[Funland] Bãi sông Hồng (Ý thức con người và sự vấy bẩn mẹ thiên nhiên)

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Ở đâu có người sống hay đi dạo thì ở đó nên có thùng rác. Chính quyền ở đó phải có trách nhiệm hoặc là cấm dân vào khu đó, hoặc là phải dọn. Kinh phí dọn rác nơi công cộng là từ ngân sách, hoặc cũng có thể thu phí rác. Đừng nói là khu đất đó không thuộc chính quyền nhé.
Suy luận đầu tôm như cụ thì XH không khá lên được đâu cụ ạ .
Tư duy cụ kém mà cứ chê người khác, ở cái bãi đó nó là chỗ đi dạo à? đó là các ông thích tự mò ra để khám phá, muón có chỗ chơi không mất tiền thì phải tự dọn. Sống ở đâu thì thích hợp ở đấy, đòi chính quyền nó lo cho á? sang bển mà ở.

haiphdt

Xe buýt
Ơ thế luật bên mình vứt râc bừa bãi không bị phạt ah cụ.
Phạt gãi còn không bong nối da chết thì phạt làm cái gì.Giáo dục,tuyên truyền đủ kiểu nhưng chỉ trên khẩu hiệu,mà thời buổi này trên khẩu hiệu ai nghe, "mất tự do dân chủ" lắm.Cứ đánh vào túi tiền thì lại kêu "tận thu,thu đủ thứ..."
Dân văn mình nó phạt phát tởn đến già luôn.

Hự.

Xe điện
Ở đâu có người sống hay đi dạo thì ở đó nên có thùng rác. Chính quyền ở đó phải có trách nhiệm hoặc là cấm dân vào khu đó, hoặc là phải dọn. Kinh phí dọn rác nơi công cộng là từ ngân sách, hoặc cũng có thể thu phí rác. Đừng nói là khu đất đó không thuộc chính quyền nhé.
Ở bển trong phố thì ko nói, còn ngoài thành phố thì nó cũng chỉ để thùng rác ở công viên, những nơi ghi rõ là khu vực picnic, vui chơi,... chứ nó ko điên mà rải thùng rác khắp các nơi thiên nhiên, rừng cây, bãi cỏ.... Đi trek qua những nơi vắng vẻ, tự nhiên... nổi hứng cắm trại hay nghỉ ngơi ăn uống thì tự dọn dẹp nhé. Em ko nghĩ cụ ở bển nên cụ mới phát ngôn như vậy, lại còn chê người khác đầu tôm.

Jamebonds

Xe container
Thì các cụ cứ để thùng rác vào đó cho người ta tiện vứt đi, tiện hơn là gom mang về.
Trong một nhóm đi chơi, không phải ai cũng là người vô ý thức. Một vài người có ý thức trong nhóm đó sẽ làm cái việc là gom rác, ném vào đó. Còn không có thùng rác thì dĩ nhiên là ngại gom hơn rồi.
Cụ ở bển nên ko hiểu VN rồi, bãi ko quy hoạch camping thì chính quyền họ ko quan tâm đặt thùng rác, còn tự đặt thì mấy hôm đồng nát nó lượm ngay

Jamebonds

Xe container
Các cụ đi chơi núi Trầm chưa, rác ngập ngụa luôn vì họ cắm trại nhiều ở đó. Em gặp nhắc luôn các em ý, về thu dọn hết vào túi nilong mang về chứ đừng vứt thêm rác nữa.
E đi cắm ở đâu việc đầu tiên là nhặt rác cho cho sạch quanh chỗ m cắm đã, v này giao bọn trẻ con làm rất nhanh mà lại cho hội nó ý thức

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật với mợ là núi Trầm toàn rác với kứt ghê bcm.
Các cụ đi chơi núi Trầm chưa, rác ngập ngụa luôn vì họ cắm trại nhiều ở đó. Em gặp nhắc luôn các em ý, về thu dọn hết vào túi nilong mang về chứ đừng vứt thêm rác nữa.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Ah thế để em nói cho mà nghe. Em mới vào Quy Nhơn chơi dọc bãi biển buổi tối rất đẹp, thùng rác nhan nhản mà toàn thành niên học sinh mạng đồ ăn đồ uống, bia mồi nước ngọt ra uống xong vứt đầy ra bờ kè công viên. Loa kẹo kéo hát hò ầm ĩ dọc bãi biển. Đcm chạy bộ buổi tối thì thích mà nhìn chúng nó ghét vcc.

first love

Xe máy
Tại sao ý thức dân ta lại kém vậy các cụ nhở.. em cứ băn khoăn mãi. người Việt ta rất cần cù,chăm chỉ và thông minh mà tại sao đến bây giờ ý thức, trách nhiệm vẫn chưa thể cải thiện.

first love

Xe máy
nhờ các cụ thông thái thông não giúp em điểm này...

Chembao

Xe container
Trong phố đông đúc còn vứt rác đầy, huống hồ có chỗ vứt thoáng như thế :D Đúng là ý thức kém thật, hy vọng kinh tế phát triển trình độ dân trí cũng được nâng lên.

tải xuống (1).jpg

Laixe80

Xe tăng
Dân đen giờ láo thật, ăn chơi ở bất cứ đâu cũng đòi chính quyền ở đó phải dọn rác cho chúng hoặc ít cũng phải bố trí thùng rác ở đó :))

Dan du an

Xe ba gác

first love

Xe máy
Dân đen giờ láo thật, ăn chơi ở bất cứ đâu cũng đòi chính quyền ở đó phải dọn rác cho chúng hoặc ít cũng phải bố trí thùng rác ở đó :))
chắc cụ bên chính quyền...

lum_dong_tien

Xe tăng
Đấy các cụ xem ý thức dân ta đấy ạ. Mà lại còn toàn là các bạn trẻ... Thế hệ tương lai của đất nước.. Không biết trường lớp các em giáo dục cái gì ko biết
Cái này giáo dục từ gd rất quan trọng rồi mới đến trường lớp. Quen ăn ở văn minh sạch sẽ rồi thì các bạn có xả rác khắp nơi nó cũng ko làm thế.

vanhoangquy

Xe đạp
Đây có phải là hệ quả của 1 nền giáo dục yếu kém, chạy đua thành tích

DE.VN

Xe tăng
Ở bển trong phố thì ko nói, còn ngoài thành phố thì nó cũng chỉ để thùng rác ở công viên, những nơi ghi rõ là khu vực picnic, vui chơi,... chứ nó ko điên mà rải thùng rác khắp các nơi thiên nhiên, rừng cây, bãi cỏ.... Đi trek qua những nơi vắng vẻ, tự nhiên... nổi hứng cắm trại hay nghỉ ngơi ăn uống thì tự dọn dẹp nhé. Em ko nghĩ cụ ở bển nên cụ mới phát ngôn như vậy, lại còn chê người khác đầu tôm.
Bên em những chỗ đi dạo trong rừng vẫn có đặt thùng rác.
Các bãi cho lái xe nghỉ bên đường cao tốc vẫn đặt thùng rác.
Cụ chưa nhìn thấy không có nghĩa là không có.

Hự.

Xe điện
Bên em những chỗ đi dạo trong rừng vẫn có đặt thùng rác.
Các bãi cho lái xe nghỉ bên đường cao tốc vẫn đặt thùng rác.
Cụ chưa nhìn thấy không có nghĩa là không có.
Thực sự cụ ko phân biệt được vì sao có chỗ họ đat thùng rác (kèm theo dịch vụ thu rác) và chỗ họ ko đat thùng rác sao? những chỗ cụ nói thì có thùng rác là hoàn toàn bình thường. Cụ chưa đến những chỗ bãi cỏ, ven hồ, khoảng đất trống trong rừng.... có thể camp, dừng xe nghỉ ngơi, mà ko có thùng rác ạ?

T91

Xe container
Em cũng vừa bên đó về, ăn xong em dập nửa, dọn gọn gàng sạch sẽ mới về
Rộng, thoáng, mênh mông, bình yên ngay chốn đô thàng

T91

Xe container

mời các cụ củ khoai