham gia để được hưởng mức hoa hồng do công ty trả phần trăm. VD Vợ tôi đã phải bỏ số tiền là 4,5 triệu đồng để mua sản phẩm Áo nịt ngực có hoạt tính Nano thì mới được cấp giấy Chuyên viên Kinh doanh. Khi được giấy này rồi thì cần phải mời được những người khác đến công ty tham gia thì mới được hưởng % số tiền những người mới đến nộp vào để mua sp. Như vậy số người cần mời khoảng 12 ngừoi thì mới thu được số tiền ban đầu bỏ ra mua sp. Thực chất hoạt động của công ty này là lấy số tiền của người đến sau trả cho ngừời vào công ty trước. Cứ thế mồ hình theo cấp số nhân được đưa ra làm người nghe theo huyễn hoặc về số tiền mình được hưởng. Sau nhiều lần nói chuyện với Vợ tôi là mông hình công ty thực chất là dụ vào lòng tham và thiếu hiểu biết để kiếm tiền( mà thực chất là lừa đảo), tôi đã đến trực tiếp công ty TNMY đẻ gặp trực tiếp những người gọi là thành đạt trong công ty. Để nghe giới thiệu về mô hình và ảo tưởng về thu nhập sẽ kiếm được hàng chục đến hàng trăm triệu đồng mà không cần phải làm gì cả. Đến nơi tôi mới thấy đội ngũ tư vấn hay gọi là quản lý nhóm quảng cáo về sp rất hoành tráng và mức thu nhập sẽ kiếm được khủng như thế nào. Có đến 3-4 cô cậu toàn mức trưởng phòng với mức thu nhập được giới thiệu 40-50 triệu đồng/ 1tháng ra nói chuyễn với tôi. Thậm chí có cả 1 bác tự xưng là giám đốc thu nhập hơn 100 triệu/ tháng cũng đứng cạnh vẽ ra viễn cảnh khi tham gia công ty. Nghe 1 lúc quảng cáo thì tôi hỏi chốt lại 1 câu. "Các anh chị thu nhập 1 tháng nhiều như thế thì tại sao không bỏ mấy triệu ra mua 1 đôi giầy tử tế mà đi" lúc đấy có 1 cậu gọi là trưởng nhóm KD đi 1 đôi giấy da rách. Còn lại mấy cậu kia đều mặc những chiếc áo sơmi rẻ tiền vào đeo calavát mà có thế ra chợ Đêm mua với giá chỉ khoang 50k. Thử hỏi với số tiền kiếm được dễ dàng như vậy mà không mua nổi những thứ tử tế. Tất cả đều tái mặt. Tôi quay bước không thèm nói 1 câu nào nữa.
Coi như con vợ em mất học phí ngu chứ mà nó còn tham gia vào thì đến bây giờ em đuổi thẳng cổ >>> trả về nơi sản xuất ngay.
Các cụ tham khảo thêm về BHDC. http://dantri.com.vn/c20/s20-508142/hang-tram-dan-ngheo-bo-tien-trieu-mua-hang-xa-xi-de-mong-giau.htm

Chỉnh sửa cuối:

4weelbike

Xe tăng
Những điều mợ nói không có gì sai cả, chỉ có điều hãy suy nghĩ đơn giản.
Mợ đã từng tham gia em không muốn em với mợ diễn ra cảnh đôi co, bắt lý nhau. Mà chỉ đơn giản cùng nhau tranh luận dựa trên nhiều góc nhìn. Phần sau em sẽ nói rõ hơn.
Bố mẹ nó có bệnh tật gì đâu
Đang cuốc đất trông rau ở quê
Chúng nó đổ bệnh lên đầu cha mẹ chúng nó để lấy làm bằng chứng đểu đi lừa thiên hạ mua thực phẩm bổ sung để đớp hoa hồng
Thế không những lừa bạn bè mà còn lừa cả tổ tiên nhà chúng nó nữa
Em đề nghị cụ không nên viết bài nếu cụ không muốn nghiêm túc nói chuyện về BHĐC.
Bố mẹ em dạy em là ra đường muốn nói gì cũng phải suy nghĩ kỹ, đừng có gây gổ với thiên hạ biết người biết mình mới suy xét đúng đắn được.
Em thấy cụ lập hẳn 1 thớt về BHĐC thì cụ nên về chăm sóc cái ý tưởng của cụ, việc đó có ích cho cụ hơn.

Nếu cụ đã từng tìm hiểu kỹ và sâu về NLM , thì đáng nhẽ gặp ''đồng môn'' cụ phải nhận ra ngay cơ. Kể cả những người chưa từng tham gia mà nghe đến câu thứ 3 là đã biết mình gặp đối tượng nào rồi, còn những người đã tham gia thì nghe câu thứ nhất , biết câu cuối cùng luôn. Không chỉ riêng em đâu, trong thớt này có rất nhiều người đã từng tham gia trực tiếp rồi, và hầu như những ai đã từng tham gia 1 công ty thì cũng tiện thể tìm hiểu luôn 1 vài công ty khác. Nhưng cụ không để ý nên không nhận ra đó thôi. Những người đã từng tham gia MLM riêng ở HN này nhiều như lá mùa thu, và những người không theo đến cùng thì như lá mùa thu ...rụng. Em không xấu hổ vì đã từng tham gia MLM, vì quả thực nó mang lại cho em nhiều thứ hơn cả tiền bạc, nhưng lúc cần dừng thì nên dừng, lúc cần nghe thì nên nghe. Không phải tự dưng mà rất nhiều công ty có tiếng về MLM phá sản và sụp đổ. Không phải tự dưng mà những thủ lĩnh đầu tiên của nhiều cty MLM dừng lại và quay trở về KD truyền thống. Đương nhiên, vẫn có nhiều công ty hoạt động theo mô hình MLM vẫn hoạt động ổn định , bền vững và phát triển , nhưng sản phẩm của họ thiết thực, sử dụng thường xuyên và giá thành phù hợp ( mỹ phẩm, phụ kiện thời trang ...đồ dùng gia đình ) .
Mà nếu cụ không cop cmt của e để ''đánh giá '' theo chiều suy nghĩ của cụ, thì em cũng chẳng cần ''khoe '' làm gì cả. Em cũng không muốn bàn nhiều về vấn đề này, không phải vì nó xấu, chỉ là nó không phù hợp mà thôi.
Cụ biết không? Muốn thành công bất kì 1 cái j đó thì đều cần phải có đủ THIÊN THỜI, ĐỊA LỢI, NHÂN HÒA .
Thế nên e tặng cụ chữ THUẬN . Cụ có thời gian thì cứ ngẫm. Em cũng chẳng muốn ''mổ xẻ '' gì thêm.
Em chưa kịp trả lời bài trước mợ lại cho em bài nữa:)

Cái đỏ đỏ của mợ làm em thấy rằng nhiều người thất bại cả trong BHĐC và truyền thống là do mặc 1 sai lầm rất sơ đẳng. Em có đọc được 1 câu " Mọi đau khổ trên cuộc đời đềm xuất phát từ hiểu nhầm". Em cũng mắc cho nên giờ em "ít" dám đoán, cái gì cũng cần chắc chắn, nếu thật sự muốn biết thì hỏi. Hỏi chỉ mất 1 câu còn đoán vừa phải nghĩ có khi lại đoán sai dẫn đến sai lầm liên tiếp.

Bài trước của mợ có nói đến vấn đề em kiến thức không bằng những người BHĐC. Em công nhận là đúng, đơn giản là em không tìm hiểu những thứ không giúp công việc hoặc những thứ mà người khác đã biết. Khi nào cần biết em đi hỏi họ cho nhanh, BHĐC có ai dấu diếm điều gì đâu hỏi lúc nào chả được. Và điều quan trọng nhất là có những thứ em biết em cũng không trả lời nếu người hỏi không phải là người mình cần trả lời.

Mợ nói về bệnh tật trong BHĐC em hoàn toàn đồng ý, không có nghành nghề nào không có bệnh tật. Nhưng khác nhau ở chỗ bệnh là do đâu, với em em hiểu rõ về nguyên nhân của nó nên em tin tưởng nó sẽ giảm (chả cái gì sạch bệnh, 1 người khỏe nhất thì vẫn có bệnh). Vấn đề bệnh tật của BHĐC trên toàn thế giới nói chung và tại VN nói riêng là do người làm. Đặc biệt tại Vn vì còn mới, vì Vn nhiều người mơ mộng hão đã làm không đúng nguyên lý dẫn đến sụp đổ và thất bại là tất nhiên.
Điều mà em tin tưởng là em tin vào các nguyên lý, mọi thứ trên trái đất đều có nguyên lý riêng của nó. Cái gì trái với nguyên lý sẽ bị đào thảo, tương tự như vậy những người làm sai phải sửa hoặc bị đào thải và thay vào đó những người hiểu nguyên lý và vận hành đúng cách. Mợ nói về bệnh nên em lấy VD về con người. Con ngưuoif được hình thành bởi hàng tỷ tế bào, chúng chết đi và được thay thế mới liên tục. Như vậy có thể hiểu nhiều bộ phận trong cơ thể chúng ta liên tục được làm mới. Một người có đường tiêu hóa kém, sống trong môi trường không trong lành lâu ngày sẽ có những bộ phận nhanh hỏng do những tế bào mới không chất lượng. Ngược lại, 1 số người bệnh nhưng được chăm sóc kỹ đường tiêu hóa tốt lên hấp thụ nhiều chất có ích, thay đổi môi trường sống lành mạnh hơn> dần dần các tế bào ốm yếu bị đào thải và con người khỏe trở lại do các bộ phận đã được thay thế từng phần. Nguyên lý này hoạt động với cả sức khỏe và công việc cho nên hãy làm sạch đầu vào mỗi ngày nếu chúng ta muốn có cuộc sông khỏe mạnh và đời sống tinh thần vui tươi. Chữ THUẬN của mợ em nghĩ vậy không biết có hợp không:) THUẬN THIÊN em hiểu nó là TỰ NHIÊN cho đơn giản vậy cái gì đúng với quy luật TỰ NHIÊN sẽ tồn tại. Em nói thật là em ghét Tầu nên không học Hán Việt mợ bảo em luận em chịu em biết mỗi " no light no fire, no bacon no pie" thôi ah

BHĐC chẳng qua là 1 hình thức đang đáp ứng được những điều kiện hiện tại của con người, bao giờ nó lụi tàn chưa biết những theo nhiều nhà kinh tế học thì nó mới chỉ bắt đầu (tham khảo "những tỷ phú mới", "làn sóng thứ 3"...). Vậy ta có tin hay không thfi nó vẫn chạy giống như mợ nói "tại sao nó tồn tại được hơn 10 năm nay". Và những người không thích hợp buộc phải thay đổi hoặc bật ra khỏi xu thế nhưng BHĐC thì chưa tàn (em chỉ cần mong nó còn 30 năm nữa là tốt lắm rồi).

Cái mầu tím này trả lời cho cụ nào đó hỏi em được thêm quan hệ có đúng hay không, trc em không muốn trả lời nên nhờ câu này của mợ. Cám ơn mợ!

Đỏ 2 em xin lỗi mợ, nếu không làm cách đó thì em sao biết được mợ cũng là 1 bậc thầy về BHĐC
Nếu cho em đoán chắc mợ có tham gia AGEL.

Chỉnh sửa cuối:

4weelbike

Xe tăng
Công nhận đợt này khủng hoảng kinh tế nên kéo theo 1 loạt các loại hình biến tướng phát triển mạnh. Nếu cụ làm từ t4 năm ngoái đến bây giờ coi như 1 năm. Thủ hỏi cụ đã lên dc cấp nào? dưới cụ đã có dc bao nhiêu người? thu nhập như thế nào? Xin lỗi đã hỏi thẳng như thế vì em đã phải ngồi nghe NV cao cấp của Thiên ngọc Minh Uy giới thiệu khi em đến lôi con vợ em ra khỏi đó. Đây là bài mà em đã viết từ tháng 10-2011. khi biết cọn vợ em bị lôi kéo tham gia vào BHDC.
Thống kê Cộng/Trừ điểm cá nhân (Đã chạy được 76217609300 km)
Catival 3038
Đã ngu lại con ngu hiểm

Em votka cụ mà cụ trả lại em cái này, em chả dám nhận. Gửi lại cụ nhé:D

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
thớt này vẫn hot quá, em vẫn mong mọi thứ là hiểu nhầm lắm, dưng mờ........
cụ chủ có hiểu vì sao HL nhà cụ lấy giấy phép kinh doanh dư lào không ợ?
à, ngày xưa có anh Long gì gì đới, lập ra hội nhiếp ảnh, bỏ chức vụ giám đốc nhân sự ở VC sang làm cho chỗ cụ, bi chừ lại chạy ra xin làm cv ban đầu thì phải

duong hung 1210

Xe tải
em không có ít bắt bẻ nhưng:
- đây là đầu comment của cụ :D
Em có đọc được 1 câu " Mọi đau khổ trên cuộc đời đềm xuất phát từ hiểu nhầm". Em cũng mắc cho nên giờ em "ít" dám đoán, cái gì cũng cần chắc chắn, nếu thật sự muốn biết thì hỏi. Hỏi chỉ mất 1 câu còn đoán vừa phải nghĩ có khi lại đoán sai dẫn đến sai lầm liên tiếp.
- còn đây là cuối comment:
Nếu cho em đoán chắc mợ có tham gia AGEL.
ps: em chưa ác cảm lắm với MLM nhưng thực sự là em không thích....

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thôi e chiu. Em chả dám tranh luận với cụ chủ nữa đâu. mệt lắm. e k làm Agel. Nhưng mô hình và sản phẩm của FLP, Agel, Tahition noni, khang phú đạt, thiên ngọc minh uy, sinh lợi, tân hy vọng, tiens, HBL, amway, avon, oriflame, sophia paris, vietam, toàn mỹ...e đều biết. e còn biết cả những công ty cụ chủ không biết cơ, vì bây giờ nó không được nhắc đến trong danh sách những công ty đang hđ nữa. cả những công ty mới kíng cong về mỹ phẩm khoa học, về du lịch. về thẻ flexicard của petrolimex và pg bank kết hợp em cũng biết. Những người có mức thu nhập gần 100tr /tháng k phải e k biết, chính là anh con bác em và khách hàng của e bây giờ. Nhưng họ đều đã quay trở lại kd truyền thống sau khi đã trả một đống nợ. Họ chưa hẳn đã thất bại. Vì '' không bao giờ là thất bại. tất cả chỉ là thử thách ''. Nhưng họ biết dừng lại trước khi quá muộn. Không ai nhận ra rằng các sơ đồ trả thưởng đều có vấn đề ở những tầng sau mà chỉ đến lúc đó nó mới bộc lộ. Và không phải ai cũng biết các sơ đồ đó không được '' nhập khẩu '' trực tiếp từ các quốc gia đã có lịch sử bán hàng theo mạng hàng chục, hàng trăm năm...mà chỉ được những thủ lĩnh đầu tiên về MLM ở VN mua bản quyền rồi về chỉnh sửa, chế tác lại cho phù hợp, cho có lợi nhuận cao nhất cho họ mà thôi.
Mà thôi. Em dừng tại đây. Không nói thêm nữa. Cụ chủ nói ít, 2 ,3 dòng nghe còn hay. Chứ nói dài nghe ...lộn xộn lắm. Em chẳng tiếp thu được.
Chúc cụ thành công .

4weelbike

Xe tăng
em không có ít bắt bẻ nhưng:
- đây là đầu comment của cụ :D

- còn đây là cuối comment:

ps: em chưa ác cảm lắm với MLM nhưng thực sự là em không thích....
Cụ siêu thật đấy, cả bài của em dài loằng ngoằng mà cụ để ý đến mới cái đó. Em cũng định giải thích nhưng thôi, đó không phải là mục đích tranh luận.

4weelbike

Xe tăng
Thôi e chiu. Em chả dám tranh luận với cụ chủ nữa đâu. mệt lắm. e k làm Agel. Nhưng mô hình và sản phẩm của FLP, Agel, Tahition noni, khang phú đạt, thiên ngọc minh uy, sinh lợi, tân hy vọng, tiens, HBL, amway, avon, oriflame, sophia paris, vietam, toàn mỹ...e đều biết. e còn biết cả những công ty cụ chủ không biết cơ, vì bây giờ nó không được nhắc đến trong danh sách những công ty đang hđ nữa. cả những công ty mới kíng cong về mỹ phẩm khoa học, về du lịch. về thẻ flexicard của petrolimex và pg bank kết hợp em cũng biết. Những người có mức thu nhập gần 100tr /tháng k phải e k biết, chính là anh con bác em và khách hàng của e bây giờ. Nhưng họ đều đã quay trở lại kd truyền thống sau khi đã trả một đống nợ. Họ chưa hẳn đã thất bại. Vì '' không bao giờ là thất bại. tất cả chỉ là thử thách ''. Nhưng họ biết dừng lại trước khi quá muộn. Không ai nhận ra rằng các sơ đồ trả thưởng đều có vấn đề ở những tầng sau mà chỉ đến lúc đó nó mới bộc lộ. Và không phải ai cũng biết các sơ đồ đó không được '' nhập khẩu '' trực tiếp từ các quốc gia đã có lịch sử bán hàng theo mạng hàng chục, hàng trăm năm...mà chỉ được những thủ lĩnh đầu tiên về MLM ở VN mua bản quyền rồi về chỉnh sửa, chế tác lại cho phù hợp, cho có lợi nhuận cao nhất cho họ mà thôi.
Mà thôi. Em dừng tại đây. Không nói thêm nữa. Cụ chủ nói ít, 2 ,3 dòng nghe còn hay. Chứ nói dài nghe ...lộn xộn lắm. Em chẳng tiếp thu được.
Chúc cụ thành công .
Hóa ra mợ là 1 chuyên gia "nghiên cứu", thế thì em chịu thật, em chỉ biết làm cho tốt 1 việc thôi.
Cám ơn mợ đã cho em hiểu hơn về 1 người đã từng tâm huyết như mợ nói.
Chúc mợ vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối: