[CCCĐ] Ba Vì thì có cái gì?

Stephen Chow

Xe hơi
Bác quá khen rồi, em chỉ thích chụp thôi, chứ ở đây thiên nhiên nó đẹp sẵn rồi :))

Hôm nay với ngày mai thời tiết quá lý tưởng luôn đấy các cụ ạ, trời nắng đẹp, lạnh lạnh, quá quá đẹp cho 1 chuyến đi chơi :)
Ba Vì cuối tuần này Dã Quỳ vẫn còn tưng bừng lắm
Cảm ơn cụ, đang cuối năm bận quá chưa sắp xếp được cụ ạ

dinhhatay

Xe tải
Rừng thông cũng là chỗ cắm trại lý tưởng, mọi người lên Ba Vì thường chọn địa điểm này để dựng trại, thường thức bữa trưa với những món ăn chuẩn bị sẵn hoặc thuê các bếp nướng từ dịch vụ cho thuê bếp nướng, lều trại, chiếu trải tại đây (bạn có thể hỏi bảo vệ hoặc bất cứ nhân viên nào trên này để được chỉ dẫn)
Đầu mùa Đông, chả có gì thú vị, thư thái bằng việc chơi với con cái xong, oánh chén 1 bữa nhẹ nhàng với gấu rồi cả nhà chui vào lều làm 1 giấc giữa tiết trời se se lạnh dừ lày các cụ nhỉ :))

Chỗ này cũng rất lãng mạn đối với các cặp đôi chuẩn bị tổ chức đám cưới, chụp ảnh cưới thêm tí thuốc thang nữa thì sẽ rất lung linh, chả khác gì đang chụp ảnh ở Âu Châu :)

Cô dâu chú dể cắm môi nhau trước mặt cháu thế này thì nguy quá

echnikj

Xe container
Từ coste 400 đi ngược lên đền Thượng, trên đường đi sẽ gặp vài điểm tham quan mà các cụ có thể thư thái tản bộ dưới tán cây rừng hoặc cũng có thể cắm trại ngủ lại qua đêm, nhưng chắc sẽ rùng rợn hơn so với ở dưới coste 400 :)

Khu này giờ chủ yếu còn lại là các nền nhà từ thời Pháp, ngày xưa chắc là khu cắm trại tránh nóng của bọn thực dân ở Hà Nội và những vùng lân cận
Đường lên ban đầu là những bậc đá, dưới những tán cây vô cùng mát mẻ

Thảm thực vật cũng khá phong phú, ít nhất cũng đủ để hội trẻ con thành phố tò mò mà quên đi Iphone với Ipad

Nền 1 ngôi nhà khu trại hè, khu này hiện còn khoảng gần chục cái nền nhà để hoang phế thế này

Nếu muốn yên tĩnh, buổi trưa bạn có thể chuẩn bị bữa trưa lên đây thưởng thức cũng là một nơi rất thú vị, nhưng lưu ý là chỉ để lại những dấu chân thôi nhé, còn hãy mang hết những thứ khác về theo bạn :)
Em thì lúc nào cũng dập dòm muốn mua đất Ba Vì thôi, vừa đường nhựa vừa có núi có sông mà vẫn gần phố. Vùng chiến lược để an dưỡng các cụ ạ.:)):))

dinhhatay

Xe tải
Không chỉ ở rừng thông, loanh quanh khu resort cũng có rất nhiều chỗ phục vụ cho nhu cầu cắm trại, vui chơi, giải trí, có bảng giá hẳn hoi cho bà con cô bác tham khảo, cụ nào muốn chi tiết hơn cái thực đơn nhà hàng thì lên tận nơi xem hoặc pm em em gửi mail cho :)

Ban đầu là giá vé vào cửa, vé gửi xe, ở đây hay cái là vé gửi xe chỉ mất 1 lần, rồi lên đó xe để ở đâu thì để, chả mất thêm đồng nào, ai đòi thu thêm các cụ cứ mạnh mồm mà chửi

Tiếp đến là giá phòng nghỉ

Giá các loại dịch vụ đốt lửa trại, cho thuê lều trại, BBQ, ăn uống ở loanh quanh khu coste 400 thôi, chứ ra khu khác mà các cụ mang lều trại bếp nướng thì không ai thu phí, nhưng cần hết sức lưu ý không để xảy ra cháy rừng, em nghĩ kiểm lâm họ cũng kiểm soát không để xảy ra việc này, các cụ cũng nên tuân thủ theo hướng dẫn, phòng tránh rủi ro

Quả này phục vụ cho các cụ nào muốn tổ chức họp lớp, hội hè đông vui, tổ chức các hoạt động tập thể cho các cháu thiếu nhi chẳng hạn
Bên dưới là phục vụ tín ngưỡng cho các cụ muốn thắp hương, làm lễ lên đền Thượng, đền thờ Bác Hồ, tất cả đều có dịch vụ trọn gói

Cuối cùng là cái thực đơn ở nhà hàng duy nhất trên này, nhà hàng cũng khá đẹp, ảnh tí em phọt sau, thực đơn em tóm tắt 1 trang chứ nó dài lắm, cụ nào cần em gửi mail cho
Ăn trên này thì phải đặt trc để người ta còn chuẩn bị, vì đồ ăn phải chở từ dưới chân núi lên từ sáng chứ không tích trữ ở trên này

Cái này hay đấy tham khảo khi nào rủ gấu và F1 đi chơi

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
Em thì lúc nào cũng dập dòm muốn mua đất Ba Vì thôi, vừa đường nhựa vừa có núi có sông mà vẫn gần phố. Vùng chiến lược để an dưỡng các cụ ạ.:)):))
trển thôi cụ, không khí trong lành, đường thì thẳng cánh cò bay, e là người ba vì em bi a tí :D

Pvsc

Xe ba gác
Mua đi cụ,
Nuôi thêm con bò sữa, cuối tuần về vắt :))

tvdung

Xe điện
Cụ làm vài sào ở đấy an dưỡng thì ngon quá còn gì :))

nguyenthu689bds

Xe hơi
đẹp quá cụ nhỉ, làm em muốn đi 1 chuyến :-?

dinhngocanhav5

Xe đạp
Website
beproyal.com
Nhìn nuột phết cụ chủ à, phong cảnh hữu tình không khí trong lành. Già mà ở đây là nhất các cụ nhà mình rồi :D