[Funland] Bắc Triều tiên nóng hổi trong máy ảnh của em

Bung To

Xe điện
Cụ chủ đi dự Đại hội bầu anh Kim cháu lên TBT rùi. Ảnh không phải cụ chụp hay sao mà không thuyết minh địa điểm cho anh em.

vit.kts

Xe hơi
Ông nào khen sạch sang đấy mà sống, tôi đành sống ở cái HN bẩn này cũng được
Em like ý kiến cụ này. Đứng ngoài nhìn nhà hàng xóm qua vài bức ảnh, rồi quay về nhà mình bĩu môi, dè bỉu. Nản!!!!

hailoc

Xe tải
[/QUOTE]
BTT mà mở cửa thì hội off thoải mái "pháo giàn" các cụ nhế :D

Picnic

Xe tải
bao giờ Hn đc rộng rãi thênh thang như thế nhỉ...???
Chắc cụ kô biết, em lớn lên ở trung tâm HN (quận HK), ngày xưa, 8h sáng, 4h chiều em vẫn đá bóng vô tư dưới lòng đường mà đường hồi đấy cũng sạch lắm, nằm giữa lòng đường kô tý bụi, chân đất chạy vô tư khắp các phố.
Phố phường, nhà cửa HN ngày ấy kô được to đẹp như BTT trong ảnh, em nghĩ mấy cái công trình cầu đường của BTT này cũng xây từ những năm 80-90.

Chỉnh sửa cuối:

benghe

Xe điện
Em like ý kiến cụ này. Đứng ngoài nhìn nhà hàng xóm qua vài bức ảnh, rồi quay về nhà mình bĩu môi, dè bỉu. Nản!!!!
Không ở được đâu các cụ ợ,,, nó hơi làm hàng ngoài mặt phố tý thôi, ra đằng sau thì ôi thôi dồi... cực kỳ nhếch nhác, bẩn thỉu, nghèo khổ, cũ kỹ, thiếu thốn,... nói chung là đừng thấy đỏ mà tưởng chín!

vietran

Xe ba gác
Mấy ảnh này là nó bố trí BẮT các cụ chụp để q/c cho nó. Em xem nhiều lắm rồi ạ.

Cụ có cái nào cuộc sống đời thường của nó mới quý ạ, em rất thèm đấy.
Chuẩn
Mà có kh nó dùng PS hoặc dựng mô hình xong chụp, sau đó nhét thẻ nhớ vào máy ảnh của khách. Tự dưng thấy trong máy mà lị

redhair

Xe tải
Ở nơi dân đang đói ăn mà nhà và phố đẹp thế, em cũng nghi nghi

vivixinhxinh

Xe hơi
Website
www.thicongxaydungnhadandung.com
Nó xây thế này hầu hết là tài trợ từ Tung của, bên này đói meo, k có điện, nhà cao tầng chỉ sống được đến tầng 5 thôi, làm gì có thang máy

roro

Xe tăng
BTT kém VN mình nhiều thứ, nhưng ít nhất 1 cái dứt khoát nó hơn mình đấy là "quy hoạch đô thị".

benghe

Xe điện

Có vài cái, cụ xem tạm

Học sinh đi học, mỗi đứa mang theo 1 cái ghế cá nhân

Nhân dân tại thủ đô đi làm, mang theo nông cụ cá nhân, hoặc đi bộ thế này, hoặc đi bằng xe tải

Trẻ con quét đường phố gần Cung mặt trời

Hết xăng

Xe tăng

Em vote ý kiến 2 cụ. Mấy cụ kia sống qua thực tế lịch sử, được tiếp nhận thông tin đa chiều mà vẫn "thấy đỏ tưởng chín" thì giỏi thật

Chắc cụ kô biết, em lớn lên ở trung tâm HN (quận HK), ngày xưa, 8h sáng, 4h chiều em vẫn đá bóng vô tư dưới lòng đường mà đường hồi đấy cũng sạch lắm, nằm giữa lòng đường kô tý bụi, chân đất chạy vô tư khắp các phố.
Phố phường, nhà cửa HN ngày ấy kô được to đẹp như BTT trong ảnh, em nghĩ mấy cái công trình cầu đường của BTT này cũng xây từ những năm 80-90.
Cụ nói đúng, hồi đó điện nước mất liên miên, dân phố cổ nửa đêm phải ra đường ngủ, người lớn dùng chiếu, trẻ con mải chơi ko có chiếu cũng khèo giữa tim đường mà ngủ chẳng sạch như nền đá hoa nhưng cũng chẳng bẩn mấy

letung

Xe tải
Trông dân như Manocanh, đường phố ảm đạm , u tối như thành phố chết ây!

sanvuonnoithat

Xe đạp

Những bức ảnh bề ngoài hoành tráng sạch sẽ em cũng thấy nhiều. Cụ chủ có ảnh đời thường của người dân không ạ? Những bức ảnh đó xem chắc là hấp dẫn hơn.
Nói đến BTT, hình như mặc định trong mọi người là 1 cuộc sống nghèo hèn khổ cực. Có người chỉ thích xem cảnh người ta kém mình để tự an ủi: hóa ra mình cũng sướng chán - đúng như nhận xét của 1 đạo diễn khi lý giải tại sao dạng phim Osin, Nô tì Isaura... lại nổi tiếng ở VN đến thế. Em cũng muốn đưa ra 1 cái nhìn toàn diện nhưng muốn chẳng được:

Chuẩn
Mà có kh nó dùng PS hoặc dựng mô hình xong chụp, sau đó nhét thẻ nhớ vào máy ảnh của khách. Tự dưng thấy trong máy mà lị
Hị hị, vế đầu em không rõ, còn vế sau em đã nói từ trước rùi mà

Cụ Bẹn ghe đã sang tận nơi, chụp bao nhiêu ảnh về 1 mảng đời khác và nói thế này, em nghĩ khỏi cần bàn cãi thêm gì nữa
Không ở được đâu các cụ ợ,,, nó hơi làm hàng ngoài mặt phố tý thôi, ra đằng sau thì ôi thôi dồi... cực kỳ nhếch nhác, bẩn thỉu, nghèo khổ, cũ kỹ, thiếu thốn,... nói chung là đừng thấy đỏ mà tưởng chín!
Vì thế em lại phọt tiếp những ảnh cách đây vài năm đang nằm trong máy em. Xấu đẹp, thật giả không quan trọng - cái chính là chụp ở BTT và chưa từng đăng ở đâu khác.

Trong 1 số ảnh có vài cụ đeo mặt nạ cho fun, các cụ chớ lấy làm lạ nhé

...

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Có cái video này các cụ ngó xem sao?
[video=youtube;zzFiwjN_41I]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=zzFiwjN_41I#t=82s[/video]

xetaplai77

Xe tải
nhìn TP sạch, đẹp, nhưng vắng bóng người. đâu cũng cảnh sếp hàng ngăn nắp và có người mặc đồng phục khăp nơi ---->> Em cảm giác đây như 1 trại tập trung khổng lồ các cụ ah.

TTE

Xe hơi
Có quả Putin chụp với em BTT trắng thế. Mà BTT cũng có lếch xù thì kinh nhỉ. em cứ tưởng bên ấy chì có lada với cả Giả phóng thôi chứ.

pingpoong

Xe tăng
các cụ ơi không biết bên ấy có ợp rốt cờ lắp với o tô phun, uếp trẻ thơ... không nhể :))

Inox75

Xe tăng
Cụ chủ tuyền đc đi những nơi họ sắp đặt trước nên BTT trông hoành tráng chứ mặt sau như mấy cái thớt bên Câu chuyện các chuyến đi mới thấy đc toàn cảnh BTT như thế nào

Bluehat

Xe đạp
Cứ xem Hàn Quốc mà nghĩ đến BTT, bọn láo lếu đàn áp, bóc lột nhân dân

7663A18

Xe tăng
Cứ xem Hàn Quốc mà nghĩ đến BTT, bọn láo lếu đàn áp, bóc lột nhân dân
Cụ nói bóc lột là sao ạ? có giống với cái bóc lột cụ ga đa phi bên li bi hay các cụ xxy nhà mềnh không ạ?