[Funland] Bài toán khó giải

Website
www.mocconghoa.com
Lúc bán nhà anh chị ko mong cái tiền trả lại đâu. Nhưng mà muốn vợ chồng người em hiểu cái ơn nghĩa to lớn đó. Giờ lại bảo trả 10 tỷ cả lãi và cảm ơn thì quá đau lòng.
Vâng ạ, em thấy các bạn bênh vợ chồng cậu em, không ổn lắm, chỉ nhìn hiện tại. Phải nghĩ lúc anh chị bán nhà đưa 6 tỉ cho mình, rồi vợ chồng con cái dọn lên ở chung cư ấy. Tôi chắc vợ chồng ông anh đã làm được đến thế thì lúc đưa 6 tỉ, chắc cũng chỉ động viên kiểu: cô chú cầm lấy số tiền này mà làm lại, chứ chả bao giờ nói vợ chồng anh chị cho cô chú vay, lãi suất abc% blablo...như các bác đang chém (theo hướng bên vợ chồng cậu em, dìm bà chị dâu)

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Em mà là vc người em thì em có bao nhiêu trả bấy nhiêu. Lúc phá sản được vc anh trai cứu thì đến lúc cá hồi tiền bạc nó đéi là vấn đề. Vc người anh trai đáng được tôn trọng.

con dơi 141

Xe tăng
Vâng ạ, em thấy các bạn bênh vợ chồng cậu em, không ổn lắm, chỉ nhìn hiện tại. Phải nghĩ lúc anh chị bán nhà đưa 6 tỉ cho mình, rồi vợ chồng con cái dọn lên ở chung cư ấy. Tôi chắc vợ chồng ông anh đã làm được đến thế thì lúc đưa 6 tỉ, chắc cũng chỉ động viên kiểu: cô chú cầm lấy số tiền này mà làm lại, chứ chả bao giờ nói vợ chồng anh chị cho cô chú vay, lãi suất abc% blablo...như các bác đang chém (theo hướng bên vợ chồng cậu em, dìm bà chị dâu)
Lại nghĩ chuyện nhà em. Tối em rảnh biên lên cho các cụ thẩm

Pigwalk

Xe container
Nói chung sau 10 năm thì mọi thứ đều thay đổi, kể cả tình cảm con người, nên việc tìm ra lời giải cho bài toán này là khó. Rát có thế gây nứt vỡ tình cảm gia đình

Su Đình

Xe tăng
Nhiều cụ lại nghĩ lúc cho vay vợ chồng người anh không rạch ròi là về sau trả bằng đất, trả bằng vàng hay lãi suất thế này thế kia, nếu lúc đó vợ chồng người anh đã tính toán vậy thì khả năng cao là sẽ không có chuyện bán nhà đi cho người em vay tiền đâu, vì khả năng mất sạch số tiền lúc đó là rất cao. Còn cụ nào bảo ngày trước cho vay được, giờ lại tính toán hẹp hòi, giúp nhau lúc khó khăn hoạn nạn là quá tốt, còn khi mọi việc ổn rồi thì nên sòng phẳng với nhau trong điều kiện cho phép. Em thấy cụ thớt báo lại phương án giải quyết của 2 nhà như vậy là ổn rồi, giờ cố gắng để tình cảm như xưa là đẹp.