[Funland] Bãi sông Hồng (Ý thức con người và sự vấy bẩn mẹ thiên nhiên)

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Em ra 1 lần vì nghe mọi người nói thích lắm không khí trong lành này nọ hoá ra éo phải bẩn lắm, bọn nó ỉa đ ái đầy khai hôi thối ko cẩn thận dẫm hết vào, ăn uống hút hít rác vứt hết ra đó.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Ngay giữa thủ đô mà toàn nam thanh nữ tú, chán thật. Em đi leo núi Tây Bắc, các bạn porter rất có ý thức thu gom rác thải nhựa, cho vào gùi rồi mang lại xuống núi.
Nhất là ở Mai Châu - Hoà Bình khá sạch sẽ.

thang89889

[Tịch thu bằng lái]
mấy thằng offer có lý luận là luật ko cấm ợ? ko có biển báo cấm vứt rác ợ?

meodenminh

Xe điện
Hình như có đội thu vé vào bãi này hay sao ấy, giao khoán dọn rác luôn nhỉ?

first love

Xe máy
Không sao, cụ có ý thức là tốt rồi, dạy cho con cụ ý thức tốt nữa, chả nhẽ đến đời cháu lại không văn minh hay sao. Tiện đây em hỏi đường xuống chỗ này 4 bánh đi đường nào vậy các cụ? Vụ cắm trại qua đêm mà mót giải quyết thì ngoài đào hố còn có giải pháp nào không? Em đang tính dựng một cái xe nhà vệ sinh lưu động, vác ra những chố này thu 20k/người không biết ổn không? :))
Cụ ơi hiện tại ở đây vẫn có 1 đơn vị thu phí đều.10k xe máy 20-30k ô tô. Mà ko thấy đơn vị ấy dọn dẹp.em thấy rất bất bình về kiểu chộp dật ấy.

ftts

Xe buýt
Đi lối nào xuống bãi thế các cụ nhỉ?
Em có lần đưa bọn trẻ con qua đấy mà không tìm được đường xuống.

first love

Xe máy
Mồm cụ chưởi ý thức dân chúng, đúng, không sao. Nhưng em có thấy cái thùng rác nào để đó cho người ta quẳng vào đâu ? Nếu cụ yêu bãi giữa , thì cụ ghé qua phường đề nghị họ đặt cho mấy thùng rác vào đó.
Cái ý thức nó ở trong đầu chúng ta, chứ đâu phải ở thùng rác đâu cụ. Ý thức ko có thì thùng rác có ngay bên cạnh cũng như vô hình.

buidoimiennui

Xe điện
Thì rõ ràng là dân trí thấp rồi còn gì. Cứ nhìn phố phường HN bao năm vẫn nhếch nhác bẩn thỉu.

first love

Xe máy
Đảng Quang Vinh dân tộc anh hùng Hồ Chí Minh vĩ đại
Cái này chỉ là con sâu làm rầu nồi canh thôi anh
Chúng ta ko đề cập đến vấn đề chính trị. Vấn đề ở đây là ý thức của đại đa số người khi đến nơi đây. Ko phải số ít đâu cụ

Traubotube

Xe điện
Đấy các cụ xem ý thức dân ta đấy ạ. Mà lại còn toàn là các bạn trẻ... Thế hệ tương lai của đất nước.. Không biết trường lớp các em giáo dục cái gì ko biết
Đừng đổ lỗi mỗi cho trường cụ ah.

Chỗ này mấy bố gần đấy thu khá tiền kêu là dọn vệ sinh, thấy dọn mẹ gì đâu nhờ :D

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Em ra 1 lần vì nghe mọi người nói thích lắm không khí trong lành này nọ hoá ra éo phải bẩn lắm, bọn nó ỉa đ ái đầy khai hôi thối ko cẩn thận dẫm hết vào, ăn uống hút hít rác vứt hết ra đó.
Bọn em ngày xưa có câu: Dân phố là bố dân bãi.
Nói vui thôi, giờ không biết thế nào vì mấy chục năm nay em cũng ra sông Hồng. Chứ ngày xưa những năm 90 thì kinh lắm, ra bờ sông lúc nào cũng có mùi hôi thối, không cẩn thận là dẫm phải bom ngay.
Thời đó dân ngoài bãi tuyền giang hồ tứ chiếng cả.

Studer

Xe tăng
Tại sao mấy năm gần đây nước sông Hồng cứ trong veo các cụ nhể

first love

Xe máy
Đừng đổ lỗi mỗi cho trường cụ ah.
Em nói chưa hết cụ ạ. Chung chung là cách giáo dục. Bao gồm cả phụ huynh
Em thấy ngày nghỉ nhiều cụ mợ và gia đình kéo nhau ra đây cắm trại. Chắc có nhiều member OFF. Mà tại sao các cụ mợ chơi xong ko dọn rác mình bỏ ra nhỉ. Xong là đứng dậy chuồn, cư nghĩ rác có người khác dọn ?
Không biết có cụ nào không nhờ hờ hờ..

LuckyCar

Xe container
Mồm cụ chưởi ý thức dân chúng, đúng, không sao. Nhưng em có thấy cái thùng rác nào để đó cho người ta quẳng vào đâu ? Nếu cụ yêu bãi giữa , thì cụ ghé qua phường đề nghị họ đặt cho mấy thùng rác vào đó.
Sang Nhật, (em không cuồng Nhật, chỉ là lấy ví dụ cho dễ) đi cả ngày có thể không nhìn thấy cái thùng rác nào, thế mà không thấy rác ngoài đường. Đây là vấn đề ý thức, dân trí thôi cụ.

Jamebonds

Xe container
Hội em đi cắm trại không có thùng rác thì phải tự để rác vào túi bóng mang về tới chỗ nào để rác thì vứt. Không thể đổ tại không có thùng rác rồi vứt đó được, một số nơi Camping ở giữa rừng, thiên nhiên làm gì có thùng rác, vậy chỗ đó thì cứ vứt hay sao?

first love

Xe máy
Sang Nhật, (em không cuồng Nhật, chỉ là lấy ví dụ cho dễ) đi cả ngày có thể không nhìn thấy cái thùng rác nào, thế mà không thấy rác ngoài đường. Đây là vấn đề ý thức, dân trí thôi cụ.
Em đã từng sống bên ấy 6 năm. Rác thải hầu như đều mang về nhà hết cụ ạ. Rồi để gọn ra chỗ phân loại. Đến ngày có người đến thu. Cộng đồng người việt bên ấy cũng luôn gặp vấn đề về ý thức xả rác bừa bãi.cảnh sát đến nhắc nhở liên tục.