[CCCĐ] Ba Vì thì có cái gì?

Mioky

Xe đạp
e cũng xin chủ thớt đăng vài bức ảnh cho vui vẻ !
trên này có hoa có chùa có tượng có sương mù có cả người đẹp nữa nhé..

NHON 2012

Xe điện
Em vào hóng vụ sữa bò của các cụ :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
e cũng xin chủ thớt đăng vài bức ảnh cho vui vẻ !
trên này có hoa có chùa có tượng có sương mù có cả người đẹp nữa nhé..
Mải nhìn mợ kia nên em chẳng thấy cái tháp nào luôn :P

ku_li_ngo72

Xe hơi
Cụ lại giống e rồi. Về nhà thấy mợ ấy to quá. Ko thấy j hết trơn
Theo lẽ thường mà được thì chắc em xin phép Crop cho có khuôn khổ chút đỡ mất phương hướng ạ :P

NHON 2012

Xe điện
Hết sữa lại núi. BV nhiều đặc sản quá :D

anhydrousman

Xe hơi
Website
danhchobeyeu.com
Mùa này đi Ba Vì rất đẹp, rất ảo trong mây - sương mờ, ánh nắng xem qua rừng cây, không khí trong lành, mát mẻ, hoa dã quỳ rất đẹp.
Chỉ tiếc một điều là hơi đông :)
Thích thì cứ đi thôi các bác nhỉ :)

tvdung

Xe điện
Thôi em đi tiếp lên Đền Thượng và đến thờ Bác Hồ, từ Nhà thờ đổ lên đây đường nhỏ hẹp hơn, cua cũng gấp hơn và sương mù cũng nhiều hơn, vào sâu trong rừng nên cảnh cũng đẹp hơn
Trên đường này có qua mấy điểm nữa là Quần thể Bách xanh cổ thụ, đỉnh Tiểu đồng và đỉnh Ngọc Hoa (1131m) nữa mà em cũng chưa qua lần nào, đi Ba Vì đến 4, 5 lần rồi mà vẫn cảm thấy mình đi loáng thoáng quá :((
Để lần sau em đi nốt mấy chỗ còn bỏ sót, em sẽ viết bổ sung tiếp cho bài đầy đủ vậy.
Trên đường đi có điểm ngắm sông Đà rất đẹp, nhưng nó lại ngay đoạn cua gấp nên cũng hơi nguy hiểm, nhiều bạn hay dừng ở đây chụp ảnh em thấy cũng hơi kinh, nên thôi em cứ ngồi trong xe bắn ra cho chắc, dù ảnh có không đẹp lắm :))

Đường lên nhiều đoạn mịt mù, xe máy ô tô lẫn lộn, được cái các bạn trẻ giờ đi đâu cũng có thêm cây gậy thần của tôn ngộ không có thể thò ra thụt vào bất cứ ở đâu, bực nhất là những lúc đi xe cũng thò ra thụt vào vô tội vạ, đường thì đã hẹp nhiều lúc cũng bực chả lẽ lại táng cho phát vào gậy nhỡ lại lăn quay cả người ra đấy thì khổ cả mẹ lẫn con, nên đành nhịn mà tránh :(
Có những bạn thậm chí chắc còn chưa biết đi đường núi thế nào, lên dốc cao cua gấp hình như vẫn để số 3, giữa dốc xe chả lên được nữa bị trôi ngược lại thì hò bạn nhảy xuống đủn rồi cười trừ rõ duyên, bỏ lại sau lưng một đống người ngơ ngác chả hiểu làm sao :(

Gần đến đỉnh núi, có vẻ càng ngày lượng người đổ lên đây càng đông nên người ta cũng đang cho làm đường rộng ra, đang phá đá mở đường nên nhiều đoạn bụi mù mịt, đất đá lởm chởm

Lên đến nơi những ngày này thì bãi đỗ xe đông nghịt người, đúng như đi hội, cứ thấy lắm người là em chả buồn chụp. Nhưng thực ra dịp này cũng chỉ đông xe máy vì chủ yếu là thanh niên lên ngắm hóa rồi nhân tiện đi vãn cảnh checkin, chưa đông bằng những dịp các cụ đi lễ hội đầu năm bằng oto
Em nhớ dịp đầu năm đi lên oto cứ gọi là xếp hàng dài rằng rặc cách xa bãi đỗ xe cả cây số rồi đi bộ lên, trời thì mây mù, mưa phùn rả rích, cảm giác ướt nhẹp khó chịu

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Những khu này vẫn phải xe máy đi mới phiêu, có thời gian thả hồn vào thiên nhiên mơ mộng quên hết mọi xô bồ thường ngày.

Mioky

Xe đạp
Những khu này vẫn phải xe máy đi mới phiêu, có thời gian thả hồn vào thiên nhiên mơ mộng quên hết mọi xô bồ thường ngày.
cụ ơi
bữa đó e đi xe máy nè về chả khác dân phượt là nhẹ còn nói trắng ra cứ như anh thợ đào núi từ trên xuống dưới ko có chõ nào là ko có bụi đất.
Phiêu thật lực....

tvdung

Xe điện
cụ ơi
bữa đó e đi xe máy nè về chả khác dân phượt là nhẹ còn nói trắng ra cứ như anh thợ đào núi từ trên xuống dưới ko có chõ nào là ko có bụi đất.
Phiêu thật lực....
Không có ảnh em ứ tin :))

tranquang83

Xe điện
Tớ có thời gian dài leo lên leo xuống đỉnh Ba Vì có lẽ cách nay chừng 20 năm... Có mấy hình ảnh chụp bằng phim sang đất Phú Thọ

tvdung

Xe điện
Đường leo lên Đền Thượng và Đền thờ Bác Hồ cơ bản là dễ đi, vì giờ đều có bậc thang hết rồi, lên Đền Thượng thì quãng đường ngắn hơn (cỡ khoảng 1000 bậc) nhưng dốc hơn, đền thờ Bác Hồ thoải hơn nhưng dài hơn (khoảng 1500 bậc)
Bậc thang leo nhanh thì mệt, nên cứ tà tà mà đi, vừa đi vừa ngắm cảnh thì kiểu gì cũng đến, cũng không quá mệt, thằng cu nhà em nó còn leo phăm phăm mà :))

Hai bà cháu nhà này cũng cứ tà tà leo chả vấn đề gì. Đi với trẻ con cứ mệt là nghỉ, kể cả đi vài bước mà bọn nó kêu mệt là dừng nghỉ, phải kiên quyết không có cõng, bế gì cả, nhượng bộ với chúng nó 1 lần thì khổ thôi rồi :((
Vừa đi vừa phải chỉ chỏ cho chúng nó những thứ hay ho như chỗ này có cái này, cái nọ, con nọ con kia kích thích trí tò mò khám phá

Thi thoảng cũng phải kích thích bằng cách tạo thử thách nhỏ bé cho chúng nó chút để nâng cao "sĩ diện" :))
Với người lớn thì là bình thường lắm, nhưng với trẻ con, có thể chúng nó sẽ nhớ mãi, sau này tán gái khéo lại thêu dệt thành 1 chuyến phiêu lưu kỳ thú chứ chả chơi :))

Tất cả anh hùng cũng chẳng thể qua nổi cửa ải mỹ nhân đâu :))

Đường lên Đền Thượng cũng là những bậc đá, đường thì dốc hơn khá nhiều

Từ Đền Thượng nhìn thấy được 1 dải sông Đà uốn lượn rất đẹp

Ngược lên núi thêm trăm bậc thang dốc đứng nữa là lên đến đền Mẫu, lên đây có thể quan sát thấy toàn bộ núi Ba Vì, đền thờ Bác Hồ ở núi bên kia cùng còn sông Đà uốn lượn bên dưới

Phía đền thờ Bác Hồ nổi bật nhất là tháp Báo Thiên

Ngày đông đúc nên phượt thủ ở khắp mọi nơi

Đi thẳng hình như mới là vào đền thờ Bác Hồ, tương truyền ở đây là nơi lưu giữ nội tạng của Bác, nhưng mà đông quá, với lại bố vợ ngồi dưới cứ giục nên em lại xuống
Lên đây còn chỉ kịp chào cụ NT gì đấy mấy câu rồi lại phải xuống ngay, vẫn tiếc vì không ở lại giao lưu với các cụ ofer được

tvdung

Xe điện
Hình này của bác tranquang83 với hình này của em có lẽ cùng 1 góc chụp, cùng 1 cái cây, sau 20 năm cái cây nó bị chết rồi thì phải :(
Chỉ có sông với núi là không thay đổi

dinhhatay

Xe tải
Hôm trước em cũng lên đây nhưng mà là khảo sát mở rộng đền thượng. nhưng sau chuyển Công tác không tham gia DA đó nữa ko biết giơid đã thi công chưa?