[Funland] Bắc Triều tiên nóng hổi trong máy ảnh của em

Hết xăng

Xe tăng
BTT bây giờ khác gì ở Hà Nội vào những năm bao cấp , ở HN thời bao cấp thì rõ về BTT nhất , chiều tầm 4h-6h cũng như 13h trưa :)) , ngoài đường chả có ai , cửa hàng mặt tiền Hồ Hoàn Kiếm chẳng buôn bán gì , lác đác mấy cửa hàng ảnh Kim .

HN trước những năm 80 được các nước phương Tây bình chọn là 1 trong 10 thành phố đẹp nhất Châu Á , vì toàn biệt thự 500m2 - 1000m2

Các cụ có tin rằng thời bao cấp ở Hà Nội muốn ăn con Gà hay con Vịt cũng phải giấu giếm không , luộc Gà xong khi chặt cũng phải chặt nhẹ tay không xxx biết nó đến nó hỏi lấy đâu ra , nhục nhất là ăn Vịt luộc vì thịt Vịt luộc + Tỏi + nước mắm nó thơm lắm , mùi thì không giấu được , ăn xong xxx nó đến kiểm tra , gia đình lúc đó phải bọc sương + lông đem chôn :(( , quá nhục nhã khi nghĩ lại . Nhà em có cái xe đạp cũng phải đăng ký biển số , gắp thăm được cái Săm xe là vui lắm , không thì phải dùng Săm cũ cắt ra buộc vào như bó bột mà đi , xếp hàng mua thực phẩm đến lượt mình thì hết :( , cả tháng mới được cải thiện 1 bữa Bún Chả hay 1 bát Phở . Chán chả buồn chết

Nhưng em thấy các bức ảnh về BTT toàn ở ngoài phố , sao không cho chụp trong nhà dân ? , chắc trong nhà dân có vấn đề , VD : mùa đông lạnh âm độ thì người dân BTT sưởi ấm bằng cái gì , hay sức khỏe họ tốt họ không cần sưởi @@ , chắc cũng như Đông Đức ngày xưa nhỉ các cụ nhỉ
Chỗ in đậm đó em cũng nghe đc từ chính bố mẹ kể lại. Ngoài ra chính mắt em cũng xem cảnh nhà em bị xxx đến khám nhà (lý do khi đó bố em làm nghề sửa chữa đồ lặt vặt dư giả hơn công chức nhà h2o nên bị vịn). Cụ nói xe đạp buộc lốp làm em nhớ câu "Ăn cơm qua loa, mặc áo da đi xe cố vấn"

hongdt.hn

Xe máy
Cái kiểu anh bắc Hàn thế này mai em cũng mời bọn CNN, BBC sang VN. Chỉ cho chúng nó chụp Hồ gươm buổi sáng sớm các cụ già đang tập thể dục, rồi Hồ tây buổi chiều tối khi các đôi tâm sự, tòa nhà Keangnam, The Manor, đường Hùng vương ( đoạn trước cửa lăng)....cấm chụp đường xá linh tinh. Đem về Anh, Mỹ bọn nó lại khen HN có không khí trong lành và sạch sẽ hơn cả chúng nó =))
Chí phở :):)) các bác sang thăm BTT có đời nào nó cho bác đi thả phanh, thích chụp hay quay gì thì quay đâu. Nó chỉ đưa mình đến chỗ đẹp thôi.
Mình cũng làm như thế để quảng bá hình ảnh đất nước mình đơi thôi :)):))

natuan01

Xe máy
Tuyền ảnh làm hàng, các cụ vào thớt cụ Bẹn ghẻ ngó thử xem http://www.otofun.net/threads/179730-em-di-cong-tac-bac-trieu-tien-cac-cu-o
Thớt của cụ benghe hay quá. E tình cờ search được cuốn Pictorial CHOSEN and Manchuria mà có cụ giới thiệu trong thớt đó viết về Choson (cụ nào chơi AOE biết đội quân này ;))) những năm đầu thế kỷ 20 xuất bản năm 1919 rất hay. Các cụ download ở link bên dưới nhé.

http://free4engineers.blogspot.com/2012/04/pictorial-chosen-and-manchuria.html

zippotau

Xe máy
Như thành phố ma ấy các cụ nhỉ. Nhạc phụ đại nhân em năm 2002 đi công tác BTT về bảo thật may mắn khi được sống ở VN :D

hongdanh

Xe tải
Một thành phố nhìn không có sức sống

linhmr

Xe máy
Khá tò mò về đất nước này, chả có mấy thông tin ra ngoài, họ có giống VN năm 80 k nhỉ?

Maluc

Xe tải
Cụ chụp chắc toàn khu trung tâm thủ đô hay sao mà nhìn hiện đại và đẹp vậy

muadem

Xe cút kít
Quy hoạch mới Rộng và Thoáng không như ở ta chen chúc bức bối vụn vặt :P

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Ảnh kụ chụp đẹp: kỹ thuật đẹp, nơi chụp cũng đẹp, con người cũng đẹp...em tự hỏi chắc kụ k được ra hoặc không có time để ra khu dân lao động, dân thường sinh sống hàng ngày để có những bức ảnh hiện thực sinh động hơn.

Đại Ca

Xe tải
Cụ chụp chắc toàn khu trung tâm thủ đô hay sao mà nhìn hiện đại và đẹp vậy
Hàng để phục vụ chụp ảnh tuyên truyền tất nhiên phải đẹp rồi. Nhà xây không để ở, phố xây để trang trí thành phố. Ngoài ra chỉ được chụp những chỗ đã được kiểm duyệt.

Gabpearl

Xe buýt
Ku Ul này mà OK viện trợ từ Mẽo hay chấp nhận hợp tác với NTT thì nó phát triển hơn nhiều so với VN đấy

muadem

Xe cút kít
Cũng chỉ được tý phong cảnh bề ngoài. Cái đói cái khổ hiện rõ trên khuôn mặt dân chúng.