[Funland] Bắc Triều tiên nóng hổi trong máy ảnh của em

Văn Đoành

Xe điện
Cụ trong đoàn đi biểu diễn văn nghệ bên đc BTT đấy à?

Mấy ảnh đầu là khu đô thị mới kiểu như đang xây trên Mỹ đình. Có điều thời gian xây nhanh kỷ lục: hơn 2 năm.

Típ ạ:

Mai tiếp các cụ nhé.
Ồhh, có cả quán nhậu (kiểu có gác tay) này!

Chỉnh sửa cuối:

ltgbau

Xe tăng
Nhìn nó cứ lạnh lẽo giả giả kiểu gì ý nhỉ :-?

miwon

Xe tăng
em thèm được đi chơi 1 lần như cụ chủ - mà e là khó lắm lắm

czechonline

Xe điện
Cảnh đẹp nhưng u ám như các nước đông Âu những năm 80 . So với cuộc sống bon chen VN thì đúng là một trời một vực . Tuy rằng hệ thống cơ sở hạ tầng tốt hơn VN nhưng mà sống ở thành phố như vậy buồn chắc chết luôn .

T91

Xe container
đường đẹp mà chẳng có xe gì cả

move

Xe tăng
sạch, đẹp, gọn gàng thoáng đãng không lô nhố, dày đặc như ở hà nội. vod cha con nhà a Kim
=)), chắc cụ mới dùng internet và tivi

Em cứ tưởng BTT bị cấm vận họ nghèo nàn, lạc hậu, xấu xấu bẩn bẩn ... thế mà chỉ qua mấy bức ảnh em thấy rất khâm phục họ. Công trình giao thông rộng rãi, hiện đại, sạch sẽ, nhà cao tầng ... nhiều xe ô tua xịn phết đấy chứ lại còn tự làm dầu được *** nữa chứ, có cái này rồi khối ông lớn phải e dè BTT.
cụ dễ tin người nhỉ :)
Cụ Chủ post những tấm ảnh này là có Ý ĐỒ, vớ vẩn lại có sự chỉ đạo ở TRỂN, iem cứ dự bừa như thế :))
chuẩn cụ ơi

nhìn TP sạch, đẹp, nhưng vắng bóng người. đâu cũng cảnh sếp hàng ngăn nắp và có người mặc đồng phục khăp nơi ---->> Em cảm giác đây như 1 trại tập trung khổng lồ các cụ ah.
nó đúng là như thế.

Nhìn cứ như thành phố chết, dân đói nên nụ cười cũng cần tiết kiệm để đỡ mất năng lượng

Chỉnh sửa cuối:

volume

Xe tăng
Nhưng bức ảnh giá trị đấy, thank bác chủ

move

Xe tăng
Cảnh đẹp nhưng u ám như các nước đông Âu những năm 80 . So với cuộc sống bon chen VN thì đúng là một trời một vực . Tuy rằng hệ thống cơ sở hạ tầng tốt hơn VN nhưng mà sống ở thành phố như vậy buồn chắc chết luôn .
hạ tầng của nó cũng do Liên Xô giúp đỡ xây dựng, chứ mấy chục năm nay nó có làm đc cái gì đâu.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
BTT bây giờ khác gì ở Hà Nội vào những năm bao cấp , ở HN thời bao cấp thì rõ về BTT nhất , chiều tầm 4h-6h cũng như 13h trưa :)) , ngoài đường chả có ai , cửa hàng mặt tiền Hồ Hoàn Kiếm chẳng buôn bán gì , lác đác mấy cửa hàng ảnh Kim .

HN trước những năm 80 được các nước phương Tây bình chọn là 1 trong 10 thành phố đẹp nhất Châu Á , vì toàn biệt thự 500m2 - 1000m2

Các cụ có tin rằng thời bao cấp ở Hà Nội muốn ăn con Gà hay con Vịt cũng phải giấu giếm không , luộc Gà xong khi chặt cũng phải chặt nhẹ tay không xxx biết nó đến nó hỏi lấy đâu ra , nhục nhất là ăn Vịt luộc vì thịt Vịt luộc + Tỏi + nước mắm nó thơm lắm , mùi thì không giấu được , ăn xong xxx nó đến kiểm tra , gia đình lúc đó phải bọc sương + lông đem chôn :(( , quá nhục nhã khi nghĩ lại . Nhà em có cái xe đạp cũng phải đăng ký biển số , gắp thăm được cái Săm xe là vui lắm , không thì phải dùng Săm cũ cắt ra buộc vào như bó bột mà đi , xếp hàng mua thực phẩm đến lượt mình thì hết :( , cả tháng mới được cải thiện 1 bữa Bún Chả hay 1 bát Phở . Chán chả buồn chết

Nhưng em thấy các bức ảnh về BTT toàn ở ngoài phố , sao không cho chụp trong nhà dân ? , chắc trong nhà dân có vấn đề , VD : mùa đông lạnh âm độ thì người dân BTT sưởi ấm bằng cái gì , hay sức khỏe họ tốt họ không cần sưởi @@ , chắc cũng như Đông Đức ngày xưa nhỉ các cụ nhỉ

Ngựa hoang.66

Xe tải
BTT bây giờ khác gì ở Hà Nội vào những năm bao cấp , ở HN thời bao cấp thì rõ về BTT nhất , chiều tầm 4h-6h cũng như 13h trưa :)) , ngoài đường chả có ai , cửa hàng mặt tiền Hồ Hoàn Kiếm chẳng buôn bán gì , lác đác mấy cửa hàng ảnh Kim .

HN trước những năm 80 được các nước phương Tây bình chọn là 1 trong 10 thành phố đẹp nhất Châu Á , vì toàn biệt thự 500m2 - 1000m2

Các cụ có tin rằng thời bao cấp ở Hà Nội muốn ăn con Gà hay con Vịt cũng phải giấu giếm không , luộc Gà xong khi chặt cũng phải chặt nhẹ tay không xxx biết nó đến nó hỏi lấy đâu ra , nhục nhất là ăn Vịt luộc vì thịt Vịt luộc + Tỏi + nước mắm nó thơm lắm , mùi thì không giấu được , ăn xong xxx nó đến kiểm tra , gia đình lúc đó phải bọc sương + lông đem chôn :(( , quá nhục nhã khi nghĩ lại . Nhà em có cái xe đạp cũng phải đăng ký biển số , gắp thăm được cái Săm xe là vui lắm , không thì phải dùng Săm cũ cắt ra buộc vào như bó bột mà đi , xếp hàng mua thực phẩm đến lượt mình thì hết :( , cả tháng mới được cải thiện 1 bữa Bún Chả hay 1 bát Phở . Chán chả buồn chết

Nhưng em thấy các bức ảnh về BTT toàn ở ngoài phố , sao không cho chụp trong nhà dân ? , chắc trong nhà dân có vấn đề , VD : mùa đông lạnh âm độ thì người dân BTT sưởi ấm bằng cái gì , hay sức khỏe họ tốt họ không cần sưởi @@ , chắc cũng như Đông Đức ngày xưa nhỉ các cụ nhỉ
Chuyện cụ hay quá, đông Đức ngày xưa như thế nào ạ?

doctor76

Xe ba gác
Người OF
1 phần sự thật đây
[video=youtube;zgNr5FIqILE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=zgNr5FIqILE#t=10s[/video]

natuan01

Xe máy
topic này lại hot đây. Tks bác chủ top

AQ.

Xe tăng
Đứng đẹp thế này chứ, chả bù cho 3x nhà mình.
Em là em kết các chị CSGT này lắm:
[video=youtube;MGbQ7QRndcA]http://www.youtube.com/watch?NR=1&feature=fvwp&v=MGbQ7QRndcA[/video]

2 chị nhé. Đổi gác oai như các chú gác Lăng Bác.
[video=youtube;6YVIBawHaQY]http://www.youtube.com/watch?NR=1&feature=endscreen&v=6YVIBawHaQY[/video]

Mazspeed

Xe container
Nghèo đói thì là cái chắc chắn rồi. Chỉ cần nghe phát biểu của các cấp chóp bu, chế độ thực thi chính sách "ưu tiên quân sự" thì không bao giờ giầu được. Người ta ưu tiên phát triển kinh tế, ưu tiên phát triển khoa học kỹ thuật, ưu tiên phát triển giáo dục y tế, ưu tiên phát triển an sinh xã hội, ưu tiên phát triển dân chủ v.v. thì mình lại ưu tiên quân sự, thế thì chắc chắn là đói. Nhưng thôi biết vậy, còn ảnh ọt thì cứ xem coi như là nhìn từ 1 phía.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa các Cụ có câu nghèo thì hèn quả đúng k sai nhìn mặt ông nào ông ấy cứ hèn hèn trông tội thật. E cũng sống thời A Duẩn rồi nên E thấm lắm, chẳng may có con gà thì phải dùng kéo cắt chứ chặt thì có mà lạy ông tôi ở bụi này à